ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

พี่อลันมา หมีเริ่มมาด้วยเลย หมี 15 อ๊ากกก 55+ :P

คุณญ่าจา S เพิ่มอีกไม้ปลอดภัยรึป่าว (เน็ทล่มเพิ่งเข้าได้ทำรัยไม่ถูก)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณญ่าจา S เพิ่มอีกไม้ปลอดภัยรึป่าว (เน็ทล่มเพิ่งเข้าได้ทำรัยไม่ถูก)

ญ่าขอบอกแค่รับ 1309 ค่ะ ไม่กล้าตัดสินใจให้ค่ะ แอลญ่าโดน ต๊อปไปแล้ว

ดีตั้งล๊อคกำไรไว้ค่ะ ไฟฟ้าดับฉุกเฉินพอดี ไม่งั้นตายเลย ที่เหลือ ลองตัดสินใจดูนะคะ

1309 1300 1292

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

รวยกันเละเรยยยย ห้องนี้ 5555

จะเอสอีก ตรงไหนดีเจ้า มาขอ 6 อีกแระ ไม่เคยจ่ายตังซ้ากที อิอิ

คุณครู : ชื่ออะไรคะ

น้องแนน : ชื่อน้องแนนค่ะ

คุณครู : คุณแม่ทำงานอะไรคะ

น้องแนน : คุณแม่เป็นนางพยาบาลค่ะ

คุณครู : แล้วคุณพ่อละคะ ทำอะไร

น้องแนน : แล้วแต่คุณแม่จะสั่งค่ะ

ขณะที่กำลังกลับจากไปกินเหล้ากันเพื่อนเก่า

เพื่อน : เห้ยเพื่อนรอยลิปสติกเต็มเสื้อขนาดนี้ เดี๋ยวเมียมึงเอาเสื้อไปซักมึงก็ซวยหรอก

ผม : มึงดูด้วยว่ากูเป็นใคร

เพื่อน : เป็นคนไม่กลัวเมีย ?

ผม : ป่าว กูเป็นคนซักผ้า

- ราคา ทองคำนิวยอร์คเมื่อคืนที่ผ่านมา ปิดตลาดปรับตัวลดลงอยู่ที่ระดับ 1331 เป็นการปรับ

ลดลงครั้งใหญ่ นับตั้งแต่ช่วงปลายเดือน มิ.ย. ที่ผานมา โดยราคาทองคำได้หลุดแนวรับ

เส้นเฉลี่ย 100 วัน และ 50 วัน (1356 และ 1336 ตามลำดับ) ทำให้มีโอกาสที่ราคาทองคำ

จะลงไปทดสอบแนวรับ 1307 ซึ่งเป็น 50% ของช่วงราคาจากเดือน ก.ค.-ส.ค.

และตาม ด้วยเป้าหมายถัดไปที่ 1273 ซึ่งเป็นราคาต่ำสุดในช่วงวันที่ 7 ส.ค.

ที่ผ่านมา สำหรับแนวต้านจะอยู่ที่ระดับ 1350

.........................................................................

.........................................................................

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

รวยกันเละเรยยยย ห้องนี้ 5555

จะเอสอีก ตรงไหนดีเจ้า มาขอ 6 อีกแระ ไม่เคยจ่ายตังซ้ากที อิอิ

โห เปลี่ยนรูปเอาเคล็ดป่าวคะ

ถ่ายมาจากที่เก็บไว้ที่บ้านป่าวคะเนี่ย

:gvme :gvme :01 :01

วันนี้เห็นราคาสมาคมแล้วเพลียเลยครับ s ไว้ ตอน 1343 เมื่อวานไม่ได้ปิดตอนทำ low เด้งขึ้นมาปิด 1327 แทนที่จะมีกำไร 1343-1327 ปรากฏว่าบาทอ่อนกลายเป็นเกือบเสมอตัวแระ แถมอีกไม้จะขาดทุนอีก....เซ็งกับแท่งจิงๆ

วันนี้เห็นราคาสมาคมแล้วเพลียเลยครับ s ไว้ ตอน 1343 เมื่อวานไม่ได้ปิดตอนทำ low เด้งขึ้นมาปิด 1327 แทนที่จะมีกำไร 1343-1327 ปรากฏว่าบาทอ่อนกลายเป็นเกือบเสมอตัวแระ แถมอีกไม้จะขาดทุนอีก....เซ็งกับแท่งจิงๆ

