ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ GTB คะ

ของแม่ทองให้เวลา 7วันนะคะ จึงจะโดนปรับ เพราะบางครั้งเราอาจสั่งขายตอนอยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศไม่สะดวกเอาทองไปคืนได้ทัน

แนะนำว่าน่าจะปรับเวลาใหม่ค่ะ ส่วนตอนซื้อ T+2 โอนเงินกลับมาคืนก็ T+2

สวัสดีคับคุณ RuayThong เรื่องเวลา T+2 ตอนนี้ GT ต้องใช้หลักการนี้ก่อนนะคับ

แต่หากลูกค้าไม่สะดวกจริงๆ อาจอยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศ รบกวนแจ้ง Marketing ได้คับ

เราจะให้เป็นกรณีไปคับ ขอบพระคุณมากคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วิกฤติหนี้สาธารณะสหรัฐ หนุนราคาทองคำพุ่งทำสถิติรอบใหม่

ราคาทองคำซื้อขายวันนี้ที่ตลาดลอนดอน ปรับเพิ่มแตะระดับสูงสุดรอบใหม่ ทะลุออนซ์ละ 1, 625 ดอลลาร์สหรัฐ ทำลายสถิติเดิมเมื่อวันจันทร์ที่ทำไว้ 1,624.07 ดอลลาร์/ออนซ์ นักวิเคราะห์ ชี้ว่าปัจจัยหลักหนุนราคาทองคือความกังวลของนักลงทุนที่เกรงว่าสหรัฐอาจต้องผิดนัดชำระหนี้หลังการเจรจาผ่าทางตันแผนการเพิ่มเพดานหนี้ยังคงส่อเค้ามืดมนขณะที่กำหนดเส้นตาย 2 สิงหาคมก็กำลังใกล้เข้ามาทุกขณะ นอกจากปัญหาการขยายเพดานหนี้ของสหรัฐแล้ว ความหวั่นวิตกเกี่ยวกับอนาคตเศรษฐกิจยุโรป ก็เป็นอีกหนึ่งปัจจัยที่ทำให้นักลงทุนหันมาเก็งกำไรในตลาดทองคำมากขึ้นหนุนให้ราคาพุ่งทำสถิติใหม่เป็นว่าเล่นตลอดช่วงไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา

ปล. เหตุการณ์ที่ผ่านมาเป็นเรื่องราวในตลาดลอนดอน บัดนี้ ตลาดสหรัฐฯ เปิดดำเนินการแล้ว ซึ่งทั้งหมดอยู่ที่ผลลัพธ์ตอนเช้าครับ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:angry: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

Gold prices could “remain in a slow drift higher,” adding $3 to $6 an ounce daily until the debt-ceiling issue is resolved, he said — and then potentially fall $20 to $30 an ounce on the day an agreement is reached.

ปล. เป็นมุมมองของนักวิเคราะห์ที่กล่าว " ขึ้นทีละ 3 เหรียญ 6 เหรียญ ทุกๆ วัน จนถึงวันหนึ่งที่ เพดานหนี้ มีหนทาง

..................................... หรือเปล่า ไม่มีใครทราบอนาคตจริงๆ หรอกครับ อาจจะสวนเทรนก็ได้ ต้องติดตามวันต่อวัน

แล้วเขาก็แนะนำว่า ควรจะ

“The best counter to this in our opinion is to shorten trade durations,” Pawlicki told clients in a note.

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ

ขายไป 20 เปอร์เซ็นต์ครับวันนี้ ที่ราคา 22,764 บาท เหลือของอีก 80 เปอร์เซ็นต์ หน้าร้านไม่ค่อยมีคนมาซื้อและไม่ค่อยมีคนมาขายครับ มีแต่เซียนๆจับกลุ่มวิจารณ์กันครับผม

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

^_^ ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

รับทราบกัปตันDonJuanหายไปไหนมา

สวัสดีครับ แวะไปดูห้องเครื่องและห้องจ่ายน้ำมันมาครับผม(พาพ่อแม่ไปทานข้าวครับ อิอิ) จะเปลี่ยนสายจ่ายน้ำมันให้เล็กลงหน่อย ว่าจะให้เครื่องเดินเบา ที่ไหนได้ ดันไปต่อสายผิด ต่อสายเชื่อเพลิงจรวดเข้าไป พุ่งกระฉูด พอกลับไปต่อสายถูก ลงเป็นเทน้ำครับ คงหยุดลงแล้วเพราะหมดตลาดลอนดอน ต่อไปคงค่อยๆขึ้นไปยืน 1624-1626 ครับผม