ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สรุปย่อๆว่า ทองคำร่วงลงจากข่าวลือว่าจะมีการขายทองคำจากกลุ่มประเทศPIIGS

คือSpain, Italy, Greece, Portugal และ Ireland เพือแก้ปัญหาหนี้สินครับ

ขอบคุณครับเฮีย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณจากร้อยสู่ล้าน

วันนี้ เป็นบทเรียนให้ทราบ ถึงความเสี่ยงของการลงทุนทองคำ และ การลงทุนทองคำ ต้องเป็นการตัดสินใจ

ในภาพแห่งความเป็นจริงไม่งั้น ทองคำ จะถูกจัดให้เป็นสินค้า โภคภัณฑ์ ได้อย่างไร

หวังว่า สิ่งที่ได้พบเจอวันนี้ จะสร้างความแข็งแกร่งในวันข้างหน้า และ

ถ้าหากคิดว่า เหตุที่เกิดครั้งนี้ นักลงทุนที่มีสมาธิมั่นคง เท่านั้น คือ ผู้ชนะ

ก็แล้วแต่จะคิด นะครับ

ขอบคุณครับ เป็นเพราะติดตามข่าวสาร คุณเด็กขายของตลอดเลยติดดอยน้อยครับ[color="#FF0000"]สุดยอดข่าวสารจริง[/color]ครับ

คุณ Aiya หลังตรุษจีนเลยหรอครับ กลัวจะแข็งตายก่อน ดอยมันหนาว !_cd

กร๊าก ว่าไปงั้นแหละคะ วันพระไม่ได้มีหนเดียว รอ 2000 อิๆ

ตอนนี้มันไหลแรงกว่าน้ำตกนางรองแน่

ถูกแก้ไข โดย ขาใหม่

ลงมาแบบนี้ต้องไปขอแท่งเพิ่มจากอาแป่ะ เพื่อเอาไปถัว

หรือจะได้เอาไปเล่นโดมิโนกับคุณเด็กขายของกันแน่ ฮิ ฮิ

หุหุ คุณขาใหม่ ! เล่นไม่ได้ครับ เด็กขายของจองตั๋วทองฯ แค่ 10 บาท

1 แท่งตังเมโบราณ เท่านั้นครับ ถึงบอกตอนบ่ายว่า นั่ง Economy เท่านั้น อยู่ตั้งนครนายก แต่ดันเปิด

มือถือ เลยโดนอาแปะ โทรฯ มาบอกราคา 26,200 บาท ใจอ่อน เลยจะได้อยู่ดอยทั้งหมู่บ้านฯ จะขาด

เด็กขายของไปได้อย่างไรล่ะ เพื่อนๆกันทั้งนั้น ถ้าวันนี้ไม่ซื้อเข้า 10 บาท กลายเป็นว่า ผมอยู่ที่ราบคนเดียว

ไปไหนต้องไปด้วยกัน ฮ่า ฮ่า

ล้มเหลว ไม่ได้แปลว่าแพ้ แต่เป็นการเรียนรู้บางอย่าง ที่ต้องทำมากขึ้น

ขอบคุณครับ เป็นเพราะติดตามข่าวสาร คุณเด็กขายของตลอดเลยติดดอยน้อยครับ[color="#FF0000"]สุดยอดข่าวสารจริง[/color]ครับ

ก็หวังว่า หลายๆ ท่านจะติดดอยน้อย เพราะตั้งแต่วันเสาร์ เด็กขายของก็หนีจากกรุงเทพฯ แล้ว

แถมขอนั่งพับเพียบรออยู่ที่สนามบิน เดินเล่นซื้อของที่ร้านค้าปลอดอากร ตั้งหลายวัน วันนี้ดันอยากปีนเขา

เลยสมอยากเลยครับ

ยังลงไปเรื่อยๆอย่างไม่หยุดยั้ง non-stop จริงๆ

อุ้ย กลับมาราคาเดิมที่ปล่อยหมูไปครั้งสุดท้ายเลยนี่หว่า 25,000 บาท

หุหุ คุณขาใหม่ ! เล่นไม่ได้ครับ เด็กขายของจองตั๋วทองฯ แค่ 10 บาท

1 แท่งตังเมโบราณ เท่านั้นครับ ถึงบอกตอนบ่ายว่า นั่ง Economy เท่านั้น อยู่ตั้งนครนายก แต่ดันเปิด

มือถือ เลยโดนอาแปะ โทรฯ มาบอกราคา 26,200 บาท ใจอ่อน เลยจะได้อยู่ดอยทั้งหมู่บ้านฯ จะขาด

เด็กขายของไปได้อย่างไรล่ะ เพื่อนๆกันทั้งนั้น ถ้าวันนี้ไม่ซื้อเข้า 10 บาท กลายเป็นว่า ผมอยู่ที่ราบคนเดียว

ช่ายแล้ว นั่งเล่นโดมิโนคนเดียว เหงา

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ขอบคุณค่ะ ที่คุณเด็กขายของเสียสละ อยู่บนดอยเป็นเพื่อน :wub: แม้นเล็กน้อย แต่ก็ซึ่งถึงจิตใจ :lol:

หมดก๊อกแล้วด้วย แล้วอย่างนี้เมื่อไหร่จะไป1900อีกครับ ประมาณเวลาหน่อยได้มั้ยครับ

และผมว่าข่าวไอกันนรกที่ออกมาให้รีบเก็บทองเพราะจะถึง2000usบ้าง5000usบ้าง ในไม่ช้าทำให้พวกเรายิ่งซื้อกันเข้าไปอีก แล้วสุดท้ายก็ฆ่าพวกเราให้ตายอะครับ แค้นไอกันมากคับ แต่สรุปจริงมันก็มาจากความโลภของผมเองด้วยครับ 

ถูกแก้ไข โดย sydney_t

สวัสดีค่ะคุณเฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณGB2514 คุณดอนฮวน คุณอัยยา คุณขาใหม่ คุณปุยเมฆ และทุกท่านค่ะ

เมื่อคืนหลายท่านคงนอนไม่ค่อยหลับ เช้านี้ทองก็ยังอาการไม่ค่อยดี หวังแต่ว่ายังคงมีกำลังใจดีกันอยู่นะคะ

เหตุการณ์เมื่ิอวานเป็นบททดสอบสติและความเข้มแข็งของจิตใจที่ดีจริงๆค่ะ

ขอให้ทุกท่านผ่านพ้นช่วงนี้ไปได้ด้วยดีนะคะ

เศร้าจังค่ะ ทองร่วงอย่างหนักตอนนี้เป็นเทวดาอยู่บนก้อนเมฆเลย :mellow: