ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ครับ กอดคอไป(สบาย / ตาย) ด้วยกัน :17 ยังไงก็มีเพื่อนเยอะครับวันนี้ หวังวานวันศุกร์คงได้ เฮ ไม่ใช่ โฮ :uu

คืนนี้"กรีซ"จะทำให้พวกเราได้"กรี๊ด"กันในวันพรุ่งนี้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียเด็กขายของค่ะ มีเรื่องรบกวนสอบถาม

นอกเรื่องน้องทองนะค่ะ อยากถามว่า ลงทุนซื้อคอนโดให้เช่าดีม่ะค่ะเฮีย

สวัสดีครับ คุณ หัดเล่น GF

ผลตอบแทน 8-10% แต่อยู่ที่ดวงของคุณด้วยนะ เอ๊ะ ! ทำไมถึงอยู่ที่ดวง ? คือว่า ได้คนมาเช่าดี ก็ดีไปหมด เก็บค่าเช่าได้ตรงเวลา ไม่ทำให้สภาพห้องเสียหาย ไม่สร้างปัญหาตามมาทีหลัง เดี๋ยวนี้ สมัยนี้ ตอนคุณทำสัญญาเช่า แล้วทำแบบผิวเผินไม่รอบคอบ คิดว่า เชื่อใจได้ เกิดปัญหา เขาค้างค่าเช่า คุณฯ โมโห ไปล็อคประตูห้องไม่ยอมให้เขาใช้ห้อง ถีงโรงพักถึงศาลเลยนะครับ ข้อหา บุกรุกทรัพย์สิน และที่สำคัญ อยู่ที่ทำเลด้วย ซึ่งตอนนี้ ก็ต้องทำเลรถไฟฟ้าฯ รัชดาภิเษก หรือ ข้ามฝั่งธนฯ บริเวณถนนตากสิน ก็ห้องละ 2 ล้านกว่าๆ 34-40 ตารางเมตร

เรื่องคอนโดฯ สมัยหนึ่งนักลงทุนชอบมาก ผ่อนดาวน์ แล้วเอาค่าเช่ามาจ่ายรายงวด สักวันหนึ่งห้องนั้นก็เป็นกรรมสิทธิ์ของเรา แล้วก็ปล่อยขาย นั้นคือกำไรเต็มๆ

ดังนั้น สมัยนี้ ยุคนี้ เขา Takeover ยึดตึกเลยครับ ไม่ใช่ตึกคอนโดฯ แต่เป็นตึกหอพักฯ ที่มีคนเช่าแล้ว แต่เจ้าของเบื่อที่จะทำ อยากได้เงินก้อน อย่าบอกว่า ไม่เห็นมีคนขาย มีครับ พยายามค้นหาดู ในกรุงเทพชานเมือง แถวๆ มหาวิทยาลัย ก็มี ตอนน้ำท่วม เด็กขายของไปบางแสน ตรงข้าม มหาวิทยาลัยบูรพา ยังมีให้ยึดตึกหอพักฯ แล้วกรณีของหอพัก เขาจะมีสัญญาเช่าฯ แบบที่ ผู้ให้เช่า ได้เปรียบสุดๆ คนมาเช่า ไม่สามารถทำอะไรได้เลย ต้องเคารพสิทธิ์

จะว่าไปก็ถือว่า เด็กขายของกล่าวแบบ ไม่ได้สนใจว่ามีเงินทุนขนาดไหน แต่ถ้ามี ยึดตึก และ จ้างคนไม่กี่คนมาจัดการ ดีกว่า ซื้อคอนโดฯ มาให้คนเช่า แบบโฉนดลอยฟ้า หุหุหุ

คืนนี้"กรีซ"จะทำให้พวกเราได้"กรี๊ด"กันในวันพรุ่งนี้ครับ

กะรอราคาเดียวกับเฮีย หรือเปลี่ยนใจรอคืนนี้ดีกว่า

เต้าหู้ใช้วิธีโทรแจ้งร้านทองก่อน และเดินไปที่ตู้ ATM โอนเข้าบัญชีร้านทอง และเดินไปอีก 2 ก้าว ส่งสลิปให้ดู และรับทองเลย อันตรายไหมคะ คุณเด็กขายของ ร้านนี้ติดต่อกันมานานหลายปีแล้ว

ไม่อันตรายหรอกครับ ดีเสียอีก ไม่ต้องมานั่งนับเงิน ร้านทองแม่ฯ ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ก็มีใช้แบบนี้ ให้สมุดธนาคารฯ เอ้า เฮียเอาเงินไปโอนเข้าเลยตอนเฮียไปถอนฯ ตัวเด็กขายของนี่สิ อันตรายมากกว่า เพราะหลังวันสัมมนาฯ ไทยโกลด์ มีการชี้เป้า. ดีนะ ที่หาทางออก เลี่ยงมาได้ 555555555 สงสัย เดินเยาวราช ต้องมองซ้ายมองขวา ชำเลืองหลัง กลัวคนเดินตาม อิอิ

กะรอราคาเดียวกับเฮีย หรือเปลี่ยนใจรอคืนนี้ดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=ZuBUn6NWHh8

