ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ระวังขาใหญ่ลากไป 1800 นะครับ แม้สัญญาณจากกราฟจะบอกว่า อาจจะ มีการย่อตัว แต่ถามสั้นๆว่า ตอนนี้ถ้าคิดว่าตนเองเป็นขาใหญ่จะทำอย่างไร ทุบลงตามกราฟให้นักเล่นได้เก็บ ทุบเพื่อเอากำไร พอแล้วแค่นี้ลากมาเยอะแล้ว

หรือว่า ลากสวน แล้วทำให้เหมือนยืนอยู่ จนขาย่อยเข้าตาม ถึงเวลานั้น 1850 ค่อยทุบลงมา 1700 ต้นๆก็ยังไม่สาย หรือจะลากนจเป็นดาวค้างฟ้า ขาย่อยจะซื้อก็ต้องซื้อของแพง

ให้คอยดูอาการ ถ้าลากพ้น 1750 แล้วทำเป้นหลุดลงมา 1740 ต้นๆ อาจจะมีแรงพรวดเดียวถึง 1800 ก็ได้นะครับ เป้นมุมมองส่วนตัวเท่านั้น ถ้าเป้นจริง อาจได้เห็น 1800 ไม่เกินดึกๆวันศุกร์ครับ :_Rd

ปล. ส่วนตัวคิดว่าปรับฐานย่อย หลัง 1850 หรืออาจจะมี นิวไฮใหม่ครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไม่ได้มาอ่านผมกะโดดช่วง 177x แล้ว (เห็น RSI เข้าเขต overbought + เข้าโซนดอย 2)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ ถ้าไม่ได้มาอ่านผมกะโดดช่วง 177x แล้ว (เห็น RSI เข้าเขต overbought + เข้าโซนดอย 2)

เป็นการคาดเดาเท่านั้นนะครับ ผมลองคิดว่า ถ้าตนเองเป็นขาใหญ่ จะทำอย่างไรตอนนี้ ก็เลยมาเล่าให้ฟังเป็นอีกมุมมองครับ ซึ่งอาจจะไม่ลากแต่ทุบตามกราฟก็ได้ ฉะนั้น เล่นแบบเสี่ยงน้อยๆนะครับ

ก่อเจดีย์ทราย เริ่มมาตั้งแต่ฐาน กำลังได้ส่วนกลาง กำลังเริ่มจะสวยทีเดียว ผมยังไม่ทำลายจนกว่าจะก่อไปใกล้ๆถึงยอดนะครับ :047

ถ้าเราเป็นขาใหญ่อาจจะลากขึ้นไปก่อนให้ขาย่อยตายใจ แล้วค่อยทุบที่หลังให้ติดดอยกันอีกรอบ งั้นกอดที่เหลือรออีกหน่อย ที่ปล่อยถ้าย่อค่อยซื้อกลับ

ขอบคุณในอีกมุมมองนะอากัปตัน วันไหนไม่เห็นกัปตัน คิดถึ๊ง คิดถึง

ถ้าเราเป็นขาใหญ่อาจจะลากขึ้นไปก่อนให้ขาย่อยตายใจ แล้วค่อยทุบที่หลังให้ติดดอยกันอีกรอบ งั้นกอดที่เหลือรออีกหน่อย ที่ปล่อยถ้าย่อค่อยซื้อกลับ

ขอบคุณในอีกมุมมองนะอากัปตัน วันไหนไม่เห็นกัปตัน คิดถึ๊ง คิดถึง

เผื่อใจระวังมัน ทุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยนะครับ(แต่ทุบคงไม่เยอะครับ)

ผมว่าหลังเที่ยงคืน คืนนี้น่าจะมีอะไรสักอย่าง อย่างช้าน่าจะพรุ่งนี้นะครับ เพราะจะชิงตัดหน้า ต้องชิงก่อนวันสุดท้ายทำการของสัปดาห์

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สถานะการณ์มันดูคล้ายๆกันนะครับ 1750 ยืนไม่อยู่ กราฟบอกลง ขาย่อเอเชียค่อยๆปล่อยของ(กราฟค่อยๆไหลลง) ถ้าจะทำให้เหมือนตอนธันวาฯจริงๆ ก็ต้องทุบๆๆ 1700 ต้นๆใช่ไหมครับ

แล้วถ้า สถานะการณ์เหมือนกัน แล้วเราคิดต่างไปละครับ ต้องเดาใจขาใหญ่ว่า จะเอาอย่างไร :_09

รบกวนคุณ เด็กขายของ ด้วยครับ ว่าวันนี้น้า เบนฯจะมาพูดกี่โมง พูดเรืท่องอะไร(เนื่องในโอกาสอะไร) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

