ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

น้ำแข็งบนดอยเกาะจนอกอีแป้นแตกไปแล้วค่ะ อยู่ในช่วงช็อคส์ กลัวมันจะลงทั้งเดือนน่ะสิคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan

เสียดายเมื่อกี้ติดสาย 21,248 กดไม่ทัน เดี๋ยวรออีกรอบ ขอให้ต่ำกว่าเดิม เพี๊ยงงงงงงงงงงงง

ลงงงงงงงง ป๊ายยยยยยย !061 !061 !061

post-1552-014355300 1305638035.jpg

ตามนั้นครับ สหาย เปรี้ยง เปรี้ยง พลั๊ก..

อ้าว!! พี่เด็กขายของไม่อยากให้ลงเหรอคะ เห็นคนเชียร์ลงเยอะ

ยังไงลงไปอีกนิดหน่อย ให้เสร็จๆ แล้วขึ้นยาวไปเลยนะจ๊ะ น้องทอง

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ช.ม.ด. ช่วยไม่ได้ หมดยก ! แล้วนิครับ

ตกลงว่า รายงานออกมาแล้ว ปรากฎว่า ตัวเลขสร้างบ้านใหม่ ลดลง 10.6% ในเดือนเมษายน annual rate 523,000 ในขณะที่ การขออนุญาตฯ ลดลง 4%

ตัวเลขการสร้างบ้านเดี่ยว single family home ถือเป็น 3 ใน 4 ของตลาด ลดลง 1.8%

The start of construction on new U.S. homes fell 10.6% in April to an annual rate of 523,000, while permits declined 4.0%, the government reported Tuesday. Housing starts in March were revised up to 585,000 from an original reading of 549,000, according to Commerce Department data. Economists surveyed by MarketWatch had expected housing starts in April to climb to an annual rate of 575,000 on a seasonally adjusted basis. Permits for new construction, viewed as a gauge of future demand, fell to an annual rate of 551,000 from March's upwardly revised level of 574,000. Permits for single-family homes, which account for three-quarters of the housing market, dropped 1.8% to an annual rate of 385,000 last month

ตัวเลขสร้างบ้านลด ทำไมทองลงคะ

:lol:

หลวงพ่อขาาาาาาา ทามมายรีบตีระฆังจังเลยละคร้าาาาาาาาา รอปาเดี๋ยวนึงไม่ได้เหยอ ขอจับหมูซักตัวสองตัวนะเจ้าคะ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ช.ม.ด. ช่วยไม่ได้ หมดยก ! แล้วนิครับ

ยังกดไม่ได้เลย มียกสองไม้เนี่ย ติดตามต่อปาย]

ตัวเลขสร้างบ้านลด ทำไมทองลงคะ

เพราะว่า ข้อมูลฝั่งยุโรป มันแรงกว่าครับ ทำให้ค่าเงิน ยูโรอ่อนค่า ไม่ว่าจะเป็นตัวเลขเงินเฟ้อของอังกฤษ หรือ ตัวเลขของเยอรมัน

ที่ออกมาไม่ค่อยดี ซึ่งทำให้ นำมาเป็นข้ออ้างได้

ส่วนในสหรัฐ ตัวเลขสร้างบ้านออกมาไม่ดี ก็คือ การสร้างบ้านน้อยลง เขาไม่มองไปที่คนว่างงานหรอกครับ แต่เขามองไปที่

พวกอุปกรณ์ที่ใช้ในการก่อสร้าง เช่น กระดานสร้างบ้าน, หลอดไฟ, อิฐ หิน ปูนทราย ที่ผลิตโดยโรงงานฯ แล้วโรงงานฯ ก็ต้อง

ใช้น้ำมันเชื้อเพลิงในการผลิตสิ่งของพวกนี้ออกมา เพื่อความต้องการวัตถุดิบในการสร้างบ้าน มีความต้องการลดลง ปริมาณ

ความต้องการเชื้อเพลิง ก็ลดลงด้วย แล้วเมื่อความต้องการน้ำมันลดลง ในขณะที่ปริมาณน้ำมันมีคงเดิม ก็ทำให้ ราคาน้ำมัน ลดลง

พอราคาน้ำมันลดลง มัน ก็ขอจูงมือ น้องทอง ลงมาเป็นเพื่อนด้วยครับ ขี้เกียจเดินคนเดียว มันเหงา

แต่สิ่งที่บ่นมาข้างบน อาจจะเป็นเพียงเรื่องกล่าวอ้างแค่นั้น ก็ได้ โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูลนะครับ

ตามนั้นครับ สหาย เปรี้ยง เปรี้ยง พลั๊ก..

คุณDonJuan

โทรติดต่อเพื่อนอ้ายกันด่วน ให้ชะลอแป๊บนึง รอน้องหมูอีกซักคนละตัวสองตัวนะคะ

แล้วค่อยเร่งเครื่อง ไปโลด

อ่านกระทู้คุณแล้ว. ก๊ากกกกกกกกกกกกก. เอาใจช่วยคะ

หลวงพ่อขาาาาาาา ทามมายรีบตีระฆังจังเลยละคร้าาาาาาาาา รอปาเดี๋ยวนึงไม่ได้เหยอ ขอจับหมูซักตัวสองตัวนะเจ้าคะ

โปรดสังเกตุดีๆ ครับ หลวงพ่อ ไม่ได้ตีระฆัง นะจ๊ะ ท่านตีถังแก็ส แต่ไม่รู้ว่า " ระเบิดตูม "

โผล่ออกด้านไหน ติดตามให้ดีนะครับ

คุณDonJuan

โทรติดต่อเพื่อนอ้ายกันด่วน ให้ชะลอแป๊บนึง รอน้องหมูอีกซักคนละตัวสองตัวนะคะ

แล้วค่อยเร่งเครื่อง ไปโลด

โทรด่วนครับ เพื่อ อ้ายกัน ติดสาย เช่นกัน สงสัยรอซื้อ อิอิ รอราคา 1475 อีกครั้งครับผม โอย ใครซื้อ 22050 จะเป็นลม ยาดมยาหม่อง

คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba ครับ ผมว่าออกข้าง พรุ่งนี้อยู่แถวๆ 1475-1478 ครับผม

โทรด่วนครับ เพื่อ อ้ายกัน ติดสาย เช่นกัน สงสัยรอซื้อ อิอิ รอราคา 1475 อีกครั้งครับผม โอย ใครซื้อ 22050 จะเป็นลม ยาดมยาหม่อง

สวัสดีคุณเด็กขายของ คุณDonJuan ไม่ถึง 22050 หรอกค่ะ แค่ 21950 เองค่ะ หนาวน้ำแข็งขึ้นแล้ว

:lol: US$1,478 มันใส่เสื้อยันต์ ครับ คุณ DonJuan, คุณ Nuchaba 555555555!!!!!!!