ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้คุณMorlex ทำฃึ้ง น้ำตาไหลเลยรักแม่ค่ะ นอกจากกวนๆคุณMorlexก็มีอีกมุมมองที่น่ารักนะคะ :lol: :lol:

อิอิ ช่วยเหยียบขาผมไว้หน่อยเร๊ว กำลังจะลอยแล้วwub.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุหุ (S)he เป็นคนจีนค่ะ สวยมากๆเลยชิมิคะ มีลิงค์ให้ไปดูรูปต่อนะคะ http://dek-d.com/boa....php?id=1450538

หลายวันก่อนเถียงกันเรื่องว่าเป็นผู้ชายหรือผูหญิง ลิ๊งค์ที่ให้มาก็ไม่มีรูปนี้ครับ เลยเอามาฝาก

04a30356.gif ผู้ชายก็ผู้ชายเฮอะem309.gif

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก กำลังคิดว่าจะช่วยเหยียบมายให้คุณตัวลอย แต่สงสัยมายต้องแล้วค่ะ เห็นรูปข้างบนดูก็รู้แล้วว่าคุณหมอเล็กเหมือนเดิม..(ชายแท้แน่ๆ มกนิดๆ ) :wub:

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ุวุ๊ยย อาคุงหมอก็มีส่วนที่ละเอียดอ่อนเหมือนกันนิ

:ph34r:

ุวุ๊ยย อาคุงหมอก็มีส่วนที่ละเอียดอ่อนเหมือนกันนิ

อิอิ พูดถึงเรื่องรูปคนแช่น้ำป่าวครับเจ๊งู ผิวทั้งละเอียดทั้งอ่อนเชียวwub.gif

อรุณสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านค่ะ หัวอกเดียวกันค่ะคุณแม่พึ่งเสียไปไม่ถึงปี วันนี้วันแม่คนที่มีคุณแม่ขอให้ดูแลท่านทำให้ท่านประทับใจเป็นพิเศษซักวันนะคะ พอซักวันท่านจากคุณไปคุณจะรู้ว่าทำบุญยังไงก็จะไม่เหมือนกับที่ท่านยังอยู่ใกล้ ๆ เรา สำหรับ a -dang ถึงแม้คุณแม่จะเสียไปแล้วแต่เราก็จะคุยจะเรียกคุณคุณแม่ทุกวันท่านข้าวก็จะเรียกตรงหน้ารูปท่านแทบทุกมื้อมาเกือบปีแล้ว ถ้าคุณยังมีคุณแม่คุณควรทำอย่างไรวันนี้คิดและทำก่อนที่จะมานั่งเสียใจ !_087

+1ให้คุณ a-dang ด้วยค่ะ วันนี้arpatยังได้มีโอกาสอยู่ทำอะไรให้คุณแม่ ยังรู้สึกดีใจค่ะเวลาทำอะไรให้คุณแม่จะรู้สึกดีใจอยู่ลึกๆค่ะ แต่เชื่อว่าคุณa-dangก็มีโอกาสทำอะไรให้คุณแม่ก่อนที่ท่านจากไปเหมือนกันใช่มั้ยคะ ขอบคุณคุณa-dangและทุกท่านค่ะ ที่โพสแชร์ความรู้สึกดีๆและการทำความดีให้คุณแม่ชื่นใจในโอกาสวันแม่นะคะ :P :P :P

แม่บางคนช่างน่าสงสาร ตั้งตารอว่าวันนี้ลูกจะมาหา ลูกจะมาทำดีให้ชื่นใจ เพราะวันนี้เป็นวันแม่

ทำไมเราไม่ทำให้เหมือนปกติที่ทุกๆวันเราจะดูแลแม่ แต่ถ้าอยู่ไกลกัน ก็หาโอกาสเท่าที่มี เท่าที่ทำได้ มันต้องได้มากกว่า 1 วัน ใน 1 ปีแน่ๆที่จะไปดูแลแม่โดยไม่ต้องรอวันนี้

ไปไม่ได้ก็โทรหาก็ได้ การที่เราทำดีทำบุญไปให้หลังจากที่แม่ไม่อยู่ก็ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น เพื่อให้ตัวเองสบายใจขึ้น ว่ายังรักแม่อยู่

อิอิ มาขวางโลกตั้งแต่เช้าเลย ไม่ได้จะว่าอะไรใครนะครับ เพียงแต่อยากบอกว่ามีแม่ให้ดูแลก็รีบดูซะก่อนที่จะหมดโอกาส นาทีทองเหลือไม่มาก

