ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หนูจ๋า. ไอ้สิ่งนั้น มันเหมาะกับคนอายุน้อย ต่ำกว่า 35 ขวบ และเป็นโสด ไม่มีครอบครัว หามาได้ ก็ใช้จ่ายคนเดียว ที่เหลือเก็บออม. ส่วนคนบางคน มันเป็นสิ่งที่ตรงกันข้าม ปัจจัยของความเสี่ยง และ ความเครียด จะถาโถมต่อครอบครัว เล่นได้ ก็ถือว่าเป็นโชคดี แต่คนเรา ไม่มีใครจะมีโชคดี ได้ตลอดเวลา แล้วเมื่อถึงคราวเสียตังค์ อารมย์เสีย เครียด ตะไปสู่ฐานของครอบครัว คือ สามีภรรยา หรือ ลูก Ok แหละ คนเล่นทอง เล่นหุ้น ย่อมมีทุนเยอะ แล้วจะมลายสิ้นชั่วข้ามคืน คิดว่า จะไม่มีเหรอครับ

หนู ตั้งต้นใหม่ได้ หาใหม่ได้ แบบมือขอความข่วยเหลือ จากพ่อหรือแม่ ก็ได้. แต่ บางคน อาจไม่มีสิ่งที่ หนู มี

โอเค..ตรงที่ว่าความเหมาะสมสภาพคล่อง สถานะ ระหว่างเจ้กับหนู ต่างกัน ตรงนี้ถูกของป๋า

ส่วนประเด็นที่ว่า..ถ้าผิดพลาดขาดทุนหนูตั้งต้นใหม่ได้ อันนี้ก็ถูกอีก

แต่หนูไม่เคยแบมือขอความช่วยเหลือด้านการเงินจากพ่อแม่ เพื่อมาลงทุนเลย

หนูจัดการพอร์ทบริหารของหนูเอง เรียนรู้ความผิดหวัง สมหวังด้วยตัวเอง เพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์

ตรงนี้หนูจึงอยากให้ป๋ารับรู้ด้วยคะ

รักป๋าค่ะ :_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูจ๋า โง่ หรือเปล่าพูดยากนะจ๊ะ บางครั้งความเสียดาย มันก็ไม่โง่นะจ๊ะ จำไว้นะหนู

แม่พลอยจ๋า..ชี้แนะขยายความอีกนิดเถอะ ..ด้วยความนับถือจ้ะ

ชอบป๋๋ามากๆ ให้สติตรงดีมาก เหมือนพ่อจริงๆเลย ^^

ไม่อยากเครียด ทิ้งเงินแช่ไว้ได้เลย ใน 4 กองทุน 4 แบบ ปีหนึ่งผ่านไป ยังไงคิดไปคิดมาก็มีกำไร เพียงแต่จะมากหรือน้อยกว่า 8%

4 รูปแบบฯ กองทุนเปิดฯ ที่มีโอกาสสร้างอัตราผลตอบแทนที่ดีโดยมีปัจจัยสนับสนุนจากภาวะเศรษฐกิจปัจจุบัน เพื่อเป็นการจัดพอร์ตการลงทุนเพื่อกระจายความเสี่ยงได้ดีกว่าการลงทุนในสินทรัพย์เพียงชนิดเดียว

สำหรับกองทุนทั้ง 4 กอง ประกอบด้วย

1. ลงทุนตราสารหนี้ต่างประเทศ กับกองทุนฯ ที่เน้นลงทุนในตราสารหนี้ภาครัฐทั่วโลกกองทุนนี้น่าสนใจเพราะการลงทุนในตราสารหนี้ทำได้ในทุกช่วงของวัฏจักรเศรษฐกิจ อีกทั้งในช่วงหลายปีที่ผ่านมาตราสารหนี้ภาครัฐทั่วโลกยังได้รับการจัดอันดับความน่าเชื่อถืออยู่ในระดับที่สามารถลงทุนได้เพิ่มขึ้นเป็นอย่างมากอีกด้วย

2. การลงทุนทองคำ กับกองทุนเปิดฯ ที่เน้นลงทุนในกองทุนรวมทองคำแท่ง SPDR Gold Trust ที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในโลก โดยมีปัจจัยสนับสนุนจากธนาคารกลางทั่วโลกได้เพิ่มสัดส่วนการถือครองทองคำมากขึ้น ทำให้ปริมาณความต้องการทองคำเพิ่มมากขึ้นด้วย อีกทั้งการลงทุนในทองคำมีแนวโน้มที่จะสามารถสร้างอัตราผลตอบแทนได้มากกว่าอัตราเงินเฟ้อ

