ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณkeng_jung ใจเย็นครับ เป็นกำลังใจให้ ผมก็โดนเหมือนกัน

ยิ้มไม่ออกเลยครับตอนนี้ เงินเก็บครึ่งหนึ่งหมดไปแล้ว

ทองเป็นอะไรที่แปลก ถ้าเล่นถูกจังหวะมันก็จะถูกอยู่เรื่อยๆ แต่ถ้าผิดจังหวะ มันก็จะผิดเรื่อยๆเหมือนกันครับ(ก็อปเขามาอีกที)

ทางที่ดีถ้ากลุ้มมากแนะนำ ออกมานั้งดูเฉยๆก่อนดีมั้ยครับ ทำใจให้เย็นๆ พอมั่นใจแล้วค่อยเข้าใหม่

ตราบใดที่ยังมีทุน เดี๋ยวก็ได้คืนครับ ถ้าดันทุรังเดี๋ยวทุนหมดจะพาให้หมดโอกาสไปด้วยครับ :lol:

สวัสดีครับ คุณหัตรเทรด

เป็นความคิดเห็นเช่นเดียวกับเด็กขายของ ครับ เป็นสิ่งที่ดีที่สุดครับ " ออกมานั่งดูเฉยๆ ก่อน "

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของโปรตุเกสลงรวดเดียว 4 อันดับ อยู่ที่ Ba2 ซึ่งเป็นอันดับขยะที่ต่ำกว่าการลงทุน โดยให้เหตุผลถึงการลดอันดับครั้งนี้ว่า โปรตุเกสจะไม่สามารถลดยอดขาดดุลงบประมาณและบรรลุเป้าหมายการรักษาเสถียรภาพหนี้ตามข้อตกลงขอความช่วยเหลือ 78,000 ล้านยูโรเป็นเวลา 3 ปีจากสหภาพยุโรป และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ หรือ ไอเอ็ทเอฟ เมื่อเดือนเมษายน พร้อมกันนี้มูดี้ส์ยังเตือนว่าโปรตุเกสอาจต้องรับความช่วยเหลือทางการเงินรอบสองก่อนจะสามารถกลับเข้าตลาดทุนเอกชนอีกครั้ง ก่อนหน้านี้สแตนดาร์ดแอนด์สพัวร์และฟิทช์เรตติ้งได้ลดอันดับความน่าเชื่อถือของโปรตุเกสลงยู่ที่ BBB- ซึ่งเป็นอันดับต่ำสุดของระดับที่ลงทุนได้.

+1 ถ้าให้มากกว่านี้ได้จะให้อีกคะ. ท้ังหาข่าวทั้งเป็นที่ปรึกษาให้กับเพื่อนๆ ดีใจที่รู้จักคุณเด็กขายของ ได้บุญเยอะคะ ขอให้ได้กำไรมากกว่า 100 ด้วยเทอญ. อิๆอิๆ

" กูว่าแล้ว " Kung's Indicator ไม่น่าออกมา เตือนเลย

" กูว่าแล้ว " Kung's Indicator ไม่น่าออกมา เตือนเลย

เตือนแบบนี้จะขึ้นหรือลงครับนี่

ทำไงดี เปิด L ทองก็ลง

พอปิด L เปิด S มันลากขึ้น

จะหมดตัวอยู่แล้ววววเฮ้อออ

ขออกนอกกรอบนะครับ ตอนนี้เป็นจังหวะอาจจะดีที่สุดในการเก็บทองแท่งครับ ไม่ใช่กระดาษทอง pigs เริ่มมีอากรล้มรอบ 2 ถามว่าใครจะเข้ามาช่วยไหว จะช่วยได้กี่รอบ คนใน ปท เยอรมันเองก็เริ่มไม่พอใจรัฐบาลตัวเอง แล้วที่ทองไม่ขึ้นหรือลง เข้าใจว่าเก็บเป็นเงินกระดาษไว้ เพราะเริ่มไม่แน่ใจแล้ว แต่เรามีความเชื่อมั่นในทองแ่ท่งเราจึงกล้าเสี่ยงในการเก็บเพราะประสบการณ์หลายครั้งที่ผ่านมา

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba และทุกท่านครับ

เค้าว่าคืนนี้ ในภาพนี้จะมาครับ อ้ายกันร่วมกับท่านเซอร์จัดให้ ... โปรดอย่าเชื่อนะครับ

เตือนแบบนี้จะขึ้นหรือลงครับนี่

มันเตือนตั้งแต่ตอน บ่าย 2 โมงกว่าๆ ที่เด็กขายของ โพสต์ไว้ตอนนั้นครับ ว่า " ลง " แต่ในช่วงตลาดสหรัฐฯ ยังโชคดีว่า

