ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:16 AM โดยรวม ก็เป็นไปตามคาด ลง test แนวรับต่อ

ถ้ามองมุมว่า ราคาน่าจะเล่นกรอบ sideway ต่อไป 1590 แถวนี้ เหมือนจะ 50:50 รอมันใกล้ขอบสามเหลี่ยม

แล้วค่อยสวน หรือ ลุ้นทะลุค่อยตามใหม่ น่าจะเสี่ยงน้อยที่สุด

ส่วนตัว วันนี้ วันศุกร์ เล็งดีดขึ้น test 1600 Us ก่อน ถ้ายืนไม่ได้ หนาวหน่อย

สรุป แนวรับ 1588* 1583 1579 แนวต้าน 1596 1606* 1616 :047 http://www.thaigold....page__st__21630

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 10:10 AM แนวต้านมุมแคบ ราคา 1598 1605 - 1607 ของเส้นไฟโบในแนวเฉียงและเส้นแนวขนาน

และแนวต้านการลงที่ 1600.36 1615.41 และ 1617.89 ของเส้น 50.0 76.4 ของไฟโบ และ เส้น 50 ของเส้นไฟโบแนวเฉียง

แนวรับ ยังคงอยู่ที่ 1572 - 1565 หรือ 1563 เหมือนเดิมครับ หลุด 1563 นั่งนิ่งครับ

ความเห็นส่วนตัว ราคาได้หลุดแนวรับลงมามากแล้ว ราคาคงดีดกลับขึ้นไป 1606 ได้บ้าง จากนั้นคงร่วงต่อ

แต่วันนี้เป็นวันศุกร์ ซึ่งโดยปกตินักลงทุนระยะสั้น จะไม่คงค้างสถานะการเล่นเอาไว้ครับ (แปลว่า เทขาย)

เพราะถือว่ามีความเสี่ยงสูงที่จะขาดทุน ถ้ามีปัจจัยพื้นฐานมากระทบต่อราคาในช่วงวันหยุด

วันนี้คงให้น้ำหนักการลงมากกว่าการขึ้นครับ :aa ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ http://www.thaigold....page__st__12195

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
ขอบคุณค่ะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ Khun bigbag ขอบคุณค่ะ ผลตรวจเลือด mg/dl สูงกว่าเดิมอีก 2 ตัว สำคัญคือ CHOLESTEROL จาก 246 เพิ่มขึ้นรอบนี้ 247 ระดับปกติ 150-200 สูงขึ้นกว่าเดิมนิดหนึ่งค่ะ โชคดีคราวนี้ได้พบอาจารย์หมอ บทสนทนาโต้ตอบมีดังนี้

อาจารย์หมอ บอกว่า "แค่นี้ผมยังไม่ให้ยานะ ให้ควบคุ้มอาหารดูต่ออีก 3 เดือน มาตรวจเลือดวัดระดับใหม่"

พี่น้องรี ถามว่า " หนูลดไข่แดง และกุ้งรวมทั้งอาหารทะเลแล้วนะค่ะ ทำไม CHOLESTEROL ยังเพิ่มขึ้นอีกค่ะ"

อาจารย์หมอ ตอบว่า " คุณรู้ไหม นอกจากไข่และอาหารทะเลแล้ว แป้งหรือข้าวที่เรารับประทานทุกวันจำนวนมาก ยังเปลี่ยนเป็นน้ำตาล และ กลายเป็น CHOLESTEROL ด้วย"

พี่น้องรี ถามต่อ "งั่นก็ต้องรับประทานอาหารให้เป็นเวลา และออกกำลังกายด้วยหรือค่ะคุณหมอ"

อาจารย์หมอ ยิ้ม แล้วตอบกลับว่า "ใช่ครับ ลองกลับไปควบคุ้มใหม่ละกัน "

พี่น้องรี "ขอบคุณมากค่ะ คุณหมอ" :01 พี่น้องรี แอบดีใจเล็กน้อย ถึงว่าซิ น้ำหนัก 54 กก. เดือนนี้ลดลงเหลือ 51.3 กก. ฮุ ฮุ :uu

ฮะลืมตัวอีกละ Khun bigbag ถามสุขภาพนิดเดียว พี่ตอบซะเป็นเรื่องเป็นราวเลย

เงินทอง แลกไม่ได้กับ สุขภาพนะค่ะ น้องๆ เป็นห่วงทุกคนเลย :32

เกือบลืมเดา น้องทองเวลานี้ ยืนมั่นที่ 1592-1593 เบรคการลงครั้งที่ 1 ค่ะ ลุ้นเข้ามุมสามเหลี่ยมคืนนี้ เพื่อสะสมกำลังขึ้นใหม่ (มั่ว..เดาล้วนๆ ) ขอให้ฝรั่งอย่าเทขายเลย สาธุ... ยังเก็บเงินไม่ครบไปเอาเพิ่มอีก 1 สลึงค่ะ :17

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ขอบคุณค่ะ คุณน้องรี แล้วอย่านอนดึกเกินนะคะ พักผ่อนให้เพียงพอร่างกายจะได้แข็งแรง ลดซีรีย์เกาหลีให้น้อยหน่อยนะคะ

