ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เรื่องที่2 เรื่องของหมอๆทั้งหลาย

วันหนึ่ง หมอห้าคนออกไปยิงเป็ดป่ากัน หมอห้าคนประกอบด้วยหมอรักษาทั่วไป (GP), หมอรักษาเด็ก จิตแพทย์ หมอผ่าตัด และหมอผ่าศพ

สักพักก็มีเป็ดป่าบินผ่านมา หมอ GP ยกปืนขึ้น แต่ก็ลังเลและก็ปรารภว่า "ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเป็ดหรือเปล่า ผมคิดว่าจะต้องขอความเห็นหมอเฉพาะทางคนอื่น (SECOND OPINION)" พอพูดจบ เป็ดก็บินหายไป

เป็ดอีกตัวบินผ่านมา คราวนี้หมอเด็กยกปืนขึ้นเล็งบ้าง แต่ก็ลังเลเพราะไม่แน่ใจว่าเป็นเป็ดหรือเปล่า ยิ่งกว่านั้น มันอาจมีลูกก็ได้ "ผมคงจะต้องตรวจสอบและศึกษามากกว่านี้" และแน่นอน มันก็บินลับไป

จิตแพทย์ยกปืนขึ้นเมื่อเห็นอีกตัวบินผ่านมา และบอกว่า "ผมแน่ใจว่ามันเป็นเป็ดแน่ แต่ไม่รู้ว่ามันรู้ตัวเองหรือเปล่าว่าเป็นเป็ด" นกผู้โชคดีก็บินลับไปพร้อมกับปัญหาที่แก้ไม่ตกในใจของจิตแพทย์

ในที่สุดนกตัวที่สี่ก็บินผ่านมา หมอผ่าตัดไม่พูดพล่ามทำเพลง ยิงเปรี้ยงทันที และก็หันไปบอกเพื่อนหมอผ่าศพที่นั่งอยู่ข้างๆ ว่า

5555 น่าจะมี คุณหมอ พยาธิ อีกสักคนนะ อยากรู้จะเป็นยังไงเรื่องนี้ :ph34r: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอ่โฮ้มีตั่งสามดาว และก็เป็นหัวหน้ายามด้วยเท่จังเลยค่ะ สวัสดีนะค่ะpost-1741-099674100 1289751687.gif เออคุณหมอเล็กค่ะนับตังเคยได้ยินแต่คุณครูชาวดอยอะค่ะ อิอิ คุณหมอชาวดอย คอยรักด้วยอ๊ะปะ !hh

post-1741-089763200 1289752164.jpgขอเอาใจพี่น้องรีนักข่าวประจำร้านกาแฟหน่อยสู้ สู้

happy.gif สวัสดีค่ะ พอดีผ่านมา แวะมาสะกิดคุณนับตังนิสส์ค่ะ ว่าคุณหมอเล็กมะได้เป็นชาวดอยอ่ะค่า แต่คุณหมออยู่ที่ดอย ph34r.gif

แต่ ไม่ต้องตามไปดูหรอกนะค้า ว่าอะไรอยู่ตรงไหน อิอิtongue.gif คุณหมอ กับคุณยามคงรู้กัลล ไปเรียบร้อยแล้นน แว๊บก่อนค่า...

ปล. ขอบคุณพี่น้องรีและคุณkeng สำหรับข่าวค่ะ (สาธุเด้งทีเถอะwub.gif)

สวัสดีค่ะพี่น้องรี คุณArpatคุณRuss คุณนับตัง คุณBlack(ดีใจค่ะที่มาหายไปเที่ยวไหนเหรอคะคิดถึงค่ะ)คุณMorlex(ขำๆภาษาไทยวันนี้)และเพื่อนๆ(ใครมีความคิดเห็นอย่างไรมาแลกเปลี่ยนกันค่ะจะมีสาระหรือไม่มีก็ได้ค่ะ)

