ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 3 โมงก่า

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:44 AM ราคาทองคำ เมื่อวานดูจะนิ่งเอามากๆ

ส่วนตัว เดา ->1400 -> 1391

สรุป แนวรับ 1380* 1370 1350 แนวต้าน 1395 1413* 1430 :047

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:39 AM ตามกราฟ ขึ้น 28% ลง 72% วันนี้ราคายัง Sideway กรอบเดิม แนวร้บ1380 Us แนวต้าน 1390 Us ผ่านได้ค่อยลุ้น 1400 -1415 Us ถ้าไม่ผ่านลงต่อ 1370-1360 Us ใครไม่มีสถานะรอย่อค่อยเข้าซื้อครับ ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__8130

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องนี้ ชาวไทยโกลด์ต้องช่วยกันดูแลค่ะ เฮียกัมพลฝากมา ช่วยกันระมัดระวังการคัดลอกเนื้อหาที่อาจมีลิขสิทธิ์

รายทาง google แจ้งมาว่า หน้าเวปเรามีข้อมูลที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โดยมีตัวอย่างเป็นกระทู้ เอนจอย.. ตามรูปแนบ

รบกวนสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาโพสต์ ช่วยกันสอดส่องหน่อยนะครับ ผมคงตามดูหมดไม่ไหว

ใครโพสต์เนื้อหาประมาณนี้ รบกวนช่วยลบ หรือ ใครเห็น ก็ช่วยแจ้งเข้ามาหน่อยนะครับ

ละเอียดอ่านตาม Link http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/1794-%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B9%80/page__pid__458102&do=findComment&comment=458102

พี่น้องรีคงเริ่มจากเปลี่ยนคำพูดที่ชอบบอกว่า Lode หนังมาดู เป็นเปิดหนังดูจาก Youtube แทน ฮะ งานใหญ่เลยต้องตามแก้ย้อนหลัง 600 กว่าหน้าแนะ :17

แล้ว รูปคนต่างๆ นักแสดง เช่น เจมส์์บอนที่ผมใช้ เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ป่าวครับ

นั่นซิค่ะ คุณบอนไซ เพราะรูป Logo น้องรี ก็เอามาจากเวปอื่นฮะค่ะ ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ สงสัยต้องวาดรูปเอง หรือ เอารูปตัวเองจริงๆ มาใส่ซะแล้นนน แหมแต่กลัวน้องๆ ตกใจในความน่ารักของพี่น้องรีจัง :uu

ถ้าหล่อนะจะไม่ว่าเลย จะลงรูปตัวเองให้รู้แล้ว รู้แรด ไป ฮิฮิ

เกือบลืม ต่อไปพี่น้องรี คงเอากราฟ 3 เส้นจาก Goldhips.com มา Link หรือ เอารูปมาประกอบการเดาทางให้น้องๆ ดูมะได้ด้วยจิ เพราะอาจละเมิดลิขสิทธิ์ :dd

แล้ว รูปคนต่างๆ นักแสดง เช่น เจมส์์บอนที่ผมใช้ เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ป่าวครับ

ถ้าผิดล่ะ ผิดทั้งเวปกันเลย โดนกันเพียบ ใครๆก็อยากหล่อ อยากเด็ก อยากสวย 5555

เกือบลืมเดา เออ...ไม่มีภาพประกอบแล้วนะค่ะ น้องๆ พยายามนึกภาพเอาเองนะค่ะ

จากการดูกราฟ 3 เส้นประจำ วันนี้พี่น้องรี เดาทางย่อลงต่อเพราะหลุด 1380 Us ดังนั้น 1380 Us เปลี่ยนจากแนวรับเป็นแนวต้านแทน

สรุป แนวรับ 1350 Us แนวต้าน 1380 Us และ 1400 Us

ขอตัวไปทำงาน ค้าขายก่อนนะค่ะ :bye

เรื่องนี้ ชาวไทยโกลด์ต้องช่วยกันดูแลค่ะ เฮียกัมพลฝากมา ช่วยกันระมัดระวังการคัดลอกเนื้อหาที่อาจมีลิขสิทธิ์

รายทาง google แจ้งมาว่า หน้าเวปเรามีข้อมูลที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โดยมีตัวอย่างเป็นกระทู้ เอนจอย.. ตามรูปแนบ

รบกวนสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาโพสต์ ช่วยกันสอดส่องหน่อยนะครับ ผมคงตามดูหมดไม่ไหว

