ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

q

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทางการจีน สั่งตรวจสอบความปลอดภัยรถไฟตามเมืองใหญ่ทั่วประเทศ หลังเกิดเหตุรถไฟใต้ดินชนกันที่เซี่ยงไฮ้ ทำให้มีผู้บาดเจ็บเกือบ 300 คน

ปักกิ่ง นิวส์ รายงานว่าทางการจีนได้สั่งให้มีการตรวจสอบความปลอดภัยระบบรถไฟตามเมืองใหญ่ทั่วประเทศ เพื่อป้องกันอุบัติเหตุซ้ำรอยรถไฟใต้ดินชนกันที่เซี่ยงไฮ้เมื่อไม่กี่วันก่อน ซึ่งทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บเกือบ 300 คน ทั้งนี้ ทางการจีน มีแผนจะขยายเส้นทางรถไฟใต้ดินในเซี่ยงไฮ้เพิ่มเป็น 86 สายภายในปี 2558 จากปัจจุบันที่มีอยู่เกือบ 40 สาย แต่บรรดาผู้เชี่ยวชาญวิจารณ์ว่าแผนดังกล่าวทำให้ทางการจีนเร่งรัดการก่อสร้างมากเกินไป อีกทั้งบริษัทผู้รับผิดชอบโครงการขาดความรู้ความเชี่ยวชาญที่เพียงพอ.

พม่า เล็งอนุญาตธนาคาร 6 แห่ง เปิดเคาท์เตอร์รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไป

หนังสือพิมพ์นิวส์ ไลท์ ออฟ เมียนมาร์ สื่อกระบอกเสียงของรัฐบาลพม่า รายงานว่าทางการพม่า เตรียมอนุญาตให้ธนาคารเอกชน 6 แห่งเปิดเคาท์เตอร์รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ตั้งแต่เดือนตุลาคมนี้เป็นต้นไป หวังเพิ่มความสะดวกแก่นักท่องเที่ยว รวมถึงลดปัญหาตลาดมืด และหนุนเสถียรภาพค่าเงินจ๊าด รายงานข่าวระบุว่าเคาท์เตอร์ดังกล่าวจะรับแลกเงินสกุลดอลลาร์สหรัฐ ดอลลาร์สิงคโปร์ รวมถึงยูโร และเงินต่างประเทศสกุลอื่นๆ ทั้งนี้ พม่า ถือเป็นประเทศที่มีระบบอัตราแลกเปลี่ยนที่ซับซ้อนมาก ปัจจุบันพม่าตรึงอัตราแลกเปลี่ยนอย่างเป็นทางการไว้ที่ 6 จ๊าดต่อดอลลาร์สหรัฐ ส่วนอัตราแลกเปลี่ยนในตลาดมืดนั้นดึงดูดใจกว่ามาก เพราะ 1 ดอลลาร์ แลกได้ถึง 800 จ๊าด.

ทางการญี่ปุ่นไฟเขียวใช้งบเพิ่มแทรกแซงตลาดเงินสกัดปัญหาเยนแข็งค่า

รัฐบาลญี่ปุ่นไฟเขียว กระทรวงการคลังใช้งบประมาณเพิ่มอีก 15 ล้านล้านเยน สำหรับแทรกแซงตลาดเงิน เพื่อสกัดปัญหาเยนแข็งค่าต่อเนื่อง ก่อนหน้านี้เมื่อเดือนสิงหาคม กระทรวงการคลังและธนาคารกลางญี่ปุ่น เพิ่งเข้าแทรกแซงตลาดเงินด้วยการเทขายเงินเยน กว่า 4.5 ล้านล้านเยน เพื่อแลกกับเงินสกุลดอลลาร์ หวังช่วยให้เยนอ่อนค่าลง แต่มาตรการดังกล่าวซึ่งได้ความเห็นชอบจากกลุ่มประเทศจี-7 กลับไม่สามารถดึงให้เงินเยนอ่อนค่าลงมาจากระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เมื่อเทียบกับทั้งดอลลาร์และยูโร.

แล้วพรุ่งนี้ทองจะขึ้นไหมค่ะหนูเพิ่งเข้าไปวันนี้ กลัวคืนนี้จะโดนลากไปกินในน้ำอ่ะค่ะ อิอิ

หนูซื้อเช้าขายเย็นมาตั้งแต่อังคารละแต่วันนี้ เหอะๆๆๆขายไม่ได้ไรเลยค่ะ กะว่าจะรอพรุ่งนี้อ่ะค่ะ

q

ขอบคุณมากครับ ผมรอดูอยู่เหมือนกันครับ

แล้วพรุ่งนี้ทองจะขึ้นไหมค่ะหนูเพิ่งเข้าไปวันนี้ กลัวคืนนี้จะโดนลากไปกินในน้ำอ่ะค่ะ อิอิ

หนูซื้อเช้าขายเย็นมาตั้งแต่อังคารละแต่วันนี้ เหอะๆๆๆขายไม่ได้ไรเลยค่ะ กะว่าจะรอพรุ่งนี้อ่ะค่ะ