รบกวนคุณ เด็กขายของ ด้วยครับ ว่าวันนี้น้า เบนฯจะมาพูดกี่โมง พูดเรืท่องอะไร(เนื่องในโอกาสอะไร) ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

4 ทุ่ม ครับ น่า จะออกมาพูดให้ดอลล่าแข็ง โป๊ค อิอิ เดา นะ ตามหัวกระทู้

ถูกแก้ไข โดย arthas

เป็นอะไรที่ตื่นเต๊ลลลล ลุ้นระทึกจริงครับ ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่น่าจะมี QE3 นะครับ (แต่มีก็ดีนะครับ :uu )

น้องดาวก็กำลังไปได้สวย น้องทองก็ยังเหลือพื้นที่ให้เล่นอยู่

น้องออยก็ยังไม่ทดสอบ MA 200 และยังไม่เข้าเขต oversold

ผมว่าถ้าไม่ลากล่อเม่าแบบคุณดอนฮวนว่า ก็น่าจะ let profit 2 ตัวบนต่ออีกหน่อยค่อยทุบนะ

• วันนี้เวลาประมาณ 22.00น. นายเบน เบอร์นาเก ประธานเฟดจะมีการ testimony ก่อนที่จะมีการประชุมของคณะกรรมการงบประมาณในเรื่องมุมมองของเศรษฐกิจ และดูเหมือนว่านายเบอร์นาเก จะถูกถามถึงการฟื้นฟูเศรษฐกิจของสหรัฐ ซึ่งเป็นกุญแจสำคัญที่ท้าทายในการเผชิญหน้ากับนโยบายการเงินของสหรัฐอเมริกา โดยที่ผลกระทบทางเศรษฐกิจจากวิกฤตยุโรปและการต่อสู้ทางการเมือง รวมไปถึงการที่เฟดดำเนินนโยบายทางการเงินล่าสุดด้วย
  • นายเบอร์นาเกจะออก testimony ในค่ำคืนวันนี้ ก่อนที่จะมีการประชุมของคณะกรรมาธิการ Senate Banking และ House Financial Services เกี่ยวกับรายงานนโยบายทางการเงินที่มีสองครั้ง/ปีของเฟด

ที่มา: Market News International – Fed’s Bernake to testify Feb 2 before House Budget Committee, 26 Jan 2012, 1.51pm

• โดยปกติแล้ว Testimony จะมีอยู่ 2 ส่วน ส่วนแรกคือนายเบอร์นาเก จะอ่านแถลงการณ์ที่เตรียมไว้ จากนั้นคณะกรรมาธิการจะถามคำถาม และมีการตอบไปด้วยกัน ซึ่งคำถามที่จะถามจะไม่ทราบก่อนล่วงหน้าและไม่สามารถทำสคริปต์ไว้ล่วงหน้าที่อาจทำให้ตลาดเกิดความไม่แน่นอน

ที่มา: Forex Factory

INITIAL JOBLESS CLAIMS

Actual:  13:30 GMTCons.: 375KPrevious:  377K

The Initial Jobless Claims released by the US Department of Labor is a measure of the number of people filing first-time claims for state unemployment insurance. In other words, it provides a measure of strength in the labor market. A larger than expected number indicates weakness in this market which influences the strength and direction of the US economy. Generally speaking, a decreasing number should be taken as positive or bullish for the USD.

5 Scenarios

1. Within expectations: 363K to 383K: In such a case, EUR/USD is likely to rise within range, with a small chance of breaking higher.

2. Above expectations: 352K to 362K: An unexpected lower reading can send the pair below one support level.

3. Well above expectations: Below 352K: Two or more support lines could be broken on such an outcome.

4. Below expectations:384K to 394K: A poor reading could push EUR/USD higher, and one resistance line could be broken.

5. Well below expectations: Above 394K. A sharp increase in the reading will hurt the dollar, and the pair could break two or more resistance levels.

FED'S BERNANKE TESTIFIES

The Fed Governor Ben Shalom Bernanke gives a press conference as to how the Fed observes the current U.S. economy and the value of USD. His comments may influence the volatility of USD and determine a short-term positive or negative trend. His hawkish view is considered as positive, or bullish for the USD, whereas his dovish view is considered as negative, or bearish for the Dollar.

Swiss trade surplus 2.0 mln in December

Thu, Feb 02 2012, 07:06 GMT | Forex Live

By: Gerry Davies

Down from revised 2.945 mln in November. Worse than median forecast of 2.5 mln.

สวิสฯเกินดุลการค้าลดลงในเดือนธันวาคม อยู่ที่ 2.0 mln จากเดือน 11 อยู่ที่ 2.945 mln และต่ำกว่าคาดการณ์