ใครโพสต์เนื้อหาประมาณนี้ รบกวนช่วยลบ หรือ ใครเห็น ก็ช่วยแจ้งเข้ามาหน่อยนะครับ

ละเอียดอ่านตาม Link http://www.thaigold....102#entry458102

พี่น้องรีคงเริ่มจากเปลี่ยนคำพูดที่ชอบบอกว่า Lode หนังมาดู เป็นเปิดหนังดูจาก Youtube แทน ฮะ งานใหญ่เลยต้องตามแก้ย้อนหลัง 600 กว่าหน้าแนะ :17

555 ขอขำนะครับ จริงอย่างพี่น้องรีว่า :uu

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟรอบดึก น้องทองลงต่อตามคาด แถมลงตามกรอบของน้าเคน คือ ถ้าไม่ผ่านลงต่อ 1370-1360 Us ใครไม่มีสถานะรอย่อค่อยเข้าซื้อครับ ที่ว่ามา..ผมเดา (เดาแม่นยำบ่อยนะค่ะ น้าเคน) :gd

เนื่องจากไม่มีภาพประกอบ พี่น้องรี ขอบรรยายกราฟดังนี้ ค่ะ

ช่วงเช้าน้องทองนิ่ง วิ่งวนไปรอบสนาม พอเริ่มเที่ยงวันก็มีอาการเอียงลงเล็กน้อย จนเวลาบ่าย 2 โมงก่าถึงโดนทุบจนรักษาอาการไม่อยู่ (พี่น้องรี เห็นตอนนี้ละค่ะ) หลุด 1380 Us และโดน London ไล่ทุบต่อ จนถึง NY ยังทุบจนน่วม ต่ำสุด ลงมากองที่ 1360.10 Us ณ เวลานี้ ตี 2.10 น. น้องทองเกาะขอบสนามได้เพียง 1366-1367 Us อาการยังมึนงง อยู่

เล่าซะยาวเลย... :uu ก็มะมีภาพประกอบนิน่าาาาา

สรุปว่า... จาก 1384.80 - 1360.10 = 24.70 Us ( จังหวะสวิงคืนนี้ 25 Us แรงพอดู)

ส่วนตัวพี่น้องรี เดากราฟว่า พรุ่งนี้แนวโน้มคงลงต่ออีกอย่างน้อย 15 Us ถ้าไม่มีปฏิหาริย์ข่าวดีต่อทองมาช่วย

รอซื้อน้องแหวนเพิ่มอีกวงงบประมาณไม่เกิน 19,800 บาท ฮะค่ะคุณน้อง :32

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:34 AM ราคาทองคำ หลุดแนว 1370 Us ซึ่งน่าจะเอาอยู่ งานนี้คงรอ test แถว 135x Us บริเวณแนว trend สามเหลี่ยมที่ใหญ่กว่าต่อไป

ส่วนตัว เดา 1353 -> 1370

สรุป แนวรับ 1350* 1330 แนวต้าน 1370 1378* :047 http://www.thaigold....page__st__24420

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:30 AM ตามกราฟ ขึ้น 22% ลง 78% วันนี้ดูแนวรับ 1360 Us สำหรับคนไม่มีสถานะแนะนำเข้าซื้อจุดนี้ ลุ้นทดสอบ 1370-1380 Us ถ้าไม่ผ่านแนวต้านให้ทำกำไรแล้ว เปิด S แทน ลงเล่นขาลงต่อ เป้าหมาย 1350-1335 Us ที่ว่ามา...ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__8130

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน ช่วงเช้าทองลงเกือบ 20 Us แต่ค่าเงินบาทอ่อน 30.99 บาท

ส่วนเวลานี้ เงินบาทแข็งค่าขึ้น แบงค์ชาติเข้ามาดูแลละ ปัจจุบัน 30.68 บาท ราคาทองคำ 1370 = 19,850 - 19,950 บาท เวลานี้ 14.30 น. :aa

ขออภัยมิอาจ Link อัตราแลกเปลี่ยนผันผวน ซึ่งน้องๆ ดูย้อนจากหน้าเก่าๆ กรุณาดูแล้วรีบ Save เพราะจักเริ่มลบทิ้งแล้วละ

