ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เขาอาจจะเรียกว่า เป็นผู้ชายที่ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า อยากทำในสิ่งที่ิอยากทำ ในขีวิตที่ยังเป็นโสด อิสระ บางครั้ง อยากจะไปที่ใด ก็แค่แพ็คกระเป๋า เดินทางทันที ไปได้ทุกที่ แล้วคุณ Jumbo A เชื่อไหมว่า ? มีครอบครัวเมื่อใด จะเกรงใจเมีย เป็นคนใช้ให้กับลูกๆๆ สิ่งอโคจร จะเลิกหมด เพราะเห็นมาเยอะ ทำเองก็มาก

:aa :gd :gd :gd :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูเผื่อด้วยแล้วกันเจ้

ที่ Central World คนใช้ฝาเยอะมาก ทั้งเด็ก วัยรุ่น และผู้อาวุโส บางคนถือดื่มขณะเข้าแถวจองตั๋วฯ จัดเลนพิเศษ เขียนป้ายไว้เลย ..... เขิญต่อแถวที่นี่ พรุ่งนี้ คิดว่าจะไปใข้บริการอีก ดู Piranya 3D เพิ่มเงิน 80 บาท กับ อันธพาล ฟรีเพราะฝา

มันก็อยู่ที่ สถานการณในตลาดโภคภัณฑ์ขณะนั้นด้วยแหล่ะ ว่ามีแนวโน้มดูยากง่ายแบบไหน ขึ้น หรือ ลง แล้วก็อยู่ที่ความชำนาญของนักลงทุน ว่า เก่งข้อมูลทางไหน อย่าคิดเป็นอื่น เพราะเขาแค่อยากบริการแบบครบวงจร ถ้า Gold Future จะแย่ จะมีผลกระทบ ก็เกิดจาก Broker ต่างๆ หาสินค้าบริการใหม่ ออกมานำเสนอมากกว่า อาทิเข่น คิดกันแค่ส่วนต่างซื้้อขายกำไรขาดทุน เป็นต้น

..อยู่ที่ความชำนาญของนักลงทุน ว่าเก่งข้อมูลทางใหน..อันนี้น้องเห็นด้วยที่สุด

แต่ในมุมมองของน้องว่า ในเมื่อทางเลือกมีเพิ่มขึ้น คิดว่าไม่มากก็น้อยที่ลูกค้า gf จะหันไปดูตัวอื่นด้วย

ที่มีแนวทางคล้ายๆ กัน (เป็นต้นว่า tfex ..จะได้มีแนวร่วมอุดมการณ์บ้างค่ะ..หุ หุ)

ขอขอบคุณพี่เด็กขายของ...

เขาอาจจะเรียกว่า เป็นผู้ชายที่ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า อยากทำในสิ่งที่ิอยากทำ ในขีวิตที่ยังเป็นโสด อิสระ บางครั้ง อยากจะไปที่ใด ก็แค่แพ็คกระเป๋า เดินทางทันที ไปได้ทุกที่ แล้วคุณ Jumbo A เชื่อไหมว่า ? มีครอบครัวเมื่อใด จะเกรงใจเมีย เป็นคนใช้ให้กับลูกๆๆ สิ่งอโคจร จะเลิกหมด เพราะเห็นมาเยอะ ทำเองก็มาก

ก้วนเด็กขายของ สมัยหนึ่ง ลุยกันชนิด ศุกร์เสาร์ กลับบ้านช่วงพระออกบินฑบาตร สุมหัวแต่ The Palace หรือไม่ ก็ ฟรามิงโก ต่อมาก็ Brown Sugar หลังสวน หรือก็ นาซ่า สเปซี่โดม รามคำแหง มายุคปัจจุบัน เกลียมัว กันไปหมด แต่เขาห้ามเรียก ให้ใข้คำว่า เกรงใจ สักวันหนึ่งจะเข้าใจว่าทำไม ใข้ชีวิตวัยโสดให้เต็มที่ ดีกว่า ไม่เคย แต่พอแต่งงานมีครอบครัว กิเลสผ่านมาให้วิ่งเข้าหา เสียคนมาก็มาก

The Palaceวันปิดสุดท้ายผมยังไปเทียวเลยครับ

:gd :gd :gd :32 :17

นี่ล่ะครับคือสิ่งที่ผมกลัว.......ยิ่งถ้าได้เมียโหดๆเศร้าแน่ :_cd :033

:gd :gd :gd :32 :17

กลัวแล้วครับ

ที่ Central World คนใช้ฝาเยอะมาก ทั้งเด็ก วัยรุ่น และผู้อาวุโส บางคนถือดื่มขณะเข้าแถวจองตั๋วฯ จัดเลนพิเศษ เขียนป้ายไว้เลย ..... เขิญต่อแถวที่นี่ พรุ่งนี้ คิดว่าจะไปใข้บริการอีก ดู Piranya 3D เพิ่มเงิน 80 บาท กับ อันธพาล ฟรีเพราะฝา

จัดเต็มเลยนะเฮียของฟรี อิอิ

..อยู่ที่ความชำนาญของนักลงทุน ว่าเก่งข้อมูลทางใหน..อันนี้น้องเห็นด้วยที่สุด

แต่ในมุมมองของน้องว่า ในเมื่อทางเลือกมีเพิ่มขึ้น คิดว่าไม่มากก็น้อยที่ลูกค้า gf จะหันไปดูตัวอื่นด้วย

ที่มีแนวทางคล้ายๆ กัน (เป็นต้นว่า tfex ..จะได้มีแนวร่วมอุดมการณ์บ้างค่ะ..หุ หุ)

ขอขอบคุณพี่เด็กขายของ...

น้องจ๋า

Tflex คือ ตลาดเก็งกำไรล้วนๆ ต่อจากนักเก็งกำไรในตลาดอีกทอดหนึ่ง ในบางประเทศที่มีขาใหญ่ คอยชี้นำทิศทางตลาด เสมือนว่า ไม่เป็นไปตามกลไกตลาดฯ ก็ถือว่า มีความเสี่ยงที่สูงมากกว่า เล่นตลาดทองคำ ที่เป็นสากลกว่า นักลงทุนที่เข้ามา tflex จะเข้ามาในฐานะของนักเก็งกำไร โดยคาดการณ์ว่า ราคาควรจะไปในทิศทางใด เช่น หากคาดว่าราคาจะขึ้น ก็ให้เปิดสถานะ Long Position ก่อน เมื่อราคาขึ้นจริง ก็ปิดสถานะ โดย Short Position และรับกำไรที่ได้จากส่วนต่างของราคา หรือถ้าคาดว่าราคาจะลง ก็ให้เปิดสถานะ Short Position ก่อน เป็นต้น ไม่ต้องห่วงว่ส จะไม่มีคนเข้าไปเล่นเพิ่มในตลาดฯTflex เพราะจะมีแต่เด็กรุ่นใหม่ จบใหม่ ไฟแรง วิ่งเข้าสู่ตลาดนี้อย่างมาก จากการเล่าขานบอกต่อ ถึงรายได้ที่ได้รับ

สำหรับพวกเหล่า ส.ว. ( สูงวัย )เขาก็ยังคงนิยมชมชอบ ซื้อขายทองคำแท่ง เขาได้รับหลายอย่างในชีวิต ได้ลุ้น ได้เพื่อนคุย ได้ติดตามข่าวสาร ได้ฟื้นสมองเรื่องคณิตศาสตร์ แล้วทองก็คือสินทรัพย์ที่ปลอดภัยในความคิดของเขา เพราะผ่านวิกฤติต้มยำกุ้งมาแล้วว่า เกิดอะไรขึ้นบ้างเวลานั้น

นี่ล่ะครับคือสิ่งที่ผมกลัว.......ยิ่งถ้าได้เมียโหดๆเศร้าแน่ :_cd :033

น้องจะบอกให้นะคุณพี่

ผู้ชายที่ประสบความสำเร็จคือ...

คนที่หาเงินได้มากกว่าที่ภรรยาใช้...

และผู้หญิงที่ประสบความสำเร็จคือ...

คนที่หาสามีแบบนี้ได้...

ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม ทองคำในสัปดาห์หน้า คงย่อตัวก่อนครับ แนวรับหลักคือ 1600 เชื่อว่าคงหลุด และลงไปได้ถึง 1550 จากนั้นจะเด้งกลับโดยเร็ว แล้วอาจไปปิดสัปดาห์เกิน 1700 เพราะข่าวสารพาไปและลากไปครับ ความจริงเป์นอย่างไรมาดูกันนะครับ ระวังจะมีการสับขาหลอกด้วยนะครับ หรือการลากไปเชือดครับ

น้องจะบอกให้นะคุณพี่

ผู้ชายที่ประสบความสำเร็จคือ...

คนที่หาเงินได้มากกว่าที่ภรรยาใช้...

และผู้หญิงที่ประสบความสำเร็จคือ...

คนที่หาสามีแบบนี้ได้...

555555....แล้วจับผมใส่กรงไว้ด้วยฮะเปล่า

กลัวแล้วครับ

ไม่ได้กลัว แค่เกรงใจ จริงๆนะ

เคล็ดลับเรื่องนี้ เท่าที่เห็น วิธีแก้ คือ มีเมียเด็ก เพราะถ้าเพื่อนๆ ถาม มันจะมีื เหตุและผล ดีกว่า มีเมียที่อายุมากกว่า

ปล. ข้อคิดเห็นนี้ ใข้เฉพาะ ผู้ชายที่อายุขึ้นเลข 4 ครับ

มอบเพลงนี้คืนสู่ใจน้อง น้ำใส ซากุระเกาหลี ครับผม

โห..พี่กัปตัน ขอบคุณค่ะ

ย้อนไปอ่านที่พี่บรรยายความมา ทัวร์ที่หนึ่ง ทัวร์ที่สอง ของพี่

น้องบอกได้เลยว่าเป็นคนแบบใหน?