ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีวันหยุดค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

ปิดไปหมดแล้วค่ะ S ที่กอดมาทั้งหมด...คุ้มค่ากับการกอด...ข้ามคืนอันยาวไกลค่ะ

วันจันทร์ค่อยมาเริ่มกันใหม่นะคะ....รอกราฟสวยของคุณญ่า

รอวิส่วนตั้ว..ส่วนตัวที่แสนแม่นยำของคุณดอด......ละ 6 แบบระยะกระชั้นชิดของคุณบอยค่ะ :gd :gd :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณอริสารวยมั๊ยคะวันนี้

ขอบคุณ...คุณดอดนะคะ...เครดิตคุณดอดค่ะ

ขอบคุณจากใจค่ะ....... :01 :01 :01 :01

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

:gd :gd :gd

Like หมดคร่า ลืมคุณอริสาค่า :gd :gd

Like หมด Love แทนก็ได้นะคะ...ยินดีรับค่ะ....คุณข้าวกล้อง (ชื่อน่าทานจังเลย..)

รับ 1306 จะลงถึงมั๊ย :unsure:

ถ้ารับได้ แนวนี้ ไม่น่าเอสแล้วนะคะ มีเอสเล่นสั้น (เปิดต่ำ) ควรปิดก่อน เสี่ยงค่ะ

อย่าเอสจนเพลิน ลงต่อ ปล่อยเค้าไปค่ะ เว้นแต่จะหลุด 1300 อันนั้นค่อยว่ากันอีกทีค่ะ

แต่ถ้าเอสสูงๆ มา จะเก็บไว้ลุ้น อันนี้ไม่ว่ากันค่ะ อย่าลืมล๊อคกำไรด้วยค่ะ :D

เดาใจเมกาลำบากค่ะ คือตอนนี้ ดี้มันต่ำมากๆ ถ้าใครเปิดเอสตรงนี้

เมกามา เกิดอยากเอาขึ้นเทส ต้าน คนตกใจ เทปิดเอส จะยิ่งทำให้ดันราคาขึ้นง่าย

เอาเป็น ถ้ามีหลายตัว ก้อปิดบางส่วน เก็บบางส่วนดีมั๊ยคะ เก็บกำไรไว้ ไม่เสียหายค่ะ

หรือถ้าไม่ปิด ก้อล๊อคกำไรไว้ตรง 1322 เผื่อดีดชนค่ะ

อะไรก้อเกิดขึ้นได้ มองลำบากค่ะ ราย 4 เหมือนๆ จะมีทิงนะคะ ต้องมาดูว่ารายเล็กๆ

ดีดส่งไหวรึป่าวค่ะ เพราะโดนรายวันกดอยู่เนื่อง่จากเส้น 5 ตัด10 วันลงมาแล้วค่ะ

ลองตัดสินใจดูเองนะคะ

ค่ะคุณญ่า...1306 มาดูว่าหลุดรึป่าว....ถ้าไม่หลุดปิดก่อนตามคำแนะนำค่ะ

สวัสดี...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

ผมเพิ่งได้สมัครเป็นสมาชิกของเวป ซึ่งแต่ก่อนก็แค่มาฟังคำเสนอแนะดีดีจากกูรูเวปและ ข่าวสารต่างๆ แต่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก ผมของแชร์ความคิด ราคาทองช่วงนี้ลงมาจาก

ประมาณ 1360 และ ลงมาถึง 1306 และปัจจุบันมาปิดเมือวันศุกร์ที่ 1315 ประมาณนั้น

ผมขอวิจารษณ์ราคาทองที่จะเดินในอาทิตย์หน้า เป็นแนวทางง่าย มีแนวทางดังต่อไปนี้ครับ

///////////////////////////////////////////////////////

แนวทางที่หนึ่ง ทองจะวิ่งขึ้นไปไม่เกิน 1324/// (มาจาก 1360-1306/3+1306 คือทองจะวิ่งขึ้น 1ใน3 ของราคาต่ำสุด)/// หรือ อาจลงเลยก็เป็นไปได้จากราคาปิดเมื่อวันศุกร์

ซึ่งผมให้นิยามว่า ทองยังลงต่อลง คือการลงจากราคาที่ทำไว้ต่ำสุด 1306 จะลงไปเท่าไร ไม่มีใครรู้ แต่การเข้าตั๋วคือ การที่ เอา จุดต่ำสุดที่จะเกิดในอนาคตดีดขึนมา

เกินกว่า 1ใน 3 จึงน่าจะเข้าตั๋ว แอล

ตัวอย่างเช่น ราคาลงมาที่ราคา 1260 ให้เอา 1360-1260/3+1260 คือ ราคาที่เข้าตั๋ว แอลคือ 1260+33.3 คือ 1293.3 ขึ้นไป น่าเปิดตั๋ว แอล เพื่อเล่นทองเป็นขาขึ้น

