ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ arthas และคุณเด็กขายของ

กรณีปล้นบ้านปลัด งานนี้ผมว่ามีนอกมีในครับ อาจลุกลามไปขยายผลด้านการเมืองได้เลยทีเดียว :wacko:

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แบบนี้เรียก เวรกรรมมีจริง ได้ป่าวครับ คุณเด็กขายของ

ไม่ได้ครับ ต้องเรียกว่า " ซวย " เพราะการเก็บเงินที่บ้านเป็นกระเป๋าบ้าง, ใส่ในลังเบียร์บ้าง

ยัดในเตียงแทนฟองน้ำ ถือว่า เป็นสิ่งปกติทั่วๆไป ที่กระทำ ดีกว่า ฝากธนาคารฯ ในบัญชีคนอื่น

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะคุณผู้อ่านทุกท่าน  ดิฉันยังส่งกำลังใจไปให้คนไทยที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ที่เมืองไทยว่า…..ทำไมหนอ…บ้านเราถึงน้ำท่วมขนาดนี้ พระเจ้าช่วย !! สงสารและเห็นใจแบบสุดๆค่ะ ขอภาวนาให้น้ำหายท่วมในเร็ววันนะคะ

มาเข้าเรื่องเข้าราวในวันนี้กันนะคะ อย่าไปคิดถึงน้ำท่วมเลยนะคะ เดี๋ยวจะพาลเป็นโรคเครียด ,โรคซึมเศร้าหรือถ้าเครียดมากๆอาจจะเส้นเลือดในสมองแตก อันตรายนะคะ ปลง..ค่ะ..ปลง

ใกล้ฤดูหนาวแล้วนะคะ ช่วงนี้ยังเป็น Fall อยู่ ใบไม้ก็จะตกหล่นเยอะเลย ดิฉันชอบนะคะ จากใบสีเขียวๆกลายเป็นสีเหลือง บางต้นก็สีแดงแจ๊ดเลย ชอบจัง…จากนั้นใบก็จะค่อยๆร่วงหล่น จนโกร๋น เหลือแต่กิ่งแห้งๆดูแล้วโรแมนติคค่ะ แต่บางคนอาจไม่ชอบก็ได้นะคะ นานาจิตตังค่ะ

ต้นไม้ก็ต้องมีสีเขียวเป็นธรรมดา มาอยู่ในอเมริกาก็ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงของสภาพอากาศและธรรมชาติ  ดูเหมือนทุกอย่างจะลงตัวตรงตามกาลเวลาจริงๆค่ะ เช่น พอถึงฤดูใบไม้ร่วง ก็ร่วงจนหมดเหลือแต่ลำต้น ต่อไปก็ฤดูหนาว แน่นอน….หนาว หนาวจนสั่น ก็เราเป็นคนไทยเกิดในเมืองร้อนนี่คะ จะมาทนอะไรกับอากาศเย็นอย่างนี้ เย็นเหมือนอยู่ในตู้เย็นก็ไม่ปาน ก่อนจะถึงฤดูหนาว…คุณๆที่ขี้โรคซะหน่อย คือจะเป็นหวัดได้ง่าย เวลาอากาศเปลี่ยน  คุณหมอแนะนำให้ไปฉีดวัคซีนป้องกันไข้หวัดนะคะ จะได้ไม่ต้องมานอนซม เพราะเป็นไข้หวัดแต่ละครั้งแสนทรมาน ทั้งน้ำมูก ทั้งหายใจไม่ออก ปวดหัว ตัวร้อนฯลฯ ไปฉีดซะนะคะป้องกันเอาไว้ก่อน ส่วนคุณๆที่มีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง ก็โชคดีไปค่ะ

อ้อ..มีสิ่งหนึ่งค่ะ ที่คุณหมอฝากบอกไว้ สำหรับอากาศหนาวๆที่กำลังจะมาถึงค่ะ สิ่งแรกที่ต้องดูแลกันแบบจริงจัง เริ่มจาก….เวลาอาบน้ำเสร็จแล้ว ไม่ต้องเช็ดตัวให้แห้งค่ะ ชะโลมครีมทาตัวหรือ Body Lotion (ยี่ห้อที่คุณชอบ) หรือ Body Oil ก็ได้ตอนตัวเปียกๆและรอให้แห้ง….ช่วงนี้..คุณจะรู้สึกหนาวมากๆ สำหรับดิฉันมีวิธีแก้หนาวค่ะ โดยการเปิดเครื่องทำความร้อน ( Heater )รอไว้เลย ช่วยได้มากค่ะ แต่อย่าให้ตัวคุณโดนความร้อนมากเกินไปนะคะ เดี๋ยวพาลจะพองแล้วผิวแห้งไปอีก   พอสักครู่ดิฉันก็ไปแต่งตัวได้ค่ะ

