ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

อ่า คู่แรก แต่งงานแล้วอ่ะ

คู่ที่สองเพิ่งจีบกันคร่าาาาาาา

เรื่องธรรมด๊าาาาา ธรรมดาของโลกคร่าาาาา

เดี๊ยนว่าคู่ของกูรี มีความสุขที่ซู๊ดดดด เพราะกินกับหลานอิ่มท้องกันทุกมื้อ ไม่ต้องมีคู่ให้นั่งเบื่อ หรือต้องคอยเอาใจใครคร่าาา

สวัสดีค่ะ พี่งูดิน กล่าวได้ถูกต้องแล้วค่ะ เป็นเรื่องธรรมดา จากเหตุการณ์ทั้ง 2 เรื่องนี้ เราไม่รู้หรอกว่า ใครมีความสุขกว่ากัน

เพราะเราเป็นเพียงคนดู คนที่รู้ หรือ ไม่รู้ ว่าสุขหรือไม่ คือ คนทั้ง 2 คู่นั้น

และที่แน่แน่ คือ พี่น้องรี กับพี่สาว และหลานสาว มีความสุขในการรับประทานอาหารร่วมกันอย่างอร่อย จึงรับประทานหมด

อีกทั้งพูดคุยกัน สนุกสนาน (แอบทิ้งท้ายไว้ กูรูงูดิน ช่างเก่งกาจแท้ :gd จับพิรุธพี่น้องรี จนได้ ฮุ ฮุ ) :uu

ดังคำกล่าวที่ว่า สุข หรือ ทุกข์ มีเพียงตัวเราเท่านั้นที่รู้ :21

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว้ายยย พี่น้องรีขา วันนี้ เหล่ากูรูเดินตบเท้าเข้าสภากันเต็มเลยคร่าาาาา ท่าทางวันนี้ร้านกาแฟจะขายดีนะคร้าาา ขึ้นราคาดีไหม

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับด่วน ! ก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:18 AM ฐานข้อมูลเวป ส่วนที่ใช้งานมากที่สุด คือ มุมบทวิเคราะห์ราคาทองคำ เสียหายไป ทำให้ยังไม่สามารถกลับเข้าไปดูกระทู้เก่าในมุมนั้นได้นะครับ ส่วนอื่นยังใช้งานได้ปกติ

ขณะที่กำลังพยายามติดต่อให้เจ้าของ Software เข้ามาช่วยดู อาจใช้เวลาสักระยะ ยังไงก็ถือโอกาส ตัดขึ้นกระทู้ที่ใหม่ไปเลย จะได้สั้นๆกันลงหน่อย หุหุ ส่วนอันเก่า ก็จะพยายามเอาคืนมาให้ดูกันให้ได้ ถ้าทำได้ :uu

วันนี้ส่วนตัว กรอบราคา 1637 - 1599 Us

สรุป แนวรับ 1616 1599* แนวต้าน 1637* 1655 1686 :047 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/1280-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-by-kumponys-2012/page__pid__277544

นสพ.หุ้น+ข่าว+ทอง+บทความ+กองทุน โพสต์ วันนี้, 10:47 AM ตามแนวทางของผม หาก macd ยังยืนเหนือเส้นสัญญาณถือเป็นขาขึ้น ก็ซื้อได้ครับ แต่เมื่อมาเข้าซื้อหลังจากเส้นมันตัดขึ้นนานแล้ว ก็มีความเสี่ยงมากขึ้น จึงไม่ควรเข้าซื้อเต็มพอร์ต แต่เข้าซื้อเพียงไม่เกิน 20% ของพอร์ตครับ แล้วค่อยรอหยอดเพิ่มตามสัญญาณจุดต่ำยกสูงไปเรื่อย ๆ ทีละ 10% ครับ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/17-%e0%b8%ab%e0%b8%b8%e0%b9%89%e0%b8%99%e0%b8%82%e0%b9%88%e0%b8%b2%e0%b8%a7%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%9a%e0%b8%97%e0%b8%84%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%a1%e0%b8%81%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%b8%e0%b8%99/page__st__16980

