ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

พี่น้องรีค่ะที่เหลือดอยทั้งนั้น ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะ คุณคนอยากรู้ คำว่า ดอย รอบนี้มีหลายระดับ

ระดับสูง 27xxx บ.

ระดับเกือบสูง 26xxx บ. (พี่น้องรี ไปเที่ยวมาแล้ว 26,300 บ. และ Cutloss แล้ว 2 รอบ โดยรอจังหวะ ปัจจุบันเสียดายจัง งบกลายเป็นบ้านไปแล้ว)

ระดับกลาง 25xxx บ. (คนส่วนใหญ่)

ระดับล่าง 24xxx บ. (โอกาสของนักลงทุนหน้าใหม่)

ระดับพื้นดิน 23xxx บ. (คนส่วนน้อย เพราะส่วนใหญ่ติดดอยกันหมด)

คนที่กำไร คือ ระดับ 22,700-22,800 บ. (ซึ่งหากปัจจุบันยังถือเป็นทองคำแท่งอยู่ กำไร... มากโข ภาษาโบราณ ฮุ ฮุ ) :57

ส่วนเวลานี้ น้องทองได้ปีนจากพื้นดินแล้วกำลังพยายามไต่ระดับขึ้นไปสู่ดอยระดับล่าง หากมั่นคงแล้วคงไต่ระดับขึ้นไปในอนาคต

ขอให้น้องๆ ทุกท่าน มีความหวัง สู้ สู้ :047

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมงก่า

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:06 AM แนวรับ วันนี้ 1600 Us หรือ แนว 1614 Us อาจหลุดลงไปได้นิดหน่อยพอได้

ส่วนตัว ถือลุ้นผ่านด่าน 1627 Us

สรุป แนวรับ 1614* 1600 1588 แนวต้าน 1627* 1640 1658 :047 http://www.thaigold....page__st__20985

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:00 AM ตามกราฟ ขึ้น 74% ลง 26% วันนี้ลุ้น 1620 ผ่านได้ทดสอบไฮย์เดิม 1625-1630 ใครอยาก L รอซื้อ 1610 - 1600 ปลอดภัยกว่าครับ ที่ว่ามา...ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__6285

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 09:33 AM ผมไม่ทราบจริงๆครับว่ารูปแบบมันจะเข้าตำราไหนครับ

แต่เมื่อเห็นรูปแบบ ผมก็ระวังในการเล่นเอาไว้ก่อนเท่านั้นครับ ถ้าตามในรูปที่ผมลากเอาไว้ ราคาลงมาแถวๆ 38.2 - 25.0 ผมก็ปิดหน้าขายแล้วครับ

ลืมไปนิด ถ้าจะเล่นตามรูปแบบ ให้ราคามันมาตามรูปแบบก่อนครับ แล้วค่อยเล่นตาม :aa

เพราะถ้ามันไม่มา มันก็จะวิ่งไปด้านตรงข้ามนะครับ (เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) http://www.thaigold....page__st__11820

ดีจ้าน้องรี เพื่อนๆ มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณกระต่ายทอง คุณพวงชมพู ขอบคุณที่แวะมาทักทายประจำค่ะ เชิญด้านในได้ค่ะ โต๊ะว่าง..มาก :01

น้องทองเข้ามุมในสามเหลี่ยมอีกแล้ว คงสวิงน้อย ราว 10-15 Us คนลุ้นนั่งหลับ ค่าเงินบาทผันผวน เล่นไปไม่ได้อะไร

รอพรุ่งนี้สะสมกำลังใหม่ หรือมีข่าวมากระตุ้น (ยาโดปพี่หมอเล็ก) คงออกจากมุม มาเลือกทิศทางอีกครั้ง ณ เวลานี้ 50 - 50 (ไม่เท่ากับศูนย์) ขึ้น หรือ ลงความเสี่ยงเท่ากัน

See U T3 สำนักข่าวนกฮูกรายงาน :bye

:Hi หวัดดียากดึก จ้าน้องรี ผมชอบแนวคิด และวิธีคิดของน้องรี ที่นำประสบการณ์ มาถ่ายทอดให้ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ได้ฟัง ผมอ่านแล้ว ก็ได้แนวคิด ดี ๆ เยอะ ถือว่าประสบการณ์ ของน้องรีทืี่ถ่ายทอด ออกมา คงทำให้เพื่อน มีมุมมอง ที่ดี อีกเยอะเลยละ ขอบคุณมาก ขอรับ :01 และขอคาระวะ :gvme น้องรี หนึ่งจอ

สวัสดีค่ะ คุณกระต่ายทอง คุณพวงชมพู ขอบคุณที่แวะมาทักทายประจำค่ะ เชิญด้านในได้ค่ะ โต๊ะว่าง..มาก :01

น้องทองเข้ามุมในสามเหลี่ยมอีกแล้ว คงสวิงน้อย ราว 10-15 Us คนลุ้นนั่งหลับ ค่าเงินบาทผันผวน เล่นไปไม่ได้อะไร

รอพรุ่งนี้สะสมกำลังใหม่ หรือมีข่าวมากระตุ้น (ยาโดปพี่หมอเล็ก) คงออกจากมุม มาเลือกทิศทางอีกครั้ง ณ เวลานี้ 50 - 50 (ไม่เท่ากับศูนย์) ขึ้น หรือ ลงความเสี่ยงเท่ากัน

See U T3 สำนักข่าวนกฮูกรายงาน :bye

สวัสดีค่ะ คุณขุนศึกปทุม (ชมแบบนี้ ตัวลอยอีกแล้วค่ะ) และน้องๆ คอกาแฟรอบดึก

น้องทองเล่นสวิงน้อยแต่ดูดีเกินคาด มาลองนับเลขกัน 1628.25 - 1609.52 = 18.73 Us

โดยสามารถยกปลายขึ้นสูงกว่าที่คิดเล็กน้อย คือ เหนือ 1615 Us (ตัวเลขในใจพี่น้องรี ) ณ เวลานี้ ยืนวนที่ 1619 - 1620 Us :047

ลุ้นต่อตลาดเอเชียช่วงเช้า สังเกตุว่าอยากพาขึ้นต่อ หรือ ทุบลงดี และสังเกตุว่ากองทุน SPDR มีซื้อ หรือ ขาย บ้างหรือเปล่าค่ะ :aa

ส่วนพี่น้องรี คงนอนตื่นสายเหมือนเดิม รอให้ผ่าน 1630 Us แล้วค่อยเดากันต่อนะค่ะ :uu คืนนี้ ขอให้น้องๆ ทุกท่าน ฝันดี มีความสุขค่ะ อย่าดูบอลดึกเกินไปนะค่ะ :32

แถมท้ายสักนิด : แนวรับ แนวต้าน ที่ได้จากกราฟ มีความแม่นยำมาก หากแต่ต้องอ่านข้อมูลข่าวสารประกอบด้วย ย่อมทำให้ทิศทางชัดเจนขึ้นอีก

อย่างไรก็ดี ทุกอย่างคือการคาดเดาแนวทาง เพื่อกำหนดกรอบการลงทุนทองคำให้ง่ายขึ้นเท่านั้น

:32 ดังนั้น การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาด้วยตัวท่านเองทุกครั้ง

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก กูรู (นกฮูก) คืนนี้

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง ) ข่าวสารที่มีผลต่อทองคำคืนนี้ โดยคุณเด็กขายของ โพสต์ เมื่อวานนี้, 10:28 PM

กลุ่มประเทศผู้ผลิตน้ำมัน เดินหน้าผลิตน้ำมันจำนวนเท่าเดิม 30 ล้านบารเรล ต่อวัน ซึ่งราคา ณ. ปัจจุบัน มีเหตุผล และ ยอมรับได้ ในที่ประชุม ยังมีมติออกมาว่า เมื่อใดที่ตลาด Blent ต่ำกว่า $90 ก็จะจัดประชุมอีกครั้งหนึ่ง พร้อมข่าวเศรษฐกิจสำคัญอีกหลายเรื่อง

อ่านต่อด้านในค่ะ http://www.thaigold....page__st__56115

สวัสดีค่ะ คุณคนอยากรู้ คำว่า ดอย รอบนี้มีหลายระดับ

ระดับสูง 27xxx บ.

ระดับเกือบสูง 26xxx บ. (พี่น้องรี ไปเที่ยวมาแล้ว 26,300 บ. และ Cutloss แล้ว 2 รอบ โดยรอจังหวะ ปัจจุบันเสียดายจัง งบกลายเป็นบ้านไปแล้ว)

ระดับกลาง 25xxx บ. (คนส่วนใหญ่)

ระดับล่าง 24xxx บ. (โอกาสของนักลงทุนหน้าใหม่)

ระดับพื้นดิน 23xxx บ. (คนส่วนน้อย เพราะส่วนใหญ่ติดดอยกันหมด)

คนที่กำไร คือ ระดับ 22,700-22,800 บ. (ซึ่งหากปัจจุบันยังถือเป็นทองคำแท่งอยู่ กำไร... มากโข ภาษาโบราณ ฮุ ฮุ ) :57

ส่วนเวลานี้ น้องทองได้ปีนจากพื้นดินแล้วกำลังพยายามไต่ระดับขึ้นไปสู่ดอยระดับล่าง หากมั่นคงแล้วคงไต่ระดับขึ้นไปในอนาคต

ขอให้น้องๆ ทุกท่าน มีความหวัง สู้ สู้ :047

ได้กำลังใจเต็มเปี่ยมค่ะ......ดอยที่มีอยู่ กระจายทุกระดับ.....ตามที่พี่น้องรีว่ามา แต่ถึงอย่างไรก็ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่าใครๆ ก็มีดอยเช่นกัน สวยๆรวยๆเฮงๆ และสุขภาพดีนะคะ

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

วันนี้งานเข้าแต่เช้า พี่ชายระดมพลขายของ

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:49 AM เมื่อวาน ด่านของเราทั้งบนทั้งล่าง ดูจะทำงานได้ดี

ดูตามรูปแบบการฟอร์มตัวลักษณะ Rising Wedge ( กรอบม่วง ) ก็ต้องให้ระวังลงแรง มากกว่าขึ้นแรงนะครับ

ส่วนตัว

:sidewaydown: ระยะสั้น ปิด L หนี และอาจจะเปิด S เมื่อโอกาสอำนวย

:sidewayup: ระยะยาว ยังมองกรอบ 158x-165x เช่นเดิม ยังไม่น่าจะมีปัจจัยพาราคาหนีออกจากกรอบไปไหน

สรุป แนวรับ 1616 1612 1600* แนวต้าน 1627* 1640 1658 :047 http://www.thaigold....page__st__21000

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:10 AM ตามกราฟ ขึ้น 96% ลง 4% วันนี้ดู 1620 - 1610 ถ้ามาก็เข้า L โลด ลุ้น 1645-1655 Us ถ้าดันหลุดต่ำกว่า 1610 Us อันนี้ก็ฝันสลาย หากมาจริงวิ่งให้ไว จับ S ไว้ลุ้น 1590-1560 Us แทน ที่ว่ามา..ผมเดา :_eehttp://www.thaigold..../page__st__6300