ในกรณีบางท่านผิวแพ้ง่าย คือแพ้น้ำหอมหรือสารเคมีที่อยู่ในโลชั่น ก็ต้องเลือกกันหน่อยนะคะ เลือกซื้อชนิดที่ไม่มีน้ำหอม (Fragrance Free  หรือ Unscented)  ยิ่งถ้ามีข้อความว่า  Dermatological ยิ่งดีค่ะ จะได้ไม่แพ้ไงคะ  เพราะผิวของคนเราไม่เหมือนกัน บางท่านใช้น้ำหอมได้ แต่บางคนไม่ได้เลย ยิ่งเป็นครีมบำรุงผิวหน้า ถ้าใส่หรือมีส่วนผสมของน้ำหอมละก้อ….เสร็จค่ะ  หน้าจะเป็นผื่น อาจมีบวมแดง เป็นสิวได้ง่ายๆค่ะ ต้องระวังนะคะ ครีมทาผิวหรือ Body Lotion มีให้เลือกมากมายหลายยี่ห้อค่ะ แต่ที่คุณหมอ (ผิวหนัง) แนะนะมาจะมีอยู่บางยี่ห้อเท่านั้น ถ้าคุณๆต้องการทราบ เขียน Email มาถามได้ที่  poandple@yahoo.com

ลืมบอกไปว่าหากคุณๆมีน้องหมาอยู่ด้วย น้องหมาเขาก็หนาวเป็นนะคะ บางสายพันธุ์จะคันมากๆเพราะผิวเขาจะแห้งค่ะ  คุณควรทาโลชั่นให้น้องหมาของคุณด้วยนะคะ แต่อย่าลืมต้องไม่ให้มีส่วนผลมของน้ำหอมนะคะ

แล้วพบกันสัปดาห์หน้านะคะ…..จุ๊บ….จุ๊บ….สวัสดีค่ะ

ฟิทช์จ่อหั่นเครดิตอิตาลีหากพลาดเข้าสู่ตลาดสินเชื่อ

วันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2554 เวลา 10:59:58 น.

ฟิทช์ เรทติ้งส์ สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศประกาศเตือนว่าบริษัทอาจปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของอิตาลีลงสู่ช่วงต่ำของระดับที่น่าลงทุน หากอิตาลีไม่สามารถเข้าสู่ตลาดสินเชื่อ อย่างไรก็ตามสถานการณ์ดังกล่าวไม่ใช่สถานการณ์ที่มีแนวโน้มสูงสุดที่จะเกิดขึ้นตามการคาดการณ์ของฟิทช์

โดยฟิทช์ระบุว่าเศรษฐกิจอิตาลีอาจอยู่ในภาวะถดถอยแล้วในขณะนี้ และเนื่องจากอิตาลีมีกำหนดต้องไถ่ถอนพันธบัตรจำนวนมากในปีหน้าอิตาลีจึงจำเป็นต้องรักษาช่องทางในการเข้าสู่ตลาดสินเชื่อไว้ ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอิตาลีพุ่งขึ้นสู่ระดับที่จะส่งผลให้อิตาลีไม่สามารถชำระหนี้สาธารณะได้ในระยะยาว

ที่มา ryt9

พา-ซา-ย่า รายงานตัวค่ะ

แหมดูแต่น้องกิ๊กทำตาโตแหกปากด่าเป็นนางมารร้ายจนไม่กล้าเอ่ยนามกันเลยนะคะ

ขอบคุณคุณเด็กขายของที่ต้อนรับน้องใหม่ค่ะ พอถัวได้อยู่ค่ะแต่ไม่แน่ใจว่าวันนี้จะเทออกของถัวหรือจะได้แค่ค่ากับข้าวของใหม่นะสิคะ ดูทรงๆ ซึมๆ ยังไงชอบกล