อ่านสรุปของ พี่น้องรีตลอดนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่งูดิน เห็นคนชงกาแฟแล้ว ล่ำมากกก... แต่ยังไม่ตรงสเป๊กฮะ น้องรี ชอบแบบ ขุนศึก ล่ำ หล่อ ในเครื่องแบบ... ฮุ ฮุ

ถ้าได้แบบนั้น ค่ากาแฟก็ไม่คิด ขอให้ร้านกาแฟขายดีเทน้ำเทท่า ก็พอ :32

เมื่อวานเวปเข้าไม่ได้ เห็นกราฟน้องทองทดสอบแนวรับ 1608 Us เกือบถึง 1600 Us ลักษณะนี้ไม่ดีเพราะทดสอบแนวรับก่อน แนวต้าน

วันนี้จึงทดสอบแนวรับ 1608 - 1600 Us อีกรอบ ลุ้นอย่าให้หลุด หากหลุดอีกเจอ 1580 Us อย่างรวดเร็ว :_10

ดีดผ่านลุ้นต่อ 1650 Us :17

กระทู้มุมกาแฟฮิตน้อยหน่อย... เลยไม่ต้องตบเท้าเข้าสภา... :La

ดีจ้าน้องรี เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) คุณเด็กขายของ แนะมุมมองข่าวเศรษฐกิจ โพสต์ วันนี้, 09:19 AM ถ้าเมื่อคืน ไม่มีข่าวแรงดัน เรื่อง QE 3 มาสนับสนุน มีเหรอ ราคาทองจะขึ้น ( ซื้อจากข่าว ขายเมื่อความจริงมา อย่าลืมนะครับ ท่องไว้ เพราะเมื่อ QE3 มาจริงๆ อาจไม่เป็นแบบที่คิดก็ได้ ) อะไรก็ไม่แน่นอนครับ แบบเมื่อวันพฤหัสฯ ตัวเลข ISM ลดลง แต่ราคาทองไม่ขึ้น กลับหันหัวลงมา เห็นไหมครับ ข่าวสารอย่างเดียว หรือ มุมมองกราฟฯ เพียงอย่างเดียว ก็ไม่สามารถทราบทิศทางที่ถูกต้องได้ทั้งหมด สิ่งที่ถูกต้อง ต้องนำทุกอย่างมารวมกัน ปั่นใส่เครื่องปั่น แล้วมา ตัดสินใจ อย่าบอกนะว่า ขี้เกียจหา เพราะก็น่าจะมีการรวบรวมอยู่ในบ้านไทยโกลด์ ในห้องฯต่างๆ แล้ว

กลับมาเห็นประโยคนี้ของคุณเด็กขายของในห้องพี่น้องรีอีกที ยิ่งเตือนสติตัวเอง ....... :01

ปล. นิคเนม "กูรี" ที่คุณงูดินตั้งให้นี่ฮามากเลยนะคะ :_ee เรื่องเล่าพี่น้องรีก็สนุกดี เอามาเล่าอีกนะคะ :uu

เมื่อวานเวปเข้าไม่ได้ เห็นกราฟน้องทองทดสอบแนวรับ 1608 Us เกือบถึง 1600 Us ลักษณะนี้ไม่ดีเพราะทดสอบแนวรับก่อน แนวต้าน

ชอบคำสอนค่ะ :32

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

ขอบคุณป้ารี เอ้ย ไม่ใช่ น้องรี ครับ :uu ที่หาข้อมูล แผนเ็ด็ด ๆ มาให้สมาชิกทีมงาน คุณภาพ อีกแล้วครับท่าน :047

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมงก่า

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:17 AM ฐานข้อมูลแก้ไขเรียบร้อย โดยฝีมือ admin เรา หากพบความผิดปกติอะไร ก็แจ้งมาได้นะครับ

ส่วนตัว มีโอกาสน้อยลงหน่อย ถ้าราคายังไม่ถึงเป้า 1637 Us

เล่นสั้น อาจดักเปิด L แถว 1616-1608 เหรียญ stoploss 1599 แต่ถ้าไปถึง 1637 Us พิจารณาสถานการณ์ใหม่

สรุป แนวรับ 1616 1608* 1599 แนวต้าน 1637* 1655 :047 http://www.thaigold....page__st__20820

