ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากๆค่ะ รบกวนถามว่าต้องกินปริมาณวันละเท่าไหร่คะ

ของเดี๊ยนต้มใส่กา จิบดื่มอุ่น ๆ เรื่อย ๆ ทั้งวันเหมือนดื่มน้ำชาคร่าาา อาหร่อยด้วย ไม่ต้องใส่น้ำตาลนะคร้า ถ้าคิดเป็นแก้วก็ 3-4 แก้ว หลังอาหารสามเวลาและก่อนนอนคร่า

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ของเดี๊ยนต้มใส่กา จิบดื่มอุ่น ๆ เรื่อย ๆ ทั้งวันเหมือนดื่มน้ำชาคร่าาา อาหร่อยด้วย ไม่ต้องใส่น้ำตาลนะคร้า ถ้าคิดเป็นแก้วก็ 3-4 แก้ว หลังอาหารสามเวลาและก่อนนอนคร่า

ขอบคุณมากๆนะคะ

:01

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน คงเข้ามาโพสต์มั่วบ่อยๆ ไม่ได้แล้วค่ะ โดยพี่ชาย เขม่งตาเขียว หาว่าเสียงาน เสียการ :033 มีแว่วโดนไล่ออกจากร้าน ครั้งนี้นับเป็นครั้งที่ 3 (ถ้าจะตกงานจริงละ งวดนี้) :17

พี่ชายชอบบ่นว่า พี่น้องรีชอบเถียง ...ก็ทำไงได้คนมีความรู้ จบปริญญาตรีมา มีประสพการณ์ก็หัวแข็งเป็นธรรดา ชะปะ น้องๆ ฮุ ฮุ

(ใครเห็นด้วย กด Like ไม่เห็นด้วยอ่านผ่านไปนะค่ะ)

หากพี่น้องรี ตกงานประจำวันใด เราคงต้องจากกันวันนั้น .....

หากพี่แคล้วคลาดปลอดภัย มีงานทำต่อ (หางานสำรอง ทำขนมเปิ๊ยะ น้องๆ ใจดีอุดหนุน) กราฟชีวิตทองคำของพี่น้องรี คงพุ่งขึ้นทะลุ 1800 Us ก่อนสิ้นปีนี้เอย....

สรุป ระยะยาวพี่น้องรี มองน้องทองขึ้น 1800 Us ก่อนสิ้นปีนี้แน่นอน ฟันธง (ที่หักหลายรอบแล้ว) :uu

ไม่รับรองความแม่นยำ ซื้อทองทิ้งไว้ในตู้เซฟ ทุกราคาต่ำกว่า 1650 Us

ถูกแก้ไข โดย NongRee

เห็นด้วยครับ เอาใจช่วยอีกคนให้สำเร็จตามแผนครับ

สวัสดีค้า

วันนี้ส้มเปรี้ยวว่าราคาทองคำมีโอกาสขึ้นต่อ แต่อยู่ในระยะชะลอตัวลงเรื่อยๆ นะค้า ระวัง!!

แนวต้าน 1609/1618

แนวรับ 1597/1588

คิดว่าขึ้นต่อ แต่ให้ขายทำกำไรแนวต้าน แล้วมารับใหม่ที่อ่อนกว่า

คืนนี้หน้าติดตามคุณลุงเบอร์นันเก้ เวลา 2 ทุ่ม --- อยากรู้จังค่ะ จะพูดเรื่อง QE3 รึยังเนี้ยย รอมานานแสนนาน

ถ้าดูจากราคานะค่ะ ราคาทำจุดต่ำสุดที่ยกตัวสูงขึ้นก็จริง แต่ยังไม่สามารถทำ High ใหม่ที่สูงกว่าเดิมได้ --- ก็มีความเสี่ยงค่ะ --- ดังนั้น การเล่นในช่วงนี้นะค่ะ ทำรอบระยะสั้นๆ จนกว่า ราคาจะ Break ด้านใดด้านหนึ่งนะค่ะ

