ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะทุกท่าน. อัยยาพร้อมไปทั้งสองทางกระโดดก็พร้อม. จะกวาดเพิ่มก็พร้อม ส่งเสียงมาเลยคะ วันนี้ว่าง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน วันนี้จะรอฟังเสียงตีระฆังจากท่านกัปตันค่ะ

อรุณสวัสดิ์ครับ เอ๋วันนี้ท่านจิว และคุณ Donjuan หายไปไหนอ๋า ปกติเห็นจะได้เห็นแต่เช้า รอสัญญาณอยู่นะครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณ foo คุณ SUCHA คุณ JIP คุณ พลอยสีสวย คุณ modtanoiy คุณ sss คุณ taoinlove คุณ sunjiyoung คุณ luk และทุกๆท่านครับ

ตอนเช้าวันมหามงคลนะครับ ไปทำบุญสวดมนต์ไหว้พระ อยู่บ้านกับครอบครัว ท่านใดมีของราคาต่ำ ถ้ารักจะเสี่ยงรอขาย 18XX คงต้องรออาจเป็นอาทิตย์หน้าปลายๆนะครับ ท่านใดมีของราคาสูง อาจจะต้องทำใจเย็นๆซักหน่อย ท่านใดรับความเสี่ยงไม่ไหว กำไรพอสมควรแล้วก็โดดออกก็ได้นะครับ อาจจะไปซื้อของราคาที่ถูกกว่าหรืออาจจะซื้อรอบใหม่แพงกว่า ตอบยากครับ(ถ้าจะขายรอดีดช่วงกลางวันนะครับ)

แต่ผมยังเชื่อและเดาตามประสาคนมีของว่า เช้าพรุ่งนี้ไม่ต่ำกว่า 1760 ครับผม อิอิ (แต่ถ้าช่วงบ่ายไม่ยืน 1750 ก็สยองอ่ะครับ)

ส่วนผมนั้น ตุ้นทุนต่ำ(23,XXX) ตายเป็นตาย รอขายที่ 18XX-19XX ครับ เมื่อวานตอนเย็นๆจะโดดออกแล้ว แต่เห็นมีบางท่านซื้อที่ราคา 25,400 บาท เขาก็ไม่กลัวกัน มีคุณลุงท่านหนึ่งอายุมากพอควร ถอนเงินเก็บมาซื้อทองที่ราคาสูง ก็ไม่ได้กลัวว่าทองจะลง ประมาณว่าซื้อแล้วเก็บไว้ ไม่ได้สนใจกราฟหรือข่าวมากนัก ขึ้นมากๆคงเอามาขาย ไม่เดือดร้อนไม่บีบหัวใจแถมไม่เครียด เจอแบบนั้นผมก็เลยยังไม่ขายครับ

:sidewayup:

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

คุณลุง(ที่ยังดูไม่แก่) คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมขราาาา อย่าลงเยอะน๊า ถ้ากรุณาก็ -250 สั่งสอนก็ -300 จัดหนัก -400 มันส์กระแทกแรงก็ -450

แต่กระผมขอ -350 ก็พอ คริคริ

ขออภัยท่านที่รอซื้อด้วยนะครับ

อรุณสวัสดิ์ครับ เอ๋วันนี้ท่านจิว และคุณ Donjuan หายไปไหนอ๋า ปกติเห็นจะได้เห็นแต่เช้า รอสัญญาณอยู่นะครับ

มาแล้วครับ เมื่อคืนโดนจัดหนัก -23.63 อ้ายกันไม่น่าทำกันเลย อิอิ

Belgium, Italy and Spain round out the other countries that will impose or extend existing short-selling bans beginning Friday, according to a statement from the European Securities and Marketing Authority late Thursday. The ESMA coordinates securities and trading rules among European Union member states.

Short sales are bets that a stock price will decline over time. In a regular short sale, the seller borrows a stock and sells it, understanding that the loan must be repaid by buying the stock.

มีมาตรการออกมา ประมาณว่า ไม่เอาพวกนักลงทุนขาปั่นทั้งหลาย เนื่องจาก

พวกนี้ กำลังปั่นราคาให้เกิดความวุ่นวายในตลาด และราคาสูงว่าความเป็นจริง เริ่มใช้วันศุกร์ คือ วันนี้เป็นวันแรก

ในโซนยูโร

ส่วนในลอนดอน สานการณ์วุ่นวายเผาบ้ายเผาเมืองสงบลง ทหารตำรวจเร่งตรวจสอบหน้าผู้กระทำผิดจากกล้องวงจรปิด

ที่ติดทั่วเมือง ตามจับมาลงโทษ วันนี้ หุ้นที่ลอนดอน ก็คงกลับมาคึกคัก จากเรื่องที่สามารคควบคุมได้แล้ว

วันนี้จะเป็นอีกวันที่หุ้นในโซนยุโรป จะขึ้น

CME spooked gold investors with a late-Wednesday announcement it was increasing the amount of deposit required to trade a number of its gold futures products, including the benchmark 100-troy-ounce futures.

