ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณข่าวค่ะ คุณดอด

หางแหย่มาถึง 1275 งงอ่ะ มาได้งัย ไม่งั้นเอสก้อปิดได้หมด

แอล 80 ก้อต้องติดมาด้วยแล้ว <_< <_< <_<

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟเอ็กเนสราย 4 เออเร่อค่ะ แต่ราย 1 ไม่มีหางนะคะ

โกลเบล็ก..40 55 / 75 85 ถ้ายืน 60 ได้จะไป 75 80 ถ้าทะลุ85 ก็จะไป 1430++ ได้อีก ตอนนี้รับข่าวคิวอีกันไปแล้ว ก้เหลือข่าวเพดานหนี้กลางเดือน ตค กันต่อ

ออสฯ..มองขึ้น เน้นย่อแอล เพราะงั้นขาเอสรอปิดหรือคัทแถว 45/55 ให้ดูตลาดยุโรปอีกที กรอบ 45 55/ 70 80

ขอบคุณข่าวค่ะ อ้อ ยินดีแอลบายต๊อปด้วยค่ะ คุณดอด

หางแหย่มาถึง 1275 งงอ่ะ มาได้งัย ไม่งั้นเอสก้อปิดได้หมด

แอล 80 ก้อต้องติดมาด้วยแล้ว <_< <_< <_<

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ยืน 60 ไม่ได้ ก็รอย่อแถว 1350

ถ้ายืน 60 ได้ก็ไป 75 80

รอกราฟคุณญ่าอยู่เหมือนกันค่ะ

คล้ายๆ ของคุณดอดค่ะ รอย่อ แอลแถวๆ 1355-50 ตัดขาดทุน 1344

เดี๋ยวเอากราฟมาให้ค่ะ มันก้ำกึ่ง เลยค่อนข้างยากซักหน่อย :unsure:

จานดอด บอกรอกราฟญ่า โหยจาน :047 จะตรวจการบ้านหรอคะเนี่ย

http://youtu.be/G3t_R989knU

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

Gold Spot Price update 19.09.13

Event and Sentiment analysis

*เฟดทำนลท.ทั้งโลกเข็มขัดสั้น ขาดไม่ถึงกันไปตามๆกัน หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ปูมุขมา

อย่างดิบอย่างดี ให้คนหลงกลเฟดแล้ว..ทำไงได้ ? ปรากฏว่าเมื่อคืนตอนดึกตามเวลา

ไทย เฟดก็มีมติเสียง 9-1 ให้คงQE ที่ 8.5หมื่นล้านดอลล์ต่อเดือนต่อไป ทำให้หลายๆ

คนเงิบไปตามๆกันสิครับ

*ก็อย่างที่ว่า อะไรก็เกิดขึ้นได้ 50:50 เพราะแม้ว่าคนส่วนใหญ่ในตลาดจะตีความและ

คาดหวังกันมากว่าเฟดน่าจะลด เพียงแต่จะเท่าไหร่แค่นั้นเอง จนเกิดการเทขายทองคำ

ลงมาล่วงหน้าเป็นสัปดาห์อย่างที่เห็น แต่เมื่อหวังมาก เวลาผิดหวังมันก็เกิดเหตุการณ์

เหมือนตอนดึกดื่น เมื่อคืนนี้นั่นแหละครับ คือราคาทองต๊กกะใจ...สะดุ้งโหย่งดีดกลับ

อย่างฉับพลัน

*แต่การดีดกลับเมื่อคืนนี้ เป็นการกลับทิศกลับทางของราคาทองคำหรือยัง? อันนี้ผมว่า

ก็น่าจะยังไม่ใช่ครับ เพราะแม้ว่าราคาจะดีดกลับขึ้นไปได้ ด้วยข่าวเรื่อง QE เมื่อคืนนี้

แต่ในทางเทคนิคก็ถือว่า มีความสอดคล้องเป็นไปได้อยู่ เพราะว่าราคาทองคำ

ได้ปรับตัวลงมาจนเกิดการ ครบคลื่นย่อยในขาที่3 แถมเกิดสัญญาณ bullish Di ใน

TF h4 ด้วย นี่คือความสมเหตุสมผลในทางเทคนิคครับ

*แล้วอีกอย่างก็คือว่า แม้ว่าเฟดจะยังไม่ประกาศตัดสินใจลดQE ในครั้งนี้ แต่ก็ใช่ว่าใน

การประชุมครั้งหน้าในครั้งถัดต่อไป เฟดจะประกาศลดQEแบบไม่ให้ตั้งตัว ไม่ได้ จริงมั้ย

