ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

55555 ขำทั้งเจ๊แด้ และ รูปพี่นับตังอ่ะ (จับกลุ่มตั้งคณะตลกเลยมะ . มีพี่หมอผีเป็นหัวหน้าคณะละกาน อิอิ) ;)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่หมอเละเคยตอบไว้ค่ะว่า

"อ้อ ผมเป็นหมอผีครับ คอยช่วยเขาไล่ผีเปรตตามเว็ป"

พี่เขายังไม่ว่างมาตอบอ่ะค่ะ แด้เลยขออนุญาติมาตอบให้พลาง ๆ ก่อนนะคะ...นาน ๆ จะสบโอกาสงาม ๆ ซักที..อิอิ 07baa27a.gif3eb4e7b3.gif onion5003.gif

555 จะมาตอบแบบนี้แหละแต่เดี๋ยวโดนกล่าวหาว่ากวนเลยไม่ตอบ แหม ดันมีคนมาตอบแทนซะนี่ tongue.gif

พี่น้องคู่นี้ รู้ใจ ทันกันจริงๆ onion5003.gif

นานๆ พี่ปุณณ์แวะเข้ามาร้านกาแฟสักที เห็นรูปที่โพสของคุณหมอเล็ก น้องนับตัง ขำก๊ากเลยค่ะ ช่างสรรหามาจากไหนกันนี่ 70bff581.gif

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

เอารูปสวยๆที่น่าไปเที่ยวมาฝากจ้า(แต่ตอนนี้ไม่น่าไปเท่าไรเพราะรังสีที่รั่วออกมา)

ทุ่งดอกชิบะ ซากุระ ที่ฮอกไกโด

13245-5.jpgแถมด้วยคลิป

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณงูดิน คุณลิ้ม Nong tiny และ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

ปีนี้วันที่ 19 - 23 เม.ย.2554 ทองไม่ลงเลยแค่ย่อ 5-10 Us เท่านั้น -_- ดังนั้นพี่น้องรี เอาข้อมูลเก่าที่จดปฏิทินมานับเล่นกันเถอะ

วันที่ 24/4/10 = 1158 Us = 17500 - 17600 บ. (ค่าเงินบาท 32.25 บ.) พอวันที่ 14/5/10 = 1237 Us = 18650 - 18750 บ.(32.41 บ.)

นั่นคือ 1237 - 1158 = 79 Us

วันนี้ 24/4/11 = 1507.70 Us + 79 Us = 1587 Us (แค่คิดก็มีความสุขแล้ว !uu !87 )

เหตุการณ์ข้างบนนี้ เป็นเพียงการสมมุติขึ้นเท่านั้น ยังไม่เกิดขึ้นจริงค่ะ

วันนี้พี่น้องรี ไปกินสลัดผักกับพี่สาว เตรียมสะสมกำลังไว้วิ่งพรุ่งนี้ค่ะ น้องๆ อย่าลืมรับประทานผักสด ผลไม้ และนม ..จิบกาแฟเล็กน้อยทุกวันเพื่อให้การขับถ่ายปกติ !30

สวัสดีวันเสาร์คะคุณน้องรี และทุก ๆ คนคะ รบกวนถามความคิดเห็นหน่อยนะคะ. ถ้าเราจะยึดอาชีพเป็นนักลงทุน โดยไม่ทำงานประจำ คิดว่าต้องมีเงินลงทุนเท่าไหร่ดีคะ และควรเตรียมตัวอะไรบ้างคะ พอดีว่าเบื่องานที่ทำอยู่คะ อยากจะลองทำอย่างอื่นดูคะ. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะคะ

เรื่องแบบนี้เดี๊ยนก็เคยคิดเหมือนกันค่าาาา แล้วก็ได้ต้นทุนคร่าว ๆ ที่จะอยู่แบบกินปันผลไปเรื่อย ๆ อย่างพอเพียงโดยไม่ต้องทำงานคร่า

เดี๊ยนว่าน่าจะมีต้นทุนสัก 3 ล้าน เป็นอย่างน้อยนะคร้าาา แล้วก็ลงทุนในตลาดหุ้นเพื่อกินปันผลอย่างเดียว ขี้หมูขี้หมาก็น่าจะได้ร้อยละ 10 ต่อปี ปีนึงก็ได้ 3 แสน ตกเดือนละ 25000 บาท คร่า