////////////////////////////////////////////////////

แนวทองที่สอง ทองวิ่งขึ้นเกินกว่า 1224 ขึ้นไป โดยไม่ได้ทำจุดต่ำสุดตำกว่าที่ทำไว้ 1306 ราคาตั้งแต่ 1325 ก็น่าเปิดตั๋ว แอลได้เลย

///////////////////////////////////////////////////

ผมไม่ได้คิดอะไรสับซ้อนแต่ก็ประสบความสำเร็จจากการเข้าตั๋วเป็นส่วนใหญ่ กำไรก็จะออกตั๋วกำไรประมาณ10เปอร์เซนต์ เช่น เข้า 1225 ก็เอากำไรประมาณ 1225+12 ออกประมาณ 1237 ครับ

โชดดีกำไรทุกคนนะครับ การลงทุนมีความเสี่ยง ควรพิจารณาการลงทุนครับ

ขอบคุณจานดอด น้องญ่า น้องบอย มากๆค่ะ :01

ผมเพิ่งได้สมัครเป็นสมาชิกของเวป ซึ่งแต่ก่อนก็แค่มาฟังคำเสนอแนะดีดีจากกูรูเวปและ ข่าวสารต่างๆ แต่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก ผมของแชร์ความคิด ราคาทองช่วงนี้ลงมาจาก

ประมาณ 1360 และ ลงมาถึง 1306 และปัจจุบันมาปิดเมือวันศุกร์ที่ 1315 ประมาณนั้น

ผมขอวิจารษณ์ราคาทองที่จะเดินในอาทิตย์หน้า เป็นแนวทางง่าย มีแนวทางดังต่อไปนี้ครับ

///////////////////////////////////////////////////////

แนวทางที่หนึ่ง ทองจะวิ่งขึ้นไปไม่เกิน 1324/// (มาจาก 1360-1306/3+1306 คือทองจะวิ่งขึ้น 1ใน3 ของราคาต่ำสุด)/// หรือ อาจลงเลยก็เป็นไปได้จากราคาปิดเมื่อวันศุกร์

ซึ่งผมให้นิยามว่า ทองยังลงต่อลง คือการลงจากราคาที่ทำไว้ต่ำสุด 1306 จะลงไปเท่าไร ไม่มีใครรู้ แต่การเข้าตั๋วคือ การที่ เอา จุดต่ำสุดที่จะเกิดในอนาคตดีดขึนมา

เกินกว่า 1ใน 3 จึงน่าจะเข้าตั๋ว แอล

ตัวอย่างเช่น ราคาลงมาที่ราคา 1260 ให้เอา 1360-1260/3+1260 คือ ราคาที่เข้าตั๋ว แอลคือ 1260+33.3 คือ 1293.3 ขึ้นไป น่าเปิดตั๋ว แอล เพื่อเล่นทองเป็นขาขึ้น

////////////////////////////////////////////////////

แนวทองที่สอง ทองวิ่งขึ้นเกินกว่า 1224 ขึ้นไป โดยไม่ได้ทำจุดต่ำสุดตำกว่าที่ทำไว้ 1306 ราคาตั้งแต่ 1325 ก็น่าเปิดตั๋ว แอลได้เลย

///////////////////////////////////////////////////

ผมไม่ได้คิดอะไรสับซ้อนแต่ก็ประสบความสำเร็จจากการเข้าตั๋วเป็นส่วนใหญ่ กำไรก็จะออกตั๋วกำไรประมาณ10เปอร์เซนต์ เช่น เข้า 1225 ก็เอากำไรประมาณ 1225+12 ออกประมาณ 1237 ครับ

โชดดีกำไรทุกคนนะครับ การลงทุนมีความเสี่ยง ควรพิจารณาการลงทุนครับ

สวัสดีคับคุณ Adept ขอบคุณมากนะคับ

โลว์ตรงไหนเรายังไม่รู้นะคับ เด้งได้จากตรงไหนเราก้อเอาไฮลบด้วยโลว์ที่หยุดตก

เอา 3 หาร แร้วนำมาบวกกับโลว์ ราคาผ่านจุดนี้ได้ถือเป็นขาขึ้นหรือคอนเฟิร์มการกลับตัว

ขอบคุณที่มาแชร์นะคับ วิธีง่ายๆหรือสลับซับซ้อน ไม่ใช่สิ่งสำคัญ

สิ่งสำคัญที่สุดอยู่ที่ วิธีการนั้นสามารถทำให้คนที่ใช้ อยู่รอดได้ในตลาดเป็นพอเนาะ

คุณ Adept มาแชร์บ่อยๆ นะคับ :gd

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

กัวผีอ่ะ เมื่อกี้ประตูเสียงเหมือนมีคนทุบหรือผลักเรย

ไม่กล้าออกไปดู น้องญ่ารู้เนาะ ทำมัยช่วงนี้พี่กัวผีขึ้นมา อย่างมากกกกก

รับ 1306 จะลงถึงมั๊ย :unsure:

