ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้ามีสัญญานอะไร จะมาบอกอีกครั้งครับ

!Hi !30 !30 !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

15 ก.ค. ปิดการซื้อขายตลาดหุ้นสหรัฐ นักลงทุนเข้าซื้อหุ้นหนาแน่นในช่วงแรก โดยเฉพาะหุ้นกลุ่มสถาบันการเงิน หลังจาก "เจพี มอร์แกน" ประกาศผลประกอบการไตรมาส 2 มีรายได้เพิ่มขึ้น 13.3% ก่อนที่ช่วงครึ่งหลังของตลาด นักลงทุนจะเทขายหุ้นทำกำไรระยะสั้น เนื่องจากวิตกกังวลต่อคำเตือนของสถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือ "มูดี้ส์ฯ" ที่ขู่จะลดอันดับเครดิตของสหรัฐ เพราะมีความเสี่ยงเรื่องการผิดนัดชำระหนี้

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า เจ้าหน้าที่ตุรกีแถลงเมื่อ 14 ก.ค. ก่อนเป็นเจ้าภาพจัดประชุม กลุ่มประเทศสนับสนุนมติใช้ปฏิบัติการทางทหารต่อลิเบียของยูเอ็น ที่ชื่อว่า “คอนแทค กรุ๊ป” รวมทั้งสหรัฐฯครั้งที่ 4 ในวันศุกร์ที่ 15 ก.ค. ว่า จะเสนอแผนโรดแม็ปช่วยยุติวิกฤติในลิเบีย แม้ไม่ระบุรายละเอียดชัดเจนแต่น่าจะอิงเงื่อนไขทางการเมืองเป็นเครื่องมือ

ขณะที่ มิคาอิล มาร์เกลอฟ ทูตพิเศษรัสเซียประจำลิเบียซึ่งเคยเดินทางไปพบผู้นำระดับสูงของลิเบียเมื่อ เดือนก่อน เผยว่าพ.อ.โมอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบีย มี “แผนฆ่าตัวตาย” ด้วยการระเบิดทิ้งกรุงตริโปลี ถ้าถูกกลุ่มกบฏบุกเข้ายึดครองสำเร็จ.

สาวโสดร้องจ๊ากทองคำพุ่งไม่หยุด. หัวข้อข่าวไทยรัฐ วันนี้ครับ

5555 ถูกต้องแล้วคร้าบ ตอนผมแต่งบาทละแปดพัน คุณแม่ยังบ่นเลยว่าสมัยชั้นแค่พันสองเอง....

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty และทุกท่านครับ

เมื่อวานขายออกไปนิดหน่อยที่ราคา 22,553 วันนี้รอย่อจะเข้าเพิ่มให้เต็มปอดเสียทีครับผม คริคริ

มูดี้ส์ฯขู่ลดอันดับเครดิตรัฐบาลมะกัน ฉุดหุ้น-น้ำมันดิ่งวูบ

เห็นพาดข่าวแล้ว หุ้นตก เพราะอะไร จริงเหรอว่ามูดดีส์ ไม่ใช่ว่า นายเบน หักมุมเปลี่ยนเรื่อง QE3 ยังไม่คิดจะทำตอนนี้เหรอ

นำ้มันดิ่งวูบ จริงเหรอว่า มูดีส์ ไม่ใช่ว่า สต็อคน้ำมันมีเพิ่มขึ้นเหรอ. เพราฉะนั้น เวลาอ่านต้องละเอียด เชื่ออะไรง่ายๆ เดีี๋ยววันจันทร์

หุ้นขึ้น เพราะมูดีส์ หรือ น้ำมันขึ้น ก็มูดีส์ อีก. บ่นเพื่อให้ทราบว่า สื่อสารมวลชนเสนอข่าวเยอะมากหลายหัวข้อในคนเดียว ทำให้อาจจับแพะชนแกะ

อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ ครับ ไม่ดี ตัวเด็กขายของ ก็อย่าเชื่อนะครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty และทุกท่านครับ

เมื่อวานขายออกไปนิดหน่อยที่ราคา 22,553 วันนี้รอย่อจะเข้าเพิ่มให้เต็มปอดเสียทีครับผม คริคริ

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

เช่นกันค่ะ ว่าแต่...ที่ราคาเท่าไรคะเสี่ย อิอิ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

เอเยนซี -ต้ากง ​โกลบอล ​เครดิต เรทติ้ง บริษัทจัดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของจีน ประกาศ​​แนว​โน้มที่จะปรับลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของสหรัฐฯ โดยระบุว่าภาวะ​เศรษฐกิจถดถอยยาวนาน อัน​เนื่องมาจาก​การบริหาร​และ​น​โยบาย​เศรษฐกิจของสหรัฐฯ กำลังส่งผลกระทบต่อระบบสิน​เชื่อ

ไชน่าเดลี่ สื่อจีนรายงานวันที่ 14 ก.ค. ว่า ต้ากง โกลบอล เครดิต เรทติ้ง บริษัทจัดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของจีน มีแนวโน้มปรับลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือสกุล​เงินดอลลาร์​และต่างประ​เทศของสหรัฐฯ จากที่ A+ ​เป็นลบ โดยก่อนหน้านี้ เมื่อ​เดือนพ.ย.ปีที่​แล้ว หลังรัฐบาลสหรัฐ​ฯ ได้ประกาศ​ใช้มาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณรอบสอง ​(QE2) ต้ากงก็​ได้ปรับลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของสหรัฐ​ฯ จากระดับ AA มาแล้ว

