ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แหม คุณ เด็กขายของ ครับ ผมก็ต้องกลัวเป็นธรรมดา ยิ่งกูรูชั้นนำวิเคราะห์ตัวเลขการจ้างงานออกมาน่าจะสูงกว่าที่โพลคาดการณ์ ก็ยิ่งกลัวเข้าไปใหญ่ แต่ก็ยังไม่คัท แถว ถัว เข้าไปอีก เพราะเชื่ออีกเหมือนกันว่า จงกล้าเวลาคนอื่นกลัว และ จงกลัวเมื่อคนอื่นกล้า ขอรับ หุหุ

555 เข้าใจหาภาพมาค่ะ ชอบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันอาทิตย์ ตื่นสายกันหมดเลย แอบมาแปะเพลงให้ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=-K03hFA1uUM&feature=youtube_gdata_player

กระโดดพุ่ง ! ตามก้นวัวกระทิง อย่างกระชั้นขิด

ถูกใจภาพนี้ของพี่ใหญ่ที่สุดครับ

ผมอยากถามคนที่ได้ลำไยเมื่อคืนวันศุกร์หน่อยครับ สมมุติวันจันทร์ขึ้นต่อ

คุณๆ ก็ไล่ตามก้นเหมือนภาพข้างบนของพี่ใหญ่ บังเอิญโชคดีทองเด้งต่อไป

คุณก็บอกว่าได้ลำไยอีกแล้ว ถ้ามองให้ดีดีผมว่าก็ลำไยพวงเดิมนั่นแหละ

เพี่ยงแต่เอาพวงเก่าไปแลกพวกใหม่มา อาจจะใหญ่กว่าพวงเก่าขึ้นมาอีกหน่อย

เท่านั้นเอง

ทำไมผมจึงคิดอย่างนั้น ก็เพราะว่าวันจันทร์ที่คุณจะซื้อ ราคามันจะต้องแพงกว่า

วันที่ขายไปเมื่อวันศุกร์ ยกเว้นว่าคุณหาจังหวะที่จะซื้อได้ในราคาต่ำกว่าที่คุณขายไป

แต่ 10 วันที่ผ่านมาแทบจะหาโอกาสนั้นไม่ได้เลย เมื่อคุณตัดสินใจซื้อ ก็เหมือนการ

เพิ่มทุนเข้าไปอีก เมื่อทองเด้งไปคุณก็บอกว่าลำไย

ถ้าดูเผินๆ เราจะมองว่าคนนี้โชคดีจัง เล่นได้ทุกรอบเลย เอากำไรแต่ละรอบมาบวก

รวมไปเรื่อยๆ โอ้โห ได้ 10 รอบ ๆ ละ 10,000 โอ้โห 100,000 ในเวลา 1 สัปดาห์

คุ้ม เก่งจริงๆ

แต่ลืมคิดไปว่าในการเข้าไปแต่ละครั้ง ต้องเพิ่มทุนเกือบทุกครั้ง สรุปคือเอากำไร

รอบที่แล้วมาโปะทุนใหม่ เพื่อที่จะซื้อในรอบต่อไป จริงอยู่คุณได้ลำไยทุกรอบ

แต่เป็นลำไยพวงเดิมที่ไปแลกพวงใหญ่กว่านิดหน่อยกลับมาเท่านั้นเองครับ

มุมมองของคนไร้ดอยแต่ตกเหวครับ ขำ ๆ วันหยุดครับ :bye

กำไรนิดเดียว ก็ดีกว่าขาดทุนนิดเดียว เยอะเลย

ซ้อฯ ทานของหวานเยอะ ระวังอ้วนนะครับ ลงบีบพุงดูหน่อยสิ ว่าเป็นมากแบบนี้หรือยัง

ประมาณนี้เลยค่ะป๋า รู้ได้ไงเนี่ย 555

แปลกแต่จริง !! กองปราบเร่งตามล่า คนจี้ถาม 'เจ๊ดา ' ชั้น 4 พารากอน

โดย ASTVผู้จัดการรายวัน 8 กันยายน 2555 07:09 น.