อันนี้เป็นรายได้ประจำ นอกจากนี้ยังมีโอกาสได้ capital gain ในช่วงที่หุ้นขึ้นเราก็ทยอยถอนเอาเฉพาะส่วนที่ได้กำไรเอามาเก็บไว้ พอหุ้นลงก็เอากำไรที่เก็บไว้มาโปะซื้อหุ้นเพิ่มไปเรื่อย ๆ คร่า

ต้นทุนนี้หมายถึงการอยู่ได้อย่างพอเพียงคนเดียวโดยที่มีบ้านมีรถเป็นของตัวเองแล้วนะค้าาาา ถ้ายังไม่มีบ้าน ไม่มีรถ ก็คงต้องเพิ่มต้นทุน เพื่อให้ได้ปันผลมาผ่อนบ้านผ่อนรถอีก

แล้วถ้ามีผัว มีลูก มีหลาน ก้อต้องเพิ่มทุนอีก

ยิ่งถ้ามีกิ๊ก อันนี้ปลายบานคร่าาาาา มีทุนเท่าไหร่ก็คงไม่พอคร่าาาา

:ph34r:

ถ้ามีฝีมือขึ้นมาหน่อย แบบว่า สามารถอ่านกราฟ และเล่นรอบได้ อันนี้เดี๊ยนว่ามีทุนแค่ ล้านห้า ก็พอแล้วคร่า การเล่นรอบ เอาง่าย ๆ แบบ เขียวแรกซื้อแดงแรกขาย เข้าออกครั้งละเต็มพอร์ต อันนี้ตีเสียว่าได้กำไรต่ำ ๆ ก็ 20% ต่อปี คร่า แต่กำไรแบบนี้มันไม่แน่นอนเหมือนเงินปันผลนะคร้าา บางปีอาจจะขาดทุนก็เป็นได้ถ้าตลาดมันเป็นขาลงแบบปี 40 หรือปี 50 แต่ถ้าเป็นขาขึ้นแบบสองปีนี้บางปีก็กำไร 50-60% ก็ได้นะคร้า ดังนั้น ช่วงปีที่ได้กำไร ก็อย่าหลงระเริงไป ต้องกันเงินไว้เผื่อกลืนเลือดในปีที่ขาดทุนบ้าง ไม่ใช่ว่าปีไหนกำไรก็ใช้เงินเกินตัว ไปซื้อของฟุ่มเฟือยกินเที่ยวเต็มที่ แต่พอปีไหนเป็นขาลงอาจจะต้องกินมาม่าทั้งปีก็ได้คร่า

ถ้าฝีืมือถึงขึ้นแบบนี้ ก็กระโดดออกจากงานมาหมดตัว เอ๊ย มาลงทุนได้เลยคร่าาา

สำหรับเดี๊ยนนะเคอะ งานก็ทำไป ลงทุนก็ลงทุนไป ทั้งสองอย่างควบคู่ส่งเสริมกันคร่าาา เิงินเดือนจากงานประจำถือว่าเป็นของตายใช้เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง ซื้อข้าวปลาอาหารเติมน้ำมันรถ ผ่อนบ้าน จ่ายค่าน้ำค่าไฟค่ามือถือค่าอินเทอร์เน็ต ส่วนการลงทุนก็เอาไปลงใน ltf rmf ได้ลดภาษีคืนมาปีละ 30% นี่ก็คุ้มแล้วคร่า เท่ากับว่าเราลงทุนได้กำไรปีละ 30% นั่นเอง นอกจาก ltf rmf แล้ว ยังลงทุนกองทุนหุ้นทั่วไปซึ่งได้กำไรจริง ๆ จาก capital gain อีกเงินส่วนนี้ก็ถือเป็นรางวัลชีวิตเอาไปท่องเที่ยวที่โน่นที่นี่ เปิดหูเปิดตา ทำบุญทำทาน เลี้ยงนักเรียนนักศึกษาเด็กพาณิชย์ที่ทุกข์ยากไร้ที่พึ่งทางกายและทางใจได้หลายคนเลยคร่าาาาา