คือ ถ้าทะลุ 1630/1640 ---- ลุยยย ด้านขึ้น

ถ้าร่วงต่ำกว่า 1550/1530 ---- ลุยยย ด้านลง ค่ะ

ไม่รู้ว่าขึ้นหรือลง รู้แต่ว่า ลงซื้อ ขึ้นขาย ตามกรอบแนวรับแนวต้านนะค้า

วันนี้อย่าลืมขายทำกำไรกานก่อนนะค้า แล้วมารับใหม่ที่ราคาต่ำกว่าค่ะ^^

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

++ติดตาม++ (ตัวเลขที่สำคัญๆ พอสังเขป)

วันนี้ 2 ทุ่ม คุณลุงเบอร์นันเก้ บรรยาย เรื่อง ‘ตัวชี้วัดทางเศรษฐกิจ’

วันนี้ 3 ทุ่ม ดัชนีแนวโน้มการจ้างงาน รายเดือน

วันอังคาร คุณลุงเบนออกมาอีกล่ะ ตี 1 ครึ่ง บรรยาย เรื่อง ‘การศึกษาด้านการเงิน’

วันพฤหัส ทุ่มครึ่ง ยอดขอรับสวัสดิการการว่างงาน รายสัปดาห์

ที่มา

http://www.facebook.com/classicgoldgroup

ขอบคุณคุณน้องรีค่ะ พี่ชายคงไม่ใจร้ายไล่น้องสาวคนนี้ได้ลงคอหรอกค่ะ แต่ระวังตัวไว้ก้อดีเหมือนกัน

คุณน้องรีงานยุ่งหรือคะ เข้ามาวันละรอบก้อได้ค่ะ เดี๋ยวคิดถึง

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน ขอบคุณที่เป็นกำลังใจค่ะ เวลานี้งานประจำเป็นนางเอก ส่วนน้องทองคำต้องเป็นนางรอง (รอวันมีตังค์ไปซื้อเพิ่ม)

:57 คำแนะนำช่วงนี้ คือ ซื้อต่ำ 1520 - 1650 Us ขายสูง 1700 - 1800 Us และหากมั่นใจว่าเป็นขาขึ้นถือยาวที่สุดเท่าที่ทำได้ (โกยกำไรให้หน่ำใจ)

หมายเหตุ คำแนะนำข้างต้น เหมาะสำหรับผู้ที่มีเงินลงทุนเย็น และใจเย็น ถ้าคิดเล่นสั้น ทำได้ตามอัธยาศัย เพราะกำไร ขาดทุน รับเองคนเดียวเต็มๆ

ขออภัยที่ต่อไปคงมิอาจส่ง นสพ.เพื่อการลงทุนได้ซะแล้นนน พี่ขอเป็นกำลังให้น้องๆ คอกาแฟ ผู้มีหัวใจนักลงทุน และนักกีฬา สู้ สู้ ขออย่ายอมแพ้

พบกันใหม่ เมื่อทองขึ้น หรือ พี่น้องรีขายบ้านแล้วซื้อทองกลับได้กำไร แต่เกรงว่าคงมะทันน้องทองกลับตัวขึ้นก่อนหรือเปล่าหนอ :bye

น้องรี ขอรบกวนพี่กูรูงูดิน พี่หมอเล็ก กรุณาชี้แนะน้องๆ มือใหม่ต่อด้วยนะค่ะ ( พี่ พี่เขาใจดี และ เก่งกาจมากกว่าพี่น้องรี ร้อยเท่า นะขอบอก ) :gd

เกือบลืมเดาทิ้งท้าย พรุ่งนี้ แนวรับ 1600 Us แนวต้าน 1630 Us ผ่านได้มองเป้าไกลหน่อย 1680 Us

กองทุนซื้อกลับอีก 3 ตัน เริ่มเห็นแสงสว่างบนดอยแล้วละค่ะน้องๆ

ถูกแก้ไข โดย NongRee

อ๊าววว พี่กูรีจาหนีออกจากบ้านไปซะแล้วเหรอคร้าาาาาา แถมจะขายบ้านทิ้งอีกตะหาก ยังไงเสร็จภารกิจแล้วก็กลับมาส่งหนังสือพิมพ์อีกนะคร้าาาา เดี๊ยนจะมานั่งรอพี่กูรีนะคร่าาาาาาา

ถูกแก้ไข โดย ngoodin