ขอบคุณที่อวยพรค่ะ ส่งต่อให้กับเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนด้วยค่ะ น้องทองสู้ๆ

ถูกแก้ไข โดย Pasaya

สวัสดีครับคุณ arthas และคุณเด็กขายของ

กรณีปล้นบ้านปลัด งานนี้ผมว่ามีนอกมีในครับ อาจลุกลามไปขยายผลด้านการเมืองได้เลยทีเดียว :wacko:

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

โจรฯ มันมั่วครับ ตำรวจสรุป

ผบก.สส.บช.น. เผย เร่งไล่ล่า แก๊งปล้นบ้าน ปลัด คค. ที่เหลือ บางคนเผ่น ตปท. แล้ว ระบุ เงินมีไม่ถึงพันล้าน แค่โจรพูดไปเอง ส่งทำแผนและฝากขัง วันนี้

พล.ต.ต.รณศิลป์ ภู่สาระ ผบก.สส.บช.น. เปิดเผย ไอ.เอ็น.เอ็น. ว่า ตามที่ทาง ตำวจศูนย์สืบสวน บช.น. ได้จับกุมแก๊งคนร้าย ที่เข้าปล้นทรัพย์บ้านพักของ นายสุพจน์ ทรัพย์ล้อม ปลัดกระทรวงคมนาคม จำนวน 3 คนนั้น ล่าสุด ตำรวจ สน.วังทองหลาง ที่เป็นเจ้าของพื้นที่ ได้นำตัวผู้ต้องหาไปทำแผนประกอบรับคำสารภาพและฝากขังในวันนี้แล้ว ส่วนกระแสข่าวที่ว่า ผู้ต้องหาสารภาพว่า เจอเงินจำนวนนับพันล้านบาท ในกระเป๋าเดินทางในบ้านของปลัดฯคมนาคม และสามารถนำมาได้แค่ 200 ล้านบาทนั้น ไม่น่าจะเป็นความจริง เพราะจากหลักฐานและจำนวนเงินที่ยึดได้ มีไม่ถึงที่สารภาพ คาดว่า ผู้ต้องหา คงเดาไปเองว่ามีเงินจำนวนมากในบ้าน ซึ่งกระเป๋าเดินทางที่ขโมยมา ตรวจสอบแล้วเป็นพียงเอกสาร ไม่ใช่เงินแต่อย่างใด ส่วนคนร้ายที่เหลือนั้น ตำรวจ กำลังเร่งไล่ล่าอยู่ คาดว่าบางส่วนหลบหนีออกนอกประเทศไปแล้ว

Link : http://www.innnews.co.th/ตร-เผยเงินปลัดคค-ไม่น่าจะถึงพันล้าน--321991_05.html

มะคืนเป็นชาวสวน เจ็บหนัก เลย ฮ่าๆ

พา-ซา-ย่า รายงานตัวค่ะ

แหมดูแต่น้องกิ๊กทำตาโตแหกปากด่าเป็นนางมารร้ายจนไม่กล้าเอ่ยนามกันเลยนะคะ

ขอบคุณคุณคนขายของที่ต้อนรับน้องใหม่ค่ะ พอถัวได้อยู่ค่ะแต่ไม่แน่ใจว่าวันนี้จะเทออกของถัวหรือจะได้แค่ค่ากับข้าวของใหม่นะสิคะ ดูทรงๆ ซึมๆ ยังไงชอบกล

ขอบคุณที่อวยพรค่ะ ส่งต่อให้กับเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนด้วยค่ะ น้องทองสู้ๆ

รับทราบครับ !

เนื่องจาก แต่ก่อนเดินทางไป ตปท. ต้องซื้อของฝากติดมือ ก็ต้องเข้าร้าน จิ๋ม ทอมสั้น

มาปัจจุบัน เงินเท่าเดิม แต่ได้ของฝากเยอะขึ้น ต้อง แพศ-สะ-หยา

บ่นและโม้ให้ฟังครับ

18 พย. 2554 11:22 น.

