ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณกราฟน้องญ่า วิจานดอด กะวิน้องบอยมากๆนะคะ :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้คุณญ่าคนสวยถือฝั่งไหนอยู่คะ ขอลอกข้อสอบหน่อยค่ะ

ญ่ายังเน้นเอสรอดักเล่นสั้นๆ อยู่ค่ะ ไม่ค่อยถนัดแอล แต่ก้อต้องระวัง

แบบคุณดอดว่า ค่ะ เพราะถ้าเค้าเล่นข่าวก้อจะกั๊กๆ กันแบบนี้ค่ะ

ชอบเล่นแอลไม่หลุด1190 1180 ก้อลองเสี่ยงดูค่ะ ตั้ง SL ไ้ว้ด้วยนะคะ

ถ้าชอบเอส ก้อรอดีดสูงๆ แบบวิเคราะห์ก้อได้ค่ะ 1208 10 SL 1220

ในมุมมองเจ้นะ การล็อกเอสแอลเอาไว้ถ้าวางจุดออกไม่ดีแทนที่จะได้บ้างอาจเสียทั้งสองด้านก็ได้ จะใช้ก็ต่อเมื่อไม่แน่ใจและถ้าล็อก

จะพยายามไม่ให้ช่องว่างห่างกันมาก ยิ่งถ้าจะไปนอน ก็ปล่อยให้มันวิ่งคู่กันไป เพราะระหว่างที่ราคามันวิ่งไปเรื่อยๆ เราก็ไม่รู้จะปิดตัวไหนดี

เช่น เมื่อวันที่ 12 ธค. เอสไว้ที่ 1232.75 มันขึ้นๆลงอยู่แถวนี่เริ่มไม่แน่ใจว่าจะไปทางไหนเลย แอลไว้ที่ 1233.73 แลั้วดันหลับ ราคาดีดไป1242

โชคดีไม่ได้ตั้ง sl ไว้ มาสะดุ้งตอนราคาค้างอยู่ที่1238 เวลานั้นมีได้แอลมา 5 ดอล กะเสีย 6 ดอลกว่าๆ ตอนนี้จะเลือกปิดตัวไหนก่อนดีละ

1.ปิด แอลก่อน คาเอสไว้เพราะคิดว่าราคาตัองลง แต่ถ้าราขาขึ้นก็ติดลบมากขึ้น

2.ปิดเอสก่อน ยอมเสียเพราะคาดว่าราคาต้องขี้น กำไรแอลก็ต้องมีมากชดเชยที่ยอมคัทไป

3.ราคากลับไปตรงข้ามทำไงละ เจ้ก็เลยไม่ปิดไรคามันไว้อย่างงั้นแหละ โชคดีราคาเริ่มร่วงเร็วเลยปิดแอลแบบกำไรน้อยพร้อมเปิดเอสตามปิด

เอสได้ทั้งสองตัว

ขอบคุณค่ะเจ้เกี๋ยมอี๋

ขอบคุณที่อธิบายให้หมู่เฮาอย่างละเอียดเลย

หวังว่าเพื่อนๆ พอจะได้แนวทางในการเทรด ทั้งการล็อคขาดทุน และวิธีปลดล็อคนะค่ะ

ขอให้รวย ขอให้รวยยิ่งๆ ขึ้นนะจ๊ะ แถมให้สวยขึ้น หล่อขึ้นอีกด้วยจ้า ทั้งเจ้ คุณดอด คุณบอย คุณญ่า และหมู่เฮาทุกๆ คน

ช่วยกันคนละไม้คนละมือลดการขาดดุลต่างชาติเนอะ

:01 :01 :01

โกลเบฯ.. 88 /10 ใครมีแอลก็ปิดก่อน รอซื้อแถว 88-90

แมงมุมขาย+ตัวเลขเมกาดีต่อเนื่อง กดดันทอง

คิว1ปีหน้า ทองอาจ+ได้จาก ความต้องการซื้อทอง+กังวลเพดานหนี้ ดีด 1225+ ก็ให้ขาย

ภาพใหญ่ยังลง

โกลเบฯ.. 88 /10 ใครมีแอลก็ปิดก่อน รอซื้อแถว 88-90

แมงมุมขาย+ตัวเลขเมกาดีต่อเนื่อง กดดันทอง

คิว1ปีหน้า ทองอาจ+ได้จาก ความต้องการซื้อทอง+กังวลเพดานหนี้ ดีด 1225+ ก็ให้ขาย

ภาพใหญ่ยังลง

......

