ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

perfection

อ้่านตำรา ลอกการบ้าน มาฟันธง

โพสต์แนะนำ

ถึงน้องมือใหม่

ใจพี่ตอนแรก. ก็ยังบอกเดือนนี้ท่าจะไม่แม่น.

ใจตัวเองกับสถานการณ์ มันให้คิดแบบนั้น

/////////

แต่ไอ้สูตรค่าเฉลี่ย. พี่ก็เสือกคิดเอง ก็ต้องพิสูจน์

อนาคตต่อไป. ก็ต้องดูว่า แม่ง. จะแม่น ป่าว

สูตรค่าเฉลี่ยผีบอก555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

K.บอน ต้องไป่เหล่าเอี้ย มากๆๆๆ อิอิ

วิเคราะห์รายสัปดาห์

สัปดาห์เป็นสัปดาห์ที่กระผม แจ่มแจ้งกับ เหตุการณ์ เล้าโลม กับ เรื่องจริงๆ ที่เกิด มันแตกต่าง มีไม๊ เหตุการณ์ ที่มาเล้าโลมมาเป็น แรมเดือน

ว่า ไม่มีเหตุอะไรที่จะทำให้ทองขึ้นได้ ทั้งการเดินขึ้นลง ของทองคำ ตำรา เทคนิด กราฟ แท่งเทียน ทฤษฎีต่างๆ บอก ทองต้องลง ผมก็ยังเชื่อกับมัน 100 เปอร์เซนต์ว่า ทองคำ กำลังลงไปจุดต่ำสุด แล้วยังไง วันพฤหัส ที่แล้ว ก็แจ่มแจ้ง การทยานอย่างแข็งแกร่ง ช้าๆ แต่ละ ชัวโมง มั่นคงถึงไป 1200 แบบไม่ลักไก่ขึ้น แบบเร็วๆ และในคืนวัน พฤหัส ขึ้นถึง1206-7 วันศุกร์ย่อยมาปิดที่ 1200

การย่อแบบวันศุกร์มาที่ 1200 เป็นการย่อที่มาที่จุด จิตวิทยา ที่สำคัญ เพื่อให้คุณๆ แตกความคิดให้มี สองข้าง คือ ฝ่ายหมี กับ ฝ่ายกระทิง

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

วิเคราะห์อารมณ์ของตลาด ปัจจุบัน

ผมของเปรียบเทียบ เหมือนกับ พาหนูไปขึ้นเตียง บิ้วอารมณ์สุดสุด แล้ว พี่บอก พี่ติดธุระด่วน ไปก่อนนะ คำถามคือ แล้วหนูล่ะ

หมายถึง อารมรณ์ตลาดในอาทิตย์หน้า

ถ้าน้องทอง เป็นขาลง จะรุ่นแรงมาก แบบ เก็บกดสุดสุด

ถ้าเป็นขาขึ้นก็จะขึ้นแบบ แข็งๆ ไม่มีอารณ์ตลาดร่วม คณมีอำนาจก็ทำไปสิ

การเก็บกดอารมณ์ตลาด ยังมีอยู่ทั้งอาทิตย์หน้า ถ้าจะขึ้นไปเยอะเยอะ ขาใหญ่ต้องใช้เงินเยอะมากที่เดียว (เฉพาะอาทิตย์หน้า22-26 มิถุนายน)

กูรูในตลาดปัจจุบันมีเป็นสองความคิดเห็นคือ

กูรูหมี บอกว่า ถึงแล้ว มันถึงจุดสูงสุดแล้วของราคาแล้ว มันจะลงแน่

กูรูกระทิง ตอนนี้สถาการณ์โลก มัน สนับสนุนราคาให้ขึ้น ดอกเบี้ยสหรัฐลดปลายปี กรีซน่าจะใช้หนี้ไม่ได้ ค่าเงินแต่ละประเทศ ลดลง

จีนยังไบ้ในการจะซื้อทองเพิ่มหรือไม่ และ อื่นๆมากหมาย

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ว่ากันไป พอทองขึ้น ข่าวมาเยอะ ฉิบหาย อาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่มีเลย พอพฤหัสทองขึ้นแม่งมายังไงว่ะ

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมมาว่าเรื่อง ความเห็นส่วน ของ บอนไซ กันดีกว่า

ผมว่าแนวทางอาทิตย์หน้า การเล่นคือ จับราคาที่ขึ้นเป็นหลัก เพื่อ ให้ได้ ตั๋ว S ในราคาที่ดีที่สูง (สูงสุด)