Kung's Indicator บอกว่า " ขึ้นต่อ " ครับ

ปล. บางครั้ง ต้องไล่อ่านย้อนหลังสักนิด แล้วจะไม่พลาดข่าวสารครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ภาพสวยดีครับ แต่ท่านเซอร์ฯ จัดให้ไปแล้ว ตามสัญญาน Kung's Indicator ตั้งแต่ บ่าย 2 โมงกว่าๆ ปรากฎ บัดนี้ กำลังเข้าสู่ตลาดสหรัฐ

สัญญานฯ เปลี่ยน ครับว่า ไม่มีทุบ ! ติดตามต่อไปครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba และทุกท่านครับ

เค้าว่าคืนนี้ ในภาพนี้จะมาครับ อ้ายกันร่วมกับท่านเซอร์จัดให้ ... โปรดอย่าเชื่อนะครับ

ขอเป็นรูปนี้ก่อนได้มั๊ยเอ่ย?

post-1552-038634000 1309955189.jpg

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

คิดเหมือนกันเลยครับ สรุปว่า ของเมื่อคืน ยังไม่ได้ปล่อยเหรอครับ ? ขอบคุณสำหรับรูปฯ

เพราะเด็กขายของ มีแต่ " จรวดขวดน้ำ " ( แต่ก็จรวดเหมือนกันนะ )

ปล. อ้าว ! คุณ DonJuan รูปของคุณ DonJuan ที่เด็กขายของ Post ทำไมไม่เหมือนกันเลยนิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สำนักข่าวเกียวโด รายงานว่า ธนาคารกลางจีน ขึ้นดอกเบี้ยเงินกู้ระยะ 1 ปี เป็น 6.56% และ อัตราดอกเบี้ยเงินฝากระยะ 1 ปี จะเพิ่มขึ้นเป็น 3.50% โดยมีผลในวันพรุ่งนี้

ขอเป็นรูปนี้ก่อนได้มั๊ยเอ่ย?

post-1552-038634000 1309955189.jpg

สวัสดีค่ะ Khun nuchaba รูปจรวดโดนใจมากค่ะ ชอบจริงๆ บวก 1 เห็นแล้วคิดถึงน้าโป๊ะ ฮาว..ก็น้องเขาหายไปนานฮะค่ะ

ขอให้ถึงสถานีอวกาศ ดวงดาวนพเคราะห์ที่ 1600 Us เที่ยวนี้ซะทีนะค่ะ ผู้โดยสารเวียนศรีษะมากเลยค่าขึ้นลง 3 รอบแล้วค่าาาาา :lol:

นางอัจนา ไวความดี รองผู้ว่าการ ด้านเสถียรภาพการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) กล่าวว่า เงินบาทแข็งค่าขึ้นเล็กน้อยหลังจากผลการเลือกตั้งในประเทศชัดเจน สอดคล้องกับทิศทางตลาดหุ้นไทยที่ปรับตัวเพิ่มขึ้นมาก จากแรงซื้อของนักลงทุนต่างชาติเป็นหลัก โดยค่าเงินบาทเมื่อวันที่ 4 ก.ค. ปิดตลาดอยู่ที่ระดับ 30.454 บาท/เหรียญสหรัฐ แข็งค่าขึ้นเทียบกับเมื่อวันที่ 30 มิ.ย.ที่ผ่านมาอยู่ที่ระดับ 30.74 บาท โดยปัจจัยการเมืองที่เคยเป็นความเสี่ยงต่อเศรษฐกิจได้เริ่มคลี่คลายลง ทำให้ตลาดตอบรับเชิงบวก อีกทั้งยังมีแรงผลักจากตลาดหุ้นต่างประเทศที่ปรับตัวดีขึ้นในช่วงสัปดาห์ก่อนด้วย หลังจากตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐและการแก้ปัญหาหนี้ของกรีซส่งสัญญาณดีขึ้น แต่ถือว่าเป็นปัจจัยนอกประเทศที่ยังคงต้องติดตามต่อไป

นายเมธี สุภาพงษ์ ผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายเศรษฐกิจในประเทศ ธปท. กล่าวว่า ธปท.จะขอดูการกำหนดนโยบายของรัฐบาลใหม่ให้ชัดเจนก่อน จึงจะประเมินได้ว่าจะส่งผลกระทบต่อเงินเฟ้อ รวมถึงฐานะการคลังในระยะต่อไปหรือไม่

ที่มา : ข่าวสดรายวัน (วันที่ 6 กรกฎาคม 2554)