ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มีใครใช้ ipad ซื้อขายหรือไม่ ใช่ไม่เป็น

สมัครค่ายไหนไว้จ้ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนพี่ DKK ค่ะ กิ๊บเก๋อยากทราบว่า ข่าวที่ออกมามีผลลบกะทอง แต่ไหนเลยทองขึ้นค่ะ กิ๊บเก๋ยังไม่ได้ปิดเลยค่ะ งง แล้วพี่ DKK คิดว่าถ้าหลัง 22.30 ทองน่าจะลงมั้ยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

รบกวนพี่ DKK ค่ะ กิ๊บเก๋อยากทราบว่า ข่าวที่ออกมามีผลลบกะทอง แต่ไหนเลยทองขึ้นค่ะ กิ๊บเก๋ยังไม่ได้ปิดเลยค่ะ งง แล้วพี่ DKK คิดว่าถ้าหลัง 22.30 ทองน่าจะลงมั้ยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ขอจุ้นหน่อยค่ะ วันนี้มองสวนค่ะ ขึ้นได้แล้วค่ะ อิอิ

ต้องรบกวนให้ทำการอ่านย้อนหลังสัก 1-2 หน้า ถึงจะเข้าใจในสิ่งที่คุณฯ ถามมาครับ

ขอจุ้นหน่อยค่ะ วันนี้มองสวนค่ะ ขึ้นได้แล้วค่ะ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สพฐ.หวั่นแคมเปญแจกโคคาโคลากระทบรณรงค์ไม่ดื่มน้ำอัดลม

แหล่งข่าว เจ้าหน้าที่ระดับสูงของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) กล่าวว่า แคมเปญแจกโคคา โคลา จำนวน 1 ล้านขวดทั่วประเทศนั้น อาจส่งผลกระทบต่อการรณรงค์ไม่ดื่มน้ำอัดลมในสถานศึกษาซึ่งได้ดำเนินการมานานกว่าสิบปีแล้ว

แคมเปญรณรงค์ให้นักเรียนลด เลิก การดื่มน้ำอัดลม และขนมกรุบกรอบ นั้น เริ่มขึ้นโดยสำนักงานคณะกรรมการการประถมศึกษาแห่งชาติ (สปช.) สาเหตุเพราะเด็กไทยใยยุคนั้น เริ่มมีปัญหาสุขาภาพมากขึ้น โดยเฉพาะโรคอ้วน และโรคเบาหวาน พบเด็กเริ่มเป็นโรคเบาหวานอายุน้อยสุดประมาณ 10 ปี เพราะฉะนั้น สปช.(ต่อมายุบรวมกับกรมสามัญ เป็นสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ตามโครงสร้างใหม่ของกระทรวงศึกษาธิการซึ่งเริ่มใช้เมื่อปี 2545 ) จึงรณรงค์ให้ร.ร.ประถมในสังกัดลดจัดอาหาร หวาน มัน เค็ม ให้เด็ก โดยเฉพาะรณรงค์ให้เลิกจำหน่ายน้ำอัดลม และขนมกรุบกรอบ หันมาให้เด็กบริโภคอาหารที่เป็นประโยชน์ต่อสุขภาพแทน

เขากล่าว ต่อว่า กล่าวต่อว่า ต่อมาเมื่อยุบรวมเป็น สพฐ.แล้ว ก็มีการฟื้นโครงการดูแลสุขภาพ โภชนาการให้นักเรียนขึ้นมา โดยได้จัดทำโครงการนักเรียนไทยสุขภาพดีขึ้น และได้ดำเนินการอย่างต่อเนื่องมาเป็นปีที่ 3 แล้ว โดยมีการอบรมความรู้เรื่องโภชนาการเด็กให้กับครู พร้อมคัดเลือกโรงเรียนต้นแบบนักเรียนไทยสุขภาพดีขึ้นมาเป็นตัวอย่างสำหรับโรงเรียนอื่นๆ ซึ่งในปีที่ผ่านมา มีการคัดเลือกโรงเรียนต้นแบบได้ทั้งหมด 16 ร.ร. ทั้งหมดนี้ จะเป็น ร.ร.ที่มีการการดูแลสุขภาพของนักเรียนด้วยวิธีการต่างๆ ด้วย เช่น ดูแลอาหาร ฟัน การออกกำลังกาย ที่สำคัญ จะเป็นร.ร.ที่ไม่มีการจำหน่ายน้ำอัดลม ขนมกรุบกรอบในร.ร.เด็ดขาด พร้อมให้ความรู้เกี่ยวกับโทษของการดื่มน้ำอัดลมแก่เด็กด้วย

