ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

น่าจะช่วยได้นิดเดียวนะคะ

คาเฟอีนช่วยเผาผลาญ ถ้าผสมถั่วขาวด้วยก็ช่วยไม่ให้มีการย่อยคาร์โบ

จริงๆ ขึ้นอยู่กับปากล้วนๆ ว่ากินอย่างอื่นเยอะป่าว

ใช่ถือคติ ออกตังเองกิน น้อย คนเลี้ยงกินเยอะ ยังไงก็ไม่อ้วน

ทำตัวอดอยากเข้าไว้ สั่งจิตตัวเอง ไม่อร่อย ไม่อร่อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาคุณตั้ง 1605.89/24100 us 82.80

ราคาปุยเมฆลองตั้ง ตอน 10.30 1603 24100 us 82.77

ตอนนี้ 1618 24150 82.80 ราคา 24100 อีกไม่เกิน 1610 ราคานีั้น่าจะมา

อย่างนี้ก็กั๊กชัวร์ แต่จะทำไงได้ล่ะ มันก็กั๊กกันทุกยี่ห้อ ทุกระบบ

ของค่ายอื่นเป็นไหม เพื่อนๆช่วยกันแชร์หน่อยครับ

กัปตันของ MTS เป็นแบบเดียวกันไหม

อันนี้เป็นการตั้งราคาซื้อนะครับ

ราคาที่ตั้งข้างบน คือราคาที่ตั้งตะกี้หยกๆเลยครับ แปลกไหมครับ

คิดดูครับผมต้องการราคาถูกกว่าราคาหน้าออนปัจจุบันแค่ 70 บาท สปอตควรจะต่างจากสปอตปัจจุบันประมาณ 5 SPOT แต่ถ้าเป็นการตั้งราคา SPOT ถอยไปประมาณ 15 SPOT ถึงจะได้ราคานี้ แบบนี้เรียกว่ากั๊กได้ไหมครับ

กั๊กนั่นแหละค่ะ กั๊กแบบไม่อยากให้ตั้งใกล้ราคาปัจจุบันไง ถ้าลืมดูสปอตกะราคาที่ตั้งก็ซวยไป เพราะขาดทุนมากๆๆๆๆๆ

ถ้าคิดจะตั้งใกล้ๆ ราคาปัจจุบัน ให้กดเองดีกว่า

ราคาคุณตั้ง 1605.89/24100 us 82.80

ราคาปุยเมฆลองตั้ง ตอน 10.30 1603 24100 us 82.77

ตอนนี้ 1618 24150 82.80 ราคา 24100 อีกไม่เกิน 1610 ราคานีั้น่าจะมา

อย่างนี้ก็กั๊กชัวร์ แต่จะทำไงได้ล่ะ มันก็กั๊กกันทุกยี่ห้อ ทุกระบบ

ราคาตั้งต้องห่างจากราคาปัจจุบันสัก 15 เหรียญขึ้นไปแหละตอนนี้ถึงจะได้ประโยชน์ จากค่าเงิน ยิ่งช่วงนี้ค่าเงินไม่ค่อยสวิงด้วยแล้ว ตั้งใกล้มีเสียวมาก แล้วแต่สถานการณ์เนอะ

อาจจะเป็นเพราะผมชอบสร้างภาพตอนอยู่กะผู้ใหญ่ 555 :047

ผมก็ว่าอยู่น่าจะเป็นการกั๊กราคา แต่ก่อนก็ไม่ได้สังเกตุจริงจังด้วยซิ แต่มันเริ่มรู้สึกแปลกๆก็วันนี้น้า....... ผมว่า GT เค้าน่าจะมีการปรับเปลี่ยนระบบการตั้งราคาอะไรบางอย่าง :023

ผมเองก็เห็นด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าก่อนที่คุณกัปตันจะแนะนำการตั้งราคา จะเป็นแบบนี้หรือปล่าว เพราะก็ไม่เคยลองตั้งราคาใกล้ๆกันดูด้วย

หรืออาจจะเป็นการกั๊ก(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ของค่ายอื่นเป็นไหม เพื่อนๆช่วยกันแชร์หน่อยครับ

กัปตันของ MTS เป็นแบบเดียวกันไหม

เมื่อวานกัปตันก็บอกว่าการตั้งค่าแปลกๆ ไปเหมือนกัน ไม่รู้ว่าวันนี้เป็นไงยังไม่เห็นบอกมาเลย :034