ขอยกท่อนนึงของเพลงฝรั่งที่พอตัวเองมีลูก ร้องเพลงกล่อมลูกแล้วคิดถึงแม่ ซึ่งกินใจผมมากๆมาฝากครับ

Oh my song could never be as sweet as the song you sing to me

Oh my love could never be as deep as the love you give to me

+1ค่ะคุงหมอเล็ก อิอิอิ ขอคุงงูดินแชร์หน่อยนาฮ้า เพราะเป็นคู่หู คุงหมอเล็ก !ee !ee !ee

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณงูดิน Khun msmit ฮา..ได้ใจพี่น้องรี ให้คนละ 1 คะแนน (แค่คิดตามก็...เห็นภาพแล้นนน) :wub: มายต้องมีภาพประกอบนะค่ะ เดี๋ยวโดนแบน ^_^

สวัสดี Khun Potgarn จิบกาแฟอ่อนๆ เป็นยาระบายและขับปัสสาวะค่ะ จิบมากไปหัวใจเต็นเร็ว นอนมายหลับ กระสับกระส่าย

(คุณหมอเล็ก+คุณงูดิน เคยสอนเคล็ดวิชานอนหลับสบายให้แล้ว ) :D

สวัสดี Khun itums จิบกาแฟแล้วน้องทองหายจากง่วงนอนเป็นกระทิงหนุ่มแล้วจ๊าาาา งวดนี้นับย่อวิ่งวนครบ 8 รอบ ฟันธง (ธงหักฮะเปล่ามายรู้) ขึ้นต่อ... :D

วันนี้นับ 1 ลงแล้วขึ้น นับเป็นขึ้น (ลำเอียง) 1208 - 1189 = 19 Us ยืนเหนือ 1200 ได้ ให้บวกต่ออีก 25 US (เดา..เดา..ล้วนๆ อีกแล้วค่ะ)

วิชาคณิตศาสตร์ Y + Y = Y (จริง) , Y + N = N (หลอก) วันนี้น้องทองลงหลอก (คิดเข้าข้างตัวเองอีกละ :lol: )

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง

พ่อน้องเอม

Jr. Member

Re: $$$$$$$$$ รวยทองแบบขํา ขํา สไตล์พ่อน้องเอม $$$$$$$$$

« ตอบ #1827 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:56:33 AM »

อ้างถึง

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

วันนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องรีบไปปั่นงานก่อนหยุดยาว แต่เมื่อคืนมีข่าวสำคัญเกี่ยวกับการประชุมเฟด ก็เลยต้องแวะเข้ามาอัปเดทกันหน่อย เอาแบบสั้นๆหละกันนะครับ

เมื่อคืนก็เป็นไปตามที่นักวิเคราะห์คาดการณ์เอาไว้ว่า ในการประชุมเฟดครั้งนี้ คงจะมีการพูดถึงการออกมาตรการมากระตุ้นอีกรอบ เพราะระยะหลัง ศก.ในเมกาอยู่ไม่ค่อยดีนัก เฟดคงจะไม่ขึ้นดอกเบี้ยไปถึงปลายปีหน้า แถมยังจะทำการปลุกผี โดยเอามาตรการเดิมๆเช่น การซื้อmortgage-backed securities และ agency debt รวมถึง government bond อีกด้วย ซึ่งจะเป็นการขยายวงเงินจาก $1.3 Trillion ออกไปอีก ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่นาน เฮียเบนเพิ่งพูดถึง exit strategies แต่วิกฤตการเงินในยูโรปรุนแรงกว่าที่คาด ก็เลยดึงเมกาลงไปด้วย ทำให้จะต้องมีการปลุกผีขึ้นมาอีกรอบ

การออกมาตรการกระตุ้นศก.ออกมาใหม่อีกครั้ง ทำให้แนวโน้มของน้องดอลลี่ดูไม่ดีนัก แต่ระยะสั้นๆน้องดอลลี่อาจจะแข็งค่าขึ้นได้เล็กน้อย เพราะนักลงทุนแห่กันเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลกันอีกรอบ แต่ในระยะยาวน้องดอลลี่ก็จะอ่อนค่าลงไปเรื่อยๆ ปลายปีนี้น่าจะได้เห็นน้องทองแถวๆ $1300 หรือไม่ก็ high เดิม $1265 ดังนั้นช่วงนี้ก็หาจังหวะเข้ากันดีๆนะครับ

