ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

k wut เปลี่ยนเป็๋นขา s แล้วเหรอค่ะ สู้ๆๆๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1415 แล้วนะอ.จะเอาไงดี มาอีกแล้ว ซัดมาหลายชุดและรอชุดนี้อีกชุดเหรออ. ท่าทางจะผิดเทรนจริงๆเเล้วใช่มั๊ย

ผมs มาตั้งแต่ 1375 แล้ว จะตามอ.มาเรื่อย

ติดSอยู่ตอนนี้น่ากลัวมากค่ะดูเหมือนราคาจะยังพยายามขึ้นไปเทสด่าน142xเร็วๆนี้

อาจได้เห็นอาทิตย์หน้า เมื่อวันอังคารตอนเย็นย่อลง139xน่าปิดSไปนะค่ะ

เม่าน้อยพึ่งขายออกหมดเมื่อวานค่ะนึกว่าจะไม่ทะลุ1410แล้วย่อลงที่ไหนได้เมื่อคืนทะลุไปแล้ว

เอาใจช่วยค่ะ

น้องทองปรับเทรนกันหน่อย.. !54

1. เมื่อนวานลงมาให้คัทลอส ส่วนหนึ่งก่อนตามคาดที่ผมแนะนำเพราะดูอาการมันน่าจะไปเทส 1417 ที่มาเมื่อคืน จากข่าวสองข่าวที่ผมเคยบอกไว้เมื่อปีที่แล้วให้ค่อยระวังข่าวการเมืองไม่สงบ กับข่าวภัยธรรมชาติต่าง จากข่าวลิเบียและนิวซีแลนด์ที่ดันราคาให้พุ่งขึ้นมา เมื่อวันพุธควรคัททิ้งบ้าง เพราะจริงๆ ให้คัทตั้งแต่ 1384-1388 แต่ไม่ได้คัทกันให้ผมมาแก้เลยแย่กันไปใหญ่ !_02 แต่ถ้าใครสายปานยาว ราคานี้จะดอยก็ให้มันรู้ไป แต่จุด 1426 ถ้าผ่านไงก็ต้องคัทน่ะครับ

2. เมื่อคืนขึ้นมาติดแถวแนวต้าน 1417 ตามคาดเด่ะมาได้แถว 1416.6 !uu แล้วก็ร่วงเลยและเช้านี้ขึ้นมาเทสอีกครั้ง ใครขายก็พอได้กำไรนิดหน่อยถ้าติดน้ำเงินล่าง ตัวกำไรก็อย่างลืมปล่อยทำกำไรก่อนน่ะครับ

3 ดูแล้วตอนนี้เกิดขา 3 ร่วมยังไงก็น่าจะลงมาเทสขา 4 แล้วขึ้น 5 ส่วนขา 5 ที่เคยบอกเป็นขาที่บอกยากที่สุดว่าจะเกิด 5 กุด 5 เท่า 5 เต็ม หรือ 5 ทะลุ

4 ตรงนี้เป็นโซนแนวต้านแข็งแรงเพราะขึ้นมาเทสแล้วถึง 3 ครั้งแต่ ถ้าแหกไปได้ก็ตัวใครตัวมันครับใครติดต้องคัทครับไม่ได้ช่วยไม่ไหวแล้ว แหกกฏข้อที่ 1 มานานมากแล้ว !59 แถมยังแหกกฏข้อ 2 และ 3 ตามมาอีก ที่เคยสอนครับถ้ามีกฏข้อที่ 1 ข้อที่ 2 และ 3 จะไม่เกิดทันที่ !023 ไงก็เป็นกำลังใจให้ร่วงสักที

ปล. ช่วงนี้ใครเล่นขาซื้อแถว 14xx ไง ถ้าหลุดเทรนน้ำเงินล่างต้องคัททิ้งเหมือนกันน่ะครับ ไม่งั้นเดียวจะติดยาวเหมือนคนที่กำลังติดขา S ตอนนี้ได้เพราะถือว่าเป็นปลายเทรนขาขึ้นแล้ว หากเปลี่ยนเป็นลงเมื่อไร มาเล่นซื้อซ้ำ เดียวจะซ้ำกันไปทั้งขึ้นทั้งลง

post-725-012554400 1298528950.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

k wut เปลี่ยนเป็๋นขา s แล้วเหรอค่ะ สู้ๆๆๆๆๆ

ครับ คุณ jil

ติด S 1 ไม้แต่อยู่ลึกพอสมควรครับ...

แต่ยังรอได้ไม่รีบครับ...

แล้วช่วงนี้คุณ jil เป็นไงบ้างครับ...

สถานการณ์การลงทุนเป็นยังไงบ้างครับ....

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้กำไรจาก GF เท่าไหร่นักครับ

แต่ได้จากการลงในกองทุน K-???? ทั้งหลายบ้าง...

พอชดเชยกันไปครับ....

ถูกแก้ไข โดย @WuT