ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณอัยยา มีความสุขมากๆครับ

มาตามนัดเลย ไม่ได้แซวกัปตันหลายวัน คันปากบ้างไหม 555

:17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนครับพี่อัยยา ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มีสติปัญญา ตัดสินใจลงทุนถูกจังหวะร่ำรวยครับ

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณอัยยา มีความสุขมากๆครับ

มาตามนัดเลย ไม่ได้แซวกัปตันหลายวัน คันปากบ้างไหม 555

คันทั้งปาก. คันทั้งมือ หุหุ

เย้เดือน กย. แล้ว อัยยาก็มาแล้ว แล้าเพื่อนนอกโลกเมื่อไหร่จะว่างกลับมา

สวัสดียามเช้าครับ ทุกๆท่าน

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ Aiya. ขอให้โชคดี ร่ำรวย มีความสุข มากๆครับ

ปล.อาทิตย์ก่อนมาขอนแก่น ช่วงทุ่มฝนตกรถติด แถวเชนทรัล เกือบ 3 ชม.คนสอบเยอะมากๆครับ

สวัสดียามเช้าครับ ทุกๆท่าน

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ Aiya. ขอให้โชคดี ร่ำรวย มีความสุข มากๆครับ

ปล.อาทิตย์ก่อนมาขอนแก่น ช่วงทุ่มฝนตกรถติด แถวเชนทรัล เกือบ 3 ชม.คนสอบเยอะมากๆครับ

ขอบคุณคะ.

ขอให้ลูกชายสอบติดนะคะ. สภาพเมืองขอนแก่นคะถ้าฝนตกรถจะติด. นำ้ท่วมอุโมงค์ ใกล้เหมือน กทม เข้าไปทุกทีคะ

เย้เดือน กย. แล้ว อัยยาก็มาแล้ว แล้าเพื่อนนอกโลกเมื่อไหร่จะว่างกลับมา

สงสัยนับเงินร้านจุ่มจิ้ม จนนิ้วล็อค เข้ามาพิมพ์ไม่ได้. อ่านอย่างเดียว อิอิ

สวัสดียามเช้า ขอให้ชีวิตสดใสเหมือนดอกไม้บานยามเช้า.........................................

พี่เด็กฯ พี่กัปตัน พี่โบ้ พี่ลัก ลุงทองเจ้ฯ ซ้อ พี่เหมย พี่อัยยา..ทุกท่านที่น่ารัก..จ้ะ

เก่ง+เฮง ตลอด..นะ :57

มาตามนัด. มิต้องให้ใครจุดธูป ลนเทียน

เอาบุญตักบาตรมาฝากทุกคน

เริ่มต้นใหม่กับราคาน้องทองที่พุ่งๆๆ.

ดอยสุดท้ายได้กระโดดแน่. เจ็บตัวน้อยหน่อย. ลัลลาาาาาาาาาาาาาาา

ให้โชคดีมีชัยในวันเกิด สุขประเสริฐเถิดคุณบุญรักษา มีชื่อเสียงลือเลื่องเปรื่องปรีชา ปรารถนา สิ่งใด สมใจเทอญ

ปล. วันเกิดปีนี้อยากได้อะไร ให้เวลา 3 นาที อธิฐานสิจ๊ะ 1..2..3 เพี้ยง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ Nuchaba คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ foo คุณ พลอยสีสวย คุณ เกี้ยมอี๋ คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst คุณ Madee คุณ forgame คุณ noonoon_ja คุณ luk คุณ 96Needle คุณ ดอกเหมยสีทอง คุณ กบจ๊า คุณ Tfex.Gril.. คุณ metha และทุกๆท่านครับ(ขออภัยที่เอ่ยนามไม่ครบครับ)

ต้นสัปดาห์ ต้นเดือน กับทองขาขึ้นในระยะกลางแล้วนะครับ ใครที่คิดว่าจะรอเก็บแถวๆ 159X อาจจะต้องรอเก้อ ยกเว้นมีข่าวมากระแทกครับ แนวต้านวันนี้ 1690 จากนั้นไป 1696 ผ่านได้ตรงนี้สำคัญ ราคาจะไป 1700 กันอีกครั้งครับ