ทำมัยไม่ปิดล่ะคับ ทำอารัยยู๊ๆๆๆๆ

มันลงไปตั้งหลายรอบเรย ตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน

เห้อ.. เสียดายแทน

ความคิดบอยส่วนตัวนะคับ ส่วนตัว

ออนไลน์ไม่น่าเหมาะนักกับการเก็งกำไร โดยเฉพาะเก็งกำไรระยะสั้น

บอยมองไปที่เงินลงทุนคับ มันมาก มันต้องใช้เงินลงทุนจำนวนมาก

ซึ่งถ้าเป็นลงทุนระยะยาวคงไม่เป็นรัย ซื้อแบบลงทุนยาวหน่อย มากกว่าเข้าซื้อเพื่อเก็งกำไรระยะสั้นๆ ซื้อๆขายๆ

ซึ่งถ้าเทียบกำไร/จำนวนเงินลงทุนกับ GF GS แร้ว มันเสียเปรียบเค้า

เพราะอย่างอื่นเค้ามีอัตราทดช่วย (แต่ถ้าผิดทางก้อหนักนะคับ ถ้าใชอัตราทดเกินตัว นี่เรากำลังพูดด้านเดียว ด้านเงินลงทุน)

ออนไลน์นี่คอนเซ็ปท์หลักจิงๆของเค้า น่าเพื่ออำนวยความสะดวกให้ลูกค้า

แทนต้องวิ่งไปร้านทอง ก้อนั่งซื้อขายผ่านอินเตอร์เน็ตอยู่กับบ้าน

สบายทั้งคนซื้อ คนขาย

ส่วนราคาสมาฯ บางทีก้อไม่เอื้อต่อการเก็งกำไรมากนัก ต้องเข้าจัยหรือทำจัยบ้าง 55+ (เริ่มแรกบอยก้อเหมือนทั่วไป เริ่มที่แท่งตู้แดงก่อน ก้อแซวอาแปะมาไม่น้อย)

เพราะจำได้ว่า วัตถุประสงค์ข้อนึงในการก่อตั้งก้อเพื่อ ป้องกันความผันผวนของราคาทองคำในประเทศ

ตรงนี้แหละคับ เพราะการเก็งกำไรมันชอบความผันผวน ยิ่งผันผวนยิ่งดี

ถ้าราคาไปอยู่ใต้การควบคุมไม่ให้ผันผวนมาก ช่วงทำกำไรมันก้อแคบลง

เรื่องค่าเงินบาท แต่ละวันๆบอยไม่เคยรู้เรยคับ ว่าตอนนี้อ่อนหรือแข็ง

จารู้ตอนเพื่อนที่เล่นแท่งโพสพูดถึงเรื่องค่าบาท บอยถึงรู้ เพราะไม่เคยสนจัยค่าบาทตอนเทรด

บอยจาสนจัยค่าบาทก้อตอนต้องมีธุรกรรมกับโบรก. GS เท่านั้นเองคับ

รัยอีกอ่ะ ยังมีเรื่องพูดนะ แต่นึกไม่ออกตอนนี้

บอยเอาจัยช่วยคุณหนุ่มจันท์แร้วกันนะคับ

ทำมัยไม่ปิดล่ะคับ ทำอารัยยู๊ๆๆๆๆ

มันลงไปตั้งหลายรอบเรย ตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน

เห้อ.. เสียดายแทน

ความคิดบอยส่วนตัวนะคับ ส่วนตัว

ออนไลน์ไม่น่าเหมาะนักกับการเก็งกำไร โดยเฉพาะเก็งกำไรระยะสั้น

บอยมองไปที่เงินลงทุนคับ มันมาก มันต้องใช้เงินลงทุนจำนวนมาก

ซึ่งถ้าเป็นลงทุนระยะยาวคงไม่เป็นรัย ซื้อแบบลงทุนยาวหน่อย มากกว่าเข้าซื้อเพื่อเก็งกำไรระยะสั้นๆ ซื้อๆขายๆ

ซึ่งถ้าเทียบกำไร/จำนวนเงินลงทุนกับ GF GS แร้ว มันเสียเปรียบเค้า

เพราะอย่างอื่นเค้ามีอัตราทดช่วย (แต่ถ้าผิดทางก้อหนักนะคับ ถ้าใชอัตราทดเกินตัว นี่เรากำลังพูดด้านเดียว ด้านเงินลงทุน)

ออนไลน์นี่คอนเซ็ปท์หลักจิงๆของเค้า น่าเพื่ออำนวยความสะดวกให้ลูกค้า

แทนต้องวิ่งไปร้านทอง ก้อนั่งซื้อขายผ่านอินเตอร์เน็ตอยู่กับบ้าน

สบายทั้งคนซื้อ คนขาย

ส่วนราคาสมาฯ บางทีก้อไม่เอื้อต่อการเก็งกำไรมากนัก ต้องเข้าจัยหรือทำจัยบ้าง 55+ (เริ่มแรกบอยก้อเหมือนทั่วไป เริ่มที่แท่งตู้แดงก่อน ก้อแซวอาแปะมาไม่น้อย)