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9550000110543

อยากจะบอกว่าถ้าเจอมันอีกก็จะด่ามันเหมือนกัน ช่วยๆกันด่า ให้ไม่กล้าเหยียดเท้าออกจากบ้านเลย

สุขสันต์เย็นวันอาทิตย์ พรุ่งนี้พบกันใหม่นะคะทุกคน

ถูกใจภาพนี้ของพี่ใหญ่ที่สุดครับ

ผมอยากถามคนที่ได้ลำไยเมื่อคืนวันศุกร์หน่อยครับ สมมุติวันจันทร์ขึ้นต่อ

คุณๆ ก็ไล่ตามก้นเหมือนภาพข้างบนของพี่ใหญ่ บังเอิญโชคดีทองเด้งต่อไป

คุณก็บอกว่าได้ลำไยอีกแล้ว ถ้ามองให้ดีดีผมว่าก็ลำไยพวงเดิมนั่นแหละ

เพี่ยงแต่เอาพวงเก่าไปแลกพวกใหม่มา อาจจะใหญ่กว่าพวงเก่าขึ้นมาอีกหน่อย

เท่านั้นเอง

ทำไมผมจึงคิดอย่างนั้น ก็เพราะว่าวันจันทร์ที่คุณจะซื้อ ราคามันจะต้องแพงกว่า

วันที่ขายไปเมื่อวันศุกร์ ยกเว้นว่าคุณหาจังหวะที่จะซื้อได้ในราคาต่ำกว่าที่คุณขายไป

แต่ 10 วันที่ผ่านมาแทบจะหาโอกาสนั้นไม่ได้เลย เมื่อคุณตัดสินใจซื้อ ก็เหมือนการ

เพิ่มทุนเข้าไปอีก เมื่อทองเด้งไปคุณก็บอกว่าลำไย

ถ้าดูเผินๆ เราจะมองว่าคนนี้โชคดีจัง เล่นได้ทุกรอบเลย เอากำไรแต่ละรอบมาบวก

รวมไปเรื่อยๆ โอ้โห ได้ 10 รอบ ๆ ละ 10,000 โอ้โห 100,000 ในเวลา 1 สัปดาห์

คุ้ม เก่งจริงๆ

แต่ลืมคิดไปว่าในการเข้าไปแต่ละครั้ง ต้องเพิ่มทุนเกือบทุกครั้ง สรุปคือเอากำไร

รอบที่แล้วมาโปะทุนใหม่ เพื่อที่จะซื้อในรอบต่อไป จริงอยู่คุณได้ลำไยทุกรอบ

แต่เป็นลำไยพวงเดิมที่ไปแลกพวงใหญ่กว่านิดหน่อยกลับมาเท่านั้นเองครับ

มุมมองของคนไร้ดอยแต่ตกเหวครับ ขำ ๆ วันหยุดครับ :bye

ใครหรือท่านใดเล่นทองแบบดังกล่าวนี้ ก็เป็นลำไยพวงเดิม แต่ค่อยๆโตขึ้น หรืออาจจะเล็กลงนะครับ

ผมก็หนึ่งในคนที่ได้ลำไยวันศุกร์นะครับ ก็จะขออธิบายกึ่งเล่าให้ฟัง ถึงการเล่นหรือเทรดทองคำของผม เพื่อให้คุณ GB2514 ทราบถึงการได้ลำไย ที่เป็นพวงเล็กพวงน้อยสลับกันไปตามโอกาส แต่สำหรับผมแล้ว ไม่ใช่ลำไยพวงเดิมนะครับ

ลักษณะการเทรดผมก็คล้ายการรบของ อ้ายกัน อ่ะครับ ไว้คืนนี้มาเล่าให้ฟังนะครับ ตอนนี้ทานยาเข้าไป ขอนอนพักสักหน่อยครับผม

ปล. ไม่ได้มีเจตนาหักล้างหรืออื่นใดนะครับ โปรดเข้าใจเจตนาของผมนะครับ :_087

ใครหรือท่านใดเล่นทองแบบดังกล่าวนี้ ก็เป็นลำไยพวงเดิม แต่ค่อยๆโตขึ้น หรืออาจจะเล็กลงนะครับ

ผมก็หนึ่งในคนที่ได้ลำไยวันศุกร์นะครับ ก็จะขออธิบายกึ่งเล่าให้ฟัง ถึงการเล่นหรือเทรดทองคำของผม เพื่อให้คุณ GB2514 ทราบถึงการได้ลำไย ที่เป็นพวงเล็กพวงน้อยสลับกันไปตามโอกาส แต่สำหรับผมแล้ว ไม่ใช่ลำไยพวงเดิมนะครับ

ลักษณะการเทรดผมก็คล้ายการรบของ อ้ายกัน อ่ะครับ ไว้คืนนี้มาเล่าให้ฟังนะครับ ตอนนี้ทานยาเข้าไป ขอนอนพักสักหน่อยครับผม

