ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่บริเวณ 1364

คงไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้ หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปฝ่าเส้นแนวต้านเหลืองที่ 1374 ถ้าสามารถฝ่าไปได้ ก็จะพุ่งขึ้นแรง

เพื่อไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1383

และถัดไปอีกที่ 1386 เหมือนเดิมนะครับคงให้แนวต้านด้านบนไว้แค่นี้ก่อน

เพราะดูแล้วนักลงทุนทั่วโลกยังตระหนกไม่หาย

น่าที่จะรอขาใหญ่ดันราคาขึ้นไปทำกำไรก่อน(อีกรอบ)

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ[/size]

เฮียแบทแมนคะ . แล้วราคาที่ตูดน้องแพนเค็กเฮียว่าจะสักเท่าไหร่คะเนี่ย (หนูไม่สุภาพหรือเปล่าเนี่ย . ตูด 55555) :wacko:

ตอนนี้มัน 135x แล้วคะเฮีย (คือหนูอยากรู้ว่าน้องแพนเค็กเค้าจะมองต่ำที่สุดประมาณเท่าไหร่ในสายตาเฮีย) !_cd

ถูกแก้ไข โดย tiny

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด็กขายของเคยถามมาครับ เรื่อง 1 บาท 2 บาท ถ้าซื้อ 1 บาท แบบไม่สวย (เป็นเม็ดๆ คล้ายกระดุม) มีค่าแรง 100 บาท

เม็ด 2 บาท ก็ 150 บาท แต่ถ้าซื้อ 1 บาท แบบสวยๆ สี่เหลี่ยมขัดเงา มีโลโก้สวยๆ มีค่าแรง 200 บาท ซื้อ 2 บาท

แบบสวยๆ ก็ 350 บาท แถวนั้นแหละมีครับ

พี่เด็กขายของคะหนูเคยซื้อ 1-2 บาท (ทุนหนูน้อย . ก็ร้านข้างบ้านที่ซื้อตอน 2 ทุ่มนั่นแหละค่ะ)

แบบไม่สวย 1 บาท 2 บาท 3 บาท ค่าบล็อค 100 บาท/ก้อน (ร้านเค้าคิดเป็นก้อน)

แบบสวย 1 บาท 2 บาท 3 บาท ค่าบล็อค 200 บาท/ก้อน (คิดเป็นก้อนเหมือนกันคะ)

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ

ทาง เจ้าหน้าที่ของ จีที บุลเลี่ยน (Bullionแปลว่าทองแท่ง ครับ)

มาให้คำตอบแล้ว ขอเรียนให้ทราบเบื้องต้นว่า

เจ้าหน้าที่ มีทั้ง ผู้ชาย และ ผู้หญิง เข้ามาให้คำตอบนะครับ

ดังนั้น ท่านอาจจะได้รับคำตอบ ว่าครับ ในบางกระทู้

และค่ะในบางกระทู้ อย่า งง นะครับ

ราคาทองเมื่อวานนี้ทำท่าเหมือนไม่ตั้งใจอยากจะขึ้นอีกแล้วครับ

ดูไม่มีแรง ซะแล้ว ราคาทองคำหลังจากพยายามที่จะฝ่าแนวต้านที่ 1380 ขึ้นไป

แต่ไม่สำเร็จมีแรงเทขายออกมาจนลงไปทดสอบแนวรับเดิมที่ 1364

อาการแบบนี้แสดงว่าแรงซื้อแรงขายพอกัน

นลท.ยังไม่มั่นใจว่าจะไปทางไหนดี

คงยังขวัญหนีดีฝ่อกันอยู่หลังจากที่โดนเทขายทำกำไรอย่างรวดเร็วและรุนแรงลงมา

โดยราคาทองคำล่าสุดอยู่ที่1370 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่บริเวณ 1364

คงไม่ร่วงไปต่ำกว่านี้ หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปฝ่าเส้นแนวต้านเหลืองที่ 1374 ถ้าสามารถฝ่าไปได้ ก็จะพุ่งขึ้นแรง

เพื่อไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ 1383

และถัดไปอีกที่ 1386 เหมือนเดิมนะครับคงให้แนวต้านด้านบนไว้แค่นี้ก่อน

เพราะดูแล้วนักลงทุนทั่วโลกยังตระหนกไม่หาย

น่าที่จะรอขาใหญ่ดันราคาขึ้นไปทำกำไรก่อน(อีกรอบ)

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

1376 แล้ววววววว ครับ

Morning Call ครับคุณแบทแมน ไหลลงมา 1370 ซะแล้ว....วันนี้ จะมีวิเดาไหมเอ่ย !54

สวัสดียามสายวันเสาร์ครับทุกท่าน

วันนี้ ภารกิจเยอะแต่เช้าเลยมาสายหน่อยนะครับ

เมื่อวานนี้จากการวิเดา คาดว่าไม่น่าร่วงลงต่ำกว่า 1364

ผลปรากฎว่า ราคาทองคำไหลลงอีก เขย่าขวัญ และเขย่าของ ตามสูตรพวกกองทุน

ไหลลงจนราคาทองร่วงลงไปต่ำสุดที่ประมาณ 1352

หลังจากนั้น ราคาทองก็รีบพุ่งขึ้น หลังจากกิน Stop Loss

ของรายย่อยไปเรียบร้อยแล้ว โดยจ้ำอ้าวพรวดๆๆ ขึ้นไปจนสูงสุดถึง 1378

หลังจากนั้น เจอแรงเทขายทำกำไรออกมาจนราคาทองไหลลง

มาหยุดอยู่ตรง FIBO ที่ 23.6 % ที่ราคา 1369 ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดา(เผื่อวันจันทร์ ไม่ว่างมาวิเดา)ว่า

ราคาทองคำน่าที่จะมองขึ้นก่อนหลังจากที่ไหลลงต่อเนื่อง

ในช่วงหลังวันปีใหม่มา โดยลดลงมาจาก 1423

ลงมาต่ำสุดที่ 1352 ลดลงมาถึง 71 เหรียญแล้วนะครับ

เลยน่าที่จะมีแรงซื้อกลับเข้ามาในช่วงนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำน่าที่จะมีแนวรับที่ 1364 ที่เดียวกับเมื่อวานแหละครับ

ไม่น่าไหลรูดแบบเมื่อวานนี้แล้ว

หลังจากนั้น น่าจะมีแรงซื้อดันราคากลับขึ้นไปอีก

โดยมีแนวต้านแรกที่ 1369

และถัดไป ที่ 1379 และ 1388 ถึงตรงนั้นคงต้องมาดูกันอีกทีว่า

ราคาทองจะไปต่อได้หรือไม่ ครับ

เพราะยังมีด่านหิน ที่ 1396.5 ตรงนั้นน่าจะผ่านไปได้ยาก

คงต้องมาดูตรงนั้นอีกที

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน เฮียขึ้นรถหรือยังคะ

ขอบคุณนะคะเฮียแบทแมน.... :wub:

ทั้งภาระกิจ + ภาระกิน....

ยุ่งไปหมด พ่อคนของประชาชนนนนนนนนนนน

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน เฮียขึ้นรถหรือยังคะ

ตอนลงมา ทะยอยซื้อมาตลอดเลยครับ

วันศุกร์ที่ผ่านมาก็แอลไปเต็มปอด

ตกเย็นร่วงหลุดแนวรับที่คาด(หวัง)ไว้ที่ 1364

หลุดไป 1360 ก็เริ่มเสียว

แต่ดูจากเทคนิคแล้ว ยังไงต้องดีดกลับขึ้นมาก่อน

พอกลางคืนหลุดลงไป 1352 เสียววาบ

ยังดีที่ไม่มีเทรด GF กลางคืน

ไม่รู้ว่า ตอนนั้นจะคิด Cut loss หรือไม่ 555

ฝรั่งนี่แสบจริงๆเลยก่อนจะขึ้น กวาด Stop loss จนเกลี้ยง

แล้วดันกลับ รายย่อย ก็ยังคงเป็นรายย่อย(ยับ)อยู่วันยังค่ำ

ช่วงนี้ทานน้อยลงแล้วครับ Diet ไม่ค่อยไปไหนแล้วครับ พี่แว่นตา !32

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณครับ พึ่งสมัครสมาชิก แต่เข้ามาอ่านบทวิเดาเฮียบ่อยๆ แอบมานาน

แอบอ่านานแล้วเช่นกัน ขอบคุณค่ะเฮีย เฮียมีมุขแยะจัง รายย่อย (ยับ) เอ้ แล้วขาใหญ่ ต่อสร้อยยังงัยดีคะ คิดม่ายออก

ตอนลงมา ทะยอยซื้อมาตลอดเลยครับ

วันศุกร์ที่ผ่านมาก็แอลไปเต็มปอด

ตกเย็นร่วงหลุดแนวรับที่คาด(หวัง)ไว้ที่ 1364

หลุดไป 1360 ก็เริ่มเสียว

แต่ดูจากเทคนิคแล้ว ยังไงต้องดีดกลับขึ้นมาก่อน

พอกลางคืนหลุดลงไป 1352 เสียววาบ

ยังดีที่ไม่มีเทรด GF กลางคืน

ไม่รู้ว่า ตอนนั้นจะคิด Cut loss หรือไม่ 555

ฝรั่งนี่แสบจริงๆเลยก่อนจะขึ้น กวาด Stop loss จนเกลี้ยง

แล้วดันกลับ รายย่อย ก็ยังคงเป็นรายย่อย(ยับ)อยู่วันยังค่ำ

ช่วงนี้ทานน้อยลงแล้วครับ Diet ไม่ค่อยไปไหนแล้วครับ พี่แว่นตา !32

ขอบคุณค่ะ ติดตามต่อปาย