ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ความลับแตก...เมื่อคุณหมอ กะมาดามงู ไปถ่ายโฆษณาคู่กันมา !ee !ee

http://www.youtube.com/watch?v=T11I70QfK1k

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยจาใช้ไม่ได้กับผมงะพี่หมอ...ดูจิ

555 ขอพูดด้วยภาษาหลังไมค์นะว่า "กรูโสงสารเมียเมิงจัง" onion19.gif

ก็อปมาฝากจ้า

CRASH JP Morgan BUY SILVER !!! Update

ดูเหมือนฝั่งนักลงทุนจะได้ "ชัยชนะ" ในยกแรกครับ หลังจากที่กระแสการเข้าลงทุนในแร่เงิน หรือ Silver แพร่กระจายไปทั่วโลกเพื่อล้มกลุ่มขาใหญ่นักปั่น นักบิดเบือนราคาทั้งหลาย ก็ส่งผลให้เงินแท่งและเหรียญเงิน ในตลาดสหรัฐทั้งผู้ค้าปลีกและค้าส่งทุกขนาดตั้งแต่ 1 ออนซ์ ถึง 100 ออนซ์ เกิด Shortage หรือขาดแคลนหรือหายไปจากตลาดภายในเวลา 1-2 สัปดาห์เท่านั้นครับ ...link

และในช่วงเวลาต่อจากนี้ ฝั่งนักลงทุนคงจะได้เฮกับชัยชนะไปอีกซักพักหนึ่ง ก่อนที่การรบในสมรภูมิต่อไปจะอุบัติขึ้น ช่วงนี้คงต้องจับตาดูดอลล่าเป็นพิเศษหน่อยครับ เพราะเกาหลีเหนือก็บอกไม่ได้เป็นฝ่ายเริ่มก่อน รวมทั้งเกาหลีใต้ก็ด้วยเช่นกัน เพราะฉะนั้นอาจจะมี "มือดี" ครับ ผู้ที่จะคอยยุแหย่และแสวงหาประโยชน์หรือ "หากิน" กับสงครามแทบทุกครั้งที่ผ่านมาของโลกใบนี้

การทักทายกันด้วยปืนใหญ่เมื่อวานนี้ส่งผลให้ดอลล่า "กระชาก" ขึ้นไปทันที แต่ก็เกิดแรงซื้อต่อเนื่องมาจากปลายตลาดฮ่องกงในช่วงทีมีการเริ่มยิงจนถึงนิวยอร์ค ก็เลยออกมาอย่างที่เห็นครับ คำถามคือการตะลุมบอนจะขยายผลไปเป็นสงครามหรือไม่ ถ้าใช่ดอลล่าจะ "กระชาก" ขึ้นต่อ จากเงินหรือสภาพคล่องที่ไหลออกมาจากหุ้น ตราสารและตลาดเก็งกำไรต่างๆ ทั่วโลกเพื่อรอดูทิศทาง และส่วนหนึ่งคือเงินออกจากสกุลเล็กเข้าหาสกุลใหญ่ ประมาณว่า "ปลอดภัยไว้ก่อน" ครับ

แต่อีกทางก็จะมีแรงซื้อเข้ามาในกลุ่มโลหะอย่างต่อเนื่องด้วยเช่นกัน ในลักษณะของการป้องกันความเสี่ยงครับ เพราะฉะนั้นการทักทายกันของเกาหลีเที่ยวนี้ถ้ายืดเยื้อ อาจจะทำให้หมากในกระดานเคลื่อนพอสมควรเลยครับ ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ 2 เกาหลี แต่ปัญหาคือ "มือดี" ลูกพี่ของเกาหลีต่างหาก ถ้าเค้าได้ประโยชน์เค้าก็จะมาทันทีครับ ซึ่งลูกพี่ของทางฝั่งเหนือก็คือจีน และฝั่งใต้แน่นอนครับก็คือพี่กัน มือดีของเรานี่เอง ส่วนญี่ปุ่นที่เดือดร้อนด้วยก็เพราะอยู่ใต้อิทธิพลของพี่กันเค้า เพราะฉะนั้นมันคือ "สงครามตัวแทน" นั่นเองครับ