^^

ถูกแก้ไข โดย สมสี

ขอบคุณนะคะพี่น้องรี ยังไงก็อย่าลืมดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ^^

สวัสดีค่ะ Khun bigbag ขอบคุณค่ะ ผลตรวจเลือด mg/dl สูงกว่าเดิมอีก 2 ตัว สำคัญคือ CHOLESTEROL จาก 246 เพิ่มขึ้นรอบนี้ 247 ระดับปกติ 150-200 สูงขึ้นกว่าเดิมนิดหนึ่งค่ะ โชคดีคราวนี้ได้พบอาจารย์หมอ บทสนทนาโต้ตอบมีดังนี้

อาจารย์หมอ บอกว่า "แค่นี้ผมยังไม่ให้ยานะ ให้ควบคุ้มอาหารดูต่ออีก 3 เดือน มาตรวจเลือดวัดระดับใหม่"

พี่น้องรี ถามว่า " หนูลดไข่แดง และกุ้งรวมทั้งอาหารทะเลแล้วนะค่ะ ทำไม CHOLESTEROL ยังเพิ่มขึ้นอีกค่ะ"

อาจารย์หมอ ตอบว่า " คุณรู้ไหม นอกจากไข่และอาหารทะเลแล้ว แป้งหรือข้าวที่เรารับประทานทุกวันจำนวนมาก ยังเปลี่ยนเป็นน้ำตาล และ กลายเป็น CHOLESTEROL ด้วย"

พี่น้องรี ถามต่อ "งั่นก็ต้องรับประทานอาหารให้เป็นเวลา และออกกำลังกายด้วยหรือค่ะคุณหมอ"

อาจารย์หมอ ยิ้ม แล้วตอบกลับว่า "ใช่ครับ ลองกลับไปควบคุ้มใหม่ละกัน "

พี่น้องรี "ขอบคุณมากค่ะ คุณหมอ" :01 พี่น้องรี แอบดีใจเล็กน้อย ถึงว่าซิ น้ำหนัก 54 กก. เดือนนี้ลดลงเหลือ 51.3 กก. ฮุ ฮุ :uu

ฮะลืมตัวอีกละ Khun bigbag ถามสุขภาพนิดเดียว พี่ตอบซะเป็นเรื่องเป็นราวเลย

เงินทอง แลกไม่ได้กับ สุขภาพนะค่ะ น้องๆ เป็นห่วงทุกคนเลย :32

เกือบลืมเดา น้องทองเวลานี้ ยืนมั่นที่ 1592-1593 เบรคการลงครั้งที่ 1 ค่ะ ลุ้นเข้ามุมสามเหลี่ยมคืนนี้ เพื่อสะสมกำลังขึ้นใหม่ (มั่ว..เดาล้วนๆ ) ขอให้ฝรั่งอย่าเทขายเลย สาธุ... ยังเก็บเงินไม่ครบไปเอาเพิ่มอีก 1 สลึงค่ะ :17

ลองกิน แอปเปิ้ลไซเดอร์สิคะ่ช่วยลดไขมันได้

ลองกิน แอปเปิ้ลไซเดอร์สิคะ่ช่วยลดไขมันได้

ขอบคุณค่ะ ลองอ่านดูแล้วเน้นลดไขมันส่วนเกิน มากกว่า CHOLESTEROL เออ..น้องรี งบน้อย ขอลองควบคุมน้ำหนัก เน้นรับประทานผัก ผลไม้ก่อนนะค่ะ

ไว้ถ้า 3 เดือนยังสูงค่อยลองของใหม่ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ คุณเกี้ยมอี๋ :01

ขอบคุณค่ะ ลองอ่านดูแล้วเน้นลดไขมันส่วนเกิน มากกว่า CHOLESTEROL เออ..น้องรี งบน้อย ขอลองควบคุมน้ำหนัก เน้นรับประทานผัก ผลไม้ก่อนนะค่ะ

ไว้ถ้า 3 เดือนยังสูงค่อยลองของใหม่ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ คุณเกี้ยมอี๋ :01

คุณน้องรีลองทานกระเทียมดูนะคะ สดก้อได้สุกก้อดี มื่อละนิดละหน่อยเพื่อช่วยได้

แหมกระเทียมเจียว...พี่น้องรี ชอบรับประทานทุกวันค่ะ แต่กระเทียมสด กระเทียมดอง พี่ไม่ค่อย... กลัวน้องๆ เหม็นขี้ฟัน...ปกติก็ คุยโมัจนน้องๆ เบื่อแล้วมั๊ง :17

เข้าเรื่องก่อนนะค่ะ น้องทองเบรคการลงครั้งที่ 1 ตามคาด โดยดีดมาเข้ามุมเฉียงขึ้นเล็กน้อย ยืนแบบงง.. 1603 Us ยังไม่ผ่าน แต่ดูดีกว่าเมื่อวานค่ะ (ดูภาพประกอบ) คืนนี้ เหนื่อยมากเลยค่ะ ขายของดีมาก หมดไว ขอตัวอาบน้ำนอน ก่อนนะค่ะ ไว้ช่วงเช้าวันอาทิตย์ค่อยมาโม้ต่อ

สมองล้า มือชา ขาหยุดนิ่ง...

