ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ป๋าค่ะอยากให้ป๋าดูชาร์ตที่แนบมาให้แต่ไม่ทราบว่าจะโพสรูปภาพเข้ามาได้ยังไงเข้าไปตรงไหนค่ะ อยากทราบว่าสัญญาณนี้คืออะไร ตั้งค่า เป็น 10-min ตอนนี้เห็นสัญญาณกราฟตอนที่ราคา 136X กราฟตวัดหางกราฟถึง 1390 เลยค่ะ สังเกตมาหลายครั้งแล้วค่ะ เมื่อวันก่อนก็เห็นสัญญาณนี้เหมือนกันตอนที่ สปอร์ตอยุ่ที่ 138X แล้วตั้งค่าดู 10-min เห็นกราฟมันตวัดหางมาถึง 1360 แล้วอีกวันก็ร่วงมาจริงๆ ก็เลยอยากทราบว่าสัญญาณนี้คื่ออะไรค่ะ (แต่โพสภาพมาแนบไม่เป็นค่ะ) รบกวนป๋าแนะนำวิธีด้วยนะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ภาพที่กิ๊บเก๋ถามป๋าอ่ะค่ะ ว่านี่่คือสัญญาณอะไรค่ะ

ภาพที่กิ๊บเก๋ถามป๋าอ่ะค่ะ ว่านี่่คือสัญญาณอะไรค่ะ

ขออภัยตอบไม่ได้ เพราะไม่ทราบเหมือนกันครับ

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' timestamp='1378902897' post='487578]

มาช่วนดันจร้าาาาา

:Announce :uu :uu

ขอให้ขึ้นไปเรื่่อยๆนะ ร่วมด้วยช่วยกัน :21 :21 :21

เชียร์ขึ้นด้วยคนจร้า...ขึ้นๆๆๆๆๆ

ผมมาช่วยป๋าดันด้วยคนครับ :_cd

แจมด้วยคนครับ โอมเพรี้ยงขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

::

กราฟรหัสฯ 12,26,9 แบบดั้งเดิม หลังจากตัดกันเพื่อให้ออกจากระบบการซื้อทองคำ ณ. ตอนนี้ก็ถ่างออก บอกให้นั่งนิ่งๆๆ หันไปทำอย่างอื่นอย่ามายุ่งกับ ทองคำ

กราฟรหัส 5,35,9 แบบส่งสัญญานนำทาง ยังนำทางแบบแนวลบ แบบแนวสัญญานขาย นะครับ

ส.ว.สหรัฐฯแย้มอาจลงมติโจมตีซีเรียสัปดาห์หน้า หากวิธีการทูตไม่ได้ผล

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 12 กันยายน 2556 03:35 น.

ส.ว.สหรัฐฯเผยเมื่อวันพุธ(11) ทางสมาชิกวุฒิสภาอาจเริ่มโหวตรับรองมติให้อำนาจใช้กำลังทหารกับซีเรียอย่างเร็วที่สุดสัปดาห์หน้า หากพบว่าความพยายามคลี่คลายวิฤตด้วยวิธีทางการทูตนั้นไม่ประสบผลสำเร็จ

เดิมทีคาดหมายว่าที่วุฒิสภาสหรัฐฯจะเปิดประชุมเต็มคณะเพื่อรับรองมติให้อำนาจโจมตีซีเรียในสัปดาห์นี้ แต่แล้วก็ต้องเลื่อนออกไปหลังจากปะธานาธิบดีบารัค โอบามา ขอให้เหล่าสมาชิกรัฐสภารอจนกว่าจะทราบผลปฏิบัติของแนวคิดริเริ่มทางการทูตจากทางฝั่งรัสเซียที่เสนอให้ซีเรียส่งมอบอาวุธเคมีแก่นานาชาติ

อย่างไรก็ตามในวันพุธ(11) วุฒิสมาชิกหลายคนบอกว่าจะเดินหน้าลงมติต่อหากจำเป็น โดยอ้างว่าพวกเขารู้สึกว่ายังมีความจำเป็นที่ต้องขู่ใช้กำลังเพื่อกดดันประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาด แห่งซีเรียต่อไป "ความเคลื่อนไหวตัดสินใจของวุฒิสภา จะสอดคล้องกับยุทธศาสตร์ของฝ่ายบริหาร ผมคิดว่ามันน่าจะมีขึ้นในสัปดาห์หน้า และผมไม่ปฏิเสธความเป็นไปได้ที่ว่าเราจะเปิดประชุมเพื่อลงมติในสัปดาห์หน้า" เบน คาร์ดิน สมาชิกคณะกรรมาธิการด้านความสัมพันธ์ต่างประเทศของวุฒิสภา จากพรรคเดโมแครตบอกกับผู้สื่อข่าว

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9560000114846

จากรายงานข่าวของสื่อมวลชนรัสเซียเมื่อวันพุธ(11) ระบุว่าตอนนี้เจ้าหน้าที่ของมอสโกได้ส่งมอบแผนกำหนดให้ซีเรียมอบคลังอาวุธเคมีให้อยู่ภายใต้การควบคุมของนานาชาติแล้ว ก่อนหน้าที่คณะผู้แทนระดับสูงทั้งสองฝ่ายมีกำหนดหารือกันที่เจนีวา

"เราส่งมอบแผนกำหนดอาวุธเคมีในซีเรียให้อยู่ภายใต้การควบคุมของนานาชาติแก่อเมริกาแล้ว เราคาดหมายว่าจะมีการหารือในเรื่องนี้ที่เจนีวา" สื่อมวลชนรัสเซียหลายฉบับอ้างแหล่งข่าวในคณะผู้แทนของมอสโกที่เกี่ยวข้องกับการเจรจาบอก อย่างไรก็ตามแหล่งข่าวนี้ไม่ได้ให้รายละเอียดใดๆในแผนนั้น

เซอร์เก ลาฟรอฟ รัฐมนตรีต่างประเทศรัสเซียและจอห์น แคร์รี รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ เตรียมการหารือกันในวันพฤหัสบดี(12) เพื่อพิจารณาแผนรวบรวมและทำลายอาวุธเคมีของซีเรียที่เสนอโดยมอสโก โดยสื่อมวลชนแดนหมีขาวระบุว่าการพูดคุยครั้งนี้จะมีขึ้นที่โรงแรมหรูในเจนีวา สวิตเซอร์แลนด์และอาจต้องใช้เวลาหลายวัน "ดูเหมือนว่าการประชุมน่าจะเริ่มในวันพฤหัสบดี(12)และสิ้นสุดในวันศุกร์(13) แต่ก็ยังไม่ตัดความเป็นไปได้ที่อาจล่วงเลยไปจนถึงวันเสาร์(17)" แหล่งข่าวระบุ "มันเป็นการพบกันแบบทวิภาคี และไม่เกี่ยวข้องกับสหประชาชาติ"

http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9560000114826

สำหรับในกราฟรหัส 7,5,2 เส้นสีแดงยังอยู่ด้านล่าง ดังนั้น แรงกดดันเพื่อให้ราคาทองย่อตัวยังมีอยู่ต่อไป คงต้องหวังพึ่งข่าวสาร หรือ รายงานที่บ่งบอกสถานะวิกฤติของสหรัฐฯ ในด้านเพดานหนี้ เป็นสำคัญมาช่วงดันราคาทอง โดยที่ความยาวของเส้นดำเท่ากับเส้นแดง จังหวะดำปักหัวมาตัดกันเพื่อให้ราคาทองปรับขึ้น มีเพียง 35% สถานะทำไงดีวันนี้ " ไม่ซื้อเพิ่ม ไม่ขายตัดขาดทุน อดทน ทนรอ ข่าวฯ มากระตุ้นให้ราคาทองเด้ง "

ขออนุญาตตอบหน่อยนะคะ คุณเด็กขายของ ที่ไม่ตอบคุณกิ๋บเก๋ในเฟด และช่วยกรุณาลบ tag ในเฟดออกด้วยค่ะ ไม่ต้องการเปิดเผยตัวตน คนในเฟดมีแต่เพื่อน

มันคือการที่กราฟดีดแรงไปที่ 1392 และร่วงแรงอย่างเร็ว มาที่เดิม กราฟจึงออกมาในรูปแบบนั้น ไม่ได้เกิดขึ้นอนาคตค่ะ เกิดจากอดีต

ขออนุญาตตอบหน่อยนะคะ คุณเด็กขายของ ที่ไม่ตอบคุณกิ๋บเก๋ในเฟด และช่วยกรุณาลบ tag ในเฟดออกด้วยค่ะ ไม่ต้องการเปิดเผยตัวตน คนในเฟดมีแต่เพื่อน

มันคือการที่กราฟดีดแรงไปที่ 1392 และร่วงแรงอย่างเร็ว มาที่เดิม กราฟจึงออกมาในรูปแบบนั้น ไม่ได้เกิดขึ้นอนาคตค่ะ เกิดจากอดีต

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับสำหรับข่าวสารและการวิเคราะห์ จะทนรอต่อไป