ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คิดว่าไม่ใช่นะครับ น้าโป๊ะถ้าจำไม่ผิดเป็นหนุ่มหล่อด้านหน้าซ้ายมือในรูปที่2ครับ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดว่าไม่ใช่นะครับ น้าโป๊ะถ้าจำไม่ผิดเป็นหนุ่มหล่อด้านหน้าซ้ายมือในรูปที่2ครับ ^_^

:Pขอบคุณคร้าคุณ moshi :P

ในรูปผู้มอบรางวัลให้ผู้โชคดีคือ เสี่ยวิชัย แสงเจริญตระกูล จากห้างทองโต๊ะกังเยาวราช

ประธานกรรมการบริหาร GT เป็นผู้มอบรางวัลครับ

ผม ยังคงอยู่ในความมืดอยู่ เพราะ เดี๋ยวคนรู้จักหน้าผมแล้ว

ผมจะนั่งรถเมล์ไม่ได้ครับ เสียภาพพจน์บริษัทครับ 555

ขอเป็น Batman ต่อไป

ส่วนน้าโป็ะ ก้อวัยรุ่นหล่อๆใส่สูทสีครีมครับ

เมื่อวานไปสมัครที่บู๊ท GT มาด้วย (intrend ด้วยคน)

ทราบว่าออนไลน์จะเปิดปีหน้า เปิดเมื่อไรเฮียแบทรูปหล่อ

คงมีเวลาคุยกะพวกเราน้อยลงแน่เลย เพราะลูกค้าต้องเทมาเป็นหมื่นคน

ตอนนี้ต้องชิงความได้เปรียบจีบ (คุย)กะเฮียซะก่อน

แต่ประทับใจมากๆ ค่ะ เฮียน่ารักสุดๆ แถมช่วยตอบคำถามมากมาย

ทีมงานก้อหล่อๆ สวยๆ แต่น้อยกว่าเฮียจิ๊ดนึงงง

ว่าแต่เฮียรีบเปิดออนไลน์นะคะ นั่งนับวันรอยู่

แหม ตอบเร็วทันใจจริงครับ แบบนี้ตอนนี้โอกาสเล่นก็น้อยมากสิครับ

ส่วนต่างซื้อคืนก็เยอะ แล้วยังไม่ค่อยรับซื้อคืนอีก ฮ่วยblush.gif

คุณ MOR LEK ครับ เสี่ยเขาบอกไว้แล้วนะครับว่า เงินถูกกว่าทอง 60 เท่า

คุณพี่ซื้อมูลค่าเท่ากับทอง 10 บาท คุณพี่จะได้เงินเม็ดตั้ง 600 บาท น้าจะเก็บสมบัติไว้ที่ไหนของน้าครับ เวลาเดิน

ออกจากร้าน ใส่ในกระเป๋ากางเกง ระวังกางเกงหลุดนะครับ ลองนึกภาพน้าสิ น้ามีกระเป๋า 4 กระเป๋า ใส่ข้างละ 150 บาท

สภาพจะออกมาเป็นอย่างไรครับ สงสัยคงมองกันตรึม เดินออกจากร้านทองน่ำเชียง ใส่อะไรไม่รู้ในกระเป๋าตุงไปหมด

ต้องปล้นมันสะแล้ว สงสัยจะได้หลายล้าน พอชักปืน น้าหยิบของให้โจร โทษนะครับ โจรมันอุ้มขึ้นรถตู้ไปซ้อม ซ้อมเสร็จ

ไปปล่อยแก้ผ้าในที่เปลี่ยวอีกต่างหาก วันต่อมา หนังสือพิมพ์ลง โจรปล้นเงิน(เม็ด) ตกใจทิ้งของแก้ผ้าผู้เสียหาย (MOR LEK)