ครับ เพราะเมื่อวานนี้ ทางป๋าเบน แกก็มีเปรยว่า จะเริ่มQE Taping ภายในสิ้นปีนี้ และ

ยังไงหากตัวเลข Unemployment Rate ลงมาถึง 7% ก็จะยกเลิกQE ซึ่งแกบอกว่า

กลางปีหน้า มีโอกาสถึง(แต่ตอนนั้น แกไม่อยู่มานั่งตอบคำถามแล้วนะครับ) ส่วน

ดอกเบี้ยจะกลับมาเป็นขาขึ้นอีกครั้ง ต้องให้ Unemployment Rate ลงมาถึง6.5% ก่อน

*สาเหตุที่ทาง ป๋าเบนแกยังไม่สามารถลดQEได้ตามแผน ในการประชุมเฟดครั้งนี้นั้น

ก็มีผู้สันทัดกรณีออกมาวิเคราะห์ วิจารณ์ว่า เป็นเพราะว่า ทางโอบามามาสะกิดให้

คงการอัดฉีดเท่าเดิมไว้ก่อน จนกว่าเรื่องเพดานหนี้ที่จะมีการโหวตกันในช่วงกลางเดือน

หน้า จะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีตาม needของโอบามาสะก่อน เพราะหากผลีผลาม

ลดQEลงเลย เกิดว่าการปรับเพิ่มเพดานหนี้ไม่ผ่านสภาขึ้นมา เศรษฐกิจอเมริกา

จะเดี้ยงเอาน่ะสิ...ขอรับเจ้านายยย...

*ดังนั้นอย่าพึ่งมานึกจะ buy on Fact เอาตอนนี้นะครับ จะ buy เค้า buy กันตั้งแต่เมื่อคืน

จนป่านนี้ เค้าปิดทำกำไรแบบ ปุ๊บรับโชคกันไปหมดแล้วกระมังครับ ตอนนี้มาไตร่ตรองดู

ให้ดีดี ว่าการที่เฟดยังไม่ลดในครั้งนี้ แล้วในครั้งหน้าอันใกล้หรือภายในสิ้นปีนี้ มันยังมี

โอกาสมั้ย ผมก็ว่ายังไงก็เป็นไปได้สูงครับที่ก่อนสิ้นปี จะมีการลดQE โดยเฉพาะหากใน

กลางเดือนหน้า เรื่องเพดานหนี้ของรัฐบาลผ่านไปได้ ดั่งใจหมายของป๋าโอบามา นั่นเอง

เรียกว่า เรื่อง QE Taping ยังเล่นข่าวกันได้อีกต่อไป...แต่ก็คงไม่ใช่เล่นข่าวนี้กันไปยัน

ลูกชายโอบามาบวชหรอกครับ (แกมีแต่ลูกสาวนิ???) คิดว่าไม่น่าเกินสิ้นปี น่าจะเห็น

หน้าเห็นหลังกันแล้วล่ะครับ

Technical analysis

*เมื่อวานนี้ ราคาทองดีดแรงและเร็วรับข่าวเฟดเข็มขัดสั้น โดยดีดขึ้นได้ค่อนข้างแรง

สามารถ ผ่านแนวต้านสำคัญ ด่านแรกแถว 1350-1355 ขึ้นไปได้อยู่ สวยงาม แต่ล่าสุด

ยังมาติดกับแนวต้าน สำคัญอีก ด่านแถว1370+/- (Fibo 38.2%) และ หากมองในเรื่อง

ของคลื่น ก็จะพบว่า ราคาทองที่ดีดขึ้นมานั้น มันมีความสมน้ำหน้า...เอ้ยยย สมน้ำสมเนื้อ

สมเหตุสมผล ในเรื่องคลื่นอยู่ เพราะ การที่ราคาลงไปแถว 1290 นั้นถือว่าเป็นการลงครับ

คลื่นย่อยV ของคลื่น3 ตามภาพ ดังนั้นราคาที่ดีดขึ้นมาก็น่าจะเป็นการขึ้นมาเพื่อหาจุดจบ

