ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หวังว่าได้ขึ้นรถกันพร้อมแล้วนะครับบ..

อย่าลืมแวะมารับผมที่ยอดดอยด้วยนะครับบบ..

ปล. ข้างบนหนาวมากกกก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แรงเครื่องสุดกำลัง !065 :upstrong:

แหมท่านกัปตัน ดันทั้งน้ำตาแบบนี้ เอาใจช่วยครับ ผมเชียร์อยู่ขอบสนาม

ปล. ใจก็อยากได้ของถูกอยู่น้า.. แต่เห็นใจเพื่อนๆติดดอยกันเต็มเลย เอ้า..สู้โวย :upstrong:

สงสัยจะทิ้งหุ้น ทิ้งทอง กำเงินสดมาซื้อรถคันแรกกัน เพราะ 1 ปีได้รับดอกเบี้ยคืนแสนนึง อิอิ !_06 ขำขำ

แรงเครื่องสุดกำลัง !065 :upstrong:

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

มาช่วยดันแล้ว พุ่งๆๆๆๆๆๆๆ ยาวไป ยาวไป

post-1552-070843800 1315845465.jpg

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

มาช่วยดันแล้ว พุ่งๆๆๆๆๆๆๆ ยาวไป ยาวไป

ขอบคุรครับคุณ nuchaba สุดสวย ขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูเหมือนแนวรับ 1812 จะแข็งอยู่นะครับ ไม่รู้ฝรั่งมันจะซ้ำอีกทีหรือเปล่า

กัปตันDonJuan คร้าาา

เร่งเครื่อง แรงสุดๆ พุ่งไปเลย บอกเพื่อนอ้ายกันด้วยน๊า ไม่ต้องรออาตี๋อาหมวย ปอดจะแหกแล้วคร่ะ อิอิ

กัปตันDonJuan คร้าาา

เร่งเครื่อง แรงสุดๆ พุ่งไปเลย บอกเพื่อนอ้ายกันด้วยน๊า ไม่ต้องรออาตี๋อาหมวย ปอดจะแหกแล้วคร่ะ อิอิ

ยืนเหนือ 1815 แระ อิอิ หัวใจจะวาย ไปนอนดีกว่าครับ ตื่นเช้ามายืน 1840 ฝันดีนะครับทุกท่าน

ยืนเหนือ 1815 แระ อิอิ หัวใจจะวาย ไปนอนดีกว่าครับ ตื่นเช้ามายืน 1840 ฝันดีนะครับทุกท่าน

สวัสดีค่ะ กัปตัน DonJuan ขอรายงานความคืบหน้าค่ะ ขณะนี้ปีกเครื่องบินของเรา โดนลอบยิงจากชาวต่างชาติ ด้วยขีปนาวุธทำให้ต้องลดระดับเพดานบินต่ำลง

ที่ความสูง 1809 Us ค่ะ ควรทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ รอฟังคำสั่งต่อไปค่ะ !45

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ตลาดหุ้นสหรัฐขยับขึ้นสู่แดนบวก สวนทางการเดินทางขาลงของเอเชีย และยุโรป ท่ามกลางการซื้อขายที่เต็มไปด้วยความผันผวนตลอดทั้งวัน

ดัชนีอุตสาหกรรมดาวโจนส์ ของสหรัฐ ปิดซื้อขายวานนี้ (12 ก.ย.) ขยับขึ้น 68.99 จุด (0.63%) มาอยู่ที่ 11,061.12 จุด

ขณะดัชนีเอส แอนด์ พี 500 ไต่ระดับขึ้นมา 8.04 จุด (0.70%) ที่ 1,162.27 จุด และดัชนีแนสแด็ก ทะยานขึ้น 27.10 จุด (1.10%) ปิดซื้อขายที่ 2,495.09 จุด

การทะยานขึ้นของตลาดสหรัฐ เป็นไปในทิศทางที่ตรงกันข้ามกับการเคลื่อนไหวของตลาดหุ้นในเอเชีย และยุโรป ที่ล้วนแต่เดินสู่ขาลง ภายใต้แรงกดดันจากความกังวลว่าวิกฤติหนี้ยุโรปอาจรุนแรงขึ้น

บรรยากาศการซื้อขายของสหรัฐ ยังเต็มไปด้วยความผันผวนตลอดทั้งวัน โดยได้รับแรงหนุนขาขึ้นจากหุ้นกลุ่มการเงิน ภายใต้การนำของหุ้น

แบงก์ ออฟ อเมริกา ที่ทะยานขึ้นมา 1.0% หลังเผยว่า ธนาคารจะปลดพนักงาน 30,000 ตำแหน่ง ส่วนหนึ่งของแผนปรับโครงสร้างในวงกว้าง ที่จะมีลดค่าใช้จ่ายรายปีลงให้ได้ 5,000 ดอลลาร์ภายในปี 2557

ส่วนราคาน้ำมันไลท์สวีท เวสต์เท็กซัสอินเตอร์มีเดียท ส่งมอบเดือนต.ค. ที่ตลาดไนเม็กซ์ สหรัฐ ขยับขึ้น 95 เซนต์ มาอยู่ที่ 88.19 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล พลิกจากในช่วงเปิดตลาดที่ดิ่งลงอย่างหนัก เพราะคาดการณ์ว่า ความต้องการในตลาดโลกจะลดลง

ทางด้านราคาน้ำมันดิบเบรนท์ ทะเลเหนือ ส่งมอบเดือนต.ค. ที่ตลาดลอนดอน อังกฤษ ลดลง 52 เซนต์ มาอยู่ที่ 112.25 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ตลาดตกอยู่ภายใต้แรงกดดัน จากการที่กลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปค) ออกมาปรับลดคาดการณ์ตัวเลขความต้องการน้ำมันโลกในปีนี้ และปี 2555 ว่าจะปรับตัวลดลงมาอยู่ที่วันละ 87.99 ล้านบาร์เรล และ 89.26 ล้านบาร์เรล ตามลำดับ

ถูกแก้ไข โดย เศรษฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน

ชี้หนี้ของรัฐบาลท้องถิ่นอยู่ที่ระดับสูงกว่า 10.7 ล้านล้านหยวน

วันอังคารที่ 13 กันยายน 2011 เวลา 06:21 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

สำนักงานตรวจสอบบัญชีของจีนรายงานว่า ความเสี่ยงจากหนี้สินที่รัฐบาลท้องถิ่นเผชิญ อยู่ในระดับที่สามารถควบคุมได้ ในขณะที่มีการคุมเข้มกฎระเบียบมากขึ้นเพื่อป้องกันความเสี่ยงดังกล่าว โดยหนี้ของรัฐบาลท้องถิ่นอยู่ที่ระดับสูงกว่า 10.7 ล้านล้านหยวนเล็กน้อย (ราว 1.67 พันล้านดอลลาร์) เมื่อปลายปีที่แล้ว นอกจากนี้ ผลการตรวจสอบบัญชียังแสดงว่า สัดส่วนหนี้ต่างประเทศของรัฐบาลท้องถิ่นอยู่ที่ 70.47% ซึ่งต่ำกว่าระดับเสี่ยงที่ 100% สัดส่วนดังกล่าวซึ่งอิงตามหนี้ต่างประเทศและรายได้จากการส่งออก เป็นมาตรสำคัญในการวัดความเสี่ยงจากหนี้สินต่างประเทศ