วันที่ 18 พ.ย. 54 เวลา 06.30 น. ศูนย์ควบคุมและสั่งการจราจร ( บก.02 ) กองบัญชาการตำรวจนครบาล ประกาศปิดเส้นการจราจร และเส้นทางควรหลีกเลี่ยงจากน้ำท่วมขัง มวลน้ำเข้าท่วมพื้นที่ ดังนี้

ทิศเหนือ ถนนสายหลัก ปิดการจราจร จำนวน 8 เส้นทาง

1 ถ.พหลโยธิน ขาเข้า - ขาออก ปิดการจราจร ถึงแยกรัชโยธิน 2 ถ.วิภาวดีรังสิต ขาเข้า-ขาออก ปิดการจราจร ถึง ทางเข้าถ.เทศบาลสงเคราะห์(วัดเสมียนนารี) 3 ถ.รัชดาภิเษก ขาเข้า -ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่ทางต่างระดับรัชวิภา ถึง แยกรัชโยธิน 4 ถ.นวมินทร์ ขาเข้า- ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่แยกรามอินทรา กม.8 ถึง ถ.นวมินทร์ ซ.111 5 ถ.รามอินทรา ขาเข้า -ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่แยกวงเวียนบางเขน ถึง รามอินทรา กม.1(เซ็นทรัลรามอินทรา) 6 ถ.ประเสริฐมนูญกิจ(เกษตร-นวมินทร์) ขาเข้า - ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่แยกเกษตร ถึงแยกลาดปลาเค้า 7 ถ.แจ้งวัฒนะขาเข้า-ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่วงเวียนบางเขน ถึงแยกคลองประปา 8 ถ.งามวงศ์วาน ขาเข้า-ขาออก ปิดการจราจร ตั้งแต่แยกบางเขน ถึง แยกเกษตร

ทิศเหนือ ถนนสายรอง ปิดการจราจร จำนวน 20 เส้นทาง

1) ถ.ช่างอากาศอุทิศ ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 75 ซม. 2) ถ.เลียบคลองสอง ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 75 ซม.3) ถ.จันทรุเบกษา ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 60 ซม. 4) ถ.วัชรพล ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 60 ซม. 5) ถ.เพิ่มสิน ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 40 ซม.6) ถ.สุขาภิบาล 5 ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 40 ซม. 7) ถ.สายไหม ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 40 ซม. 8) ถ.เทิดราชันย์ ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 75 ซม. 9) ถ.กำแพงเพชร 6 ตั้งแต่ตัด ถ.งามวงศ์วาน ถึง สุดเขตนครบาล (สน.ดอนเมือง) ระดับน้ำ 60 ซม. 10) สรงประภา ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 55 ซม. 11) ถ.เชิดวุฒากาศ ปิดกาจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 75 ซม. 12) ถ.โกสุมร่วมใจ ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 55 ซม. 13) ถ.เดชะตุงคะ ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 65 ซม. 14) ถ.เวฬุวนาราม ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 45 ซม. 15) ถ.นาวงประชาพัฒนา ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 50 ซม. 16) ถ.บูรพา(ดอนเมือง) ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 35 ซม. 17) ถ.แจ้งวัฒนะ ซอย 5 ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 60 ซม. 18) ถ.แจ้งวัฒนะ ซอย 14 ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 95 ซม. 19) ถ.พระยาสุเรนทร์ ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 60 ซม. 20) ถ.คู้บอน ปิดการจราจรตลอดสาย ระดับน้ำ 60 ซม.

ทิศตะวันตก ถนนสายหลักปิดการจราจร จำนวน 4 เส้นทาง

1) ถ.เพชรเกษม ขาเข้า-ขาออก จากแยกพุทธมณฑลสาย 4 ถึง คลองบางไผ่ ระดับน้ำ 50-60 ซม.

2) ถ.สิรินธร ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่ซ.สิรินธร 5(ห้างตั้งฮั่วเส็ง) ถึงทางต่างระดับสิรินธร ระดับน้ำ 40 ซม.

3) ถ.อรุณอัมรินทร์ แยกอรุณอัมรินทร์ - ถึงสะพานอรุณอัมรินทร์ ระดับน้ำ 30 - 40ซม. 4) ถ.บรมราชชนนี ตั้งแต่ ถ.พุทธมณฑลสาย 2 ถึง ถ.พุทธมณฑลสาย 4 ระดับน้ำ 30-40 ซม.

ทิศตะวันออก ถนนสายหลัก ปิดการจราจร จำนวน 1 เส้นทาง

1) ถ.สุวินทวงศ์ ขาเข้า -ขาออก ตั้งแต่แยกตัด ถ.ราษฎร์อุทิศ ถึงแยกพาณิชยการมีนบุรี ระดับน้ำ 40-60 ซม.