ของคลื่น4 ซึ่งอาจจะเป็นแถวแนวต้าน 1370+/-นี้ก็เป็นไปได้

*แต่ก็มีข้อควรระวังสำหรับ ใครที่จะหาจังหวะเปิด sell เพื่อลุ้นกับจุดจบคลื่นที่4

แล้ว หาเก็บทำกำไรในคลื่นลูกที่5 ตามภาพ ก็ให้ระวังในกรณีที่ราคาดีดขึ้น

ไปเกิน ด่าน 1390-1395 (Fibo 23.6%) ซึ่งผมให้เป็นเขต Critical Level เพราะหาก

จะเป็นคลื่น4 แล้ว จะมีปรับลงในคลื่น5 มันไม่น่าจะเด้งเกินแถวโซนดังกล่าวครับ

หากเกินก็มีโอกาสสูง ที่ว่า เราจะคิดผิด ต้องคิดใหม่ กันล่ะครับ

โชคดี มีกำไร และโปรดใช้วิจารณญาณในการลงทุนทุกท่านด้วยครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ อ.นันค่ะ ^_^

1. ไดนามิคโซนสโต Dynamic ZoneStoch

indicators dynamiczonestoch ที่ถูกต้องค่ะ

เข้าไปที่นี่ ลิงค์นี้ http://www.indicator...namiczonestoch/

แล้วกดโหลดตาม รูปด้านล่างได้เลยค่ะ เวลากด save ให้เอาไปไว้ที่นี่นะคะ

C:\Program Files\MetaTrader 4\experts\indicators

ปิดกราฟ แล้วเปิดใหม่ ก้อจะเจออินดี้ตัวนี้ค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

2. AO

http://www.indicator...rs/filter_ao-3/

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แปะให้ที่นี่นะคะพี่จุ๋ย เผื่อเพื่อนๆ อยากได้ค่ะ :D

3. ตัวอย่าง หมีเจ้น ทิงเจ้น คร่าวๆ เอามาจากห้องเก่านะคะ ^_^

ดูแล้ว งงรึป่าไม่รู้เนาะ เทรนแรงๆ บางที อาจจะต้องไปดูที่ rsi 13 14 จะชัวร์กว่าค่ะ

ส่วน rsi 3 ไว้ดูตอนแกว่งไม่แรง หรือ ไซด์เวย์ค่ะ

เส้นสีเหลืองค่ะ rsi 3 น่าเหมาะกับคนเล่น GS มากกว่านะคะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

1. ไดนามิคโซนสโต Dynamic ZoneStoch

indicators dynamiczonestoch ที่ถูกต้องค่ะ

เข้าไปที่นี่ ลิงค์นี้ http://www.indicator...namiczonestoch/

แล้วกดโหลดตาม รูปด้านล่างได้เลยค่ะ เวลากด save ให้เอาไปไว้ที่นี่นะคะ

C:\Program Files\MetaTrader 4\experts\indicators

ปิดกราฟ แล้วเปิดใหม่ ก้อจะเจออินดี้ตัวนี้ค่ะ :D

2. AO

http://www.indicator...rs/filter_ao-3/

แปะให้ที่นี่นะคะพี่จุ๋ย เผื่อเพื่อนๆ อยากได้ค่ะ :D

ขอบคุณนะคะน้องหญ้า เส้นแบบนี้แหละคุณณสุวรรณ์โหลดไปเลยนะคะ

พี่จุ๋ยอยากได้รัยอีก บอกได้นะคะ ถ้าว่างๆ ญ่าจะค้นให้ค่ะ

พี่จุ๋ยอยากได้รัยอีก บอกได้นะคะ ถ้าว่างๆ ญ่าจะค้นให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ไว้ถ้าต้องการพี่จะรบกวนอีกนะคะ ตอนนี้ขอ สว. ค่อยๆคลานก่อนเนอะ

ดีจ้า ไม่ได้เห็นจรวดโตเกียวมานาน

ที่ผ่านมาเห็นแต่น้ำตกโตเกียว

วันนี้โผล่มาเรยเชียว ที่เก่า ชม.เดิม

ดีจ้า ไม่ได้เห็นจรวดโตเกียวมานาน

ที่ผ่านมาเห็นแต่น้ำตกโตเกียว

วันนี้โผล่มาเรยเชียว ที่เก่า ชม.เดิม

งั้น L เลยนะไม่รอ 1350 แล้วช่ายป่าว ? หกด่วนค่ะ

ตั้ง sl ทุกตัวไว้ที่ 1312 ค่ะเพราะคิดว่า ถ้าทะลุ 3 เหลี่ยมได้ น่าจะวิ่งไปเทสทีี่ 1325 ตามจุดเล่นสั้นๆ ค่ะ