Speculative investors must put up $7,425 to open a position and maintain $5,500 of that to keep the position overnight, an increase of 22%. The new rules came into effect at the close of trade Thursday.

เรื่องนี้ เพิ่ม margin 22% มีผลเมื่อปิดการเทรดวันพฤหัส ณ. ตลาดสหรัฐ

ดังนั้น ปริมาณที่แท้จริง ว่า จะซื้อ หรือ จะขาย น่าจะมีการกระทำในวันนี้

ถ้าสังเกตุตอนท้ายตลาดฯ มีดันราคาขึ้น ขนาดที่ว่า SPDR มีขายออก 23 ตัน

เหมือนเสแสร้งแกล้งทำให้ดูเหมือนว่า " ขึ้น margin สิ่วสิ่ว กระจอก หลอกเด็ก "

นักลงทุนต้องเห็นว่า กองทุนฯ ขาย ราคายังพยุงไว้ได้ขนาดนี้

เห็นไหม ! ตามเส้นตามมาตรฐาน เด๊ะๆๆ ไม่ได้ต่ำกว่าที่ขีดเลย

ต้องระวังในมุขนี้ พร้อมกับ ตัวเลขรายงานคืนนี้ จากโพลฯ น่าดูดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน กำลังจะไปทำบุญที่วัดรอรถมารับ อดแวบเข้ามาทักทายเพื่อนๆไม่ได้

เดี๋ยวจะเอาบุญมาฝากนะคะ ไปวัดป่ากว่าจะกลับราคาแปะคงเปิดไปนานแล้ว

บ่ายๆคงได้มาลุ้นต่อกับเพื่อนๆ

สวัสดีครับ คุณ punchy

เด็กขายของ ว่า กรณีที่คุณฯ โทรฯ ไปสั่งซื้อที่ ร้านนาย ฮ. ที่ซีคอน ก็เหมือนกับ Option พิเศษ ซึ่งก็คือ ออนไลน์

เช่นเดียวกันล่ะครับ ไม่มีความแตกต่าง เพราะปกติ หน้าร้านนาย ฮ. เด็กขายของ ไม่เคยเห็นใครโทรฯ ไปจองซื้อ

ได้ นอกจากมีเส้นสายภายใน เท่านั้น ที่กระทำได้ Same Same ครับ

คุณเด็กขายของ

ขอบคุณนะคะ สำหรับความตอบกระจ่างเลยคะ ^^

วันนี้ วันหยุด ไปเที่ยวให้สบายใจดีกว่าครับ ดูหนัง

สมเด็จพระนเรศวร ตอน ศึกนันทบุเรง ก็ได้ครับ เดินห้างก็ได้ คาดว่า วันนี้

หลายๆที่มีโปรโมชั่น " พาแม่มากินฟรี 1 ที่ " หรือ " คุณลูกพาคุณแม่มา คุณแม่ทานฟรี "

ที่เห็น ก็ S&P 12-14 แม่ทานฟรี มา 2 จ่าย 1 มา 3 จ่าย 2 เพราะแม่ทานฟรี

ดูหนังโดยใช้ AIS ซื้อ 1 ใบแถม 1 ใบ

รถไฟฟ้าลอยฟ้า และ ใต้ดิน แม่นั่งฟรี ส่วนบนดิน จ่ายตังค์ตามปกติ

กิน junk Food. พาแม่มาก็ลด ราคา

ไปซื้อทองวันนี้ เดี๋ยวจะเสียเวลา อดหาความเพลิดเพลินบันเทิงใจ ต้องไปรอเข้าคิว

หรือเปล่าไม่ทราบได้ สบายๆ ดีกว่าครับ จะดูสิว่า เสาร์อาทิตย์นี้ จุดขาย

ทองแท่งหรือไม่

ทองคำนิวไฮ1,815$หุ้นไทยปิด1,062จุดเบนซินลดลง50สต.

ข่าวเศรษฐกิจ หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ -- ศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2554 00:00:15 น.

ไทยโพสต์ * ความวิตกกังวลต่อการถดถอยของเศรษฐกิจโลก ส่งผลให้นักลงทุนแห่เข้าซื้อทองคำเนื่องจากเห็นว่าเป็นสินทรัพย์ที่เสี่ยงน้อยกัน ส่งผลให้ราคาทองคำตลาดโลก เช้าวันที่ 11 ส.ค.ปรับขึ้นทำสถิติสูงสุดใหม่ (นิวไฮ) ที่ 1,815 เหรียญสหรัฐต่อออนซ์ ขณะที่ในประเทศไทย สมาคมค้าทองคำต้องปรับราคาถึง 14 ครั้ง รวมแล้วเพิ่มขึ้น 500 บาท โดยทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 25,300 บาท ขายออกบาทละ 25,400 บาท ทองรูปพรรณรับซื้อบาทละ 24,938 บาท และขายออกบาทละ 25,800 บาท

