ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เพื่อนๆครับ ลมแรง เย็นใจดีไหมครับ วู้ๆๆๆๆๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เกิดอะไรขึ้นครับท่านกัปตัน DonJuan พุ่งเลยน้องทอง

เท่าที่ทราบ ณ ตอนนี้ ค่าเงิน US ตกร่วงครับ ข่าวสำคัญคงต้องรอคุณเด็กขายของครับผม

การกระขากราคานี้ เกิดขึ้น ณ เวลาตลาดลอนดอนอยู่นะครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

อุ๊ย อยากบอกว่าตกใจ ตอน 1 ทุ่มยัง 1705 แต่มาดูอีกทีตอนนี้ 173+ 555 งง แต่ดี ขึ้นเยอะเยอะนะ

ตลาดหุ้นทุกตัวแดนบวกค่ะ. บวกแบบเยอะมากกกกกกก มีข่าวอะไรค่ะคุณเด็กขายของ. แต่เป็นสัญญาณที่ดีใช่มั้ยค่ะที่จะขึ้นไปรับดอยดองเค็มของพวกเรา. 555

ตกใจยิ่งกว่าขายเมื่อคืนตอน 1714 ราคาตอนนี้1734 ราคาห่างกันแค่ 30บาท

เท่าที่ทราบ ณ ตอนนี้ ค่าเงิน US ตกร่วงครับ ข่าวสำคัญคงต้องรอคุณเด็กขายของครับผม

การกระขากราคานี้ เกิดขึ้น ณ เวลาตลาดลอนดอนอยู่นะครับ

ใช่เลยอะ ทําไมดอลล่ามันร่วงเยอะเยี่ยงนี้ ดิ่งเลย ยูโรก็ขึ้นพุ่งเลย ดีดี หนับหนุนส่งและเสริมน้องทอง รอคุณเด็กขายข่าว เอ้ย ของ

เกิดอะไรขึ้1736

เดานะครับ เกิดจาก USD ลงครับ เป็นสัญญาณว่าหรั่งจะขายแล้ว

http://www.fxstreet.com/rates-charts/usdollar-index/?version=1

ช่วงนี้มะกันเล่นมุกนี้ตลอด

ปั่น USD ขึ้นเอาทองน้ำมันลง เข้าซื้อ

ปั่น USD ลงเอาทองน้ำมันขึ้น แล้วขาย

ดังนั้นพวกที่อยู่นอก USD ก็จะไม่ได้กำไรหรือได้น้อย เพราะต้องเสียส่วนต่างค่าเงินอีก (มะกันฉลาดโคตะระ)

ผลจากมุกนี้คือ น้ำมัน ทอง หุ้น (ยุโรป) จะขึ้นลงทางเดียวกัน ผิดจากต้นปีที่สินทรัพย์สวนทางกับตลาดทุน

อาทิตย์ที่แล้วชัดเจน ปั่นดอลล์แข็ง น้ำมันลงเจ็ดเหรียญ ทองลงหลายสิบ ดังนั้นอาทิตย์นี้ควรหาจังหวะขายตาม

เพื่อนๆครับ ลมแรง เย็นใจดีไหมครับ วู้ๆๆๆๆๆๆๆ

น้ำแห้ง กลับบ้านแล้วหรือคะ แถวบางแวกใช่ไหม

เดี๋ยวรอ อ้ายกัน จัดหนัก อีกชุด แน่ๆครับ อาจมาหลังลอนดอนปิด อิอิ

น้ำแห้ง กลับบ้านแล้วหรือคะ แถวบางแวกใช่ไหม

ใช่เลยครับผม ทราบได้ไงเอ่ย แล้วคุณ 'เกี้ยมอีํ' อยู่ใกล้กันป่าวครับ

ตกใจยิ่งกว่าขายเมื่อคืนตอน 1714 ราคาตอนนี้1734 ราคาห่างกันแค่ 30บาท

เซ็ง อุตส่าห์ขึ้นตั้ง 20 เหรียญ บาทดันแข็งด้วย

(+) LONDON (MarketWatch) -- European stock markets surged on Wednesday, extending gains after global central banks -- including the U.S. Federal Reserve and the European Central Bank -- took coordinated action to ease pressures in money markets. The Stoxx Europe 600 index XX:SXXP +2.68% soared 2.8% to 238.06 and Germany's DAX 30 index DX:DAX +4.56% rallied 4.2% to 6,038.26.

ธนาคารกลางของยุโรปและ ธนาคารกลางสหรัฐ Fed หมั่นไส้ค่าเงินดอลล์ที่แข็งค่า จึงมีการสวอปค่าเงินแบบกดดัน เพื่อให้ค่าเงินอ่อนลง ในตลาดเงิน

ซึ่งทำให้สถานะของตลาดหุ้นยุโรป บวก

คุณเกี๋ยมอี๋. ค่าเงินบาทแข็งขึ้นเร็วมาก วันเดียว30สต.