ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มืดแปดด้าน ยังงัยด้านที่เก้าก็ยังสว่าง

สวัสดีครับ คุณจากร้อยสู่ล้าน

วันนี้ เป็นบทเรียนให้ทราบ ถึงความเสี่ยงของการลงทุนทองคำ และ การลงทุนทองคำ ต้องเป็นการตัดสินใจ

ในภาพแห่งความเป็นจริงไม่งั้น ทองคำ จะถูกจัดให้เป็นสินค้า โภคภัณฑ์ ได้อย่างไร

หวังว่า สิ่งที่ได้พบเจอวันนี้ จะสร้างความแข็งแกร่งในวันข้างหน้า และ

ถ้าหากคิดว่า เหตุที่เกิดครั้งนี้ นักลงทุนที่มีสมาธิมั่นคง เท่านั้น คือ ผู้ชนะ

ก็แล้วแต่จะคิด นะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ noijaa ดู % down ของทอง จาก indicator ใน โปรแกรม ค่า ไม่ได้ดูผ่านเว็บค่า

มันจะ คำนวน volume ของ ขาย กับ ซื้อให้คะ

ขอเดาว่า กระทิงหยุดวิ่งชั่วคราวเพราะ ถูกเบี่ยงเบนความสนใจจากปลาไหล ไว้กระทิงเบื่อปลาไลแล้ว จะกลับมาวิ่ต่อเหมือนราคาทองคำ อีๆๆ

คุณ Aiya ครับ ปลาไหลที่คุณว่า คือ ปลากระทิง นะครับ กระทิงบนบก กับ กระทิงในน้ำ

แปลงร่างได้ทุกเมื่อ อยู่ที่ความไม่ประมาท ครับ

Gold Crashing on Risk Appetite, RumorsFOREX NEWS | YOHAY | AUGUST 24, 2011 2:36 PM GMT

The prices of gold is now tumbling down and erasing the most recent rally, which was quite sharp – considered overbought by some. It is now trading at around $1775, down from around $1840 to $1850 earlier in the day.

The better than expected durable goods orders provided reasons for stock to smile, and for QE3 to fade further away. This means less appetite for the previous metal – a safe haven from currency printing.

Durable goods orders leaped by 4% and provided a very good surprise after so many economic figures disappointed. Also core order rose, amid expectations for a drop.

In addition, there is a rumor that troubled European countries are going to sell gold in order to combat their debt. The gold held by Spain, Italy, Greece, Portugal and Ireland is far from covering their debt, but is yet another tool for balancing the finances.

The sharp moves in gold prices are also related to the relatively low volume that is normal for August, although this is definitely not a normal August.

สวัสดีครับ คุณจากร้อยสู่ล้าน

วันนี้ เป็นบทเรียนให้ทราบ ถึงความเสี่ยงของการลงทุนทองคำ และ การลงทุนทองคำ ต้องเป็นการตัดสินใจ

ในภาพแห่งความเป็นจริงไม่งั้น ทองคำ จะถูกจัดให้เป็นสินค้า โภคภัณฑ์ ได้อย่างไร

หวังว่า สิ่งที่ได้พบเจอวันนี้ จะสร้างความแข็งแกร่งในวันข้างหน้า และ

ถ้าหากคิดว่า เหตุที่เกิดครั้งนี้ นักลงทุนที่มีสมาธิมั่นคง เท่านั้น คือ ผู้ชนะ

ก็แล้วแต่จะคิด นะครับ

บททดสอบนี้ทำผมแข็งแกร่งขึ้นจิงๆคับ

คุณ noijaa ดู % down ของทอง จาก indicator ใน โปรแกรม ค่า ไม่ได้ดูผ่านเว็บค่า

มันจะ คำนวน volume ของ ขาย กับ ซื้อให้คะ

ขอบคุณค่ะ

เกือบแล้วสิเราวันนี้เห็นคุณเด็กขายของซื้อตั๋ว ก็ว่าจะโทรสั่งของเพิ่ม

ราคามันดันขึ้น 50 บาท 2 ครั้ง = 26300 ม่ายอาวดีฝ่า

เพราะของเก่า ก็ยังอยู่ตั้งแต่ 26000 ม่ายงั้นตอนนี้ต้องชักแหง่งงง แหง๋แก๋

สรุปย่อๆว่า ทองคำร่วงลงจากข่าวลือว่าจะมีการขายทองคำจากกลุ่มประเทศPIIGS

คือSpain, Italy, Greece, Portugal และ Ireland เพือแก้ปัญหาหนี้สินครับ

ทุกท่านที่ซื้อทองแท่งด้วยเงินสดและเย็น ถือเอาไว้ครับ หรือขอแท่งใหม่ๆ จากร้านที่ได้รับความนิยม ผมเชื่อว่าสักวัน จะเป็นวันของพวกเราครับ ไม่เกิน 5 วันทำการจะกลับมาหัวเราะครับ หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=-HQ2aMFjhzE

+1 กัปตันต้องหนักแน่น ไม่เช่นนั้นผู้โดยสารสติแตกกว่า. ส่วนตัวเงินเย็น. 10ปีล้างแค้นยังมิสาย. ไว้เจอกันหลังตรุษจีน. ดูดิจะได้ลงดอยมั๊ย อิๆ

ทุกท่านที่ซื้อทองแท่งด้วยเงินสดและเย็น ถือเอาไว้ครับ หรือขอแท่งใหม่ๆ จากร้านที่ได้รับความนิยม ผมเชื่อว่าสักวัน จะเป็นวันของพวกเราครับ ไม่เกิน 5 วันทำการจะกลับมาหัวเราะครับ หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=-HQ2aMFjhzE

เห็นด้วยค่ะกัปตัน เสบียงอาหารยังมีเพียบไม่ต้องกลัว

อาทิตย์หน้า มุ่งสู่ $2000 เร็วกว่าอาทิตย์นี้คร้าาา พี่น้อง ( คิดแบบของแน่นปอด อิอิ )

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมนที่หาข่าวมาให้อย่างรวดเร็ว

+1 กัปตันต้องหนักแน่น ไม่เช่นนั้นผู้โดยสารสติแตกกว่า. ส่วนตัวเงินเย็น. 10ปีล้างแค้นยังมิสาย. ไว้เจอกันหลังตรุษจีน. ดูดิจะได้ลงดอยมั๊ย อิๆ

คุณ Aiya หลังตรุษจีนเลยหรอครับ กลัวจะแข็งตายก่อน ดอยมันหนาว !_cd

ลงมาแบบนี้ต้องไปขอแท่งเพิ่มจากอาแป่ะ เพื่อเอาไปถัว

หรือจะได้เอาไปเล่นโดมิโนกับคุณเด็กขายของกันแน่ ฮิ ฮิ