ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

บ่าละ 3 ดาว 2 ข้างรวมเป็น 6 คูณด้วย 200 = 1,200 ดวง เจ้ฯ ฝากถามเขาหน่อยว่า ชอบทำคดีแพ่ง หรือ คดีอาญา

555 จะจับดาวครบดวงรายคนเชียวเหรอคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:_cd :_cd :_cd

เข้าเรื่องจริงบ้าง คุณ arthas วันนี้ ตอนก่อนเที่ยง ธนาคารกลางออสซี่ลดดอกเบี้ย 0.50% เด็กขายของลุ้นจังหวะพรุ่งนี้ ในตลาดออสซี่ เพราะเมื่อดอกเบี้ยนโยบายลดลงเหล่านักลงทุนฝั่งนั้นจะละทิ้งดอลล์ออสซี่ เนื่องจาก อ่อนค่าลง และ ดอกฯต่ำ พวกเขาน่าจะมุ่งหาสินทรัพย์ที่สามารถสร้างผลตอบแทนให้กับเงินของเขา และออสเตรเลียก็เป็นประเทศหนึ่งที่ชอบทองคำ ซึ่งน่าจะส่งผลเชิงบวกต่อราคาทอง ได้ เดามั่วๆ แบบให้กำลังใจ ไม่ให้โดนทุเรียนครับ

ดูท่าเจ้คงอยากพลาดจับกระบี่มากกว่า มันกว่าเยอะ

เช้าแกตื่นมาอ่าน คง กรี๊ดดดดดด ชอบจัง ใช่เลย (ไม่อยู่แล้วจัดหนักได้ อิอิ)

เข้าเรื่องจริงบ้าง คุณ arthas วันนี้ ตอนก่อนเที่ยง ธนาคารกลางออสซี่ลดดอกเบี้ย 0.50% เด็กขายของลุ้นจังหวะพรุ่งนี้ ในตลาดออสซี่ เพราะเมื่อดอกเบี้ยนโยบายลดลงเหล่านักลงทุนฝั่งนั้นจะละทิ้งดอลล์ออสซี่ เนื่องจาก อ่อนค่าลง และ ดอกฯต่ำ พวกเขาน่าจะมุ่งหาสินทรัพย์ที่สามารถสร้างผลตอบแทนให้กับเงินของเขา และออสเตรเลียก็เป็นประเทศหนึ่งที่ชอบทองคำ ซึ่งน่าจะส่งผลเชิงบวกต่อราคาทอง ได้ เดามั่วๆ แบบให้กำลังใจ ไม่ให้โดนทุเรียนครับ

ภาวนาอย่างเดียวให้อยู่ถึงตลาดบ้านเราเปิด

By Sara Sjolin, MarketWatch

LONDON (MarketWatch)—European stocks moved higher in holiday-type trading on Tuesday, after data showed a surprise improvement in U.S. manufacturing activity, while banks rose after well-received earnings from Lloyds Banking Group PLC.

Most bourses were closed for May Day.

The Stoxx Europe 600 index XX:SXXP +0.42%  rose 0.4% to 258.37, after trading with no clear direction for most of the day.

The U.K.’s FTSE 100 UK:UKX +1.30%  added 1.3% to 5,812.23, with London one of the few European markets open for trade.

ตลาดหุ้นฝั่งยุโรปขานรับตัวเลข ISM ที่ดี ทำให้ตลาดอยู่ในแดนบวก

พี่ใหญ่ ไป เมือง ทองไหม 17 18 19 20 อะ แต่ดูตามกราฟแล้ว มันมีนิวไฮ ทุก วันเลย นะครับ เลยไม่ค่อย เป็นเดือด เป็นร้อน

555 จะจับดาวครบดวงรายคนเชียวเหรอคะ

สวัสดียามเช้าจ๊า แหมเราไปเอาใหญ่ เชียวนะ แต่พูดถึง จับกระบี่ก็ดี แค่ 200 จัยดาวตั้ง 600