เอาโพยจีนมาฝากค่ะ

ช่วงระหว่างวันที่15-19พ.ย

ต้าน 1381 1401 1423

รับ 1357 1335 1325 :rolleyes:

สำหรับวันนี้15พ.ย

ต้าน 1394 1411

รับ 1342 1325 :lol:

ของคุณพ่อน้องเอมวันที่13-14พ.ย

อ้างจาก: พ่อน้องเอม ที่ พฤศจิกายน 13, 2010, 10:04:23 AM

สวัสดีครับทุกๆท่าน และขอขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังที่ยังคงมีให้กัน

ช่วงนี้น้องทองเริ่มอ่อนแรง หลังจากการทำ new high ทุกวันจากข่าวความเป็นไปได้ของการล้มละลายของประเทศไอซ์แลนด์ และภาวะหนี้สิ้นในโซนยุโรป ทำให้น้องทองยังคงยืนเหนือระดับ $1400 แม้น้องดอลลี่จะแข็งค่าขึ้นก็ตาม ประกอบกับก่อนการประชุม G20 Summit น้องดอลลี่ก็โดนซื้อกลับจากการทำ short เอาไว้ เพื่อรอฟังผลการประชุมอีกที แต่การประชุมก็ไม่มีผลอะไรเป็นรูปธรรมเหมือนเดิม ซึ่งก่อนการประชุม นักวิเคราะห์คาดกันว่า อาจจะมีการตบกันระหว่างน้องหยวนกะน้องดอลลี่ แต่ก็มีกรรมการห้ามเอาไว้ ก็เลยไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทำให้น้องดอลลี่แนวโน้มระยะปานกลางถึงยาว ก็ยังคงอ่อนค่าต่อไป (หากไม่มีปัจจัยแรงๆมากระทบ) ส่วนปัจจัยที่ทำให้น้องทองโดนเทขายช่วง 1-2 วันที่ผ่านมา ก็เพราะประเทศจีนประกาศตัวเลขเงินเฟ้อที่สูงถึง 4.4% ทำให้มีการคาดการณ์ว่าเฮียฮูอาจจะประกาศปรับขึ้นดอกเบี้ยอีกครั้งเร็วๆนี้ ครั้งที่แล้วเซอร์ไพรส์ปรับขึ้น 0.25% น้องทองร่วงไป $70-80 พอแค่มีข่าวมาตลาดหุ้นก็ร่วงกันไปทั้งโลก น้องดาว น้องออยและน้องทองกะพรรคพวกก็คงถึงเวลาพักเหนื่อยกันซะที

สัปดาห์หน้าน้องทองน่าจะเป็นปรับฐานต่อ ซึ่งแนวรับสำคัญมีสองแนวคือ $1325-30 และ $1285-1300 ซึ่งไม่น่าจะหลุดลงไปได้ หากน้องทองลงมาจริงก็จะเป็นโอกาสเก็บเข้าพอร์ตรอบใหม่ หลังจากที่ผมได้ขายล้างพอร์ต ตอนขึ้นไป $1420-1425 ไปหมดเรียบร้อยแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดี

ของคุณพ่อน้องเอมวันที่14พ.ย

หลังจากนั่งคิดไปคิดมา คิดว่าแนวรับ $1325-30 มีโอกาสได้เห็น แต่แนวรับ $1300 ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้เห็นหรือป่าว รอบหน้าเก็บเข้าพอร์ตรอบใหม่ อาจจะได้ราคาที่ไม่ต่ำมากนัก เพราะแนวโน้มของน้องทองยังคงดูดีอยู่มาก นักลงทุนแห่ถือทองคำแทนเงินกระดาษ หลังจากญี่ปุ่นก็เตรียมแก้เผ็ดเมกา โดยบอกว่าอาจจะอัดฉีดเงินเข้าระบบเหมือนเมกาบ้าง เพื่อไม่ให้น้องเยนแข็งค่ามากเกินไปนัก แต่ป๋าเช่ออกมาบอกแล้วว่าจะไม่ใช้มาตรการแบบนี้ พวกเราก็ต้องคอยดูกันต่อไปว่า สงครามค่าเงินจะเป็นยังไงต่อไป ตอนแรกคิดว่าการประชุม G20 Summit น่าจะมีข้อตกลงอะไรบางอย่าง ที่ลดความรุนแรงของสงครามในครั้งนี้ หากสงครามค่าเงินยังคงทวีความรุนแรง น้องทองก็จะได้ิอนิสงค์แด่เพียงผู้เดียว $1650 คงไม่ไกลเกินฝัน การปรับฐานหรือการพักของราคา ถือว่าเป็นภาวะที่ดีของตลาดกระทิงแบบน้องทอง