เพราะจำได้ว่า วัตถุประสงค์ข้อนึงในการก่อตั้งก้อเพื่อ ป้องกันความผันผวนของราคาทองคำในประเทศ

ตรงนี้แหละคับ เพราะการเก็งกำไรมันชอบความผันผวน ยิ่งผันผวนยิ่งดี

ถ้าราคาไปอยู่ใต้การควบคุมไม่ให้ผันผวนมาก ช่วงทำกำไรมันก้อแคบลง

เรื่องค่าเงินบาท แต่ละวันๆบอยไม่เคยรู้เรยคับ ว่าตอนนี้อ่อนหรือแข็ง

จารู้ตอนเพื่อนที่เล่นแท่งโพสพูดถึงเรื่องค่าบาท บอยถึงรู้ เพราะไม่เคยสนจัยค่าบาทตอนเทรด

บอยจาสนจัยค่าบาทก้อตอนต้องมีธุรกรรมกับโบรก. GS เท่านั้นเองคับ

รัยอีกอ่ะ ยังมีเรื่องพูดนะ แต่นึกไม่ออกตอนนี้

บอยเอาจัยช่วยคุณหนุ่มจันท์แร้วกันนะคับ

จริงอย่างที่ว่าเลยครับ เล่นมาหลายเดือน ถ้าท่าไม่เวิร์คเลย ค่าเงินนี่ตัวดีเลยครับ สองสามวันก่อนที่ลงหนักๆนี่ปิดไม่ทันเลย วันเดียวแข็งขึ้น 30 ตังค์ ก็ปาไป -270 บาทแระ

เข้า L ไว้แทบแย่ ส่วนที่ว่าทำไมไม่ปิด...ส่วนหนึ่งคือไม่ทันครับ ไม่ได้ดูกราฟตลอด ไม่เห็นตอนทำโลว์สุด ยังแอบหวังว่าจะลงลึกถึง 128x อีกแหน่ะ (อันนี้ก็โลภครอบงำ) ไว้ลุ้นต่อวันจันทร์ครับ ตอนนี้หลังไมค์กับคุณ ญ่าเรื่อง GS ลองเริ่มๆดูๆแล้วครับ

จานดอด น้องญ่า

บอยมีโพสถามปัญหาเทคนิคเอาไว้ที่เฮงรวยนะคับ

จำได้ว่ามันเป็นแง่มุมที่จานดอดได้เคยพูดเอาไว้แร้ว แต่บอยลืม

ช่วงวันหยุดถ้าสะดวก จานดอดเข้าเฮงรวยชี้แนะด้วยนะคับ

เพราะถ้าวันจันทร์ มันอาจไม่ทัน

เมื่อคืนบอยแอล 1309.303 ตอป 1304 เทค 1319 ตอน 00.18

เทคตั้งเล่นๆ แร้วก้อหลับไป

ตื่นมาตอนตีสามกว่า แว๊กก แมทเทคเฉย แมทเวลา 02.22

นี่ถ้าไม่หลับนั่งดู บอยสงสัยจากดเทค 1312

เทคแอลเสดก้อแมทเอสทันที ตั้งขี่กัน

เอส 1319 ตอป 1323 เทค 1300

ขึ้นกิน 02.37 เสียกลับไปครึ่งนึง แต่ก้อยังดี

ดีดมาแบบนี้ อยากเห็น 1338 จังเรยคับ อย่างน้อยขอเห็น

38 38 38 38 โย่ววๆๆ

หวัดดีค่ะ พี่บอย เพื่อนๆทุกคน ญ่าเข้าซีซั่นไม่ได้ค่ะ

จริงอย่างที่ว่าเลยครับ เล่นมาหลายเดือน ถ้าท่าไม่เวิร์คเลย ค่าเงินนี่ตัวดีเลยครับ สองสามวันก่อนที่ลงหนักๆนี่ปิดไม่ทันเลย วันเดียวแข็งขึ้น 30 ตังค์ ก็ปาไป -270 บาทแระ

เข้า L ไว้แทบแย่ ส่วนที่ว่าทำไมไม่ปิด...ส่วนหนึ่งคือไม่ทันครับ ไม่ได้ดูกราฟตลอด ไม่เห็นตอนทำโลว์สุด ยังแอบหวังว่าจะลงลึกถึง 128x อีกแหน่ะ (อันนี้ก็โลภครอบงำ) ไว้ลุ้นต่อวันจันทร์ครับ ตอนนี้หลังไมค์กับคุณ ญ่าเรื่อง GS ลองเริ่มๆดูๆแล้วครับ

จร๊ากกกกกกกกกกก ทำมัยต้องหลังไมค์กับญ่าด้วยล่ะคับ

กับบอยก้อได้นี่นา แฮ่..