ช่วงบ่ายแก่ๆ อังกฤษ มีการออกตัวเลขรายงานเยอะมาก ซึ่งตัวเลขเหล่านี้ เดาว่า ธนาคารกลางอังกฤษ ทราบข้อมูลล่วงหน้าบางส่วน ดังนั้น ประเด็นหลักๆ ที่ต้องเฝ้ารอ คือการทำมาหากิน QE ของอังกฤษ หรือเปล่า และ การปรับลดดอกเบี้ยของอังกฤษ หรือเปล่า ( ถ้ามีคนบางคนกล่าวว่า ราคาทองขึ้น เพราะสหรัฐฯ ออก QE และ ดอกเบี้ยต่ำ ) ณ. ดินแดนอังกฤษที่จะเกิด ก็คงใกล้เคียงกัน. เฮียครับ แล้วกี่โมงครับ ? รู้นะว่า อยากรู้

หุหุ Bank of England (BoE) announces Monetary Policy Decision at 1200 GMT + 7 ชั่วโมง = 19.00 น.

เป็นของอังกฤษบ่ายนี้

GOODS TRADE BALANCE

Actual:  09:30 GMTCons.: £-8.600Previous:  £-8.644B

TRADE BALANCE; NON-EU

Actual:  09:30 GMTCons.: £-4.950Previous:  £-5.021B

INDUSTRIAL PRODUCTION (MOM)

Actual:  09:30 GMTCons.: 0.2%Previous:  -0.6%

MANUFACTURING PRODUCTION (MOM)

Actual:  09:30 GMTCons.: 0.2%Previous:  -0.2%

BOE INTEREST RATE DECISION

Actual:  12:00 GMTCons.: 0.5%Previous:  0.5%

BOE ASSET PURCHASE FACILITY

Actual:  12:00 GMTCons.: £325BPrevious:  £275B

และนี่ของ ยูโรโซน

ECB INTEREST RATE DECISION

Actual:  12:45 GMTCons.: 1%Previous:  1%

ECB Interest Rate Decision is announced by the European Central Bank. Usually if the ECB is hawkish about the inflationary outlook of the economy and rises the interest rates it is positive, or bullish, for the EUR. Likewise, if the ECB has a dovish view on the European economy and keeps the ongoing interest rate, or cuts the interest rate it is seen as negative, or bearish.

ECB PRESIDENT DRAGHI'S SPEECH. 13.30GMT

พอตกดึก สหรัฐอเมริกา

INITIAL JOBLESS CLAIMS

Actual:  13:30 GMTCons.: 371KPrevious:  367K

The Initial Jobless Claims released by the US Department of Labor is a measure of the number of people filing first-time claims for state unemployment insurance. In other words, it provides a measure of strength in the labor market. A larger than expected number indicates weakness in this market which influences the strength and direction of the US economy. Generally speaking, a decreasing number should be taken as positive or bullish for the USD.

WHOLESALE INVENTORIES

Actual:  15:00 GMTCons.: 0.4%Previous:  0.1%

จะว่าไปแล้ว วันนี้ ข่าวสารจัดเต็มจริงๆ ประดังกันเข้ามาวันนี้ " เหตุวิตกหนี้กรีซ " 5555555 เฮ้ย ! ช่วงนี้ เมาแดด เอาใหม่เข้ามา เงินเฟ้อจีนก็เพิ่มขึ้น / ความเชื่อมั่นญี่ปุ่นก็เพิ่มขึ้น แล้วเดี๋ยวเพลงก็บรรเลงไปตามลำดับ ประเทศ แล้วก็คงจบประเด็นข่าวที่ ข้อตกลงของกรีซ สุดท้าย ท้ายสุด อะไรมันจะเกิด ก็ต้องเกิดล่ะ !!!!! เดาผิดคาดผิด อย่าด่าเด็กขายของนะ เพราะผมเดา

เรียนถามคุณเด็กขายของ เดาว่าจะเหินฟ้า หรือดิ่งพสุธา จะได้เตรียมตัวเตรียมใจทัน

ไม่อันตรายหรอกครับ ดีเสียอีก ไม่ต้องมานั่งนับเงิน ร้านทองแม่ฯ ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ก็มีใช้แบบนี้ ให้สมุดธนาคารฯ เอ้า เฮียเอาเงินไปโอนเข้าเลยตอนเฮียไปถอนฯ ตัวเด็กขายของนี่สิ อันตรายมากกว่า เพราะหลังวันสัมมนาฯ ไทยโกลด์ มีการชี้เป้า. ดีนะ ที่หาทางออก เลี่ยงมาได้ 555555555 สงสัย เดินเยาวราช ต้องมองซ้ายมองขวา ชำเลืองหลัง กลัวคนเดินตาม อิอิ

ไม่ต้องกลัวคนตามไป :gvme หลอกครับ อิอิ

แต่มีการชี้เป้าแล้วว่า คล้ายๆแบบไหน(ในรูป) ทีนี้ละ ที่เคยกล่าวไว้ทั้ง... มันยังไม่รู้ตัว หมูกรอบจนนิ่ม ไข่เค็มแทนไข่เยี่ยวม้า และอีกมากมาย ทั้ง จ. และ ฮ. คงถามตรงตัวว่า หมายฟามว่าไง :uu

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

น้องทองผมลังเลว่าจะเทคกำไรศุกร์นี้แล้วครับ มุมมองคุณเด็กขายของว่ายังไปต่อได้หรือเปล่าครับ