สำหรับเดี๊ยนนะเคอะ งานก็ทำไป ลงทุนก็ลงทุนไป ทั้งสองอย่างควบคู่ส่งเสริมกันคร่าาา เิงินเดือนจากงานประจำถือว่าเป็นของตายใช้เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง ซื้อข้าวปลาอาหารเติมน้ำมันรถ ผ่อนบ้าน จ่ายค่าน้ำค่าไฟค่ามือถือค่าอินเทอร์เน็ต ส่วนการลงทุนก็เอาไปลงใน ltf rmf ได้ลดภาษีคืนมาปีละ 30% นี่ก็คุ้มแล้วคร่า เท่ากับว่าเราลงทุนได้กำไรปีละ 30% นั่นเอง นอกจาก ltf rmf แล้ว ยังลงทุนกองทุนหุ้นทั่วไปซึ่งได้กำไรจริง ๆ จาก capital gain อีกเงินส่วนนี้ก็ถือเป็นรางวัลชีวิตเอาไปท่องเที่ยวที่โน่นที่นี่ เปิดหูเปิดตา ทำบุญทำทาน เลี้ยงนักเรียนนักศึกษาเด็กพาณิชย์ที่ทุกข์ยากไร้ที่พึ่งทางกายและทางใจได้หลายคนเลยคร่าาาาา

ฮาตั้งแต่ "ปลายบาน" แล้วครับ มาเจอเลี้ยงเด็กพาณิชย์นี่ 55555

แหม่นาน นาน อาเจ๊งูจะพูดยาวๆทีเล่นเอานับตังงง เลยแต่ก็ขอบคุณน่ะค่ะได้สาระดีเหมือนกัน คุณหมอเล็กก็น่ารักมากเลยวันนี้เอารูปสวยๆมาฝาก ขอบอกว่า ชอบค๊ะ ชอบสวยมาก แต่เอ๊คุณหมอก็มีมุมมองแบบนี้เหมือนกันแฮะ !38 55น่ารักค่ะ และที่ขาดไม่ได้อีกอย่างก็ขอบคุณพี่น้องรีและคุณเก่งเหมือนเดิม ขอบคุณนะค่ะทุกทุกคนเลย

post-1741-092630800 1303653522.jpg

ขอบคุณนะคะ. แอบอิจฉาเล็กๆ คะ ได้ลดภาษีปีละ30%. นี่ ต้องมีเงินเดือน 6 หลักเลยนะคะ. ปัจจุบันตัวเองลงทุนซื้อ ltf rmf ใช้ลดภาษีได้แค่ 20%. คะ. ถ้ามีเงินประมาณที่คุณงูดินแนะนำ จะพิจารณาอีกครั้ง ดีกว่า ตอนนี้เกาะงานประจำแน่น ๆ ไว้เหมือนคุณน้องรีแนะนำไปพลาง ๆ ก่อนถ้าจะดี ขอบคุณอีกครั้งคะ

งานประจำมี ก็ทำไป ส่วนทอง กองทุน หุ้น เป็นรายได้เสริม อาจได้มากกว่ารายได้หลักก็สะสมไปเผื่อไว้ในยามจำเป็นเผื่อมีกิ๊กจะได้เลี้ยงกิ๊ก :lol:

ถูกจัย...

ขอบคุณนะคะ. แอบอิจฉาเล็กๆ คะ ได้ลดภาษีปีละ30%. นี่ ต้องมีเงินเดือน 6 หลักเลยนะคะ. ปัจจุบันตัวเองลงทุนซื้อ ltf rmf ใช้ลดภาษีได้แค่ 20%. คะ. ถ้ามีเงินประมาณที่คุณงูดินแนะนำ จะพิจารณาอีกครั้ง ดีกว่า ตอนนี้เกาะงานประจำแน่น ๆ ไว้เหมือนคุณน้องรีแนะนำไปพลาง ๆ ก่อนถ้าจะดี ขอบคุณอีกครั้งคะ

ตอนนี้ผมว่า ค่อยๆฝึกเล่นตลกกันเป็นหมู่คณะ เผื่อตกงานเงินหมด ก็ไปเล่นตลกได้ อย่างที่คุณ tiny บอกไว้

!53 !53 !53

555555555 ดูคุณย่าแกกรน สงสัยในฝันแกคงสตาร์ทรถไม่ติด