แต่ไหง จะสู้จับฟุทลองของที่รัก และ เต้าหู้ของป๋าละ จับก็ได้ แหลกก็ได้ แถม มีมาให้จับทุกวัน หิ หิ หิ :32

ป,ล, ป๋าปล่อยออกบ้างยัง

ถูกแก้ไข โดย เกี้ยมอี๋

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

แหมเรานินๆ ตามกันใหญ่ ดูคุณเกี้ยมอี๋สิ ท่าจะนอนไม่หลับ คงมัวแน่นอนนึกว่า เอ จับไรดีน้อ

แล้วก็ได้คำตอยเอาเช้ามืด เลยต้องรีบมาโพสต์ว่ายังไงชั้นก็เลือกเธอนะที่รักกับป๊ะป๋า 555

วันนี้ครบรอบแต่งงานค่ะ ไม่มากหรอก 20 ปีเอง ก็คนมันสวยแฟนเลยต้องรีบขอ อิอิ

ปล รีบเข้ามาก่อนเพราะเดี๋ยวต้องไปส่งลูกชาย

ถูกแก้ไข โดย Pasaya

สวัสดีตอนเช้าตรูค่ะ ไม่เม้นท์พักนึง เข้ามาอ่านย้อนหลัง ขำมากมาย เจ๊อี้ค่ะ กัปตัน หลังๆป๋าเริ่มออกแนวสนุก น่ารักดีค่ะ นอกจากความรู้ท่วมแล้วยังคลายเครียดด้วย

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

แหมเรานินๆ ตามกันใหญ่ ดูคุณเกี้ยมอี๋สิ ท่าจะนอนไม่หลับ คงมัวแน่นอนนึกว่า เอ จับไรดีน้อ

แล้วก็ได้คำตอยเอาเช้ามืด เลยต้องรีบมาโพสต์ว่ายังไงชั้นก็เลือกเธอนะที่รักกับป๊ะป๋า 555

วันนี้ครบรอบแต่งงานค่ะ ไม่มากหรอก 20 ปีเอง ก็คนมันสวยแฟนเลยต้องรีบขอ อิอิ

ปล รีบเข้ามาก่อนเพราะเดี๋ยวต้องไปส่งลูกชาย

อายุน้อยกว่า แต่ ชม.บินสูงกว่า นับถือ เจ้ 15 ปีเอง

ลูกเปิดเทอมแล้วเหรอ เรียนชั้นไหนคะ่ ที่ไหน ของเจ้ ขึ้น ป3 อัสสัมชันธน

อายุน้อยกว่า แต่ ชม.บินสูงกว่า นับถือ เจ้ 15 ปีเอง

ลูกเปิดเทอมแล้วเหรอ เรียนชั้นไหนคะ่ ที่ไหน ของเจ้ ขึ้น ป3 อัสสัมชันธน

สวัสดีครับ เจ้ฯ ลูกเรียน อสธ.หรือครับ งั้นเด็กขายของถามว่า บราเดอร์หลุยส์ ดำรงตำแหน่งอะไรที่นั้นครับ อยากทราบ เพราะบราเดอร์หลุยส์ เคยเป็นอธิการสมัยที่เด็กขายของเรียน ป. 1 ท่านฯ เป็นอธิการฯ มาหลายแห่ง แล้วได้ยินจากเพื่อนว่า ล่าสุด ท่านฯ อยู่ที่นี่

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

พี่ใหญ่ ไป เมือง ทองไหม 17 18 19 20 อะ แต่ดูตามกราฟแล้ว มันมีนิวไฮ ทุก วันเลย นะครับ เลยไม่ค่อย เป็นเดือด เป็นร้อน

สถานที่จัดงาน คนละฝั่งกับบ้านที่อาศัยเลย คงคิดดูก่อนครับ ยังไม่ทราบ