ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ Donjuan

เป็นการคาดการณ์ที่ใกล้เคียงครับ สำหรับการเล่นระยะสั้น เท่านั้น เพราะราคามาสูงมากแล้ว แค่ 8 วันติดต่อกัน ราคาขึ้นมากว่า

US$ 120 แล้ว ต้องย้ำว่า 8 วันทำการ แล้วเกิน 100 ต้องระมัดระวังบ้าง

SPDR. เขาก็คงเหมือนคุณล่ะครับ มีต้นทุนต่ำๆ อยู่ ซื้อเข้ามาถัว ไม่น่ามีปัญหา อยู่ที่เขาเล่นระยะสั้นหรือเปล่าเท่านั้น คุณ Donjuan เล่นระยะสั้น

ปล่อยเป็นตัวๆ พี่ SPDR เขาปล่อยเป็น ฝูง ครับ ผลต่างกันเยอะ

จริงตามนั้นเลยครับ ผมมีตัวต่ำๆอยู่เยอะ ซื้อมาไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ ยังไงก็กำไรแต่อาจน้อยลง ก้อนซื้อใหม่เน้นว่าต้องขายภายใน 1 วันหรือคืนนั้นเลย เป็นกำไรแบบเล่นสั้นๆมากๆ กลัวครับ กำไรจากเล่นสั้นก็เอามากินขนมหรือซื้อทองแท่งเล็ก บาทสองบาท เพื่อให้ก้อนใหญ่ๆที่มี ถัว ราคาลงให้ต้นทุนถูกลงไปอีก สำหรับการเก็บยาวๆหน่อย เอาไว้ว่างๆจากงานหลักจะมาเขียนให้อ่านกันนะครับ อิอิ

ราคาสมาคมที่เปิดมาวันนี้มีเวลาตัดสินใจ 2 วันครับผม ไม่รีบร้อน ดูข่าวคืนนี้ก่อนว่าเป็นอย่างไร แล้วพรุ่งนี้ค่อยตัดสินใจก็ยังไม่สาย อิอิ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข่าวสารนะครับ ช่วยในการตัดสินได้มากทีเดียวครับผม +1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ คุณพี่ปุยเมฆ

ว่าแต่ คุณ Donjuan ครับ +100 ตกลงว่า นั่งอยู่เฉยๆ ใช่ไหมครับ

รอข่าวก่อน มีเวลา 2 วันเนอะ อิอิ ว่าแต่คุณ เด็กขายของ จะเอาไงดีอ่ะครับ

It's quite clear we're in the midst of a showdown over the debt. But what isn't clear is if there'll be a deal by the Aug. 2 deadline. We don't know if we'll see more taxes or less spending, but we do know Republicans and Democrats blame each other.

So today, we want to know which party you blame for the impasse: Republicans or Democrats?

Share your opinion:

สื่ิอมวลชนต่างประเทศ เล่นข่าวเกี่ยวกับการเพิ่มเพดานหนี้ และสุดท้ายก็ต้อง ขึ้นภาษี และ ปรับลดค่าใช้จ่ายด้านสวัสดิการอย่างแน่นดังนั้น สื่อฯ เลยอยากรู้ว่า พรรคฯไหนจะเป็น พรรคที่รับผิดชอบเรื่องนี้ทั้งหมด

สวัสดีครับเฮียนายห้าง และเพื่อนๆทุกคน

วันนี้ ร้านทองซื้อขายทองราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกด้วยครับ ผ่านการโพสต์เลยนะครับ รบกวนด้วยครับ

สวัสดีค่ะ..คุณเด็กขายของที่รักและนับถือ และ กัลยาณมิตรทุกท่าน

ราคาร้านฮ.22,580/22,530 ค่ะ...

สวัสดีครับ คุณ GB2514

มีสัญญานของ Kung's Indicator ปรากฎแล้วครับ กล่าวว่า " ทองตลาดโลกขึ้นมาหน่อย ขึ้นแล้ว ลงเลย ทองแท่งควรปล่อยของออก เพื่อเล่นรอบ เพราะ

มันอาจขึ้นมาแล้ว ดิ่งลงเลย ถ้าซื้อวันนี้ อาจได้เงินคืนในราคาที่ลดลง " แล้วย้ำว่า เพดานหนี้สหรัฐ ไม่ผ่านแน่ๆ

แล้วแต่พิจารณากันเองนะครับ ใช้เฉพาะเล่นรอบเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการตัดสินใจ

มีสัญญาณมาเช่นกันครับ คุณ เด็กขายของ ว่าวันจัทร์ไม่เกิน 11 โมงเช้า ถึง 1600 ครั้งนี้อาตี๋ร่วมกับสาวออสซี่จัดให้ หลังจากนั้น ตัวใครตัวมัน ครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

รอข่าวก่อน มีเวลา 2 วันเนอะ อิอิ ว่าแต่คุณ เด็กขายของ จะเอาไงดีอ่ะครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

สำหรับ เด็กขายของ ที่ยังมีของเหลืออีก 15% คงจะเอาไปขายออกวันนี้ ล่ะครับ ที่ราคา 22,530 บาท ต่อบาททอง พอแล้วครับ สำหรับต้นทุน 22,320 ที่ซื้อเข้ามา

แล้วค่อยมาว่ากันใหม่อีกครั้งในอาทิตย์หน้า เอาเงินกำไร หนีไปเที่ยว ขับรถไปหาของทานในจังหวัดรอบๆ กรุงเทพฯ ดีกว่าครับ แล้วอีกอย่าง ก็ไม่มีห่วงด้วย ว่า ทองแท่ง