นึกมโนภาพออกไหมน้า

เก๊าะ เก๊าะ เฮียแบทแมนครับ

เด็กขายของขอยกมือค้านกรณีพาดพิงครับ วันก่อนเฮียแบทแมนกล่าวว่า หลังเลิกงาน Set in the City ที่พารากอน

และพาเด็กๆ ไปนั่งทานข้าวมื้อก่อนนอนกันนั้น อะแอ่ม เด็กขายของแวะเวียนไปหาอาหารอร่อยๆ ทานแถวนี้ประจำก่อนที่อาคาร

จอดรถจะถูกรื้อ (สงสารพวกหนูๆ ตัวใหญ่ ไม่มีที่อยู่แล้ว) ร้านนี้ คนทำอาหารผัดอาหารชื่อ เจ๊ง้อ ครับ มีไอ้อ้วน กับยายยุ้ย

เป็นคนรับ ORDER กับเก็บตังค์ ไอ้อ้วน มันบ้าทีมฟุตบอล LIVER POOL มากๆๆๆๆๆๆๆ พอแม่มาทำร้านอาหาร มันขนสมบัติ

โปสเตอร์ที่มันสะสม มาติดเต็มร้านเลยครับ ประเภทปู จะสดมากกส์ เลยครับ และเฉพาะวันเสาร์มี มะระต้มกระดูกหมูอีกด้วย

มะระของเจ๊ง้อ ไม่เคยขมสักนิดเลย ร้านนี้ปิด 4 ทุ่มนี่ครับ เฮียแบทแมนหนีก่อนงานเลิกมาหรือครับ เห็นไหม เด็กขายของ

จับผิดทุกเม็ดเลยนะครับ สมัยเรียน ก็เดินกินแถวนี้ประจำ มีพระรามลงสรง หมูสเต๊ะ ก๋วยเตี๋ยวคั่วทะเล ซิมเซ่งอี่ ข้าวมันไก่

ลูกชิ้นปลานายใบ้ โรตีสายไหม ร้านที่กล่าวมานี้ จะเวียนมากินประจำ เมื่อนึกถึงเลยครับ แต่ตอนนี้ หาที่จอดรถยากมาก

เขียนแค่นี้ก่อน เดี๋ยวนึกเรื่องทองออกจะมาเขียนใหม่ครับ

ขอบคุณครับ ที่บอกว่า บุรุษผู้นั้น คือ BODY GUARD ของตู้ทอง ไม่รู้เลยนะนั้น

นึกว่าเป็น คนขับรถ ของผู้บริหารใครสักคนใน จึที เสียอีก ทำเอา เด็กขายของนอนฝันร้ายไปเมื่อคืนก่อนเลย เด็กขายของ

รับสารภาพว่าไปเพียงวันแรกของงานตอนที่ รมช.พณฯไตรรงค์ ไปทำพิธีเปิด และเดินชมงานล่ะครับ และออกจากงานก็

ตอนประมาณเที่ยงกว่าๆ มีผู้หลักผู้ใหญ่อยู่เยอะ เลยไม่กล้าเข้าไปทักทายเฮียแบทแมน กับ น้าเคน เห็นครับ เห็นตัวเป็นๆ

เลย เพราะคาดว่า ใช่แน่นอน สมมุตินะครับ อย่างเฮียแบทแมน ก็เหมือน ฮุ้น ปวย เฮี้ยง สมัยที่เล่น กระบี่ไร้เทียมทาน

อย่างนั้นเลย ส่วนน้าเคน ก็ต้องหุ่นเพรียวลม สูงชลูด พอวันศุกร์จะไป ก็มี ม็อบอีก รถติดวินาศสันตะโร เลยไม่เอาดีกว่า

ส่วนวันเสาร์ ก็ต้องพาลูกไปเรียนพิเศษ ทั้งวัน เลยไม่ว่าง พอคิดว่าจะไปวันอาทิตย์ เพื่อนๆ ก็ชวนขับรถไปกิน ร้านไสว