เหมือนจมดิ่ง ลงสู่ ธารากว้าง...

น้องทองน้อย ขึ้นลง ให้เคว้งคว้าง...

จับเราขว้าง เหวี่ยงตามใจ ขาใหญ่เอย... (แต่งกลอนสด มั่วตามอารมณ์ อีกแล้วจ้าาาา) ปลาใหญ่ กิน ปลาเล็ก ปลาน้อย :32

ขอบคุณคุณน้องรีค่ะ ที่ก่อนจะนอนยังมาโพส ขอให้นอนหลับฝันดีนะคะ ส่วนกระเทียมเป็นสดกับเจียวได้ค่ะ แต่ดองไม่แน่ใจว่าช่วยลดหรือเปล่า และขอบคุณสำหรับ LIKE นะคะ

น้ำดอกคำฝอยสิคร้าาาาา พี่กูรี ชงดื่มแทนน้ำชาเหมือนดอกเก๊กฮวยแหละคร่า รสชาติออกไปทางชุ่มคอ ดื่มแค่เดือนเดียว คลอเรสเตอรอลลดฮวบเลยคร่า ชงง่ายดื่มง่าย ปากไม่เหม็นด้วยคร่าาาาา เดี๊ยนลองแล้วเจ๋งคร่าาาา ไปซื้อดอกแห้งเป็นถุง ๆ ที่ bigC ก็มี เอามาชงเองคร่า

คำฝอย (Carthamus tinctorius L.) มีสารสีเหลืองส้ม คนโบราณใช้ในการแต่งสีอาหาร โดยการนำกลีบดอกมาแช่น้ำร้อน ซึ่งสารนั้นมีชื่อว่า Carthamin และ Sufflower yellow อีกทั้งในเมล็ดดอกคำฝอยยังมีน้ำมันระเหยยาก เรียกว่าน้ำมันเมล็ดดอกคำฝอย มีส่วนประกอบของกรดไขมันชนิดไม่อิ่มตัวหลายชนิด ซึ่งสามารถนำมาปรุงอาหารแทนไขมันสัตว์ได้ จากการทดลองในสัตว์หลายชนิดรวมทั้งคนปกติและผู้ป่วยที่มีระดับไขมันในเลือด สูง พบว่าน้ำมันสามารถป้องกันไม่ให้ระดับโคเลสเตอรอลสูงขึ้น และป้องกันการอุดตันของไขมันในเลือด

สรรพคุณ : บำรุงร่างกาย ช่วยลดระดับไขมันในเส้นเลือด

น้ำดอกคำฝอยสิคร้าาาาา พี่กูรี ชงดื่มแทนน้ำชาเหมือนดอกเก๊กฮวยแหละคร่า รสชาติออกไปทางชุ่มคอ ดื่มแค่เดือนเดียว คลอเรสเตอรอลลดฮวบเลยคร่า ชงง่ายดื่มง่าย ปากไม่เหม็นด้วยคร่าาาาา เดี๊ยนลองแล้วเจ๋งคร่าาาา ไปซื้อดอกแห้งเป็นถุง ๆ ที่ bigC ก็มี เอามาชงเองคร่า

คำฝอย (Carthamus tinctorius L.) มีสารสีเหลืองส้ม คนโบราณใช้ในการแต่งสีอาหาร โดยการนำกลีบดอกมาแช่น้ำร้อน ซึ่งสารนั้นมีชื่อว่า Carthamin และ Sufflower yellow อีกทั้งในเมล็ดดอกคำฝอยยังมีน้ำมันระเหยยาก เรียกว่าน้ำมันเมล็ดดอกคำฝอย มีส่วนประกอบของกรดไขมันชนิดไม่อิ่มตัวหลายชนิด ซึ่งสามารถนำมาปรุงอาหารแทนไขมันสัตว์ได้ จากการทดลองในสัตว์หลายชนิดรวมทั้งคนปกติและผู้ป่วยที่มีระดับไขมันในเลือด สูง พบว่าน้ำมันสามารถป้องกันไม่ให้ระดับโคเลสเตอรอลสูงขึ้น และป้องกันการอุดตันของไขมันในเลือด

สรรพคุณ : บำรุงร่างกาย ช่วยลดระดับไขมันในเส้นเลือด

ขอบคุณมากๆค่ะ รบกวนถามว่าต้องกินปริมาณวันละเท่าไหร่คะ

ขอบพระคุณพี่กูรูงูดิน อย่างสูงเจ้าขาาาา :01 อาทิตย์นี้น้องรี ต้องรีบไปห้างซื้อมาดื่มทันทีค่ะ เจ้าค่ะ

สมุนไพรไทย มั่นใจคุณภาพ ติดเพียงรสชาติ รับประทานยากไปนิดเดียว ...ฮุ ฮุ หวานเป็นยา หอมชวนชิม :uu