ปล. ไม่ได้มีเจตนาหักล้างหรืออื่นใดนะครับ โปรดเข้าใจเจตนาของผมนะครับ :_087

เอ้ย...วันนี้กัปตันเป็นไรไปครับ เราคุยกันมานานแล้วนะครับ รู้จักกันเป็นปี อีกทั้งบ้านก็อยู่ในรัศมี

ไม่เกิน 2 กม. หากประโยคใดข้างบนไม่เป็นที่ถูกใจท่าน ก็ขออภัยนะครับ ผมแค่มองในมุมไม่โลดโผนครับ

ซื้อให้ถูก ขายให้แพง เมื่อขายไปแล้ว มันไม่ถูกกว่า แล้วลำใยจะมาจากไหน เท่านั้นเองครับ

เอ้ย...วันนี้กัปตันเป็นไรไปครับ เราคุยกันมานานแล้วนะครับ รู้จักกันเป็นปี อีกทั้งบ้านก็อยู่ในรัศมี

ไม่เกิน 2 กม. หากประโยคใดข้างบนไม่เป็นที่ถูกใจท่าน ก็ขออภัยนะครับ ผมแค่มองในมุมไม่โลดโผนครับ

ซื้อให้ถูก ขายให้แพง เมื่อขายไปแล้ว มันไม่ถูกกว่า แล้วลำใยจะมาจากไหน เท่านั้นเองครับ

คุณ GB2514 ครับ เราต่างรู้ว่าไม่มีอะไรจริงๆครับ แต่ก็จะมาเล่าถึงวิธีการเล่นของผม ให้หลายท่านได้อ่านด้วย เผื่อเป็นอีกแนวทางครับ ยืนยันว่าไม่มีอะไรจริงๆครับ เคยพิมพ์บอกไปครั้งหนึ่งนานมากแล้ว แต่จะขออธิบายอีกครั้ง

ผมไม่กล้ามีปัญหาหรอกครับ เพราะน้ำท่วมมาบ้านคุณก่อน แล้วไม่กี่ชั่วโมงก็มาบ้านผม เดี๋ยวคุณฉี่ใส่ลงไปในน้ำ ผมก็แย่เลยซิครับ อิอิ :uu

กัปตันน่าจะต่างกะคุณ GB2514 ตรงที่กัปตันเค้าไม่ได้เอาทองจริงมาเล่น อาศัยเล่นเอาส่วนต่างในแต่ละครั้งกินลำใยเป็นรอบๆไป ซื้อเท่าไรขายให้ได้สูงกว่าเป็นพอ

แต่คุณ GB2514 เป็นการเอาทองจริงมาเล่นดังนั้นลำใยต้องอาศัยการขายสูง ซื้อกลับต่ำจึงจะได้ลำใย

ดังนั้นแนวทางการเล่นน่าจะต่างกันครับ

ถึงแม้วันนี้ จะเป็นวันอาทิตย์ ประเทศจีนก็ยังมีรายงานเศรษฐกิจออกมา เมื่อสักครู่นี้ ซึ่งอาจจะเป็นตัวชี้นำหรือเปล่า ก็ยังคงขึ้นอยู่กับกระแสข่าวลือ ความเป็นไปได้ของ QE3 ว่าจะแรงกว่าหรือเปล่า เราต้องคำนึงใน ประเด็นหลักๆ ให้เหลือตัวเลือกที่นักปั่นทองฯ ใช้เป็นตัวชี้นำตลาด

Chinese Fixed Asset Investment (YoY)

Actual 20.2%  

Forecast 20.4%  

Previous 20.4% 

Chinese Fixed Asset Investment measures the change in the total spending on non-rural capital investments such as factories, roads, power grids, and property.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the CNY, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the CNY.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

Chinese Retail Sales (YoY)

Actual 13.2%  

Forecast 13.2%  

Previous 13.1% 

Retail Sales measure the change in the total value of inflation-adjusted sales at the retail level. It is the foremost indicator of consumer spending, which accounts for the majority of overall economic activity.

A higher than expected reading should be taken as positive/bullish for the CNY, while a lower than expected reading should be taken as negative/bearish for the CNY.

Chinese Industrial Production (YoY)

Actual 8.9%  

Forecast 9.1%  

Previous 9.2% 

Industrial Production measures the change in the total inflation-adjusted value of output produced by manufacturers, mines, and utilities.