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 11:53 AM ตอนนี้ราคาได้หลุดออกจากสามเหลี่ยมด้านบน

ทำให้มุมมองในทางเทคนิิค เกิดขึ้นได้ 2 กรณี

1. กรณีราคาขึ้นไปต่อ ราคาจะขึ้นไปที่ 1645.78 (มีโอกาสเกิดขึ้น 60%)

2. กรณีโดนหลอกว่าลากขึ้น แล้วโดนทุบกลับให้ลงมาในกรอบสามเหลี่ยมอีกครั้ง ราคาจะลงไปที่ 1588.88 ได้ครับ(โอกาสเกิดขึ้น 40%)

ส่วนแนวรับ แนวต้าน เหมือนเมื่อวานครับ

ลืมไปนิด กราฟที่ผมโพสเป็นของค่ายที่มีการทำราคาสูงสุดไปแล้วที่ 1667.58 ดูกราฟแล้วอย่าคิดมากครับ :aa

(เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) http://www.thaigold....page__st__11700

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:22 AM ตามกราฟ ขึ้น 82% ลง 18% วันนี้มอง 1630 Us ทะลุได้ลุ้นต่อ 1650-1680 หากถึงแล้วแนะนำแบ่งทำกำไรก่อน หากไม่ผ่านลงมอง 1600 Us ที่ว่ามาผม..เดา :_eehttp://www.thaigold..../page__st__6165

สวัสดีค่ะ น้องๆ เมื่อเช้าเข้า Net TOT ไม่ได้คาดว่าเปลี่ยนระบบใหม่ จาก ITV4 เป็น ITV6 อะไรเนี้ยละมั่ง

แจ้งปุ๊บ 1100 มาเร็วทันใจ เวลาแจ้งควรกดฝากหมายเลยเสียหรือข้อขัดข้องก่อน น้องฝ่ายช่างมาเร็วทันใจ อธิบายว่าโปรแกรม Window7 ยังไม่เสถึยร จึงทำให้หลุดบ้าง ขออภัย

เครื่องใหม่ ก็แบบนี้ละ ฮุ ฮุ ยังไม่คุ้นเคย เออ...ที่จริงคือ ต้องซื้อ Window7 ของแท้มาใช้ฮะค่ะ (ถังแตก..เลยต้องทนต่อไปขาาาา ) :17

ขอบคุณมากค่ะ คุณน้องรี

น้องรีขา ห้ามพูดว่าถังแตกค่ะ

ต้องบอกว่างบฯน้อยค่ะ

น้องทองขึ้นคราวนี้

หวังว่าทุกคนคงมีงบฯเพ่ิ่มมากมายนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณน้องรี

น้องรีขา ห้ามพูดว่าถังแตกค่ะ

ต้องบอกว่างบฯน้อยค่ะ

น้องทองขึ้นคราวนี้

หวังว่าทุกคนคงมีงบฯเพ่ิ่มมากมายนะคะ

ขอบคุณค่ะ ที่เตือน จริงค่ะ คนเขาถือกันควรบอกว่างบฯ น้อย :01 ...ขนมถังแตก เดี๋ยวนี้ แถวบ้านพี่น้องรี เขาเรียกใหม่ว่า ขนมมารวย http://www.ezythaico...coconut_th.html

ย่องมาแอบดูกราฟ ลักษณะนี้ OK จุดต้องระวังคืนนี้ 1650 Us เพราะดันมาสูงเกือบ 120 Us จากจุดต่ำ 1626 Us ระวังให้มาก

ปกติเมื่อน้องทองขึ้นมาระดับหนึ่งแล้ว หรือ ถ้าคิดตอนนี้คงประมาณ หนึ่งส่วนสามแล้วมักขึ้นช้า หรือวนย้ำที่เดิมอีกหลายวัน สะสมกำลัง ก็เลือกที่จะขึ้นแรง แรงต่อ หรือ ลง แรง แรงใหม่อีกรอบ

โดดงานมาคุย โชคดีมีกำไรค่ะ ฝนตกหนักมาก แต่ใจพี่น้อๆงรี เพลานี้..อบอุ่นมาก เพราะมีน้องๆ แวะมาทักทาย จุ๊บ จุ๊บ :32