ราคาซื้อหน้าออน 1620.11/ 24172

ตั้งราคาต่างๆได้ดังนี้

1605.89/24100

1606.56/24110

1607.23/24120

1607.90/24130

1608.57/24140

1609.24/24150

1609.91/24160

1610.58/24170

1617.94/24250

1619.95/24280

ถ้าลองดูส่วนต่างของ spot 0.67 ต่อ 10 บาทไทย นั่นคือ 1 SPOT = ประมาณ 15 บาทไทย ซึ่งถ้าคำนวนส่วนต่างของแต่ละ SPOT นั้นถูก แต่การแมปของ SPOT กับราคาไทยนั้นไม่ตรงกัน คิดดูหน้าออนนะตอนนี้ 1620.11 / 24172 แต่ถ้าตั้งราคา ณ ตอนนี้ซึ่งเป็นอัตราค่าเงินบาทเดียวกัน แต่ได้ 1619.95 / 24280 ผมว่าเป็นข้อผิดพลาดในเรื่องของการแมปของราคามากกว่า

ปล.อาจจะเป็นอย่างที่คุณนุ่นว่าก็เป็นได้

เมื่อเช้าซ้อตั้ง 1601 = 24020

ประธานยูโรกรุ๊ประบุยูโรโซนจะทำงานร่วมกับธนาคารกลางยุโรปเพื่อรักษาระบบสหภาพทางการเงินของยุโรป

นายฌอง-คล็อด จังเกอร์ ประธานยูโรกรุ๊ป เปิดเผยในการให้สัมภาษณ์หนังสือพิมพ์ 2 ฉบับในยุโรป ซึ่งตีพิมพ์เมื่อวานนี้ว่ายูโรโซนได้มาถึงระยะหัวเลี้ยวหัวต่อที่สำคัญ ซึ่งจะเสียเวลาต่อไปไม่ได้อีกแล้ว และบรรดาผู้นำของยูโรโซนจะทำงานร่วมกับธนาคารกลางยุโรป เพื่อร่วมกันรักษาระบบสหภาพทางการเงินของยุโรป ต่อไป 

ข้อมูลข่าวและที่มา

ผู้สื่อข่าว : ถนอม พิพิธยากร / สวท.   Rewriter : ถนอม พิพิธยากร / สวท.

สำนักข่าวแห่งชาติ กรมประชาสัมพันธ์ : http://thainews.prd.go.th

วันที่ข่าว : 30 กรกฎาคม 2555

ราคาตั้งต้องห่างจากราคาปัจจุบันสัก 15 เหรียญขึ้นไปแหละตอนนี้ถึงจะได้ประโยชน์ จากค่าเงิน ยิ่งช่วงนี้ค่าเงินไม่ค่อยสวิงด้วยแล้ว ตั้งใกล้มีเสียวมาก แล้วแต่สถานการณ์เนอะ

เป็นแบบนี้ ต้อง US$15 อย่างต่ำ บอกเลย เหตุการณ์ปกติ อดแหลก ต้องมีวาระเด็ดๆ เท่านั้น ถึงได้แหลก

ดูแล้ว 1617 เอาอยู่ ใช่ไหมป๋า

เนื่องจากไม่มีข่าวรายงานเศรษฐกิจฯ ที่มีผล อาจทำให้นักลงทุนขาใหญ่ หาผลตอบแทน แบบ 1615 แล้วดึงขึ้น 1627 ซึ่งเป็นจุดที่ บ่อยครั้ง มีคนบอกให้ซื้อตาม แต่ไม่เป็นไร ขอบคุณล่วงหน้า ฝากไว้ก่อน ระวังหน่อยว่า ราคาปิดอาจลดลงจากราคาปิดวันศุกร์ที่ 1623

สวัสดีค่ะทุกคน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ อ่านกระทู้นี้มา2-3เดือนแล้วเพิ่งได้postเป็นครั้งแรกค่ะ

สวัสดีค่ะทุกคน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ อ่านกระทู้นี้มา2-3เดือนแล้วเพิ่งได้postเป็นครั้งแรกค่ะ

ดรีมทีม สวัสดีคะ่

วันนี้ไม่น่าจะมีอะไรยังกะป๋าว่า ไปทำอย่างอื่นดีกว่า

เมื่อวานกัปตันก็บอกว่าการตั้งค่าแปลกๆ ไปเหมือนกัน ไม่รู้ว่าวันนี้เป็นไงยังไม่เห็นบอกมาเลย :034

วันนี้ยังไม่แปลกนะครับ แต่เรื่องกั๊กราคา. บางครั้ง spot เท่ากันแต่ราคาที่ได้ต่างกัน แม้ค่าเงินบาทเท่ากัน แต่ถ้ามีคนตั้งซื้อหรือข่ยมากเกินไป ราคาอาจไหลได้ครับผม

แต่ชั้น 17 ก็เริ่มบนๆเหมือนกันว่า ตั้งราคาแล้วแปลกๆครับ ผมจะลองดูอีก 2-3 วันแล้วจะบอกอีกทีครับ