ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสนะครับ

สงสัยผมคงทานข้าวขาหมูวันเสาร์ที่บ้านผมมากไปจริงๆครับ

ทีแรกนึกว่าทานแล้วทำอะไรจะได้หมูไปหมด

สิ่งที่ได้คือคาดไม่ถึง เจออย่างนี้ต้องทานอะไรดีหนอ.....

วันนี้ไม่มี Before & After ครับ เพราะไม่ตามคาด

ผมคาดเดาว่า ราคาทองน่าจะขึ้นไปทดสอบ

ที่แนวต้านด้านบนที่ $1,351-$1,355

คาดว่าไม่น่าผ่านไป แต่ตอนนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

( อยากให้เกรงใจขาเอสหน่อย ชักทนไม่ไหวแล้ว )

หากไม่ผ่านก็ไหลลงมาเจอแนวรับที่ $1,338

และถ้าเกิดอาการท้องเสีย ทองร่วงลงแรง

แนวรับถัดไปก็จะเจอกันตรงที่ $1,318 ได้

กลัวแต่ว่าขาใหญ่จะคุมราคาไม่ให้ลง

ทำ Side Way ออกข้างไปเรื่อยๆจนสัญญานซื้อมา

ก็ไล่ราคาซื้ออีกตามที่ทำมาตลอดเดือนที่ผ่านมานี่อีก

แบทแมน ก็จะกลายเป็น แบทมึน แน่ๆครับ 555 !034

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk

ทองคำปิดพุ่งทำนิวไฮที่ $1,347.70 หลังดอลล์อ่อน-ภาคเอกชนสหรัฐลดจ้างงาน

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 7 ตุลาคม 2553 07:21:36 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นแตะระดับสุงสุดระดับใหม่อีกครั้งเมื่อคืนนี้ (6 ต.ค.) เพราะได้ปัจจัยบวกจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง นอกจากนี้ รายงานที่ระบุว่าภาคเอกชนของสหรัฐลดการจ้างงานลงเป็นจำนวนมากในเดือนก.ย.ยังกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงด้วย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 7.40 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,347.70 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,340-1,351 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 30.60 เซนต์ ปิดที่ 23.043 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 2.65 เซนต์ ปิดที่ 3.7530 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนม.ค.พุ่งขึ้น 11.30 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,712.00 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดที่ 589.65 ดอลลาร์/ออนซ์ เพิ่มขึ้น 11.45 ดอลลาร์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ตลาดทองคำได้แรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเป็นผลมาจากกระแสคาดการณ์ที่ว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (Quantitative Easing) หรือ QE ด้วยการอัดฉีดสภาพคล่องเข้าสู่ระบบการเงิน ซึ่งการดำเนินการดังกล่าวจะยิ่งทำให้สกุลเงินดอลลาร์อ่อนค่าลงอีก

นอกจากนี้ นักลงทุนยังเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงหลังจาก ADP Employer Services ซึ่งเป็นบริษัทวิจัยด้านตลาดแรงงานในสหรัฐเปิดเผยว่า ภาคเอกชนทั่วประเทศสหรัฐลดการจ้างงานลง 39,000 ตำแหน่งในเดือนก.ย. เมื่อเทียบกับเดือนส.ค.ที่เพิ่มการจ้างงาน 10,000 ตำแหน่ง และสวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้ว่าภาคเอกชนจะเพิ่มการจ้างงาน 24,000 ตำแหน่ง

นักวิเคราะห์จากมอร์แกน สแตนลีย์ ได้ปรับเพิ่มคาดการณ์ราคาทองคำสำหรับปี 2553 โดยระบุว่า สกุลเงินดอลลาร์ที่ร่วงลงอย่างรวดเร็วอันเป็นผลมาจากความวิตกกังวลเรื่องการใช้มาตรการ QE ของเฟดนั้น จะเป็นปัจจัยสำคัญที่หนุนราคาโลหะมีค่าประเภทต่างๆ รวมถึงทองคำ ให้พุ่งขึ้นอีกในเร็วๆนี้

ทั้งนี้ มอร์แกน สแตนลีย์คาดว่า ราคาทองคำจะเคลื่อนไหวที่ระดับ 1,315 ดอลลาร์/ออนซ์ในปีหน้า และมีความเป็นไปได้ที่ราคาทองจะทะยานขึ้นไปยืนที่ระดับ 1,512 ดอลลาร์/ออนซ์

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th-

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสนะครับ

สงสัยผมคงทานข้าวขาหมูวันเสาร์ที่บ้านผมมากไปจริงๆครับ

ทีแรกนึกว่าทานแล้วทำอะไรจะได้หมูไปหมด

สิ่งที่ได้คือคาดไม่ถึง เจออย่างนี้ต้องทานอะไรดีหนอ.....

วันนี้ไม่มี Before & After ครับ เพราะไม่ตามคาด

ผมคาดเดาว่า ราคาทองน่าจะขึ้นไปทดสอบ

ที่แนวต้านด้านบนที่ $1,351-$1,355

คาดว่าไม่น่าผ่านไป แต่ตอนนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

( อยากให้เกรงใจขาเอสหน่อย ชักทนไม่ไหวแล้ว )

หากไม่ผ่านก็ไหลลงมาเจอแนวรับที่ $1,338

และถ้าเกิดอาการท้องเสีย ทองร่วงลงแรง

แนวรับถัดไปก็จะเจอกันตรงที่ $1,318 ได้

กลัวแต่ว่าขาใหญ่จะคุมราคาไม่ให้ลง

ทำ Side Way ออกข้างไปเรื่อยๆจนสัญญานซื้อมา

ก็ไล่ราคาซื้ออีกตามที่ทำมาตลอดเดือนที่ผ่านมานี่อีก

แบทแมน ก็จะกลายเป็น แบทมึน แน่ๆครับ 555 !034

ขอบคุณครับ

+1ค่ะ เฮียแบท ไม่รู้ว่าขายทำกำไรก่อนจะดีมั๊ย 19100 แล้วอ่ะค่ะ

แต่ก็กลัวมันไม่ย่อให้ซื้ออีก เหลือน้องหมูอยู่ตัวเดียว อยากขุนให้อ้วนๆก่อน แต่กลัวน้องหมูท้องเสียแล้วผอมลงค่ะ อิอิอิ

!thk !thk !thk