เล่นมาซะเกินคาด ไม่รู้ จานดอด พี่บอย ได้ตั้งบายต๊อปตามรึป่าว ยังมีชวนๆ กันอยู่เลยค่ะ แต่ญ่าบอกไม่ถนัด

เลยอดรวยกะเค้าเลย คุณดอดสอนวิธีตั้งไว้เหมือนกัน เสียดายยยเนาะ ^_^ พี่อลันโชคดีนะคะคัทไม่สุงมาก

ค่อยหาเอาคืนใหม่ เมื่อเค้าหมดแรงกันค่ะ 55+ ไม่เข็ดๆ

ขอบคุณคุณariesa ที่เป็นห่วงค่ะ

บายตอปชิมิ อิอิ

ป่าวจ้า ไม่ได้ตั้ง เมื่อคืนพี่ไม่ได้เล่นอารัยเรย

พอร์ทว่าง หลับปุ๋ยตั้งแต่ 4-5 ทุ่ม ตั้งจัยจาตื่นมาดูเฟดตอนตี 1

ดันตื่นมาตี 5 ครึ่ง คอมยังไม่ได้ปิดเรย

เห็นราคาตอนนั้น 1366 มั๊ง ก้อเดาได้ว่าเกิดรัยขึ้น

แร้วก้อนึกเสียดาย คุยนัดแนะกันเป็นอย่างดี

ถ้าไม่หลับคงไม่แคล้วบายตอป ของมันติดนิสัย อิอิ

ในคืนอีเว้นท์ใหญ่ๆ แบบนี้ บายตอป เซลตอป กดหัวกดท้าย ตรายเป็นตราย 55+

ส่วนเอสก้ออาจมีเสดเก้ แร้วแต่ตอนราคาวิ่งเข้าหาต้าน จาวิ่งเข้าหาแบบไหน

ยินดีกับน้องญ่าด้วยจ้า ที่หลับเหมือนกัน 555+

งั้น L เลยนะไม่รอ 1350 แล้วช่ายป่าว ? หกด่วนค่ะ

อ่ะจร๊ากกกกกกกกก คุณอริสา เด๋ววววววววววคับ

บอยพูดถึงเมื่อตอนบ่าย 2 กั่วๆ นะคับ ไม่ใช่กำลังจาเกิด

ราคาย่อหมีหลายราย เด่นๆก้อหมีราย 1 ย่อมา 2 แท่งแร้วคับ ยังไม่รู้ย่อจบรึยัง

แต่ย่อมาเยอะแร้ว แนวรับแร้ว 1359 เอ็มเอ 200 ราย 4 เหนียว รับได้ตลอดตั้งแต่เช้า

จีเอสน่ะพอได้ แท่งเสี่ยงเหมือนกันนะคับ

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

เงินบาทแข็งค่าขึ้นมาก เล่นแท่งก็ระวังด้วยนะคะ 31.03 แล้ว

เมื่อคืนดอดก็ได้มาบ้างค่ะ ตั้งบายต็อป 08 คัท 03 ปิด 48

อุตส่าห์ตั้งซะ 08 กะว่าถ้าดีดหลอก คงไปไม่ถึง

ดัันดีดจริง ตื่นมางงเลย ดีดซะแรง

ยินดีกับขาแอลทุกคนด้วยนะคะ

ขาเอสก็สู้ๆค่ะ ใครตั้งคัทไว้ ก็ถือว่า ยอมให้เค้าไปค่ะ ดีดซะขนาดนี้ก็ต้องยอมเค้าเนอะ

เรื่องค่าบาทแข็ง จานดอดสุดยอดมากเรยคับ

เตือนเรื่องนี้มา 2-3 วันก่อน ส่วนใหญ่ยังมองว่าจาอ่อนลงกว่าเดิม

ยังมีโอกาสแข็งต่อมั๊ยคับ ขอให้แข็งนะคับ

เพื่อนเล่นแท่งที่ยังติดเหว จาได้เบา

ยินดีบายตอปด้วยคับ แบ่งๆๆ

08 นี่จุดเซลลิมิทชั้นดี ของเมื่อวานกลางวัน แต่มาไม่ถึงซักที

เอาเป็นจุดบายตอปซะเรย เยี่ยมคับ

ส่วนเทค 48 เป็นจุดเซลลิมิทชั้นดีเช่นกัน ของรอบก่อนหลุดยาวลงมา

เรานั่งรอเอส 1348 กัน แต่รีบาวได้แค่ 1336 ไม่เต็ม ก้อร่วง

เรยเอา 48 มาเป็นจุดเทคโปรฟิทซะ