ถ้ารับได้ แนวนี้ ไม่น่าเอสแล้วนะคะ มีเอสเล่นสั้น (เปิดต่ำ) ควรปิดก่อน เสี่ยงค่ะ

อย่าเอสจนเพลิน ลงต่อ ปล่อยเค้าไปค่ะ เว้นแต่จะหลุด 1300 อันนั้นค่อยว่ากันอีกทีค่ะ

แต่ถ้าเอสสูงๆ มา จะเก็บไว้ลุ้น อันนี้ไม่ว่ากันค่ะ อย่าลืมล๊อคกำไรด้วยค่ะ :D

เดาใจเมกาลำบากค่ะ คือตอนนี้ ดี้มันต่ำมากๆ ถ้าใครเปิดเอสตรงนี้

เมกามา เกิดอยากเอาขึ้นเทส ต้าน คนตกใจ เทปิดเอส จะยิ่งทำให้ดันราคาขึ้นง่าย

เอาเป็น ถ้ามีหลายตัว ก้อปิดบางส่วน เก็บบางส่วนดีมั๊ยคะ เก็บกำไรไว้ ไม่เสียหายค่ะ

หรือถ้าไม่ปิด ก้อล๊อคกำไรไว้ตรง 1322 เผื่อดีดชนค่ะ

อะไรก้อเกิดขึ้นได้ มองลำบากค่ะ ราย 4 เหมือนๆ จะมีทิงนะคะ ต้องมาดูว่ารายเล็กๆ

ดีดส่งไหวรึป่าวค่ะ เพราะโดนรายวันกดอยู่เนื่อง่จากเส้น 5 ตัด10 วันลงมาแล้วค่ะ

ลองตัดสินใจดูเองนะคะ

ค่ะคุณญ่า...1306 มาดูว่าหลุดรึป่าว....ถ้าไม่หลุดปิดก่อนตามคำแนะนำค่ะ

นึกชมญ่าอยู่เหมือนกันคับจาน เรื่อง 1306 เห็นพูดมานาน ถึงจนได้

เด๋วนี้น้องญ่านับวันชักเก่งใหญ่แร้ว เป๊ะๆๆ บ่อยมาก

1306 นี่เห็นบ่อย ถ้าเอาลงมาโดยเมกา มักไม่ค่อยหลุด

เสดก้อรีบาวกลับ

แต่ถ้าถูกเอาลงโดยเอเชีย ช่วงเอเชีย มักไม่เหลือ

ลงไป 129x ประจำเรย

กัวผีอ่ะ เมื่อกี้ประตูเสียงเหมือนมีคนทุบหรือผลักเรย

ไม่กล้าออกไปดู น้องญ่ารู้เนาะ ทำมัยช่วงนี้พี่กัวผีขึ้นมา อย่างมากกกกก

เสี่ยหนีผีไปแล้วเหรอ

คุณ อาเด็ป น่าเป็นญาติกะคุณ บอนไซ นะ สำนวนเหมือนกันเลย 555

คุณ

ขอบคุณ...คุณบอยนะคะ...เครดิตคุณบอยค่ะ

ขอบคุณจากใจค่ะ....... :01 :01 :01 :01

แฮ่.. คุณสาเล่นชม เล่นให้เครดิตกันตรงๆแบบนี้ เสี่ยอายนะคับ :32

อายมากเรย จิงเสี่ยบอยก้อไม่ได้ 6 รัยเท่าไหร่นะคับ แค่พูดไปตามที่เห็นจากกราฟน่ะคับ บังเอิญตรงเป๊ะใช่ป่าวคับ

ชมซะเยอะเรย เสี่ยบอยมิกล้ารับอ่ะคับ แฮ่ๆๆๆๆๆๆ :32 :32 :32

ปล. ไม่ชมจานดอดมั่งหรอคับ เด๋วจานดอดจาเสียจาย เอิ๊กกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่างหนาเรยอ่ะ อ้ายเสี่ย 555+

เกิดมาไม่เคยพบ เคยเจอ เล่นแก้ชื่อเค้าเฉย 555555+

คุณ อาเด็ป น่าเป็นญาติกะคุณ บอนไซ นะ สำนวนเหมือนกันเลย 555

คุณ

เห็นด็วยกับเจ้....อีกหนึ่งเสียงค่ะ

คุณ

เห็นด็วยกับเจ้....อีกหนึ่งเสียงค่ะ

555 คิดเหมือนกันคับ คล้ายเรย

จากวิธีการ ที่เรียกว่าแนวประวัติศาสตร์เนาะ

แร้วก้อ เครื่องหมาย สแลชคับ ///////////////////// แบบนี้

ยังนึกไปถึงคุณบอนไซเหมือนกันเรยคับ 55555

แร้วรัยต่อคับพี่เกี้ยมอี๋ เห็นพูดว่า คุณ ค้างอยู่ 555555555+

อ้อ คำว่า เข้าตั๋ว ด้วยนะคับ เหมือนคำคุณบอนไซ

บอยแต่ก่อนเล่นจีเอฟ ใช้คำว่า เปิดสถานะ พอเล่นจีเอส ใช้คำว่า เปิดออเดอร์

คำว่า ตั๋ว มีคุณบอนไซเรียก

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy