ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ยังจำกันได้ไหม???? น้ำตาหยดแรกของเรา...ใครเช็ดให้

http://www.youtube.com/watch?v=zasneAQMvso

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันแม่ปีที่แล้วยังได้ป้อนข้าวแม่อยู่แต่...

ปีนี้ต้องใส่บาตรไปให้ !10 ถ้าคุณยังมีแม่อยู่ขอให้รู้ว่ามีบุญและโชคดีมากทำดีกับแม่ตอนที่ท่านรับรู้ได้ถึงความกตัญญูของคุณๆจะพบแต่ความเจริญรุ่งเรือง

และไม่ต้องเสียใจในภายหลังแม่คือคนที่รักและหวังดีกับเราที่สุดปีที่แล้วเราอุ้มท้องด้วยดูแลแม่ด้วยทำทุกอย่างเช็ดก้นให้แม่ประคองแม่เข้าห้องน้ำ และป้อนข้าวแม่ พาแม่ไปหาหมอ และอยู่กับท่านตลอดเวลา

คลอดลูกแล้วก็เลี้ยงอยู่ด้วยกันให้ท่านเห็นเราตลอดเวลาเหมือนที่ท่านไม่เคยทิ้งเราเมื่อตอนที่เรายังเป็นเด็กๆท่านก็ป้อนข้าวป้อนน้ำหัดให้เราเดินพาเราไปหาหมอทำทุกๆอย่างเพื่อลูกสิ่งที่เราตอบแทนให้ท่านยังเทียบไม่ได้กับสิ่งที่แม่เคยทำให้เรา..คิดถึงแม่เหลือเกินแม่จ๋า

ถ้าคุณคิดจะตอบแทนบุญคุณของแม่อย่าผลัดวันประกันพรุ่งเพราะเวลาไม่เคยรอใคร

อย่าอ้างว่าไม่มีเวลาเพราะเวลาสำหรับแม่ของเราเหลือน้อยลงไปตามอายุของเราที่เพิ่มขึ้น

ทำดีกับแม่เยอะๆนะค่ะแล้วความสุขจะเป็นของคุณเปิดตามองความหวังดีของแม่ด้วยใจอย่าคิดว่าท่านแก่ท่านขี้บ่นน่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณซีซี บวกคะแนนให้ 1 MV ซาบซึ่ง โดนใจ อยากโหวดให้คะแนน น้องนับตัง แต่งบคะแนนหมดแล้วค่ะ วันนี้

รอเลย ตี 2 พี่น้องรี ค่อยกดให้คะแนนนะค่ะ (พี่รี ก็เหมือนกัน สนิทกับคุณแม่ มากกว่า..คุณพ่อ ปัจจุบันคุณแม่ท่านจากไปแล้ว...ก็เลยสนิทกับคุณพ่อคนเดียว (โต้คารมกันตลอด) :lol: รักคุณพ่อคุณแม่ให้มากๆ ขณะที่เราอยู่ด้วยกันดีกว่าค่ะ

ยังจำกันได้ไหม???? น้ำตาหยดแรกของเรา...ใครเช็ดให้

http://www.youtube.com/watch?v=zasneAQMvso

+1ค่ะคุณ seasea :P :P :P

วันแม่ปีที่แล้วยังได้ป้อนข้าวแม่อยู่แต่...

ปีนี้ต้องใส่บาตรไปให้ !10 ถ้าคุณยังมีแม่อยู่ขอให้รู้ว่ามีบุญและโชคดีมากทำดีกับแม่ตอนที่ท่านรับรู้ได้ถึงความกตัญญูของคุณๆจะพบแต่ความเจริญรุ่งเรือง

และไม่ต้องเสียใจในภายหลังแม่คือคนที่รักและหวังดีกับเราที่สุดปีที่แล้วเราอุ้มท้องด้วยดูแลแม่ด้วยทำทุกอย่างเช็ดก้นให้แม่ประคองแม่เข้าห้องน้ำ และป้อนข้าวแม่ พาแม่ไปหาหมอ และอยู่กับท่านตลอดเวลา

คลอดลูกแล้วก็เลี้ยงอยู่ด้วยกันให้ท่านเห็นเราตลอดเวลาเหมือนที่ท่านไม่เคยทิ้งเราเมื่อตอนที่เรายังเป็นเด็กๆท่านก็ป้อนข้าวป้อนน้ำหัดให้เราเดินพาเราไปหาหมอทำทุกๆอย่างเพื่อลูกสิ่งที่เราตอบแทนให้ท่านยังเทียบไม่ได้กับสิ่งที่แม่เคยทำให้เรา..คิดถึงแม่เหลือเกินแม่จ๋า

ถ้าคุณคิดจะตอบแทนบุญคุณของแม่อย่าผลัดวันประกันพรุ่งเพราะเวลาไม่เคยรอใคร

อย่าอ้างว่าไม่มีเวลาเพราะเวลาสำหรับแม่ของเราเหลือน้อยลงไปตามอายุของเราที่เพิ่มขึ้น

ทำดีกับแม่เยอะๆนะค่ะแล้วความสุขจะเป็นของคุณเปิดตามองความหวังดีของแม่ด้วยใจอย่าคิดว่าท่านแก่ท่านขี้บ่นน่ะค่ะ

+1เหมือนกันค่ะ คุณนับตัง ดีใจกับคุณด้วยค่ะที่มีโอกาสปรนนิบัติคุณแม่ก่อนที่ท่านจากไป

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนพี่น้องรีและคุณarpatด้วยค่ะ12 สิงหาคมเข้าสู้วันแม่ขออวยพรให้คุณแม่ของทุกๆคนมีสุขภาพกายสุขใจที่ดีและแข็งแรงนะค่ะ !_087 ส่วนตัวเราวันนี้ตอนเช้านี้ก็จะไปทำสังฆาณ

ให้แม่ค่ะ(ทำให้แม่ทุกอาทิตย์ค่ะ)ขอกราบแม่ด้วยคนน่ะค่ะ !_087 !_087 !_087

เพลงซึ้งมากจ้าเจ้ คะเนนหมดแร๊ว+1ให้ตรงนี้จ้า

หัวอกเดียวกันเลย คงได้แต่ตักบาตรอุทิศบุญฯไปแต่ไม่รู้ท่านจะได้รับหรือป่าวแล้วก็ตอบแทนคนที่ยังอยู่นั่นก็คือ พ่อ.ให้มากเท่าที่ทำได้ครับ +1ให้คุณนับตังตรงนี้จ้า

ถูกแก้ไข โดย LEXSTUDIO

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนพี่น้องรีและคุณarpatด้วยค่ะ12 สิงหาคมเข้าสู้วันแม่ขออวยพรให้คุณแม่ของทุกๆคนมีสุขภาพกายสุขใจที่ดีและแข็งแรงนะค่ะ !_087 ส่วนตัวเราวันนี้ตอนเช้านี้ก็จะไปทำสังฆาณ

ให้แม่ค่ะ(ทำให้แม่ทุกอาทิตย์ค่ะ)ขอกราบแม่ด้วยคนน่ะค่ะ !_087 !_087 !_087

สวัสดีค่ะ น้องนับตัง !gd ขอให้คุณน้องมีความสุขทุกวันค่ะ ลูกกตัญญูทำสิ่งใดย่อมเจริญรุ่งเรืองเสมอ :lol: บวก 1 ให้ตามสัญญา !uu

อาโนเนะ ไงน้องทองของพี่น้องรี คืนนี้วิ่งวนอีกแล้ว 9 รอบย่ำกับที ขึ้นจริงๆ ซักทีก็ดีนะ ท่านนายกสมาคมกั๊กตั้งราคามายให้ลูกค้าได้เล่นสั้นๆ บ้างเลยฮะ !58

อรุณสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านค่ะ หัวอกเดียวกันค่ะคุณแม่พึ่งเสียไปไม่ถึงปี วันนี้วันแม่คนที่มีคุณแม่ขอให้ดูแลท่านทำให้ท่านประทับใจเป็นพิเศษซักวันนะคะ พอซักวันท่านจากคุณไปคุณจะรู้ว่าทำบุญยังไงก็จะไม่เหมือนกับที่ท่านยังอยู่ใกล้ ๆ เรา สำหรับ a -dang ถึงแม้คุณแม่จะเสียไปแล้วแต่เราก็จะคุยจะเรียกคุณคุณแม่ทุกวันท่านข้าวก็จะเรียกตรงหน้ารูปท่านแทบทุกมื้อมาเกือบปีแล้ว ถ้าคุณยังมีคุณแม่คุณควรทำอย่างไรวันนี้คิดและทำก่อนที่จะมานั่งเสียใจ !_087

!uu เช้าวันแม่ขอทำหน้าที่เด็กเสริฟ กาแฟนะครับ !10 !32

!57 !17 นั่งลุ้นทอง เดี๋ยวลง- เดี๋ยวขึ้น เอายังไงดี(ใจตุ๋มๆต่อมๆ)ไปทางก็ไปซะที เห็นไม้เรียวไม๊ จ๊ะน้องทอง !38 !19

แม่บางคนช่างน่าสงสาร ตั้งตารอว่าวันนี้ลูกจะมาหา ลูกจะมาทำดีให้ชื่นใจ เพราะวันนี้เป็นวันแม่

ทำไมเราไม่ทำให้เหมือนปกติที่ทุกๆวันเราจะดูแลแม่ แต่ถ้าอยู่ไกลกัน ก็หาโอกาสเท่าที่มี เท่าที่ทำได้ มันต้องได้มากกว่า 1 วัน ใน 1 ปีแน่ๆที่จะไปดูแลแม่โดยไม่ต้องรอวันนี้

ไปไม่ได้ก็โทรหาก็ได้ การที่เราทำดีทำบุญไปให้หลังจากที่แม่ไม่อยู่ก็ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น เพื่อให้ตัวเองสบายใจขึ้น ว่ายังรักแม่อยู่

อิอิ มาขวางโลกตั้งแต่เช้าเลย ไม่ได้จะว่าอะไรใครนะครับ เพียงแต่อยากบอกว่ามีแม่ให้ดูแลก็รีบดูซะก่อนที่จะหมดโอกาส นาทีทองเหลือไม่มาก

ขอยกท่อนนึงของเพลงฝรั่งที่พอตัวเองมีลูก ร้องเพลงกล่อมลูกแล้วคิดถึงแม่ ซึ่งกินใจผมมากๆมาฝากครับ

Oh my song could never be as sweet as the song you sing to me

Oh my love could never be as deep as the love you give to me

แม่บางคนช่างน่าสงสาร ตั้งตารอว่าวันนี้ลูกจะมาหา ลูกจะมาทำดีให้ชื่นใจ เพราะวันนี้เป็นวันแม่

ทำไมเราไม่ทำให้เหมือนปกติที่ทุกๆวันเราจะดูแลแม่ แต่ถ้าอยู่ไกลกัน ก็หาโอกาสเท่าที่มี เท่าที่ทำได้ มันต้องได้มากกว่า 1 วัน ใน 1 ปีแน่ๆที่จะไปดูแลแม่โดยไม่ต้องรอวันนี้

ไปไม่ได้ก็โทรหาก็ได้ การที่เราทำดีทำบุญไปให้หลังจากที่แม่ไม่อยู่ก็ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น เพื่อให้ตัวเองสบายใจขึ้น ว่ายังรักแม่อยู่

อิอิ มาขวางโลกตั้งแต่เช้าเลย ไม่ได้จะว่าอะไรใครนะครับ เพียงแต่อยากบอกว่ามีแม่ให้ดูแลก็รีบดูซะก่อนที่จะหมดโอกาส นาทีทองเหลือไม่มาก

ขอยกท่อนนึงของเพลงฝรั่งที่พอตัวเองมีลูก ร้องเพลงกล่อมลูกแล้วคิดถึงแม่ ซึ่งกินใจผมมากๆมาฝากครับ

Oh my song could never be as sweet as the song you sing to me

Oh my love could never be as deep as the love you give to me

บางทียามเราไม่เสียของรักเราจะไม่รู้ค่าของของมากนัก ตัวเองมีประสบการณ์แม่อยู่เหนือ ครอบครัวอยู่ใต้ ทำงานภาคกลาง พอถึงวันหยุดความเห็นแก่ตัวคือเลือกมาหาครอบครัวของตัวเองจนแม่ไม่สบายเป็นมะเร็งระยะสุดท้ายถึงคิดได้ทิ้งครอบครัวได้สนิทและโชคดีออกจากงานแล้วได้อยู่กับแม่และนำพวงมะลิกราบแม่ในวันแม่เมื่อ 4 ปีที่แล้วเป็นครั้งสุดท้ายขณะที่ท่านยังรับรู้อยู่ในห้อง ไอซียู มีโอกาสนำทางท่านโดยนึกถึงธรรม และปิดตาท่านและรับปากพยายามทำในสิ่งที่แม่ห่วงให้ดีที่สุด ถ้าใครยังมีแม่อยู่เป็นลูกที่กตัญญูเถอะค่ะ

สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้คุณMorlex ทำฃึ้ง น้ำตาไหลเลยรักแม่ค่ะ นอกจากกวนๆคุณMorlexก็มีอีกมุมมองที่น่ารักนะคะ :lol: :lol: