ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านครับ

อิอิ มาในฟอร์มปกติแล้วครับ ถั๋วราคา เมื่อวานมียอด 22,039 ครับผม วันนี้เลยซื้อที่ราค 21,026 เข้าไปถั๋วครับ ต่างกัน ร้อยกว่าๆ ก็ยังโอเค อิอิ พรุ่งนี้สมาคมเปิดราคาเท่าไหร่ก็ได้ เพราะไม่มีออนไลน์ เอาให้เต็มที่ไปเลยนะครับ ลุงป้าน้าอา อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ได้อ่านข้อความล่าสุดของคุณ Nuchaba แล้ว เด็กขายของ สงสัยว่า วันนี้ คุณ Nuchaba ก็คงเป็นคนหนึ่งแน่ๆ เลยที่

ไปยืนรอซื้อหน้าตู้ เลยโมโหหิว ซื้อขนมจีบหมู มาทานเล่น ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หามิได้คร่ะคุณพี่ มีเพื่อนที่ไปยืนหน้าตู้ ร้านนาย ฮ. ซีคอน แล้วสงสาร ต้องเสียเวลาทั้งวัน กลับบ้านมือเปล่าค่ะ ส่วนตัวเองไม่เคยซื้อหน้าตู้เลย เพราะไม่มีเวลา และไม่ชอบการรอคอย อิอิ

อนึ่ง ในประเด็นของเงินบาท ที่ถูกกล่าวอ้างว่าผันผวนอย่างแรง ณ. ขณะนี้ พรุ่งนี้ วันหยุด ตลาดทุนฯ ปิด และ จากข่าวนี้

นักบริหารเงินจากธนาคารกรุงเทพ เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดวันนี้อยู่ที่ระดับ 30.63/67 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าลงจากช่วงเช้าที่เปิดตลาดที่ระดับ 30.59/61 บาท/ดอลลาร์ ปิดตลาดวันนี้เงินบาทปรับตัวอ่อนค่าลงจากช่วงเช้า สาเหตุสำคัญเป็นเพราะวันนี้ราคาทองคำปรับตัวลดลงมาก ล่าสุดอยู่ที่ 1,518 ดอลลาร์/ออนซ์ จากเมื่อวานอยู่ที่ 1,544 ดอลลาร์/ออนซ์ ขณะที่ตลาดยังกังวลต่อปัญหาการจัดการหนี้สาธารณะของกรีซ ซึ่งต้องติดตามว่านโยบายรัดเข็มขัดที่รัฐบาลกรีซจะนำเสนอต่อรัฐสภาในสัปดาห์หน้าจะผ่านความเห็นชอบหรือไม่ \"สกุลเงินในภูมิภาคอย่างดอลลาร์สิงคโปร์วันนี้แข็งค่าเมื่อเทียบกับดอลลาร์ แต่ที่บาทบ้านเราอ่อนลง มาจากสาเหตุหลักคือราคาทองคำ\" นักบริหารเงิน กล่าว ส่วนความเคลื่อนไหวของค่าเงินสกุลหลักต่างประเทศช่วงปิดตลาดวันนี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 80.19 เยน/ดอลลาร์ ส่วนเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.4257 ดอลลาร์/ยูโร นักบริหารเงิน คาดว่า แนวโน้มเงินบาทสัปดาห์หน้าจะยังอ่อนค่า โดยมองกรอบการเคลื่อนไหวที่ 30.60-30.67 บาท/ดอลลาร์ โดยนักลงทุนจะยังถือครองดอลลาร์ เยน ฟรังซ์

ดังนั้น ถ้าเกิดมีข้ออ้าง ก็ให้ไปเลยที่ 30.70 บาท ต่อดอลล์สหรัฐ

( US$1,510 x 30.70 บาท/1 ดอลล์สหรัฐ ) x 0.4723 (ค่าคงที่ที่แปลงจากหน่วยออนซ์มาเป็นทองหน่วยบาท)