หนึ่ง S ราคา 1200 ถ้าขึ้นถึง 1210 ก็ยอมขาดทุนไป

สอง S ราคา 1222 ถ้าขึ้นถึง 1227 ก็ยอมขาดทุนไป

หมายเหตุ

1. ผมไม่เชื่อว่าจะเห็นราคาเหนือ 1230 เพราะ อารมณ์ ตลาดยังไม่ให้ ถ้าอาทิตย์หน้า ถึง ต้องหยุดดูมันขอบสนามทันที

2. ราคาที่เหนือ 1210 จะมีไม๊ โอกาศมีถึง 60 เปอร์เซนต์ ถ้าใจเย็นไม่ติดตั๋ว อาจรอเข้า Sที่ 1219 ขึ้นไปก็ได้นะครับ

3. ราคาที่ถึงจุดสูงสุดแล้วที่ 1200-1206 (ปัจจุบัน) และ จะเป็นขาลง มีโอกาศ 40 เปอร์เซนต์

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สวัสดีครับท่านบอนไซ

ท่านบอนไซเป็นผู้ที่ชอบศึกษาประวัติของทองผมเลยเอารูป2รูปมาฝากครับ

ทั้ง2ผมเคยโพสลงในเชียร์ออนไลน์ของท่านดอนฯ แต่ททั้ง2ไม่เคยถูกจับคู่โพสร่วมกัน

วันนี้ผมเลยลองจับคู่มาฝากท่าน

ท่านบอนไซดูที่ราคาทองเส้นดิ่งสีเขียวมี4เส้น นั่นคือการขึ้นรอบใหญ่ของทองกระมัง เส้นเขียวจะห่างกันประมาณ8ปีครับ ถ้าเราคิดหยาบๆก็ว่าขึ้น4ปีลง4ปี

ทีนี้ท่านลองดูค่าเงินนะครับ ที่แนวดิ่งสีขาวมี2เส้น ห่างกัน16ปีครับ หมายความว่าเส้นขาวทั้ง2เส้นของค่าเงินจะพอดีกันกับเส้นเขียว2ใน4เส้นของราคาทอง

มันพอดีกันจริงๆเลยครับ

ราคาทองตำ่สุดอยู่ที่macdของค่าเงินตัดกันไปแล้ว ซึ่งแท่งเทียนละ1เดืิอน ถ้าmacdมันตีวงในระดับดีกรีนี้ ก็น่าจะอีกตลอด6เดือนเป็นล่ะครับที่ทองจะมีโอกาสเจอราคาตำ่สุด

2เส้นขาว พอดีกับ2ใน4ของเส้นเขียวคือเส้นที่1และเส้นที่3 ผมเคยคิดว่าจะหาอะไรเป็นหลักที่ใช้ชี้นำราคาทอง ผลปรากฎว่าค่าเงินusdเทียบกับเงินสกุลอื่นๆนี่ไม่เป็นอย่างนี้ คือไม่เป็นระเบียบสมำ่เสมอเช่นนี้ เช่นเดียวกับที่เทียบกับค่าเงินeurครับ

1984+16=ปี2000

2000+16=ปี2016ครับ

ถูกแก้ไข โดย มือใหม่เหมือนกัน

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัว เรื่อง ราคาทองในปัจุจุบัน (ส่วนตัว หมายถึง ผิด ห้ามด่านะครับ)

ผมของแสดงความเห็นในราคาทองคำ

----วันจันทร์....ราคาวิ่งลง อย่าง รุนแรง จาก 1200 มาประมาณ 118++

----วันอังคาร์...ราคาวิ่งลงวันที่สอง จาก 118++ มายังต่ำสุดที่ 1177

----วันพุธ........ราคาวิ่งลงวันที่สาม จ่าก 1180...มายังต่ำสุดท่ี 1172

วันนี้เป็นการวิ่งวันที่สี่ ราคาใน ขณะที่โพส 1175 ถามความเห็นส่วนตัว อย่างไร ผมบอกว่า ขาใหญ่ กำลัง กวาดทุกคนที่ผ่านมาของแต่ละ ราคา ราคาจะทิ่ม ต่ำสุด ไม่ลึก สัก 5-6 จุด และจะให้ลอยขึ้นไปเรื่อยๆ ให้พวกคนที่อย่ากซื้อ ได้ซื้อ จะไม่เกิน5-6 จุด แต่จะไม่ได้เกินกว่านี้ คนที่ซื้อไปก็ต้องติดกับดัก ราคา ขายก็ไม่ได้ เพราะ ขายก็ไม่ได้อะไร แล้วก็จะ ทิ่มลงอีกครั้ง ให้ลอยใหม่ จะไม่ลงแบบให้ตกใจ ขนาด ขายตาม ใครที่อยากซื้อทอง ก็จะได้ซื้อ แต่ ออกตัวไม่ได้

จะทำแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่มีการเร่งให้ลงเร็วๆ มันสามารถลึก เท่าไรก็ได้ ลึกแบบสุดใจเลยก็ได้ คุณคุณ ค่อยดูว่า ผมคิดถูกป่าว