ส่วนวันนี้ ราคายังไม่ได้ดั่งใจพี่น้องรี ขอรอราคาต่อไป.. กรุณาอย่าเลียนแบบ

นั่นสิครับพี่น้องรี ช่วงนี้ค่าเงินบาททำตัวไม่น่ารักมั่กๆ ไม่ค่อยเป็นใจเลย :033

นั่นซิค่ะ คุณบอนไซ เพราะรูป Logo น้องรี ก็เอามาจากเวปอื่นฮะค่ะ ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ สงสัยต้องวาดรูปเอง หรือ เอารูปตัวเองจริงๆ มาใส่ซะแล้นนน แหมแต่กลัวน้องๆ ตกใจในความน่ารักของพี่น้องรีจัง :uu

:) เพิ่มเติมให้นะคะ

ข้อยกเว้นการละเมิดลิขสิทธิ์

มาตรา ๓๒ การกระทำแก่งานอันมีลิขสิทธิ์ของบุคคลอื่นตามพระราชบัญญัตินี้ หากไม่ขัดต่อการแสวงหาประโยชน์จากงานอันมีลิขสิทธิ์ตามปกติของเจ้าของลิขสิทธิ์และไม่กระทบกระเทือนถึงสิทธิอันชอบด้วยกฎหมายของเจ้าของลิขสิทธิ์เกินสมควร มิให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์

ภายใต้บังคับบทบัญญัติในวรรคหนึ่ง การกระทำอย่างใดอย่างหนึ่งแก่งานอันมีลิขสิทธิ์ตามวรรคหนึ่ง มิให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้กระทำดังต่อไปนี้

(๑) วิจัยหรือศึกษางานนั้น อันมิใช่การกระทำเพื่อหากำไร

(๒) ใช้เพื่อประโยชน์ของตนเอง หรือเพื่อประโยชน์ของตนเองและบุคคลอื่นในครอบครัวหรือญาติสนิท

(๓) ติชม วิจารณ์ หรือแนะนำผลงานโดยมีการรับรู้ถึงความเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ในงานนั้น

(๔) เสนอรายงานข่าวทางสื่อสารมวลชนโดยมีการรับรู้ถึงความเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ในงานนั้น

(๕) ทำซ้ำ ดัดแปลง นำออกแสดง หรือทำให้ปรากฏ เพื่อประโยชน์ในการพิจารณาของศาลหรือเจ้าพนักงานซึ่งมีอำนาจตามกฎหมาย หรือในการรายงานผลการพิจารณาดังกล่าว

(๖) ทำซ้ำ ดัดแปลง นำออกแสดง หรือทำให้ปรากฏโดยผู้สอน เพื่อประโยชน์ในการสอนของตน อันมิใช่การกระทำเพื่อหากำไร

(๗) ทำซ้ำ ดัดแปลงบางส่วนของงาน หรือตัดทอนหรือทำบทสรุปโดยผู้สอนหรือสถาบันศึกษา เพื่อแจกจ่ายหรือจำหน่ายแก่ผู้เรียนในชั้นเรียนหรือในสถาบันศึกษา ทั้งนี้ ต้องไม่เป็นการกระทำเพื่อหากำไร

(๘) นำงานนั้นมาใช้เป็นส่วนหนึ่งในการถามและตอบในการสอบ

:D มาตรา ๓๓ การกล่าว คัด ลอก เลียน หรืออ้างอิงงานบางตอนตามสมควรจากงานอันมีลิขสิทธิ์ตามพระราชบัญญัตินี้ โดยมีการรับรู้ถึงความเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ในงานนั้น มิให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ ถ้าได้ปฏิบัติตามมาตรา ๓๒ วรรคหนึ่

:v@ ดังนั้นกราฟ 3 เส้นคุณน้องรี นำมาได้ค่ะ เป็นการอ้างอิงงานบางตอนตามสมควร เพื่อประโยชน์ในการศึกษาหาความรู้ของสาธารณะ ส่วนภาพเจมส์บอน ของคุณบอนไซด์ เขาไม่ได้ Lock หากไม่ขัดต่อการแสวงหาประโยชน์จากงานอันมีลิขสิทธิ์ตามปกติของเจ้าของลิขสิทธิ์และไม่กระทบกระเทือนถึงสิทธิอันชอบด้วยกฎหมายของเจ้าของลิขสิทธิ์เกินสมควร สามารถนำมาใช้แทนคุณบอนไซได้ค่ะ เพราะไม่ได้นำภาพดังกล่าวเพื่อการค้าหรือจำหน่ายหรือหากำไร แต่ประการใด ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาคือภาพยนตร์และเพลงค่ะ แต่ถ้าเขาให้ Share แสดงว่าเขาต้องการให้เผยแพร่เยอะ ๆ ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ตู้เย็น