เก็บไว้ที่บ้าน จะมีคนใจดี มายืมไปขาย แล้วไม่ให้เงินกับ เด็กขายของ ครับ

มีสัญญาณมาเช่นกันครับ คุณ เด็กขายของ ว่าวันจัทร์ไม่เกิน 11 โมงเช้า ถึง 1600 ครั้งนี้อาตี๋ร่วมกับสาวออสซี่จัดให้ หลังจากนั้น ตัวใครตัวมัน ครับผม

จังหวะเป็นไปได้ ในช่วงเปิดตลาดอีกครั้ง เช้าวันจันทร์ ที่ ตลาดออสเตรเลีย จะกระทำอย่างนั้น แล้วก็มานิ่งในตลาดเอเชียฃ

มาต่ออีกที ตอนตลาดลอนดอน ที่ ตอนนี้ ความวิตก ของ Stress Test ของ ธนาคารฯ ในยุโรป คลายกังวลไปแล้วส่วนหนึ่ง ซึ่งผลก็ปรากฎมาแล้วว่า ค่าเงินยูโร

กลับมาแข็งค่าตอบรับ ช่วงที่ ตลาดลอนดอน ปิดไปแล้ว

ดังนั้น ถือว่า คราวนี้ เป็นความได้เปรียบของตลาดเมืองไทย ที่สามารถจะกระทำอะไร เกี่ยวกับ ทองคำแท่ง ได้ก่อนประเทศนักเล่นทองแท่ง ทั้งหลาย ซึ่งนานๆ มีสักครั้ง

หนึ่ง งานนี้ ถ้านักลงทุนฝั่งไทย สามารถเดาแนวทางได้ถูก จากข่าวสาร ก็น่าจะได้ผลดีครับ

ถ้าสรุปๆ ข่าว เมื่อวันศุกร์ตอนกลางคืนดู ผลรายงานของสหรัฐฯ ออกมาไม่ค่อยดี ขาดความเชื่อมั่นของผู้บริโภค ( ทำให้ค่าเงิน US Dollar อ่อนค่า )

พอข่าวสารด้านยุโรป ก็เป็นประเด็นของ Stress Test ที่ผ่านพ้นไปได้ ด้วยจำนวนธนาคารฯ ที่ไม่ผ่าน 8 แห่งเท่านั้น ( ทำให้ค่าเงิน US Dollar อ่อนค่า )

พอข่าวสารด้านวิกฤติหนี้สาธารณะ ผู้นำกลุ่มอียู ก็คงทำให้ หนี้สาธารณะ มีปัญหาบางอย่าง เพื่อเลี่ยงปัญหาตามมาในคำขู่ของมูดีส์ว่า การ เปลี่ยนระยะการถือ

พันธบัตร และ การยืดระยะเวลาหนี้ออกไป จะถือว่า เป็น ผิดนัดชำระหนี้ ประเทศฝรั่งเศส และ ประเทศเยอรมัน ก็รับทราบข้อนี้แล้ว

จะรอวันจันทร์ด้วยค่ะ มาช่วยกันลุ้น

สำหรับ เด็กขายของ ที่ยังมีของเหลืออีก 15% คงจะเอาไปขายออกวันนี้ ล่ะครับ ที่ราคา 22,530 บาท ต่อบาททอง พอแล้วครับ สำหรับต้นทุน 22,320 ที่ซื้อเข้ามา

แล้วค่อยมาว่ากันใหม่อีกครั้งในอาทิตย์หน้า เอาเงินกำไร หนีไปเที่ยว ขับรถไปหาของทานในจังหวัดรอบๆ กรุงเทพฯ ดีกว่าครับ แล้วอีกอย่าง ก็ไม่มีห่วงด้วย ว่า ทองแท่ง

เก็บไว้ที่บ้าน จะมีคนใจดี มายืมไปขาย แล้วไม่ให้เงินกับ เด็กขายของ ครับ

วีนนี้จะเอาของไปคืนแล้วหรอคะ มดตะนอยขอกอดต่ออีกนิดเหลือสุดท้ายแล้ว ขอให้คุณเด็กขายของเที่ยวในวันหยุดให้สนุกนะคะ อะไรที่อร่อยก็กินเผื่อด้วยละกัน

เด็กขายของ ขอตัวไปเที่ยวก่อนนะครับ และรอลุ้นหวยแห่งชาติ วันนี้ล่ะครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่รอวันจันทร์ เด็กขายของ ขอกล่าวว่า

" สู้โว้ย "

ชอบประโยคทายๆมากครับ กลัวคนมายืมไปขายเช่นกัน อิอิ เช้ามาผมว่าตลาดฮ่องกงร่วมกับออสฯ คงลากขึ้น 1600 ก่อนอ่ะครับ เพราะไปดูเวลาย้อนหลัง 3-4 วันแล้ว ช่วงเวลาตลาดดังกล่าวเทขายตลอด ครั้งนี้น่าจะซื้อเข้าหรือลากนิดหน่อย ผมว่าจีนน่าจะโชว์เพาเวอร์ให้ถึง 1600 ข่ม อ้ายกัน จากนั้นช่วงบ่าย ยุโรปปัญหาลดลงน่าจะขายบ้าง อ้ายกันอาจจะ ออกข้างไว้ก่อน หรืออาจทุบใหญ่เลยในวันสองวันครับผม

เพราะฉะนั้น 1600 มา ผมเทเกือบหมดปอดเพราะ กรูไม่อยากเสียวก่ะ อ้ายกัน ว้อยยยยยยยยยยย .(ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ ต้องการให้มีอารมณ์ร่วมครับ)

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ลุ้นกับคุณ DonJuan. และเพื่อนสนุกจังเลยก๊ากๆๆๆ ส่วนตัวเองมือสมัครเล่น ปอดแหกหมดไปนานแย้ว