ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มันวิ่งไม่เหนื่อย บ้างหรือเนี่ย สงสัยตะหงิดๆ ของคุณ luk ตอนเช้า มาแน่ๆ เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ร้านรับซื้อทองเก่ามีเยอะแยะครับ ถ้าเป็นทองอย่ากังวลว่าจะขายไม่ได้ :rolleyes:

แต่ก็ต้องยอมรับการถูกหัก% บ้าง มันจะไม่ได้ราคา ณ ตอนที่ขายหรอก แต่ตั้ง 20 ปีแล้ว

กำไรล้นเหลือ (ถ้าหาไม่ได้จริงๆ หลังไมค์มาผมจะบอกแหล่งให้ครับ)

ขอบคุณคะ คุณ GB2514 จริงๆ แล้ว อยากเอาไปเปลี่ยนให้แม่มากกว่า และจะเอาเข็มขัดทองของแม่ไปเปลี่ยนเป็นทองแท่งด้วย เอาเป็นร้านที่น่าเชื่อถือ และคิดว่าอยู่ยงคงกะพัน เช่น ร้านแม่..... หรือ ฮ..... ไม่รู้ สองร้านนี้เขาจะคิดราคายังไง ที่วันนี้โทรไปถามของร้าน เล......แล้วเขาไม่รับซื้อคืนของร้านอื่น ทุกวันนี้ Kanyarin ก็มีทองแท่งของเขาอยู่จำนวนหนึ่ง ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง เราควรเก็บสะสมของร้านอะไรดีคะ

คุณเด็กขายของซื้อเพิ่มตอนไหนบอกกันก่อนด้วยนะ :wub:

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หน้าร้านคนซื้อเยอะมากๆๆครับ ราคา 26800 คนยังซื้อครับ. เซียนบอกว่าไปต่อ คนทั่วไปบอกว่าดีกว่าเก็บเงินรอดอกเบี้ยครับ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หน้าร้านคนซื้อเยอะมากๆๆครับ ราคา 26800 คนยังซื้อครับ. เซียนบอกว่าไปต่อ คนทั่วไปบอกว่าดีกว่าเก็บเงินรอดอกเบี้ยครับ

ขอบคุณมากครับ กับบอกเล่าสถานการณ์ ปิ่นเกล้า ว่าแต่ว่า คุณ Donjuan มองตรงข้าม หรือ คิดตามเซียน ครับ

ขอบคุณมากครับ กับบอกเล่าสถานการณ์ ปิ่นเกล้า ว่าแต่ว่า คุณ Donjuan มองตรงข้าม หรือ คิดตามเซียน ครับ

น่าจะไปต่อครับ. แต่จะมีย่อบ้างน่าจะดึกๆนะครับ รอซื้อกลับในออนไลน์ดึกๆครับ ทองนออยู่บ้านนิ่งๆ อิิิอิ ราคาลงแล้วครับ คนยิ่งซื้อ ถัว ครับ คนเยอะมากครับ

ตลาดไทยเปิด GF ขายกันเยอะมาก ราคาตกไวเหลือเชื่อ

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ คุณDonJuan คุณGB2514 และทุกท่าน

วิ่งไล่จับน้องทอง วิ่งให้ทันขึ้นจรวด เหนื่อยไม๊คะ

มันวิ่งไม่เหนื่อย บ้างหรือเนี่ย สงสัยตะหงิดๆ ของคุณ luk ตอนเช้า มาแน่ๆ เลย

อันนี้เป็นความบ้าส่วนตัวเล็กน้อยของตัวกระผม บวกกับมีความตะหงิดๆเล็กน้อยว่าน่าจะเห็น 1900+ วันนี้ และก็บวกกับเมื่อเช้าที่คุณเด็กขายของยุ ให้ผมขายทรัพย์สินทั้งหมดเพื่อไปซื้อทอง บวกกับความคิดเห็นของคุณ Donjuan เมื่อเช้า

ก็เลยตัดสินใจซื้อไปซะหมดตัว อิอิ ซื้อกลับมาไม่เกินชั่วโมงมาดูกราฟได้ส่วนต่าง +50 บาท และ ตอนนี้ก็ได้ส่วนต่าง +200 แล้ว

ทั้งหมดนี้ต้องขอบคุณ คุณเด็กขายของ และ คุณ Donjuan และเพื่อนๆ ทุกคนสำหรับข้อมูลดีๆ ชอบเว็ป Thaigold มาก ตั้งแต่เข้ามาเป็นสมาชิกนี่มีแต่ได้กับได้ !gd !gd !gd

ขอบคุณคะ คุณ GB2514 จริงๆ แล้ว อยากเอาไปเปลี่ยนให้แม่มากกว่า และจะเอาเข็มขัดทองของแม่ไปเปลี่ยนเป็นทองแท่งด้วย เอาเป็นร้านที่น่าเชื่อถือ และคิดว่าอยู่ยงคงกะพัน เช่น ร้านแม่..... หรือ ฮ..... ไม่รู้ สองร้านนี้เขาจะคิดราคายังไง ที่วันนี้โทรไปถามของร้าน เล......แล้วเขาไม่รับซื้อคืนของร้านอื่น ทุกวันนี้ Kanyarin ก็มีทองแท่งของเขาอยู่จำนวนหนึ่ง ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง เราควรเก็บสะสมของร้านอะไรดีคะ

ตอนนี้ต้องเข้าใจทางร้านด้วยนะครับ ว่าทองของตนเองก็วุ่นวายพอสมควรอยู่แล้ว ถ้าต้องรับผิดชอบ

ทองเก่าจากที่ไหนก็ไม่รู้ (หมายถึง 20 ปีมาแล้ว) มันก็ต้องมีการทดสอบกันหน่อย ตอนนี้พนักงาน

ก็วุ่นเหนื่อยกันทั้งนั้นครับ บอกปัดได้เขาก็ต้องบอกปัดครับ ในยามปกติ 2-3 เดือนที่แล้ว ผมเคยเห็น

มีคนเอาเข็มขัดไปขาย เขาก็รับน๊ะ แต่ของร้าน ฮ. หรือเปล่า ผมว่าไม่น๊ะ...รอให้เข้าสู่สภาวะปกติ

เขาก็คงรับล่ะครับ ตอนนี้ต้องเห็นใจครับ...