ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Chinese consumer inflation came in at 5.5% compared to 5.3% in April.The data from the National Bureau of Statistics was roughly in line with expectations and likely didn’t exacerbate worries about potential monetary-policy moves from China.

ตัวเลขต่างๆ ออกมาตามคาดการณ์ส่วนใหญ่ในประเด็นหลักๆ ที่เฝ้ามองจากนักลงทุน ซึ่งในด้านราคาทองก็ถูกกดดันให้ลงไปแล้วหลายดอลล์อยู่

ประกอบกับการตั้งราคาทองในประเทศ ของสมาคมฯ วันนี้ ทำให้ เด็กขายของตั้งข้อสังเกตุว่า

1. ความต้องการถือทองคำแท่งของนักลงทุนมีมากพอสมควร จึงกั๊กไว้ที่สูง ตาม demand supply ล่วงหน้า

2. ในมุมมองของสมาคมฯ และจากปัญหาของโลก รวมทั้ง ตัวเลขสหรัฐคืนนี้ที่โพลบอกว่าไม่ดี ทำให้เขาคิดว่า มีจังหวะขึ้นได้

เอาไงดีว่ะ ตั้งราคาแพงตั้ง 100 บาท ค่าเงินบาทก็อ่อนแบบไม่ใช่ผลกระทบจากดอลล์แข็ง แต่เป็นพิษจาก นักลงทุนตลาดหุ้นต่างชาติขายหุ้นทิ้ง ทิ้งเงินบาท

เกิดพวกมนหวนเข้ามาซื้อหุ้นวันนี้ ค่าเงินบาทไม่แข็งขึ้นเหรอ สมาคมฯ คิดราคาเงินบาท 30.49 บาท

ก็ได้ว่ะ ซื้อเข้าสักนิดหน่อย ดีกว่าไม่มีติดไม้ติดมือลุ้นคืนนี้ ดีกว่า. คุณ Nuchaba. ครับ วันนี้ เด็กขายของเข็นรถขายของไปถนนเยาวราชครับ เพราะราคา

ที่นั้นมีส่วนลด 30 บาทแน่นอน ซื้อที่พระราม 3 ราคาเต็มๆ ครับ ขอบคุณครับ โชคดีทุกๆ คนครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอบ่ายได้หรือเปล่าคะ คุณเด็กขายของ เผื่อลงอีก หุๆๆ

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ ขึ้นรถตามด้วยคน

รอกระโดดขึ้นช่วงไหนดีช่วยกระซิบหน่อยหรือรอรถสาย1505มารับดีน่าจะเป็นพรุ่งนี้ถ้าไม่ผิดนัดแต่ถ้าเบี้ยวไม่มาก็อดไปเที่ยวก็น่าเสียดายเหมือนกันถ้าคุณเด็กขายของจะโดดขึ้นก็ช่วยตะโกนเรียกดังฯหน่อยนะคะ :lol:

สาย 1505 น่าขึ้นจริงๆค่ะ

ถ้ามาแล้ว ไปด้วยคนนะคะ !21

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆครับ

วันนี้ขอขึ้นรถสาย 21950 ครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ และทุก ๆ ท่าน

คือ มีข้อสงสัย อยากสอบถามความเห็นครับ ช่วงเดือนนี้ เป็นช่วงสิ้นสุด QE 2 ซึ่งทำให้ เมกาต้องซื้อคืนพันธบัตร (เป็นเพราะว่าต้องซื้อคืนพันธบัตรหรือเปล่าครับ เลยมีส่วนทำให้ดอลล่าแข็งค่าขึ้นเพื่อซื้อคืนได้ในราคาถูก) โดยหลังจากซื้อคืนไปเรียบร้อยแล้วก็จะหาทางทำให้ดอลล่าห์อ่อนลง

ถ้าเป็นเช่นที่ผมเข้าใจhuh.gif (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกต้องหรือเปล่านะครับ) เมกาจะใช้ช่วงเวลาที่เหลือของเดือน ทำให้ดอลแข็งขึ้นอีกonion33.gif

ออกไปซื้อตั๋วเรียบร้อยแล้วครับ...รอรถออกอย่างเดียว ถ้ายังมีเวลาพอ จะกลับไปรับอีกซัก 1 ป้าย แต่ถ้าไม่มีเวลาก็จะไปจอดรอรับข้างหน้า แล้วอีก 3 ป้ายถึงจุดหมายเลย... :rolleyes:

รายงานสถานการณ์ร้าน ฮ. เช้านี้ยังมีคนเข้าซื้อน้อยมาก แอบเห็น list ที่อาแปะเขียนไว้เวลาใครมาซื้อแท่งยัง

ไม่ยาวเท่าไหร่เลย รับซื้อ +20 ขายออก -10 คร๊าบบบ...

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ไหน ๆ ก็รอมาตั้งนานหละ งั้นขอต่อรองราคาอีกหน่อยละกัน. ตำ่กว่า. 1510. เจอกัน :mad: :mad: :mad:

ขอบคุณครับ คุณพี่น้องรี

เรื่องคะนงคะแนน เดี๋ยวนี้ล่ะวาง เพราะเด็กขายของไม่ใช่ กูรูทองคำ เป็นเพียงเด็กขายของที่ชอบอ่านข่าว เสพข่าว เพื่อเอามาใช้ในการเข้าซื้อ และขายออกทองคำแท่งจริงๆ

หน้าร้านทองครับ เด็กขายของขอแค่ส่งข่าวสารให้เพื่อนๆ ได้รับรู้ในสิ่งที่เด็กขายของได้อ่าน ก็พอเพียงแล้วครับ ข่าวสารหลายๆ เรื่องก็มาจากหลายๆที่ ถ้าแต่ละคนจะไปหา

มาอ่านกันเอง สงสัยโรงพิมพ์ฯ รวยครับ แต่พอเอามารวบรวมในที่เดียวกัน ก็ง่าย และสะดวกในการอ่านข่าวที่เกี่ยวข้องกับทองคำ เด็กขายของเคยมีประสบการณ์ดอยบ่อยๆ

มาก่อน อยากซื้อก็ซื้อ ก็ดอยประจำ มีประสบการณ์ขายหมูบ่อยๆ อยากขายก็ขาย ก็เพราะไม่รู้ข่าวคราวต่างๆ มองแต่ราคาทอง ณ วันนั้นอย่างเดียว แล้วมานั่งคิดว่า ถ้าอ่าน

ข่าวก็จะมีการตั้งหลักได้บ้าง ไม่มากก็น้อยครับ

เสร็จแล้วก็เลยกลายมาเป็นเขียนบ่นเขียนโม้ ในห้องนี้แหละครับ คนวงในของเวปนี้ คงรู้ดีว่า คืออะไร 5555555555

แทนคำขอบคุณจากกบที่เคยอยู่ในกะลา :lol:

พี่เด็กขายของคะ มีรายงานความคืบหน้าที่เยาวราชมั๊ยคะ

คนตีตั๋วเยอะหรือเปล่า จะได้ตัดสินใจบ้าง ขอบคุณคร้าาาาา