SYDNEY (MarketWatch) — Asian shares dropped Friday, pulled down by fresh concerns about Europe’s ongoing debt woes following a worrying Spanish bond auction.

Hong Kong’s Hang Seng Index HK:HSI -1.81%  dropped 1.9%, and China’s Shanghai Composite index CN:000001 -1.35%  fell 0.6%.

Japan’s Nikkei Stock Average JP:NIK -1.33%  lost 1.3%, Korea’s Kopsi KR:0100 -2.16%  dropped 1.8%, and Australia’s S&P/ASX 200 index AU:XJO -1.96% fell 1.8%.

By MarketWatch

Germany has drawn up secret plans to prevent a British referendum on the overhaul of the European Union amid concerns it could derail the euro-zone rescue package, according to leaked documents obtained by The Daily Telegraph of the U.K.

Angela Merkel, the German chancellor, is expected to tell Prime Minister David Cameron that Britain doesn't need a referendum on EU treaty changes, despite demands from senior U.K. Conservatives for more powers to be repatriated to Britain, The Telegraph said.

The leaked memo, written by the German foreign office, discloses radical plans for an intrusive new European body that will be able to take over the economies of beleaguered euro-zone countries, The Telegraph said.

It discloses that the EU's largest economy is also preparing for other European countries, which are too large to be bailed out, to default on their debts -- effectively going bankrupt, The Telegraph said. It will prompt fears that German plans to deal with the euro-zone crisis involve an erosion of national sovereignty that could pave the way for a European "super state" with its own tax and spending plans set in Brussels, The Telegraph said.

รับทราบครับ !

เนื่องจาก แต่ก่อนเดินทางไป ตปท. ต้องซื้อของฝากติดมือ ก็ต้องเข้าร้าน จิ๋ม ทอมสั้น

มาปัจจุบัน เงินเท่าเดิม แต่ได้ของฝากเยอะขึ้น ต้อง แพศ-สะ-หยา

บ่นและโม้ให้ฟังครับ

แฟนตัวจริงเลยนะคะคุณเด็กขายของเนี่ย

IMF ยันจะทบทวนและปล่อยเงินช่วยเหลือกรีซ จนกว่าการเมืองจะมีเสถียรภาพ

เดวิด ฮอว์ลีย์ โฆษกของ กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) เปิดเผยว่า จะยังไม่ส่งมอบเงินช่วยเหลือกรีซงวดต่อไปวงเงิน 4.40 แสนล้านยูโร หรือ 1.48 แสนล้านดอลลาร์ จนกว่ามาตรการรัดเข็มขัดของกรีซจะได้รับการสนับสนุนทางการเมืองในวงกว้าง โดยเป็นเรื่องสำคัญที่รัฐบาลจะต้องแสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นที่จะดำเนินโครงการทางเศรษฐกิจ และมาตรการต่างๆตามที่ที่ประชุมผู้นำยุโรปได้ให้ความเห็นชอบไว้ในการประชุมเมื่อเดือนต.ค.ที่ผ่านมา โดยจะเดินหน้าทบทวนและปล่อยเงินช่วยเหลืองวดต่อไปออกมา

ด้าน นายกรัฐมนตรีลูคัส ปาปาเดมอส ของกรีซ ได้รับการแต่งตั้งให้มาทำหน้าที่ดูแลเรื่องการใช้มาตรการที่เกี่ยวกับงบประมาณ และสร้างความเชื่อมั่นว่ากรีซจะได้รับเงินช่วยเหลืองวดที่ 2 จากไอเอ็มเอฟ และประเทศในกลุ่มยูโรโซนที่เห็นชอบเรื่องการช่วยเหลือเมื่อเดือนที่แล้ว โดยล่าสุดรัฐบาลกรีซอยู่ในระหว่างการรอเงินช่วยเหลือวงเงิน 8 พันล้านยูโรที่มีกำหนดว่าจะได้รับเงินช่วยเหลือภายในกลางเดือนธ.ค.นี้

มะคืนเป็นชาวสวน เจ็บหนัก เลย ฮ่าๆ

พอกันสวนไป กองเบ้อเริ่ม คิดว่าเจ็บน้อยกว่าพวกเปิด L !034