3. ลงทุนหุ้นภูมิภาคเอเชีย กับกองทุนเปิดฯ เน้นลงทุนเฉพาะบริษัทในกลุ่มสินค้าอุปโภคบริโภคในภูมิภาคเอเชีย (ยกเว้นญี่ปุ่น) ซึ่งมีศักยภาพในการเติบโตสูง และมีการคาดการณ์ว่าขนาดเศรษฐกิจของเอเชียยังคงมีอัตราการเติบโตสูงที่สุดในโลก และจะมีขนาดใหญ่กว่าสหรัฐอเมริกาและยุโรปรวมกันภายในปี 2015

4. ลงทุนหุ้นไทย กับกองทุนเปิดฯ ที่เน้นลงทุนในหุ้นปันผลที่มีคุณภาพดี โดยมีปัจจัยสนับสนุนคือการขยายการลงทุนด้านโครงสร้างพื้นฐานของประเทศจะช่วยสนับสนุนการเติบโตของเศรษฐกิจไทยในระยะยาวเป็นอย่างมาก อีกทั้งกำไรสุทธิและมูลค่ากิจการของบริษัทในตลาดหุ้นไทยถือว่ามีการเติบโตที่ดีมาก

ปล. ลงทุนใน 4 กองทุนฯ เสร็จแล้ว เอาล่ะสิ ไม่มีอะไรทำ ไม่มีอะไรต้องมานั่งคิด ไม่รู้เรื่องรอบตัว ไม่รู้เรื่องเศรษฐกิจโลก ไม่รู้ว่า เขาเกิดอะไรขึ้นบ้าง ที่สหรัฐ ที่ยูโร แล้วที่สำคัญ ไม่มีพบปะสังคมใหม่ๆ เกิดขึ้น เช่นในเวปฯ หรือแม้แต่ พื้นที่หน้าร้าน นาย ฮ. ที่ซีคอนแสควร์ ก็เกิดสังคมย่อยๆ มาพูดคุยปรึกษากัน หรือ สุดท้าย ก็นั่งเหล่าเย่คนเดียวที่บ้าน เพราะไม่ต้องดูอะไร ไม่ต้องรู้อะไร ไม่ต้องคิดอะไร หุหุ อีกหน่อย " อัลซัลเมอร์ ( ความจำไม่มี ) แดก " แล้วคุณฯ ชอบแบบไหน

โอเค..ตรงที่ว่าความเหมาะสมสภาพคล่อง สถานะ ระหว่างเจ้กับหนู ต่างกัน ตรงนี้ถูกของป๋า

ส่วนประเด็นที่ว่า..ถ้าผิดพลาดขาดทุนหนูตั้งต้นใหม่ได้ อันนี้ก็ถูกอีก

แต่หนูไม่เคยแบมือขอความช่วยเหลือด้านการเงินจากพ่อแม่ เพื่อมาลงทุนเลย

หนูจัดการพอร์ทบริหารของหนูเอง เรียนรู้ความผิดหวัง สมหวังด้วยตัวเอง เพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์

ตรงนี้หนูจึงอยากให้ป๋ารับรู้ด้วยคะ

รักป๋าค่ะ :_087

เข้าใจครับ แต่ ถ้า " หมดตัว " ภายในคืนเดียว ล่ะ เงินไม่เหลือติดตัวแม้แต่บาทเดียว จะไม่กลับบ้านเหรอ ? ถ้าไม่กลับบ้าน ครับ หนู โคตรเก่งเลย แล้วถึงเวลานั้น หนู ไม่ต้องแบมือขอ พ่อแม่เขาก็เต็มใจให้ เพราะไม่มีใครรักเราเท่าพ่อกับแม่ หรอก

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แม่พลอยจ๋า..ชี้แนะขยายความอีกนิดเถอะ ..ด้วยความนับถือจ้ะ

ความเสียดายในการลงทุนนะจ๊ะหนู บางครั้งมือใหม่ลงทุนผิดทาง ด้วยความเสียดายในเงินที่หามาได้ คิดว่าอาจขาดทุนน้อยหน่อย แต่รอไปรอมา จนขาดทุนไปเรื่อยๆ และอาจหมดตัวได้นะค่ะหนู. การลงทุน. จึงต้องมีวินัยในการลงทุนค่ะ แต่เท่าที่ผ่านมาดูแล้ว หนูมีวินัยนะค่ะ. แต่ความโง่ของคน มันพูดยากนะค่ะ เพราะมีหลายกรณีค่ะ