หนูจ๋า พี่เด็กขายของก็ทำแบบหนู ตั้งแต่วันอังคาร แต่เมื่อเช้า

พี่เด็กขายของ ไม่ได้เข้าซื้อ เพราะไม่ขอบราคาในประกาศราคาครั้งที่ 1 ตามที่ได้โพสต์ไปแล้ว

พรุ่งนี้ หนูก็ขายไม่ได้หรอกจ๊ะ ร้านทองฯ บอกว่า ไม่รับซื้อขาย วันเสาร์อาทิตย์ คืนนี้ไม่โดนลากไปเขือดหรอกจ๊ะ

จรวดพุ่งขึ้น แล้วล่ะจ๊ะ เป็นกำลังใจเชียร์ขึ้นกันคืนนี้ ดีกว่านะครับ

q

[quote name=เด็กขายของ' date='30 กันยายน 2011 - 16:49' timesta

หนูจ๋า พี่เด็กขายของก็ทำแบบหนู ตั้งแต่วันอังคาร แต่เมื่อเช้า

พี่เด็กขายของ ไม่ได้เข้าซื้อ เพราะไม่ขอบราคาในประกาศราคาครั้งที่ 1 ตามที่ได้โพสต์ไปแล้ว

พรุ่งนี้ หนูก็ขายไม่ได้หรอกจ๊ะ ร้านทองฯ บอกว่า ไม่รับซื้อขาย วันเสาร์อาทิตย์ คืนนี้ไม่โดนลากไปเขือดหรอกจ๊ะ

จรวดพุ่งขึ้น แล้วล่ะจ๊ะ เป็นกำลังใจเชียร์ขึ้นกันคืนนี้ ดีกว่านะครับ

คิดเห็นเป็นเช่นนั้นครับ

q

หนูไม่ได้เข้าซื้อที่ราคาแรกหรอกค่ะ หนูเข้าซื้อตอนประกาศครั้งที่สาม อิอิ แล้วแถวบ้านหนูที่ระยอง เขารับซื้อขายวันเสาด้วยอ่ะค่ะ อิอิ แต่หนูก็อยากให้ขึ้นมีดอยอยู่26xxเลยอ่ะค่ะสามดอยแน่ะ

หนูไม่ได้เข้าซื้อที่ราคาแรกหรอกค่ะ หนูเข้าซื้อตอนประกาศครั้งที่สาม อิอิ แล้วแถวบ้านหนูที่ระยอง เขารับซื้อขายวันเสาด้วยอ่ะค่ะ อิอิ แต่หนูก็อยากให้ขึ้นมีดอยอยู่26xxเลยอ่ะค่ะสามดอยแน่ะ

อ๋อเข้าซื้อที่ 24,100 บาท สวยครับสวย ถามจริง ร้านที่ระยองเปิดขายวันเสาร์

คืนนี้ ทองขึ้นจริง พรุ่งนี้ จะเตรียมบึ่งวิ่งมอเตอร์เวย์ ไปขายบ้าง จะได้แวะบ้านอำเภอ

ทานอาหารทะเลไปด้วย หุหุ ฮิฮิ

อ๋อเข้าซื้อที่ 24,100 บาท สวยครับสวย ถามจริง ร้านที่ระยองเปิดขายวันเสาร์

คืนนี้ ทองขึ้นจริง พรุ่งนี้ จะเตรียมบึ่งวิ่งมอเตอร์เวย์ ไปขายบ้าง จะได้แวะบ้านอำเภอ

ทานอาหารทะเลไปด้วย หุหุ ฮิฮิ

ผมก็ขอตามไปด้วยครับท่าน :rolleyes:

คุณเด็กขายของมองว่าคืนนี้จรวดมาเหรอคะ วันนี้ตั้งหน้าตั้งตาซื้อที่ 23,8XX แต่ก็ซื้อไม่ได้ เลยกะว่า เดี๋ยวมา 1640-1645 จะขายมันซะเลย

คุณเด็กขายของว่าดีมั๊ย

ช่วง 2 เดือนที่แล้ว ก็เล่นแบบคุณเด็กขายของนั่นแหละ ซื้อ - ขาย ในวันเดียวกัน หรืออย่างมากก็ถือข้ามวัน แต่ตอนนั้น ทองขาขึ้นตลอด เลยไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไร คำนวณดูแล้วถือยาว หรือหลายๆวันดีกว่า พอจะเปลี่ยนวิธีการเล่นก็ดันมาเจอทองลงเอา ลงเอา เซ็งเลย :mad: :wacko:

เมื่อก่อนตั้งกฎของตัวเองว่า "เล่นสั้น หาตังค์กินหนม ซื้อเร็ว - ขายเร็ว กำขี้ดีกว่ากำตด สุดท้ายความโลภแหกกฏตัวเอง เลยติดดอยมาจนถึงทุกวันนี้

ใครติดดอยที่ > 25,XXX บ้าง เป็นเพื่อนกันหน่อยยยยย

ถูกแก้ไข โดย Kan2011