46,357 x 0.4723 = 21,894.41111 บาท / 1 บาททอง

สรุป แนวต้านราคาขาย พรุ่งนี้ 22,000* / 21,950** / 21,900

แนวรับ ราคาซื้อ พรุ่งนี้ 21,900* / 21,850** / 21,800

** ราคาที่น่าเข้าซื้อ ของเด็กขายของ

* ราคาที่น่าจะเป็น ตามแนวต้าน 1

ติดตามต่อไปครับ ว่า ออกแบบไหน

ฮิ ฮิ เสนอแนวต้าน แนวรับ ราคาทองสมาคมฯ จะโดนด่าไหมเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan ทำไมถั๋วเฉลี่ยที่ราคาใกล้เคียงของเดิม เด็กขายของ กลัวเกรงว่า จะถั๋วลงมาได้ไม่มากเท่าไหร่นะครับ

ขณะนี้ ราคาทองโลก ก็น่าจะอยู่ตัวถึงเช้าไม่น่าเกินกว่า US$1,510 แต่ส่วนล่างไม่รู้ เผลอๆ ต่ำกว่า US$1,500 ก็เป็นไปได้

เด็กขายของ จะดูใจ ตาทวด ปู่ทวด อากง ว่า ราคาลงมาอีก US$15 แล้วจะยืนราคาเดิม โดยอ้างสมาคมฯ ปิดทำการวันหยุดหรือเปล่า

( วันหยุดอื่นๆ ประกาศได้ แต่วันหยุดพรุ่งนี้ ประกาศไม่ได้ )

คุณ Wong 53 คุณ GB 2514 พิจารณาดูแล้วกันนะครับว่า ใกล้เคียง Fair Price ขนาดไหน ไม่น่าเกลียด จะขึ้นรถนิดๆ หน่อยๆ ได้ลุ้น

ช่วงก่อนปิด QE2 และ วิกฤติกรีซ ดีนะครับ เกิดราคาทองขึ้น ก็ขึ้นไปพรวด แต่เกิดราคาทองหล่น ก็ขึ้นไปนั่งเล่นรอบกองไฟ กับ

เด็กขายของ บน ยอดดอยกันนะ

ขอบคุณมากครับท่านจิวฯ..ที่เป็น

ห่วง วันนี้มีประชุมไม่มีเวลาตาม

ข่าวเลย พยายามไล่อ่าน comment ของท่านอยู่

หามิได้คร่ะคุณพี่ มีเพื่อนที่ไปยืนหน้าตู้ ร้านนาย ฮ. ซีคอน แล้วสงสาร ต้องเสียเวลาทั้งวัน กลับบ้านมือเปล่าค่ะ ส่วนตัวเองไม่เคยซื้อหน้าตู้เลย เพราะไม่มีเวลา และไม่ชอบการรอคอย อิอิ

เป็นเรื่องจริงๆ ครับ ที่ร้านนาย ฮ. ซีคอน บางท่านนั่งที่เก้าอี้ที่ทางห้างฯ จัดให้ ตรงข้ามร้านทองฯ ติดๆ กับร้าน A&W ทั้งวัน

บางท่าน นั่งเปิดคอมพิวเตอร์ บางท่าน นั่งกด มือถือ GPRS บางท่าน นั่งกด Smart Phone เปิดหน้าเวป จริงๆ แล้ว ร้านทอง

นาย ฮ. น่าจะย้ายไปตั้งอยู่ตรงข้ามกับ Fast Food ชั้น 5 จะดีที่สุด เพราะเก้าอี้เยอะ สถานที่ปัจจุบัน ชั้น 2 นักลงทุนหนาแน่น

แล้วที่นั่งไม่เพียงพอต่อจำนวนครับ

คุณเด็กขายของครับ เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมานี้ รอราคาขึ้นอีกสัก 50 บาทกะจะขาย เจออาแปะใส่เสื้อกั๊กอยู่ รอจนราคามันวิ่งลง เรีบโทรฯขาย แต่ไม่ทัน จึงนั่งโมโหตัวเองอยู่ถึงวันนี้ครับ แต่พรุ่งนี้มันของตายครับ มันหนีไม่ออกแน่ๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย wong53

สิ่งที่บุคคลทั่วไปไม่ควรคิด

พระพุทธเจ้า ตรัสว่า พุทธวิสัย ๑ ฌานวิสัย ๑ กรรมวิบาก ๑ โลกจิณไตย ๑ บุคคลทั่วไปไม่ควรคิด ถ้าหากว่าคิดพึงมีส่วนของความเป็นบ้า พึงมีส่วนของความเป็นบ้า แปลมาจากบาลีว่า อุมฺมตฺตกภาโค แต่ถ้าหากเป็นเราพูดภาษาไทยชัดๆ ก็คือ คิดไปก็บ้าเสียเปล่าๆ คิดไม่ออกหรอก

พุทธวิสัย ก็คือความสามารถของพระพุทธเจ้า บุคคลที่สร้างบารมีมาอย่างน้อย ๔ อสงไขยกับแสนมหากัป บุคคลทั่วๆ ไปแค่ ๑ อสงไขยก็บรรลุมรรคผลได้แล้ว บุคคลที่ทำงานมากกว่า ๔ เท่า ย่อมรวยกว่าไม่รู้เท่าไร ไม่ต้องไปคิดหรอก เสียเวลาเปล่าๆ

ฌานวิสัย ความสามารถของผู้ทรงฌานสมาบัติ เขาจะผาดแผลงสำแดงฤทธิ์อย่างไร ก็ทำได้อยู่แล้วเป็นปกติ เราทำไม่ได้แล้วไปคิดว่าเขาทำอย่างไรหนอ ? คิดให้หัวแตกก็คิดไม่ออก เพราะไม่ใช่เรื่องที่จะคิดได้ หากแต่เป็นเรื่องที่ต้องทำให้ได้

กรรมวิบาก คือการส่งผลของกรรม จะพิลึกพิลั่นอัศจรรย์ขนาดไหน แค่พระนางสิริมหามายา ทรงความอัศจรรย์ ๑๒ ประการ ก็ว่ามากแล้ว พระพุทธเจ้าของเราประกอบไปด้วยพระพุทธลักษณะอีกมากมายมหาศาล แต่ละอย่างเกิดจากกรรมในอดีตที่พระองค์ท่านสร้างมาทั้งสิ้น"

"โลกจิณไตย ความเป็นไปของโลก ทำไมภาคเหนือถึงแผ่นดินไหว ? ทำไมภาคกลางจึงหนาว ? ทำไมภาคใต้ถึงน้ำท่วม ? คิดแค่ประเทศเราก็จะบ้าแล้ว ถ้าหากคิดไปว่า ทั้งโลกทำไมถึงเป็นอย่างนั้น ? ก็จะประสาทกินเสียเปล่าๆ

ดังนั้น..เรื่องทั้งหลายเหล่านี้ จึงเป็นเรื่องที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสห้ามเอาไว้ เพราะว่า วิบากคือการส่งผลของกรรมนั้น เป็นไปตามผลที่ตนเองทำมา แต่ว่าผลมหัศจรรย์นั้น ถ้าได้ทำในส่วนที่เป็นบุญกุศลในเขตของพุทธศาสนา จะส่งผลให้มากกว่าที่ทำจนประมาณไม่ได้

สนทนากับพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนเมษายน ๒๕๕๔

ที่มา : http://www.watthakhanun.com/webboard...?t=2603&page=4

คัดลอกมาจากคุณนโม&มูจิน เห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ

เมื่อเหตุการณ์เป็นเช่นนี้ ฟันธง พรุ่งนี้ สมาคมเปิดราคา 22,050/21,950 ครับผม เอาตามนั้นเลยนะ คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา อิอิ