<a class=post-1741-089763200 1289752164.jpg' alt='post-1741-089763200 1289752164.jpg'>ขอเอาใจพี่น้องรีนักข่าวประจำร้านกาแฟหน่อยสู้ สู้

กรี๊ดดดดดดดด...แทคยอน...มีเจรามีด้วยป่ะคะ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณคุณkeng คร้าาา ที่เอาโพยจีนกะข่าวคุณพ่อน้องเอม มาฝาก :wub: :wub:

หวัดดีคับคุณน้องนับตัง1(ออกแนวน่ารักแบบนี้ น่าจะเป็นรุ่นน้อง ถ้าไม่ได้แอ๊ปมานะ55 ขอเรียก"คุณน้องนับตัง"ละกันนะคับ)

คุณruss

คุณkeng09

คุณNongRee

คุณหมอ(อยู่ตามดอย)

คุณพี่หัวหมู่"ไอทีอึ้ม"(ว่างๆเรามีนัดส่องพระกันนะครับ)

คุณซีซี(ที่น่ารัก ตลอดกาล55)

คุณพี่อารยา(ขานี้จะดึงผมไปหม่ำลูกชิ้นยักษ์ให้ได้เลยเชียว)

คุณกลิ่น

และอีกหลายท่านในที่นี้ แบบว่า ผมเองก็น้องใหม่ ยังรู้จักไม่หมดทุกคน เป็นยามไม่ค่อยถูกกะกาแฟครับ

เด๋วหลับยามมะดั้ย55

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณแบล็ก คุณซีซี Khun Keng09 น้องนับตัง (รูปถูกใจ) เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

พี่น้องรี คงต้องรีบเคลียร์งาน จากปฏิทินปี 2009 วันนี้คงย่อครั้งสุดท้ายราคาต่ำสุดเท่าไร ก็เข้าไว้ก่อน รอขึ้นอีกอย่างน้อย 60 Us (เดา..มั่วเหมือนเดิม)

ปล.เซ็งฮะ เงินบาทเด้งกลับ 30.01 ละ นึกว่าจะแข็งค่าของถูก ดันมาแพงซะงั้น -_-

ถูกแก้ไข โดย NongRee

กรี๊ดดดดดดดด...แทคยอน...มีเจรามีด้วยป่ะคะ :wub: :wub: :wub:

แทคยอนไม่รู้จักครับ รู้จักแต่เทคร่อน cool.gif

เจรามี หาไม่ได้เอาจาระบีไปแทนก่อน ก็แล้วกันbiggrin.gif

โอ๊ะ...โดนคุณหมอเล็ก แซวขวัญใจพี่น้องรี แบบนี้ต้องเอาเพลง หล่อน่ารักกับซูเปอร์สตาร์ ให้รู้จัก พี่น้องรี ชอบ แทคยอน เจอรามี ชุนวู และสาวหล่อ คูมินัม

เพลงเพราะดี ผมว่าดนตรีไทยกับเกาหลี คล้ายกันมาก

ทำไมไม่ส่งนักร้องไทยไปทำชื่อเสียงที่เกาหลีมั่งน้อ

ส่งไปทามมาย ยี่ปุ่ง

ดนตรีแนวมดเอ็กซ์ แบบนั้น มันไม่ได้อ่ะ