กลับมาที่เรื่องของเราต่อ หลังจากที่เราฉลองชัยชนะได้ซักพัก คงจะเข้าสู่สมรภูมิต่อไปครับแล้วครั้งนี้เป็นสมรภูมิที่ "ใหญ่" ครับ Battle for the Silver Market on December Expiration..link เพราะบรรดาขาใหญ่ทั้งหลายได้ทำการช๊อต Silver ที่เป็นสัญญาล่วงหน้าไว้ถึง 1,000 ล้านออนซ์ ที่เป็น Naked Short หรือไม่มีตัวตนของแร่เงินอยู่เลย ที่มากขนาดนั้นเพราะทำกันมาตั้งแต่ปี 2000 โน่นนนนน

แล้วตลาดก็กำลังจะเข้าสู่การปิดบัญชีสิ้นปีในเดือนธันวาคมที่จะถึงนี่ครับ โดยจะมีการปิด ดอลล่าฟิวเจอร์ในวันที่ 15 สต๊อคอ๊อปชั่น 18 และ โกลด์และซิลเวอร์ฟิวเจอร์ในวันที่ 29 ตามลำดับ เพราะฉะนั้น "กับระเบิด" ถูกวางไว้แล้วตลอดระยะทางของตลาดในเดือนธันวาคมนี้ คงต้องตามดูกันครับว่า "ศึก 2 เกาหลี" จะไปกันต่ออย่างไร แต่อย่างนึงคือ "ประโยชน์ของสงคราม" จะตกอยู่กันสหรัฐเต็มๆครับแล้วถ้าเค้าคิดจะต่อยอดหรือขยายผลของสงครามออกไปด้วยก็คงยาวครับ จะไปประจวบเหมาะกับ "ข่าววงใน" ของ Lindsey Williams ที่เคยนำเสนอไปแล้วนั่นเองครับ ทั้งภาพของเงินดอลล่าที่แข็งขึ้น และถ้าเค้าจะ "สอย" ราคา Metal ต่างๆ ลงในช่วงเวลาดังกล่าวด้วยแล้ว ก็ต้องระวังดูจังหวะเวลากันให้ดีครับ.......

จงทำหูหนวก ต่อคำพูดของผู้คนที่บอกว่า คุณไม่สามารถทำความฝันของคุณให้เป็นจริงได้ ให้คิดเสมอว่า คุณสามารถทำมันได้![/color] [/size][/font]

ปี้หมอคร้าาาา...หูหนวก กะ หูทวนลม นี่มันเหมือนกันไหมคะ..???? :lol:

ของคุณพ่อน้องเอม

อะจ๊าก......ก เฮียคิมเล่นยิงปืนใหญ่ข้ามไปฝั่งเฮียลีซะหลายโหล ทหารตายไป2 ไม่กี่เดือนที่ผ่านมาแอบจมเรือของเกาหลีใต้ ทหารตายไป 46 คน เหตุการณ์ในครั้งนั้น เมกาพยายามจะบีบจีนให้สอบสวนว่าใครเป็นคนสั่งจมเรือ แต่จีนก็ไม่ยอมทำตาม ปล่อยให้เรื่องมันผ่านไป จนกระทั่งเกิดเหตุการณ์แบบเมื่อวาน

ผมว่าไม่มีอะไรมากหรอกครับ เฮียคิมเค้าพยายามออกมาบอกว่า "อั๊วยังไม่ตายนะเว้ย แถมยังมีแรงไปหาเรื่องคู่รักคู่แค้นได้อีก" เหมือนเด็กๆที่กำลังเรียกร้องความสนใจ ซึ่งนักวิเคราะห์คาดว่าเป็นการพยายามฟื้นการประชุม 6 ฝ่ายขึ้นมาอีกครั้ง หลังจากที่เฮียคิมเป็นฝ่ายล้มเลิกไปเอง เพราะตอนนั้นอำนาจต่อรองดูจะเสียเปรียบ เวลาผ่านไปปีกว่าๆ คงพัฒนาอาวุธนิวเคลียร์ได้อีกระดับ เป็นการเพิ่มอำนาจต่อรองได้ แต่อย่างไรก็ตามมีอีกกระแสข่าวว่าเกิดความขัดแย้งภายในกองทัพเกาหลีเหนือ เพราะสร้างความไม่พอใจกับบรรดาสาวกเฮียคิม ที่ลูกชายของเฮียเค้าได้สืบทอดตำแหน่งผู้นำในวัยที่น้อยนิด