แนวรับ 1682 อาจลงไปย้ำ 1675 หรืออาจะไปได้ถึง 1670

เดาว่าวันนี้ เช้าถึงบ่ายคงลากขึ้นลงระหว่าง 1688-1691 เพื่อย้ำฐานหรือสลับแรงขาย บ่ายๆเย็นๆอาจไปได้ถึง 1695-1698 จากนั้นก็ย่อมาแถว 1690 ครับ ทั้งหมดเดามั่วตามัวเช่นเคยครับ :047

คันทั้งปาก. คันทั้งมือ หุหุ

คันปากก็หาความสำราญกับคนรอบข้าง คันมือก็เอามาทิ่มๆคีย์บอร์ด แต่ถ้าคันอย่างอื่นคงต้องคันต่อไป เพราะดูอย่างเจ้ ซิครับ ทุกวันนี้คันยังไม่ได้ เกา ..... :uu

สวัสดีเช้าวันจันทร์ค่ะทุกคน

โชคดีน๊า :uu

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ ครับทุกๆท่าน

ราคาทองพุ่งขึ้นแรงในคืนวันศุกร์

หลังจากที่นายเบน เบอร์นันเก้กล่าวว่าเฟดพร้อมใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติม

จุดพลุราคาทองยังกับ บั้งไฟยโสธร พุ่งขึ้นแรงกว่า $30 เลยนะครับ

ช่วงนี้ลงทุนทองเริ่มต้องเพิ่มความระมัดระวังกันหน่อย

เพราะราคาทองเริ่มแพงแล้ว ชาวดอยลงดอย

ระวังชาวไล่ จะกลับขึ้นมาเป็นชาวดอยแทนละกันนะครับ..... ;D ;D ;D

ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น90.13 จุดขานรับแถลง “เบอร์นันเก้”

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (31 ส.ค.) ปรับขึ้น 90.13 จุด หรือ 0.69% ปิดที่ 13,090.84 จุด ดัชนี S&P 500 เพิ่มขึ้น 7.10 จุด หรือ 0.51% ปิดที่ 1,406.58 จุด ดัชนี Nasdaq เพิ่มขึ้น 18.25 จุด หรือ 0.60% ปิดที่ 3,066. 96 จุด หลังจากที่นายเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่าเฟดพร้อมใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติม

นายเบอร์นันเก้กล่าวสุนทรพจน์ในที่ประชุมประจำปีที่เมืองแจ็คสันโฮล รัฐไวโอมิง โดยระบุว่า เฟดพร้อมดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ แต่ก็ไม่ได้ส่งสัญญาณอย่างชัดเจนเกี่ยวกับการใช้มาตรการผ่อนคลายทางการเงิน การผลักดันเศรษฐกิจให้มีความอย่างต่อเนื่องเป็นสิ่งที่สำคัญ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในตลาดแรงงาน เนื่องจากความไม่แน่นอนและข้อจำกัดในเรื่องเครื่องมือด้านนโยบายของเฟด ทำให้เฟดต้องเตรียมมาตรการเพิ่มเติมเพื่อเอื้ออำนวยต่อการสนับสนุนการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจให้แข็งแกร่งมากยิ่งขึ้น ตลอดทั้งช่วยให้ตลาดแรงงานปรับตัวดีขึ้นอย่างยั่งยืนใน ขณะที่ราคายังคงมีเสถียรภาพ

นักวิเคราะห์หลายรายเชื่อว่า สุนทรพจน์ของนายเบอร์นันเก้ถือเป็นการส่งสัญญาณว่าเฟดอาจจะใช้ QE3

สำหรับข้อมูลเศรษฐกิจที่มีการเปิดเผยครั้งล่าสุดนั้น รอยเตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิแกนเผยดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคช่วงท้ายเดือนส.ค.พุ่งสูงเกินคาดสู่ระดับ 74.3 จากระดับ 72.3 ในเดือนก่อนหน้านี้ และทำสถิติพุ่งแตะระดับสูงสุดในรอบ 3 เดือน ซึ่งเป็นสัญญาณบ่งชี้ว่าเศรษฐกิจสหรัฐกำลังฟื้นตัว

ในขณะเดียวกัน กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเผยยอดสั่งซื้อของโรงงานเดือนก.ค.เพิ่มขึ้นสูงสุดในรอบ 1 ปีที่อัตรา 2.8% จากปัจจัยหนุนของอุปสงค์ยานยนต์และเครื่องบินที่ขยายตัวดีขึ้น

http://www.siamturakij.com/home/news/display_news.php?news_id=413365751