ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ใช่ค่ะหลากหลายความคิด ย่อมเกิดไอเดียใหม่ๆ ที่เป็นประโยชน์ถ้ารู้จักนำมาประยุกต์ใช้กับตัวเองให้ถูกทาง

เช่นเดียวกับการเล่นทอง ความคิดแรกคือที่ตัดสินใจตั้งราคา (ปกติจะพิจารณาการตั้งราคาตามเวลาที่ระบบอนุญาตอยู่แล้ว)

ซึ่งเท่ากับได้มีการปรับตามสถานการณ์ที่เกิดขึ้น ณ ช่วงเวลา แต่ที่พลาดมันคือความโลภที่เกิดขึ้น ณ จุดนั้นๆ เพราะตัวเองจริงๆ :17

ก็เพราะความโลภ ทำให้ตัวเองติดดอยหลายครั้ง บางครั้งซื้อแล้วกำไรไม่ขายจะเอาอีกหน่อย รออีกหน่อย สุดท้ายก้ออยุ่บนดอย ต่อไปจะขอกำไรแบบพอเพียง ถูกแก้ไข โดย bigbag

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอย่อกว่านี้ครับ วันนี้วันศุกร์ เอาแน่นอนไม่ค่อยได้ แต่อย่างไรก็ตาม สายตาสั้นครับ ขออ่านข่าวสารเช้านี้ื ดูว่ามีอะไรจะออกมาบ้าง แล้วค่อยนั่งเกร็งครับ 5555 เฮ้ย นั่งเก็งครับ

คุณ DKK มองว่าย่อประมาณกี่โมงคะ

แบงก์โทรมาแจ้งแล้วอนุมัติดอกเบี้ยเงินกู้บ้าน 3% 5ปี ประหยัดดอกเบี้ยไป (ของเดิม MLR-1 = 6.25) เกินครึ่ง :La :La :La

ถูกแก้ไข โดย luk

สวัสดีครับ คุณน้องน้ำหวานที่่น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(ทำเสียงสดชื่นป สบายดีไหมจ๊ะ :32

ชอบครับ จะได้เห็นหลากหลายมุมมองดีครับ เผื่อแผ่แบ่งปัน จะได้สร้างภูมิคุ้มกันเพิ่มขึ้น

มุ่งมองที่หลากหลายมักนำมาซึงความรู้และแนวคิดใหม่ๆ ส่วนการแบ่งปันคือบุญกุศลที่หาอะไรมาเปรียบไม่ได้ หรือที่เรียกว่า "การให้" ส่วนการสร้างภูมิคุ้มกันก็มักจะเกิดจากการศึกษาหาความความรู้และฝึกฝนอยู่เป็นประจำ ทั้งหมดนี้นำมาซึ่ง ความเจริญ ของผู้นั้นครับ ขอบคุณ

สวัสดีครับ คุณน้องน้ำหวานที่่น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(ทำเสียงสดชื่นป สบายดีไหมจ๊ะ :32

สวัสดีคร้าคุณพี่ คุณป๋า พี่ซ้อ พี่เจ๊ พี่ลัก พี่โบ้เอ พี่พลอย และทุกคนนะคะ

คุณพี่ขาาา น้องดีขึ้นแต่ยังไม่หายขาดค่ะ กินยาต่อเนื่องมาอาทิตย์ที่สามแล้ว เด๋วต้องมีไปทำกายภาพกะหมอหูค่ะ คุณพี่สบายดีใช่ไหมค่ะ

ทานลำไยเผื่อน้องด้วย ตอนนี้ราคามาเท่ากับดอยน้องแล้ว น้องจะได้ขายดอยบ้างอะไรบ้างแล้ว คิดถึงพี่ๆทุกคนนะคะ จะเข้ามาคุยด้วยให้มากที่สุดนะคะ^^

แบงก์โทรมาแจ้งแล้วอนุมัติดอกเบี้ยเงินกู้บ้าน 3% 5ปี ประหยัดดอกเบี้ยไป (ของเดิม MLR-1 = 6.25) เกินครึ่ง :La :La :La