เข้าใจครับ แต่ ถ้า " หมดตัว " ภายในคืนเดียว ล่ะ เงินไม่เหลือติดตัวแม้แต่บาทเดียว จะไม่กลับบ้านเหรอ ? ถ้าไม่กลับบ้าน ครับ หนู โคตรเก่งเลย แล้วถึงเวลานั้น หนู ไม่ต้องแบมือขอ พ่อแม่เขาก็เต็มใจให้ เพราะไม่มีใครรักเราเท่าพ่อกับแม่ หรอก

โห้..ป๋าขาา

ที่ป๋าพูดมาก็มีเหตุผล

หนูอยู่รอดมาได้ในตลาดเฟค /ทอง อันโหดร้าย มาจะ 2 ปีแล้ว

ระบบเทรดของหนูคงจะไม่โง่ พอที่จะให้เหตุการณ์ที่ป๋าพูดถึงเกิดขึ้นหรอกค่ะ

**หนูเล่น หนูไม่เอาเก่ง แต่หนูเล่นแบบเอาตังค์

ความเสียดายในการลงทุนนะจ๊ะหนู บางครั้งมือใหม่ลงทุนผิดทาง ด้วยความเสียดายในเงินที่หามาได้ คิดว่าอาจขาดทุนน้อยหน่อย แต่รอไปรอมา จนขาดทุนไปเรื่อยๆ และอาจหมดตัวได้นะค่ะหนู. การลงทุน. จึงต้องมีวินัยในการลงทุนค่ะ แต่เท่าที่ผ่านมาดูแล้ว หนูมีวินัยนะค่ะ. แต่ความโง่ของคน มันพูดยากนะค่ะ เพราะมีหลายกรณีค่ะ

แม่พลอยขา .ขอบคุณมากจ้ะ

ใช่คะหนูอาจจะโง่ในอีกหลายๆเรื่อง

แต่ในเรื่องการลงทุนรับรอง หนูไม่โง่แน่ๆ ..ค่ะ

กราบขอบพระคุณอีกครั้งคะ :_087

แม่พลอยขา .ขอบคุณมากจ้ะ

ใช่คะหนูอาจจะโง่ในอีกหลายๆเรื่อง

แต่ในเรื่องการลงทุนรับรอง หนูไม่โง่แน่ๆ ..ค่ะ

กราบขอบพระคุณอีกครั้งคะ :_087

ดีนะค่ะหนู

ได้ข้อคิด และสนุกด้วย ว่าแต่ว่า ตอนนี้เอาไงดี พี่เด็กขายของคะ คิดไม่ออกแล้ว

แล้วที่ติดดอยสูงกันมาเกือบปีถือว่าโง่หรือเปล่าครับ.............จะได้พิจารณาตัวเองถูก

สรุป แล้ว เริ่ม สนมาระงิดๆ

แล้วที่ติดดอยสูงกันมาเกือบปีถือว่าโง่หรือเปล่าครับ.............จะได้พิจารณาตัวเองถูก

12049813568133_greyufo.gif12049813568133_greyufo.gif12049813568133_greyufo.gif12049813568133_greyufo.gif

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โห้..ป๋าขาา

ที่ป๋าพูดมาก็มีเหตุผล

หนูอยู่รอดมาได้ในตลาดเฟค /ทอง อันโหดร้าย มาจะ 2 ปีแล้ว

ระบบเทรดของหนูคงจะไม่โง่ พอที่จะให้เหตุการณ์ที่ป๋าพูดถึงเกิดขึ้นหรอกค่ะ

**หนูเล่น หนูไม่เอาเก่ง แต่หนูเล่นแบบเอาตังค์

รับทราบครับ

Equity

SET50 IndexFutures | OptionsSector IndexFuturesSingle StockFutures

Precious Metal

10 Baht GoldFutures50 Baht GoldFuturesSilverFutures

Interest Rate

3M BIBORFutures6M THBFIXFutures5Y Gov BondFutures

Energy

Brent Crude OilFutures

Currency

USDFutures

เลือกเลยเจ้ฯ 5 อย่าง โหงวแซ นะ เล่นเล่นอย่างเดียว มีหนาว

อะไรเหรอค่ะ เจ้ฯ ? ช่วยตอบหน่อยค่ะ วันนี้ ยังไม่ได้เข้าใช่ไหมค่ะ รอสัก 1754-5 ดีไหมค่ะ

http://news.voicetv.co.th/thailand/50876.html

ออกหมายเรียกอดีตครูสาวชุดดำด่า 'ดารุณี' กลางห้างดัง