ขณะเดียวกัน สพฐ.ยังได้เข้าร่วมโครงการ " ร.ร.อ่อนหวาน " ของกระทรวงสาธารณสุขด้วย โดยสนับสนุนให้ ร.ร.ประถมศึกษาจำนวนหนึ่ง และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาการประถมศึกษา (สพป.) สมัครเข้าร่วมโครงการ ร.ร.ที่เข้าร่วมโครงการนั้น จะต้องไม่มีการจำหน่ายน้ำอัดลม ส่วน สพป.ที่เข้าร่วมโครงการนั้นจะต้องให้ร.ร.ประถมศึกษาในพื้นที่ทุกแห่ง งดจำหน่ายน้ำอัดลม

ทั้งนี้ หลังจากที่มีการรณรงค์งดดื่มน้ำอัดลมมาเป็นเวลานาน หลายโรงเรียนก็งดการจำหน่ายน้ำอัดลมไปแล้ว และมีการสร้างค่านิยมให้นักเรียนงดดื่มน้ำอัดลมซึ่งเป็นอันตรายต่อสุขาภาพ แต่ ร.ร.อีกหลายแห่ง โดยเฉพาะ ร.ร.มัธยม ก็ยังมีการจำหน่ายน้ำอัดลม น้ำหวานอยู่ เพราะการประมูลร้านน้ำในโรงเรียนนั้น เป็นรายได้หลักทั้งของโรงเรียนและผู้ที่ประมูลได้

ผบ.ตร. สั่งนครบาลรับม็อบสนามม้า ชี้การข่าวไร้มือที่3

พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ(ผบ.ตร.) กล่าวถึงการเตรียมพร้อมรับมือการชุมนุมในวันที่ 28 ตุลาคม ที่ สนามม้านางเลิ้ง ว่า จากการติดตามทางการข่าวพบว่าจะมีผู้มาร่วมชุมนุม ไม่เกิน 1,500 คน และการข่าวก็ยังไม่พบว่าจะมีมือที่ 3 เข้ามาสร้างความวุ่นวาย อย่างไรก็ตามตนมั่นใจว่าการชุมนุมครั้งนี้จะไม่มีเหตุรุนแรง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ได้สั่งการไปยังกองบัญชาการตำรวจนครบาล(บช.น.)ให้เตรียมแผนดูแลแล้ว โดยเบื้องต้นให้เตรียมกำลังตำรวจไว้ 3 กองร้อย ดูแลความปลอดภัย รวมถึงตั้งจุดตรวจอาวุธก่อนเข้าสู่พื้นที่ชุมนุม เนื่องจากเกรงว่าการชุมนุมอาจมีการยกระดับ อย่างไรก็ตามจากการประสานกับแกนนำผู้ชุมนุม ยืนยันการชุมนุมครั้งนี้จะไม่ยืดเยื้อ คาดว่าจะเสร็จสิ้นภายใน 17.00น. ของวันที่ 28 ตุลาคม

Eurogroup to decide on Greek bailout next week

Fri, Oct 26 2012, 14:37 GMT | FXstreet.com

FXstreet.com (Barcelona) - According to sources close to the Eurogroup, Eurozone finance ministers will hold a video conference on October 31, during which they will decide whether it is possible to release the next tranche aid for Greece, amounting to 35 billion euros.

จากแหล่งข่าววงใน กล่าวว่า รัฐมนตรีคลังยูโรโซน จะยืดการประชุมวิดิทัศน์ทางไกลเรื่องของกรีซ ไปวันที่ 31 ตุลาคม

It is expected that the payment should be approved without problems, as the Troika has agreed this week not only to unblock it but also to extend the deadline by which Greece has to meet the deficit target by two years.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ถึงป๋าอายจัง ถามว่าป๋า 24900 1717 S มั้ย ป้า S อ่ะ แต่เอาคืนมาแว้ว ได้5฿ 1714 ป๋า ไม่พูดแบบGF นะ ป้าเล่นทองแท่งอ่ะ

และ

ขอโทษครับ ผมมือใหม่ จากภาพนี้ ผมควร sell ใช้ปะครับ เพราะเด๋วทีทองขึ้นตะกี้มันกำลังจะลง ผมเข้าใจถูกไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

555 ขอสวนตามของใช่ปะคะแม่พลอย

ต้องงี้ สิ :047

แล้วตอนนี้น้องทองชะลอรออะไรอยู่น๊าาาาา