ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

The widely expected event of the day (and week) is the ECB interest rate decision at 11:45 GMT, with chances of a refi rate cut by 25bp to 0.50%, and the following policy statement and press conference

เวลาไทย 18.45 น.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน

ไปหาหมอกลับมาเพิ่งมีเวลาเปิดเน็ต ใกล้ได้ลงดอยกันทุกท่านแล้ว

และไชโย... คุณเด็กขายของกลับมาแล้ว ขออ่านย้อนหลังก่อนค่ะ

ดีใจ..พี่เด็กขายของ..เหมือนเดิมแล้ว

เด๋วน้องทานข้าวเสร็จ จะซื้อไอศครีมที่บอกว่าชอบมาฝาก ..อิ อิ :uu

ผมก็อยากทานไอติมนะครับ

มีแววว่า ต้องซื้อ ไอติม แหลกเอง :_09

เสี่ยอีดอ หาแหลกเองไปเหอะ ดีนะที่ยังรู้ตัว

สวัสดีครับทุกท่าน เหตุการณ์ข่าวสารต่างๆที่จะเกิดขึ้นแล้วมีความสำคัญส่งผลต่อทอง เรามาเตรียมความพร้อม ในพอร์ตการลงทุน จะได้ไม่ตื่นตกใจง่าย กันดีกว่าครับ

หากรู้เวลาแน่นอนแล้วว่ากี่โมง ก็เตรียมตัวล่วงหน้าสัก 30 นาที เตรียมกายเตรียใจให้พร้อม เครื่องคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะจะให้ความรวดเร็วกว่าโน้ตบุ๊คหรือ iPad หรือสมาร์ทโฟนนะครับ อินเตอร์เนทความเร็วสูงก็มีผลด้วย จะให้ดี คอมพิวเตอร์ควรมี CPU ระกับ i5-i7 หรือความเร็วสัก 2500 + ครับ แรมควรมากสักหน่อยหากเปิดหน้าต่างเวปหลายหน้าต่างนะครับ(4-8GB)

จากนั้นหาเวปหรือโปรแกรมที่บอกราคาแบบรวดเร็วที่สุด สำรองไว้อีกสักเวปหรือโปรแกรมนะครับ กันความผิดพลาด เพื่อดูราคาขึ้นหรือลง จะได้ตัดสินใจได้อย่างรวดเร็วนะครับ ว่าจะซื้อหรือขาย อันนี้สุดแล้วแต่กำลังหรือการลงทุนในแต่ละท่าน

พึงระลึกไว้ว่า อย่าตกใจ เตรียมตัวให้พร้อม แล้วหลังจากเหตุการณ์ผ่านไป จะมีคนอธิบายถึงสิ่งเหล่านั้นครับ ควรมีสมาธิครับ

เสี่ยอีดอ หาแหลกเองไปเหอะ ดีนะที่ยังรู้ตัว

ช่วงนี้คงต้องไปเช็คน้ำตาลในกระแสเลือดบ้างแล้วครับ ทั้งส้ม ทั้งลำไย ทั้งน้ำหวานและน้ำใส :uu ว่าแต่ ซ้อ ครับ ลองไปเช็คน้ำตาลดีไหมครับ ว่าขึ้นไปที่ ตา หรือเปล่า :Dh

ซ้อจ๋า ..เสี่ยอีดอแกมีกระแสจิตดี เดี๋ยวท่านอยากรับอะไรก็ส่งดวงจืตออกไป ก็ได้แล้ว กระแสจิตท่านแรงกล้า 555 :gd

ซ้อจ๋า ..เสี่ยอีดอแกมีกระแสจิตดี เดี๋ยวท่านอยากรับอะไรก็ส่งดวงจืตออกไป ก็ได้แล้ว กระแสจิตท่านแรงกล้า 555 :gd

ประชดเพราะรัก :38

ขอบคุณกัปตันที่ออกมาเตือน(สติ)อยู่เสมอ จิงแล้วอยากชมอยู่ในใจ แต่อดไม่ได้ และถ้าถึงเวลาควรซื้อควรขาย ช่วยเตือนดังๆอีกนะค๊า ขอบคุณค่ะ

เชอะ.. <_<

ถ้าจะเอาส้มมาส่งบ้านพรี่ ก็บอกได้นะจ๊ะ แต่ถ้าใจ ไม่ต้อง เพราะส่งมาทุกวันอยู่แล้ว พรี่รับรู้ จ้าา :32

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอบคุณกัปตันที่ออกมาเตือน(สติ)อยู่เสมอ จิงแล้วอยากชมอยู่ในใจ แต่อดไม่ได้ และถ้าถึงเวลาควรซื้อควรขาย ช่วยเตือนดังๆอีกนะค๊า ขอบคุณค่ะ

ไม่มีใคร บอกใครให้ซื้อหรือขายได้นะครับ แต่เขาหรือคนนั้นจะบอกได้ว่า ทำอะไรลงไป แบบไหน อย่างไร ใครเล่นตามขาดทุนเสียสตางค์อย่าว่ากัน เพราะไม่ได้ห้ามและก็ไม่ได้บังคับ เป็นกฎของสากลเวปนะครับ อิอิ

เอาอย่างนี้ซิครับ ถ้ามีทองต้นทุนต่ำ กำไรมากแล้ว ก็ขายออกไปบ้าง แต่อย่าหมด เหลือไว้อีกเล็กน้อย พอถ้าราคาขึ้นไปอีกก็ขายได้ ถ้าย่อมาก็มีเงินซื้อกลับ ใครจะว่าขายหมูก็ว่าไป คำว่าขายหมูคือ ขายออกไปได้ ได้กำไร แต่น้อยสักหน่อย ก็ยังดีกว่า ขาดทุนแบบหมูตายคาคอกนะครับ

เอางี้นะครับ เพื่อความสบายใจ เราซื้อทองมากี่วัน กี่เดือน กี่ปี ลองคิดราคาบวกกำไรสัก 5-10 เปอร์เซ็นต์ แล้วขายออกไป หากขายแล้วราคาขึ้นต่อ ก็คิดเสียว่า ดีกว่าฝากกินดอกเบี้ยนะจ๊ะ คิดแล้วสบายใจกว่าเยอะเลย

เสี่ยอีดอแปะบวกให้อีก50 อิอิ

ส้มทองลอย ซื้อเมื่อคืน ขายแล้วเมื่อเที่ยง ส่วนของจริง รอรากมะม่วงมาถึง ยิ่งขึ้น มูลค่ายิ่งเพิ่มจ้า

Europe stocks rise as ECB meeting eyed

3:03a

Spain's IBEX 35 index opens up 0.7% at 7,545.80

3:03a

Germany's DAX 30 index opens up 0.5% at 6,998.42

3:02a

France's CAC 40 index opens up 0.3% at 3,416.29

3:02a

U.K.'s FTSE 100 index opens up 0.3% at 5,674.44

3:01a

Stoxx Europe 600 index opens 0.2% higher at 265.93

ปั่นแรงแบบไม่ร่วงเลย ไม่กล้าตามจริงๆ เสียวไปข้างบนยอดดอย :_cd