ออสฯ.. 85 /10 รีบาวให้ชอตในวัน

เมกาดูดีขึ้น+แมงมุมขายเพิ่ม

แนว 1180 อาจรับไม่อยู่

......

ออสฯ.. 85 /10 รีบาวให้ชอตในวัน

เมกาดูดีขึ้น+แมงมุมขายเพิ่ม

แนว 1180 อาจรับไม่อยู่

ขอบคุณค่ะจานดอด บลมีแอลอยู่ตลาดเปิดบ่ายคงต้องรีบปิดแต่บาทเริ่มแข็งอะค่ะไม่เป็นจัยให้เร้ยยย

แวะมาทักทายคุณบอย คุณญ่า เพื่อนๆครับ

เมื่อวานทองหลุดระดับ 1200 ต้องกลับลงมาระดับ 11xx

ฝรั่งบอกก้อตัวเลขศก.ของไอออกมาดีอ่ะ เรยต้องขายทองสิ ทำงัยได้ล่ะ ซอรี่ๆๆ

วันนี้มองตัวเลขคาดการณ์เค้าแต่เช้า เห็นแร้วเสียวแทนน้องทองเรย คาดการณ์หรูๆทั้งนั้น

แร้วก้อจิงๆด้วย ออกมาดี๊ดี มีของเขตริชมอนด์ตัวเดียวที่ออกมาน้อยกว่าคาดการณ์ แต่ก้อเท่าเดิม

แต่ออกอาการอยากดีดซะงั้น ฝืนทั้ง เอฟเอ และ ทีเอ วิ่งตามดอลเฉย

ฝรั่งขี้โม้ โม้เก่งจิงๆ เชื่อยูออกลูกเป็นชะนี 555+

เห็นมานักต่อนัก อยู่ที่ยูอยากลากหรืออยากทุบ

อยากลาก ต่อให้ตัวเลขออกมาเลอเลิศประเสริฐศรี ก้อลาก

อยากทุบ ต่อให้ตัวเลขออกมากลางๆ ถึง ย่ำแย่ ก้อจาทุบ ค่อยหาเหตุมาอ้าง

ไม่เกรงจัยชาวโลกเรยนะ

สมมุติวันนี้ถ้าพอดียูนึกอยากทุบ แร้วตัวเลขออกมาเยี่ยงนี้ล่ะก้อ

น้องทองโดนเละ โด่.. โด่เด่ (แค่อยากแซวฝรั่งนะคับ เสี่ยบอยเน้นแอลมาคับ 555 รีบออกตัวก่อน)

ถ้าแปลไม่ผิด อิอิ มีแรงซื้อทองแท่งเข้า และ ขาทุบหยุดพักคริสต์มาส อีฟ

ดูโวลุ่มก้อน้อยลงจิง โวลุ่มน้อยมักลากมากกว่าทุบ

ดอด 1652-1664 วิ่งวันที่ 24 -27 ธค

ดอด อยู่แค่เนี้ย 10 เหรียญ

ดอด 31 ธค ดีด 2 มค ดีดอีก แล้วก็ร่วงเละต่อ

จานดอดพูดถึงเมื่อปลายปีที่แร้วนะคับ

วิ่งแคบก่อน แร้วดีดแรง 2 มค.ดีดไป 1694

แร้วก้อร่วง โลว์ 1625 วันที่ 4 มค

ห่างแค่สองวันเทซะ 70 เหรียญ

คืนนี้เทรดได้ถึง ตี 1.30 นะคับ หยุดพัก

แร้วไปเปิดอีกที 06.00 เช้าของวันที่ 26 ธค

แวะมาทักทายคุณบอย คุณญ่า เพื่อนๆครับ

สวัสดีคับ คุณyot111

ไม่ได้เจอกันนาน คิดถึงนะคับ (เจอใครบอกคิดถึงเค้าไปหมด ช่างปากหมานนนน 555)

ขอบคุณคุณyot111 ที่แวะมาทักทายนะคับ