ด้านดัชนีหุ้นไทยผันผวนแต่สามารถปิดในแดนบวกได้ แม้ดัชนีดาวโจนส์จะลดลงกว่า 520 จุด โดยปิดที่ 1,062.07 จุด เพิ่มขึ้น 1.86 จุด มูลค่าการซื้อขาย 30,361.98 ล้านบาท สถาบันซื้อสุทธิ 2,234.06 ล้านบาท บัญชีบริษัทหลักทรัพย์ขายสุทธิ 469.98 ล้านบาท ต่างชาติขายสุทธิ 2,399.50 ล้านบาท และรายย่อยซื้อสุทธิ 635.42 ล้านบาท

ขณะที่บางจากและ ปตท.แจ้งปรับลดราคาขายปลีกน้ำมันกลุ่มเบนซินลง 50 สตางค์ต่อลิตร ยกเว้นแก๊สโซฮอล์ อี 85 ที่ปรับลดลง 30 สตางค์ต่อลิตร มีผลเช้าวัน ที่ 12 ส.ค.นี้ เนื่องจากราคาน้ำมันในตลาดโลกลดลงต่อเนื่อง ส่งผลให้ราคาขายปลีกน้ำมันในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑลเป็นดังนี้ เบนซิน 91 อยู่ที่ 41.34 บาทต่อลิตร แก๊สโซฮอล์ 95 อยู่ที่ 36.44 บาทต่อลิตร แก๊สโซฮอล์ 91 อยู่ที่ 33.94 บาทต่อลิตร แก๊สโซฮอล์ อี 20 อยู่ที่ 32.44 บาทต่อลิตร แก๊สโซฮอล์ อี 85 อยู่ที่ 21.62 บาทต่อลิตร และดีเซลไม่มีเปลี่ยนแปลงอยู่ที่ 29.99 บาทต่อลิตร.

พรานทะเล นักลงทุนทองคำ อารมณ์พอเทียบกันได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=iAjSFwNXbyI

CME spooked gold investors with a late-Wednesday announcement it was increasing the amount of deposit required to trade a number of its gold futures products, including the benchmark 100-troy-ounce futures.

Speculative investors must put up $7,425 to open a position and maintain $5,500 of that to keep the position overnight, an increase of 22%. The new rules came into effect at the close of trade Thursday.

เรื่องนี้ เพิ่ม margin 22% มีผลเมื่อปิดการเทรดวันพฤหัส ณ. ตลาดสหรัฐ

ดังนั้น ปริมาณที่แท้จริง ว่า จะซื้อ หรือ จะขาย น่าจะมีการกระทำในวันนี้

ถ้าสังเกตุตอนท้ายตลาดฯ มีดันราคาขึ้น ขนาดที่ว่า SPDR มีขายออก 23 ตัน

เหมือนเสแสร้งแกล้งทำให้ดูเหมือนว่า " ขึ้น margin สิ่วสิ่ว กระจอก หลอกเด็ก "

นักลงทุนต้องเห็นว่า กองทุนฯ ขาย ราคายังพยุงไว้ได้ขนาดนี้

เห็นไหม ! ตามเส้นตามมาตรฐาน เด๊ะๆๆ ไม่ได้ต่ำกว่าที่ขีดเลย

ต้องระวังในมุขนี้ พร้อมกับ ตัวเลขรายงานคืนนี้ จากโพลฯ น่าดูดี

สรุปแล้ว เช้านี้ยังไม่น่าเข้าซื้อใช่ไหมครับ และถ้าคิดจะถือยาวนี่ พอจะเข้าได้ไหม

สรุปแล้ว เช้านี้ยังไม่น่าเข้าซื้อใช่ไหมครับ และถ้าคิดจะถือยาวนี่ พอจะเข้าได้ไหม

ราคา 25,000 บาท มีส่วนลด 400 บาทจากเมื่อวาน

ยัง ไม่น่าเข้าซื้อครับ แต่ถ้าคิดถือยาว ประมาณตรุษจีน พอจะเข้าได้ครับ

แต่ปัญหาอยู่ที่กำไร ณ. เวลานั้น จะได้เท่าไหร่ เงินถูกแช่แข็ง แล้วแต่ทิศทางทองคำ

ในลาดโลก ถ้า เปรียบเทียบกับทำรอบ ก็ไม่รู้อีกเช่นกันว่ากี่รอบ อยู่ที่ความกล้าเสี่ยง

อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ ถ้ากล้าเสี่ยง ยืนหน้าร้านทอง วิ่งเข้าวิ่งออกร้าน ก็นับเงินหลาย

ทุกอย่าง เป็นเรื่องการลงทุนต่างกรรมต่างวาระ อยู่ที่แนวคิดที่แตกต่าง และอยู่ที่ความผันผวน

ขึ้นลงของราคา ทุกอย่างอยู่ที่วิถีการลงทุนครับ

ตอบเองยัง งง เองเลยครับ เด็กขายของเที่ยวดีกว่า รอไปก่อน