อยากรบกวนคุณดอน คุณนุช มาให้ข้อมูลการเป็นสมาชิก

แม่...ปิ่นเกล้า หน่อยครับ อยากทราบว่า

มันมีข้อจำกัดอะไรบ้างที่สำคัญๆ

ระเบียบการเป็นสมาชิก ถ้าเปรียบ

เทียบกับร้านนาย ฮ. มันแตกต่าง

กันอย่างไร คิดว่าคงมีหลาย

คนที่อยากรู้เหมือนผม ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

กลับจาก ต่างจังหวัด มาเห็นราคาแล้วต้องมาซื้อถั่ว ที่1503 แต่ปิดตลาด1502กว่าเอง โอยจะต้องอยู่ดอยไม้เราาาาา

ราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่ขายของ คุณDonjuan คุณNuchaba Mr. Li และเพื่อน ๆ ค่ะ

สวัสดีครับ คุณ GB2514 และคุณนุชบา ครับ

เห็นด้วยครับ ขอแชร์ขอมมูลจากคุณนุชด้วยครับ ว่าแต่ว่าผมไม่มีความรู้ทางด้านออนไลน์ จะเล่นได้มัยนี้

นายอะห์เหม็ด ดาวูต็อกลู รัฐมนตรีต่างประเทศตุรกี ระบุว่าขณะนี้ตุรกีกำลังเจรจากับซีเรียเพื่อเปิดทางสู่การปฏิรูป และยุติเหตุนองเลือดยืดเยื้อที่ทำให้ชาวซีเรียไหลทะลักข้ามฝั่งมายังตุรกีแล้วเกือบ 12, 000 คน ทั้งนี้ จำนวนผู้อพยพซีเรียที่เพิ่มมากขึ้นทำให้สภาเสี้ยววงเดือนแดงของตุรกี ต้องจัดตั้งที่พักพิงชั่วคราวหลายแห่งในจังหวัดฮาทายซึ่งอยู่ติดชายอีกด้วย ทั้งนี้ คาดว่ามีผู้สังเวยชีวิตไปแล้วกว่า 1,300 คน นับตั้งแต่เหตุลุกฮือโค่นล้มรัฐบาลซีเรีย ปะทุขึ้นเมื่อ 4 เดือนก่อน

เฮียนายห้างฯ ครับ ช่วยให้ลูกน้องมาโพสต์แนะนำ ออนไลน์ ของบริษัทเฮียด้วยครับ. มีเพื่อนสนใจอยู่ 2 ท่านด้านบนครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆครับ

าวเอเอฟพี รายงานว่าชาวอียิปต์ราว 200 คน รวมตัวชุมนุมกลางกรุงไคโรวันนี้ เพื่อเรียกร้องให้มีการปล่อยตัวอดีตประธานาธิบดีฮอสนี มูบารัก ซึ่งอยู่ระหว่างถูกควบคุมตัวในคดีคอร์รัปชั่นและสั่งสังหารประชาชน ทั้งนี้ การชุมนุมเรียกร้องดังกล่าวมีขึ้นหลังเมื่อต้นสัปดาห์ ทนายความของนายมูบารัก ออกมาเปิดเผยว่าอดีตผู้นำอียิปต์กำลังป่วยเป็นมะเร็งในช่องท้องและเนื้อร้ายกำลังลุกลามมากขึ้น

สำนักข่าวเอเอฟพี รายงานอ้างการเปิดเผยของนักเคลื่อนไหวในซีเรีย ระบุว่ากองกำลังด้านความมั่นคงของรัฐบาลซีเรีย เปิดฉากสาดกระสุนใส่ผู้ชุมนุมประท้วงขับไล่ประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาด ในเมืองกิสวาห์ ซึ่งตั้งอยู่ ไม่ไกลจากกรุงดามัสกัส ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 1 คน และอีก 9 คน ได้รับบาดเจ็บ ทั้งนี้ กลุ่มสิทธิมนุษยชน คาดว่ามีผู้สังเวยชีวิตไปแล้วกว่า 1, 300 คน หลังเหตุลุกฮือโค่นล้มรัฐบาลซีเรีย ปะทุขึ้นเมื่อ 4 เดือนก่อน