ที่สุดหาดจอมเทียน พัทยาอีก เพราะลูกๆ อยากทาน กรรเชียงปูชุบแป้งทอด เพราะเด็กขายของขับรถจากบ้านไปร้าน

ยังใช้เวลาน้อยกว่า ขับไปที่พารากอนเสียอีกครับ (บ้านอยู่ ถนน บางนา-ตราด) ออก มอเตอร์เวย์ไปอีก 70 กม.ก็ถึง

แล้ว เดี๋ยวนี้ทางดีมากกส์ เลยครับ เฮียแบทแมนคิดสิครับ ผมขับไปพารากอน กว่าจะถึงเป็นชั่วโมง กว่าจะหาที่จอดรถอีก

เด็กขายของขับไปพัทยา 30 นาที ก็ถึงแล้ว ครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ สำหรับข้อแก้ตัวครับ ในการไม่ได้พบปะกัน

อนาคตยังมีโอกาส และเด็กขายของก็ชอบไปร้านอมร ที่ ดิ โอลด์ บ่อยๆ (ชอบไปซื้อหนังรัก ที่บ้านหม้อครับ) ฮิ ฮิ ฮิ

สวัสดีเช้าวันอังคารครับทุกท่าน

เมื่อวานทั้งวันยังเจ็บคอ จากการพูดมากไป อาการเริ่มดีแล้วครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ

ราคาทองคำเมื่อวานเย็นวิ่งตามกราฟที่วาดไว้อีกแล้ว ร่วงลงตอนกลางคืนลงไปที่ $1,348.3

เกือบถึงแนวรับที่วาดไว้ที่ $1,346 เชียว หลังจากนั้น ก็มีแรงซื้อดันราคาพุ่งขึ้นทันที

จนราคาทองคำไปสูงสุดที่ $1,367.6 เกือบถึง $1,369 ที่วาดและคาดไว้ เลย

แบบนี้ต้องพูดว่าไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแล้วครับ

เมื่อวานเย็นแอบเหลือบเห็นนางในฝันในราย 4ชั่วโมงอยู่

คงมีคนเห็นหมือนผมมั้ง มีแรงเทขายจนราคาค่อยๆไหลลง

ผมเองว่าจะออกแอลที่ถือเอาไว้แล้ว ครึ่งหนึ่ง แต่อย่างที่บอกว่าต้องเชื่อสิ่งที่เขียน

และสายตรงถึงน้าโป็ะหาพวกให้กำลังใจ น้าบอกให้ สู้ๆๆ

ผลก็คือราคาลงไปอย่างที่เล่าตอนต้น หลังจากนั้นก็ดีดขึ้นตามกราฟที่เขียนไว้คืนวันเสาร์

เหลือเชื่อครับ (รูปกราฟเมื่อคืนวันเสาร์)

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำคง Side Way วัดใจนักลงทุนอยู่

ราคาทองมีแนวรับที่ $1,361-$1,360

หลังจากนั้นจะดีดขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่สำคัญที่ $1,365.66

หลังจากนั้น จะไปทดสอบแนวต้านถัดไปที่ $1,369

ตรงนี้สำคัญที่สุดครับ (มีหลายสำคัญจังวันนี้)

หากฝ่าไปได้ก็ทะลุจอ ไปเจอกันที่ $1,377 ครับ ท่าทางจะเหนียวแน่นมาก

Spider Man วอ.2 วอ.8 รับทราบคำสั่ง ให้ปฎิบัติตามด้วย

วันนี้ขอเดาแค่นี้ก่อนครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณคะเฮีย

พักผ่อนเยอะ ๆ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :wub: :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณค่ะเฮีย หายเร็วๆค่ะ :wub: :wub:

อาการเจ็บคอ ให้ใช้น้ำเกลืออุ่นๆกลั่วคอเช้า เย็น ไม่ต้องทานยาลองทำดูค่ะ

ถูกแก้ไข โดย as_cr