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

สวัสดีครับท่านบอนไซ

แป๊บนึงเดี๋ยวมาครับ

ไปทำกับข้าวแป๊บนึงครับ

มีขนมหวานชิ้นเล็กในอดีตเมื่อ16ปีที่แล้วมาฝากท่านนิดหน่อยครับ

สวัสดีครับท่านบอยไซ

ตอนที่เคยอ่านบทความของท่านถึงประวัติของราคาทอง ผมก็เลยลองแนวนี้ดูบ้าง รู้สึกว่าราคาของทองปัจจุบันได้ถูกยึดโยงกับอดีตเป็นอย่างมากๆ ท่านลองดูที่ราคาช่วง3ปีสุดท้ายของขาลงรอบใหญ่ของรอบก่อน แม้ราคาจะห่างกันถึง16ปีพอดีๆถ้าเทียบกันลูกต่อลูก อาจมีคลาดเคลื่อนบ้างแต่ก็น้อยครับ1ถึง1 2ถึง2 3ถึง3 ทั้งรูปร่างและระยะเวลา ที่จริงราคาต่อ1ลูกweeklyคือ5เดือนกับ20วันครับ แต่2ถึง2คือ9เดือนและหลังจากนั้นไม่มีถึง5เดือนอีกเลย นอกจากราคาอดีตและปัจจุบันจะเหมือนกันยังมีค่าเงินeur/usdก็เท่ากันด้วยครับ ดังกระทู้ข้างบนครับ ผมคิดว่าความแม่นยำในการกะราคาทองจึงอยู่ที่1.อดีต+2.การตีเส้นเทรนไลน์3.ค่าเงินeur+usdและ4.สัญญาณอินดี้ครับ ยังมีอีกสิ่งที่สำครัญที่สุดคือข่าว แต่ข่าวนี่มักจะตามไม่ทัน ทองวิ่งไปทางใดทางนึงแล้วค่อยมาหาเหตุผลว่าสาเหตุใดกัน เลยเล่นข่าวยากครับ

อดีตเป็นสิ่งที่ผ่านไปแล้วเลยไปไม่วิ่งเก่งเหมือนข่าวครับ แต่ยากที่การตีรูปร่างของแท่งเทียนเหมือนกันครับ

ท่านจำได้ไหมครับ ปลายเดือนพฤษภาคมปีที่แล้วทองขึ้นไป1345 ตอนนั้กราฟทองmonthly macdชน stochตัดนำไปแล้ว หลายๆต่อหลายๆว่าทองจบขาลงเข้าสู่ขาขึ้นรอบใหม่แล้ว แต่ค่าเงินeur/usdและราคาทองในอดีตกลับบอกว่าไม่ ผมเลยโดนดีไปเลยตอนนั้น ไม่อยากเชื่อทฤษฎีใครอีกเลยครับ หาวิธีเอาเอง แล้วก็มาเจอบทความของท่านบอนไซที่บอกเกี่ยวกับราคาในประวัติศาสตร์นี่แหล่ะครับ

***ไม่กล่าวเกี่ยวกับราคาใน2-3วันนี้นะครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาที่โพสปัจจุบัน 1174

......ไม่ต้องเร่ง ไม่ต้องรีบนะจ๊ะ คุณคุณ

.............ออเดอร์ 1175 น้องทองเพิ่งเครียร์ได้ครบคนแล้ว มามา ออเดอร์ซื้อ 1172 และ 1170 คิวต่อไป ไม่มีปัญหานะจ๊ะ ได้ทุกคน สัญญา แม้พี่ลงพี่ก็จะขึ้นมาให้เก็บ ออเดอร์ ซื้อกันให้ครบถ้วน ทั้งหมดนะ

.............มีหลังไมค์ บอก ถ้าซื้อได้ 1166-8 เป็นสุดยอดแล้ว พี่เข้าใจ แต่ บนยังไม่หมดเลย อยากได้ของถูกนะ ว่าได้แล้ว สุดยอดนะ ได้จ๊ะ เดี่ยว

น้องทองจะลงไปรับ ออเดอร์ นะ แต่บอกก่อน ถ้าด้านบนยังไม่หมด ต้องรอหน่อยนะ อาทิตย์นี้ไม่ทันก็อาทิตย์หน้านะจ๊ะ

/////////////////////////////////////

...............สำหรับพวกที่ได้ออเดอร์ แล้ว สบประสงค์แล้ว ก็ออกไปดูหน้าจอคอม หน้ามือถือนะ คนอื่นเค้าจะได้ซื้อทองบ้าง........

///////////////////////////////////

ความคิดบอนไซ

องอาจลงไปได้แบบสุดใจเลย คุณคุณ