กลยุทธ์ช่วงนี้ตลาดน่าจะมองน้องทองขึ้นกันเป็นส่วนใหญ่ แต่พวกกองทุนและเจ้ามืออาจจะดึงลง แบบสับขาหลอกให้น้องทองลงมาถึง $1180-85 หรืออาจจะหลุดลงไปนิดหน่อย ซึ่งถือว่าเป็นจังหวะเข้าซื้อที่ดีเยี่ยม (แต่อาจจะไม่เกิดขึ้นก็ได้ อาจจะได้เห็นแค่ $1195) แล้วนอนกอดน้องทอง รอขายปลายปีหรือต้นปีหน้า

ขอให้ทุกท่านโชคดี

ของฝากสมาชิกร้านกาแฟคร๊าบบบบบ !uu

สวัสดีค่ะ Khun 11 August 2010 ที่บ้านพี่่น้องรี เรียกว่า สมหวังค่ะ ^_^

กินสมหวัง สมใจหวัง ในทุกสิ่ง

น้องทองนิ่งถึงเวลาพลันวิ่งฉลุย

กินดอกผล ก็อร่อย มิได้คุย

น้องทองลุย ถึง 1300 1400 เอย... (แต่งสดมั่ว..ประจำ เข้าข้างตัวเอง) :lol: :wub:

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน เวลามีน้อยขอใช้ความเห็นเดิมค่ะ ขึ้นต่อไป...1250++ (เดา..เดา..ล้วนๆ เหมือนเดิม) :lol: :wub:

สวัสดีค่ะ คุณซีซี คุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

แจก นสพ.เฮียทองใหม่ คัมภีร์ไร้เทียมทาน http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__2895

นสพ.เฮียกัมพล http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__3105

นสพ.น้าเคน (KFC) http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__585

นสพ.Khun Pinkgold เล่นตามระบบ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/128-%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%a7%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%9f%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%98%e0%b8%87%e0%b8%ab%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b5%e0%b8%a2%e0%b8%a7/page__st__2385

ขอบคุณกูรูทุกท่านค่ะ

ถูกแก้ไข โดย NongRee

+1ค่ะคุงหมอเล็ก อิอิอิ ขอคุงงูดินแชร์หน่อยนาฮ้า เพราะเป็นคู่หู คุงหมอเล็ก !ee !ee !ee

เดี๊ยนเป็นคู่ขาค่ะ มะใช่คู่หู

เงียบเหงาจังน่ะ วันนี้ร้านปิดเพราะคนทำงานคงไปชาร์ตแบต กลับมาหมุนติ้วกับน้องทองใหม่อาทิตย์หน้า -_- -_- ขอให้เฮง เฮง ถ้วนหน้าค่ะ

post-83-081422400 1281695428.jpeg

สวัสดีค่ะคุณใหม่มีอยู่ตรงนี้อีกคนจ๊าเฝ้าร้าน !Hi

ทำไม่1204แต่ทอง18350เน๊อะสงสัยจะกั๊ก กั๊กแน่ๆ !uu สวดมนต่อดีก่า !21 !21 !21 !bye

สวัสดีค่ะคุณใหม่มีอยู่ตรงนี้อีกคนจ๊าเฝ้าร้าน 3473749b.gif

ทำไม่1204แต่ทอง18350เน๊อะสงสัยจะกั๊ก กั๊กแน่ๆ b048a2d2.gif สวดมนต่อดีก่า ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif onion19.gif

ดูผิดหรือเปล่าจร้า 1214 ละม้าง onion33.gif วันนี้ไม่ค่อยกั๊กน้าwub.gif

ดูผิดหรือเปล่าจร้า 1214 ละม้าง onion33.gif วันนี้ไม่ค่อยกั๊กน้าwub.gif

แม่นแล้วจ้า Khun 13 August 2010 จริงอย่าง อาคุณหมอเล็ก บอก วันนี้มายกั๊ก แต่ตอนบ่ายขึ้น 1218 กั๊กขึ้น 50 บ.ดีไม่ตลอดเลยท่านนายกสมาคมฯ -_-

วันนี้ พี่น้องรี มองขึ้นไปโรด..เดา..เดา.. 1234

นับจากต่ำสุดวันนี้ 1212 + 20 = 1232 ลุ้นขอให้มาคืนนี้ :D ไปทำงานก่อนน๊าาาา ฝากร้านด้วยนะค่ะ คุณหมอเล็ก !thk !10

ปล.วันนี้คุณงูดิน พึ่งเปิดใจว่าเป็น คู่ขา คุณหมอเล็ก ฮะ !_10 ขอให้คุณหมอเล็ก แถลงข่าวด่วนจ้า ชาวกาแฟ (พี่รี ) อยากรู้ !87 อาราย..อาราย จริงๆ