รายงานข่าวกล่าวว่า ต้ากงคาด​การณ์ อัตราการขยายตัวของ​เศรษฐกิจ ในปี พ.ศ.2554 ​และ พ.ศ. 2555 ว่าจะชะลอตัวลงมาอยู่ที่ร้อยละ 2.5 ต่อปี​ ​เนื่องจากรัฐบาลจำ​เป็นต้องคุม​เข้มน​โยบาย​การ​เงิน​และ​การคลังมากขึ้น ขณะที่ ​แรงขับ​เคลื่อน​เศรษฐกิจภาย​ในประ​เทศยังอ่อน​แอ

ต้ากงฯ ระบุว่า การ​ใช้มาตร​การ QE2 กับอัตราดอก​เบี้ยระดับต่ำของสหรัฐฯ ​นั้น ​ทำ​ให้มีกระ​แส​เงินทุน​ไหล​เวียน​ในระบบ​เป็นจำนวนมาก ​ ไม่สอดคล้องกับปัจจัยพื้นฐานที่​แท้จริง ​​จึงมี​ความ​เป็น​ไป​ได้สูงว่าสหรัฐฯ อาจ​เผชิญวิกฤต​การ​เงิน​เช่นในปี พ.ศ. 2551 อีกครั้ง

ในช่วง 10 ปีข้างหน้านี้ ต้าคงยัง​ได้คาด​การณ์ยอดขาดดุล​การคลังของสหรัฐฯ ว่า จะยังคงอยู่ที่ร้อยละ 10 ของผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ​พร้อมกับคาดว่า ​รัฐสภาสหรัฐฯ จะ​เพิ่ม​เพดานหนี้ของรัฐบาลกลาง เพื่อลดยอดขาดดุลงบประมาณ แต่จะ​ไม่สามารถลดยอดขาดดุลฯ ลง​ได้ก่อนปี 2558 นอกจากนี้ ความสามารถ​ใน​การระดมทุนของสหรัฐฯ นั้น ยังพึ่งพา​การออกตราสารหนี้ด้วย

ต้ากงฯ อาจจะลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของสหรัฐฯ ลง จากปัจจัยต่างๆ ที่ส่งผลกระทบต่อ​ความสามารถของรัฐบาล​ใน​การชำระหนี้ และยัง​ไม่มี​ความกระเตื้องขึ้น

การเตรียมลดอันดับเครดิตให้กับสหรัฐฯ นี้ มีสถานการณ์ใกล้เคียงกับ ก่อนหน้านี้ เมื่อวันที่ 23 พ.ค.ที่ต้ากงฯ ก็เพิ่งประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือระยะยาวสกุลเงินต่างประเทศและสกุลเงินปอนด์ของอังกฤษ ลงสู่ระดับ A+ หล่นลงหนึ่งระดับจาก AA- มาแล้ว

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

+1เลยครับ คุณเด็กขายของ สําหรับข่าวสาร ในวันหยุดยาว ขอบคุณครับ

เมื่อวานนี้. สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 14 ก.ค. 54 16:47 น.

เบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) แถลงมุมมองเศรษฐกิจต่อสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐในช่วงค่ำวานนี้ตามเวลาประเทศไทยว่า เฟดพร้อมที่จะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบสาม หรือ QE3 หากพบว่ามีความเสี่ยงที่จะทำให้เศรษฐกิจเผชิญกับภาวะขาลง เช่นแรงกดดันที่เกิดจากภาวะเงินฝืด

วันนี้. สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 15 ก.ค. 54 06:39 น.

เบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่า ธนาคารกลางไม่แน่ใจเกี่ยวกับพัฒนาการของเศรษฐกิจสหรัฐในระยะใกล้ และเฟดยังไม่พร้อมใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) รอบใหม่เพื่อพยุงเศรษฐกิจ "ปัจจุบัน สถานการณ์มีความซับซ้อนมากขึ้น เงินเฟ้อสูงขึ้น การคาดการณ์เงินเฟ้อก็ใกล้เคียงกับเป้าหมายของเรา"

หนังคนละเรื่องเดียวกันเลย จนทำให้. สับสนกันเป็นอย่างมาก

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ อยากทราบว่า ถ้าต้องการดูการแถลงการณ์หรือประกาศเรียลไทม์ ดูได้ที่เวบไหนเหรอคะ

วันนี้คงยังไม่รู้จะซื้อเข้าดีหรือเปล่าเลย รอสัญญานจาก Kung's Indicator เข้าบ้านฯ ก็ยังไร้วี่แวว จนบัดนี้เกือบ 6 โมงแล้ว

ไม่ปรากฎ Kung's Indicator เลย. แบบนี้ เด็กขายของอยู่ริมทางดีกว่า ขณะนี้ก็นั่งอยู่ที่ ซีคอน เดินไปถึง 10 ก้าวก็ถึงแล้ว คนซื้อเยอะ ขายที่ 22,490 บาท

วันนี้คงยังไม่รู้จะซื้อเข้าดีหรือเปล่าเลย รอสัญญานจาก Kung's Indicator เข้าบ้านฯ ก็ยังไร้วี่แวว จนบัดนี้เกือบ 6 โมงแล้ว

ไม่ปรากฎ Kung's Indicator เลย. แบบนี้ เด็กขายของอยู่ริมทางดีกว่า ขณะนี้ก็นั่งอยู่ที่ ซีคอน เดินไปถึง 10 ก้าวก็ถึงแล้ว คนซื้อเยอะ ขายที่ 22,490 บาท

สวัสดีครับผม ผมซื้อมาแล้ว ราคานั้นเลยครับ ก้อนใหญ่ อิอิ ที่กล้าเพราะมีราคาเก่าๆถูกอยู่เยอะครับผม

ปล. กลางคืนมาคุยครับผม