ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณอัยยาคะ พักผ่อนให้หายเหนื่อยก่อนนะคะ แล้วค่อยมาดูทองด้วยกันค่ะ เผื่อคืนนี้จะได้นอนหลับสบายค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณขาใหม่ งง

คุณ Aiya งง

เด็กขายของ โคตรๆๆๆๆๆๆ งง เลยครับ

คนที่ขายหมูไปแล้วจะซื้ออะไรกลับมาหล่ะค่ทีนี้......ห้ามบอกว่าหมูชุบแป้งทอดน่ะค่ะ

คุณ Aiya งง

เด็กขายของ โคตรๆๆๆๆๆๆ งง เลยครับ

ถูกใจทั้งข่าวและคำตอบ+1ค๊า.

คุณคิตตี้คะ ขากลับนั่งเครื่องมา. สภาพอากาศมีฝนคะ เครื่องสั่นตลอด air bus 300. สั่นจนแจกอาหารแทบไม่ทัน อัยยานั่งสวดมนต์คะ สยองจากนั่งรถทัวร์ยังไม่หาย.

เจอราคาน้องทองค่อยมียิ้มบ้าง อีๆๆ

ห้องนี้คึกคักนะ 191 ท่านแล้ว บางท่านอ่านไปก็ลุ้นไปขึ้นเครื่อง

บางท่านอาจจะเสียดายยังไม่ได้ซื้อ แต่คงมีบางท่านที่รู้สึก งง เหมือนเรา 3 คนบ้างไหม

รู้สึกว่าการเดินทางของเราจะเหมือนกันค่ะคุณอัยยา

2 เดือนที่แล้ว kitty ไปประชุมที่สงขลา

เครื่องขึ้นตอน1745 บินอยู่ในกลุ่มเมฆไปตลอดทาง

ลงเครื่องได้โล่งอกซะ......

ห้องนี้คึกคักนะ 191 ท่านแล้ว บางท่านอ่านไปก็ลุ้นไปขึ้นเครื่อง

บางท่านอาจจะเสียดายยังไม่ได้ซื้อ แต่คงมีบางท่านที่รู้สึก งง เหมือนเรา 3 คนบ้างไหม

คำตอบ โจทย์แรกที่ขึ้นมา US$30 เกิดจาก ประมูลพันธบัตรอิตาลี ( ตอนนี้ งงๆ หาคำตอบไม่ถูก รอพรุ่งนี้นะครับ )

คำตอบ โจทย์ต่อเนื่อง ก็เพราะ ความเชื่อมั่นลดลง อย่างมาก แต่จะเอายังไง เดี๋ยวคงตอน 4 ทุ่มครึ่ง

เป็นน้องใหม่เล่นทอง

ตอนนี้ติดดอยอยู่

เซงเลยค่า T^T

ถูกแก้ไข โดย ' ART ★

สวัสดีครับทุกท่าน นั่งดูมาหลายวัน ติดดอยเหมือนกัน ไม่อยากเป็นชาวเขาแล้ว หวังว่พรุ่งนี้จะเป็นคนพื้นราบซะที

คุณ Aiya งง

แต่กระผมนั้น โคตรมันส์เลยขอรับ อิอิ

โดนสับขาหลอกกันถ้วนหน้าเรยป่าวครับ

วันนี้ผมเข้าที่ 1780 ไว้นิดหน่อยกะลุ้น

ตอนนี้นังคิดว่าถือต่อดีหรือป่าวหรือว่าออกมาก่อนดีกว่า

คุณ Aiya งง

ผมก็งงมากครับ เฝ้าดูราคามาทั้งวัน รอจะเข้าซื้อ แต่มาขึ้นตอนหัวค่ำซะอย่างนั้น พรุ๋งนี้คงต้องเข้ามั่ง ยังไม่มีของเลยครับ รอสัญญาณจากคุณเด็กขายของครับ

แต่กระผมนั้น โคตรมันส์เลยขอรับ อิอิ

วันนี้อิบตำแหน่งคุณNuchaba ปล่อยน้องหมูที่ 1832 ไป 20 % พอใจมากหลังจากใจแป้วตั้งแต่วันศุกร์แล่ว ขอไปอาบน้ำนอนฝันดี พรุ่งนี้ทะลุ 1850 อิอิ ราตรีสวัสดิืค่ะ พี่ขายของ คุณDonjuan และเพื่อน ๆ

The Conference Board's measure of consumer confidence is due at 10 a.m. Eastern, with expectations of a sharp fall to a reading of 51.9 from 59.5. A similar measure by the University of Michigan fell to the worst since Nov. 2008.

Consumer Confidence

ออก ทุกวันอังคารสุดท้ายของเดือน เป็นข้อมูลเดือนปัจจุบัน เป็นการสำรวจในแต่ละครัวเรือน โดยตัวเลขตัวนี้จะมีความสัมพันธ์กับเรื่องของ การว่างงาน อัตราเงินเฟ้อ และรายได้ที่แท้จริง การที่ตัวเลขมีค่าที่เพิ่มมากขึ้นหมายถึงเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ทำให้ค่าเงินแข็งค่า

แต่คืนนี้ ตัวเลขลดน้อยลง ต้องมองในตรงกันข้ามนะครับ

Confidence gauge 44.5 in August vs 59.2 in July

ออกมาแค่ 44.5 ถือว่า เลวร้ายต่อระบบเศรษฐกิจสหรัฐ

ตัวนี้หรือป่าวครับที่ทำให้ราคาพุ่ง และหลัง4ทุ่มครึ่งมีอะไรผันผวนอีกป่าวครับ

คุณ ขาใหม่ งง

คุณ ขาใหญ่ งง

ขนาดคุณ เด็กขายของ ยัง งง งง งง งง งง เลยครับ

ผมว่าน้องใหม่อย่างพวกผม.. เก่งๆๆๆกว่าพวกพี่ๆๆขาใหญ่นะครับ..

เพราะพวกผมไม่งง ไม่งง ไม่งง ไม่งงครับเพราะพวกผมไม่รู้ข่าวสาร ข้อมูลเกี่ยวกับทองหรือเรียกสั้นๆว่าไม่รู้เรื่องทองเลยครับ..เลยไม่งง ไม่งงครับ..

จึงเก่งๆๆๆกว่าพวกพี่ที่ยัง งง งง งงอยู่ใช่มั๊ยครับ..อิอิ