คุณ lux ซื้อบ้านใหม่ หรือกู้เพิ่ม แบงค์ไหน รบกวนค่ะ

คุณ DKK มองว่าย่อประมาณกี่โมงคะ

Ho Ho Ho ถามตรงๆๆ แบบนี้เลยเหรอ ตามมาตราฐานที่ผ่านมา บ่าย 3 โมง และ 2 ทุ่ม เพราะเป็นช่วงเปิดตลาดยุโรป และ สหรัฐฯ แล้วกันครับ ในวันนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แบงค์ไรจ๊ะ.กำลังจะโอนบ้านพอดี.

แบงค์ไรจ๊ะ.กำลังจะโอนบ้านพอดี.

สงสัยจะเป็น อาคารสงเคราะห์ มั่งครับ และอีกไม่นาน ธนาคารฯ จะเปิดรับเพิ่มเติมนะครับ กำลังขอจาก ครม. อยู่

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

กรุงเทพครับ...ได้เฉพาะบ้านที่โดนน้ำท่วมนะครับ

กรุงเทพครับ...ได้เฉพาะบ้านที่โดนน้ำท่วมนะครับ

แป๋ว ๆๆๆๆ. ตอนนี้เล็งออมสิน. 3.45. 3 ปี. จานั้น mlr - ? จำม่ายล่าย.

คุณ lux ซื้อบ้านใหม่ หรือกู้เพิ่ม แบงค์ไหน รบกวนค่ะ

บ้านเดิมครับ ผ่อนมา2ปีกว่าแล้ว ดอกเบี้ยปัจจุบันโดน MLR-1 = 6.25 แต่มีนโนบายออกมาจากรัฐบาลช่วยเหลือคนที่บ้านโดนน้ำท่วม ในอัตราดอกเบี้ยคงที่ 3% 5 ปี

พอดีบ้านโดนน้ำท่วมด้วย :17 เลยได้อานิสงค์ คุ้มครับดอกหายไปเกินครึ่ง เอายอดที่เหลือมารีไฟแนนซ์ในอัตราดอกเบี้ยใหม่ครับ

ลืมบอกของผมแบงก์กรุงเทพครับ แต่มีทุกแบงก์นะครับ

ถูกแก้ไข โดย luk

สงสัยจะเป็น อาคารสงเคราะห์ มั่งครับ และอีกไม่นาน ธนาคารฯ จะเปิดรับเพิ่มเติมนะครับ กำลังจอจาก ครม. อยู่

อันนี้รู้สึกจะบ้านไม่เกิน. สามล้านอะเฮีย. อัยยาม่ายมีสิทธิ์

สวัสดีคร้าคุณพี่ คุณป๋า พี่ซ้อ พี่เจ๊ พี่ลัก พี่โบ้เอ พี่พลอย และทุกคนนะคะ

คุณพี่ขาาา น้องดีขึ้นแต่ยังไม่หายขาดค่ะ กินยาต่อเนื่องมาอาทิตย์ที่สามแล้ว เด๋วต้องมีไปทำกายภาพกะหมอหูค่ะ คุณพี่สบายดีใช่ไหมค่ะ

ทานลำไยเผื่อน้องด้วย ตอนนี้ราคามาเท่ากับดอยน้องแล้ว น้องจะได้ขายดอยบ้างอะไรบ้างแล้ว คิดถึงพี่ๆทุกคนนะคะ จะเข้ามาคุยด้วยให้มากที่สุดนะคะ^^

สบายดีแต่หายใจไม่ค่อยสะดวก เพราะลมหายใจขาดหายไปครึ่งหนึ่ง รักษาให้หายไวๆนะจ๊ะ เดี๋ยวคำหวานจากพรี่ น้องน้ำหวานจะได้ยินไม่ถนัดชัดเจน ขอให้คุณน้องมีลำไยเช่นกันนะจ๊ะ :32