จากข่าวความขัดแย้งในคราบสมุทรเกาหลี ทำให้นักลงทุนถือน้องดอลลี่กะน้องทองเป็น safe-heaven ผมว่าเมื่อวานหากไม่เกิดการยิงกัน น้องทองน่าจะลงไปทดสอบแนวรับ $1330-35 ได้แล้ว เหตุการณ์เมื่อวานเปรียบเหมือนเฮียคิมเอายาบ้ายัดใส่ปากน้องทอง ผมเดาว่าหากความขัดแย้งไม่ทวีความรุนแรงไปมากกว่านี้ น้องทองก็น่าจะปรับฐานต่อ แนวรับที่ทยอยเก็บปรับขึ้นไปเป็น $1330-1335 ซักครึ่งปอด แล้ว $1300-1305 อีกครึ่งปอด ส่วนตัวกำลังหาจังหวะปล่อยของที่ทยอยเก็บบริเวณ1330 และ 1350 คาดว่าอาจจะมีการเทขายก่อนวันหยุดยาว ThankGiving เริ่มในคืนพรุ่งนี้

ขอให้ทุกท่านโชคดี

ปี้หมอคร้าาาา...หูหนวก กะ หูทวนลม นี่มันเหมือนกันไหมคะ..???? :lol:

อิอิ คงไม่เหมือนกันเน๊าะ04a97f13.gif

หูหนวกในเรื่องหมายถึงไม่ฟังสิ่งที่จะมาบั่นทอนความฮึดของเรา332f960b.gif

ส่วนหูทวนลมน่าจะหมายถึงความหน้าทนไม่ยอมฟังสิ่งดีๆที่คนอื่นแนะนำ07baa27a.gif

กร๊าก เช่นบอกว่าอย่าเพิ่งขายหมูน๊า แต่ขายเป็นต้น70bff581.gif

อิอิ คงไม่เหมือนกันเน๊าะ04a97f13.gif

หูหนวกในเรื่องหมายถึงไม่ฟังสิ่งที่จะมาบั่นทอนความฮึดของเรา332f960b.gif

ส่วนหูทวนลมน่าจะหมายถึงความหน้าทนไม่ยอมฟังสิ่งดีๆที่คนอื่นแนะนำ07baa27a.gif

กร๊าก เช่นบอกว่าอย่าเพิ่งขายหมูน๊า แต่ขายเป็นต้น70bff581.gif

อะจึ๊ย....โดนซะแระ สี(หน้า)ทนด้ายยยยค้าาาา กร้ากกกกกก :lol:

แฮะ แฮะ อย่าเพิ่งขายหมูpost-1741-013787200 1290581487.gif

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัย Khun Keng09 คุณแบล็ก น้องมัย Khun itums คุณเล็กสตู และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

พี่น้องรีตื่นไปขายทองรึยังคะ....แมงกาไซด์ แบกลำไยไหวมั๊ยเนี่ย..... :lol:

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัย Khun Keng09 คุณแบล็ก น้องมัย Khun itums คุณเล็กสตู และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

พี่น้องรีตื่นไปขายทองรึยังคะ....แมงกาไซด์ แบกลำไยไหวมั๊ยเนี่ย..... :lol:

สวัสดีค่ะ ขอบคุณค่ะ Khun insensitive ตื่นแล้วค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน วันนี้งานเข้าอีกแล้วพี่ชายให้ออกไปตั้งเช้าอีกแล้ว

จากเข้าของคุณพ่อน้องเอม คำแนะนำคือ มีกำไรทะยอยปล่อย เหลือลุ้นต่อพอสนุกค่ะ แต่หากงบน้อยใจกล้าสถานการณ์ยังดีอยู่เฉพาะเวลานี้นะค่ะ

ส่วนพี่น้องรี ขอซิ่งมอเตอร์ไซด์ไปขายก่อนนะค่ะ คติเดิม กำไรแน่แต่น้อย :wub:

ขออภัยที่งบแจกนสพ.หนึ่งวัน :D

แฮะ แฮะ อย่าเพิ่งขายหมูpost-1741-013787200 1290581487.gif

สารภาพมาซะดี ๆ คุณนับตัง ก็.....สีทนได้เหมือนกัน ชิมิ ชิมิ :ph34r:

ดูกันขำๆนะครับ

อันนี้หัวเราะจนน้ำตาเล็ดเลยครับ 70bff581.gif