ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ เช้าวันอาทิตย์ครับทุกท่าน

เรื่องโลหะเงิน 99.99% ทางร้านผมก็มีจำหน่ายนะครับ

แต่ติดปัญหาตรงที่เขาซื้อขายเป็นเงินเม็ด ไม่มีเงินแท่ง

เนื่องจาก

1.ประเทศไทยเราส่วนมากโลหะเงินจะใช้ในอุตสาหกรรมเครื่องประดับ

เวลาซื้อมาแล้วเอามาหลอมเอาช้อนตักมาชั่ง นน.แล้วเข้าเตาหลอมได้เลยไม่ต้องมานั่งตัด

ดังนั้นส่วนมากร้านที่รับซื้อเวลาขายแล้วจะไม่รับซื้อคืนเพราะกลัวการปลอมปนในภายหลัง

2.โลหะเงินมีปริมาณการซื้อขายที่น้อยอยู่มาก เวลาซื้อแล้วไปขายกลับบางร้านไม่รับ

ไม่เหมือนทองคำแท่ง เอาไปที่ไหนก็มีคนรับซื้อทันที ดังนั้นถือว่าเป็นโลหะเก็งกำไรที่เปลี่ยนมือยาก

ดังนั้น ส่วนต่างของราคาจึงสูงมากขึ้น เมื่อราคาทองคำหรือราคาโลหะเงินสูงขึ้น

แต่ก่อนห่างกันไม่ถึง 5 บาท ตอนนี้ห่างกันถึง 25 บาท เชียว

3.โลหะเงินถูกกว่าทองคำราว60เท่า ราคาจึงผันผวนสูงกว่ามาก เปรียบไปแล้ว

ถ้าท่านเล่นหุ้น เหมือนกับว่า ทองคำคือหุ้น โลหะเงินคือ Warrant

ราคาผันผวนสูงมาก เวลากำไรก็จะมาก ขาดทุนก็จะมากด้วยเช่นกัน

4.โลหะเงินถูกกว่าทองคำมาก ในจำนวนเงินที่เท่ากันดังนั้นหากท่านซื้อโลหะเงิน

จะเปลืองเนื้อที่ในการจัดเก็บ มีปัญหาในการขนส่ง

ไม่เหมือนทองคำแท่งเล็กจนเก็บใส่กระเป๋ากางเกง

เวลาซ่อนในบ้านไว้บนขื่อ แข้งแรงๆ ก็เก็บซ่อนได้

(แต่ไม่แนะนำให้ไว้ทองในที่สูง มีโอกาสร่วงตกใส่หัวได้นะครับ

และมีความรู้สึกเหมือนอยู่บนดอยด้วย 555)

ที่กล่าวมายังมีอีกบางส่วน ถ้าท่านยอมรับข้อที่กล่าวมาทั้งหมดได้ ก็

ตัดสินใจซื้อได้นะครับ ขอเรียนให้ทราบว่า GT Bullion บริษัทน้องใหม่ของ GT Group

ซึ่งเป็นการรวมตัวกันของห้างทองใหญ่บนถนนเยาวราช และห้างทองค้าส่งขายทองให้ทั่วประเทศ

ที่กำลังจัดตั้งอยู่มีความคิดจะให้เทรดโลหะเงินด้วยนะครับ

ซึ่งถ้าทำได้ จะมีส่วนต่างของราคาโลหะเงินลดลงมาก ไม่ถึง 25 บาท

เพราะตัดปัญหาเรื่องการจัดส่ง และการเก็บรักษาครับ

อดใจรอให้ GT Bullion รับใช้นะครับ มีความคืบหน้า จะรีบมาแจ้งให้ทราบโดยทันทีครับ

ส่วนเรื่องทองคำแท่งส่วนมากแต่ก่อน เพื่อนสมาชิกก็มาอุดหนุนที่ร้านผม

ช่วงหลังเห็นเพื่อนสมาชิก เล่นออนไลน์ กับที่อื่น ผมก็ไม่อยากเชียร์ให้มาซื้อร้านผม

เพราะทุกท่านอาจจะไม่สะดวก เอาเป็นแล้วแต่ความพอใจของแต่ละท่านไป

จนในที่สุดห้างทองน่ำเชียงเข้าร่วมกับ GT Bullion ทำ Gold Online ราคาทองคำของไทย

ถูกต้องตามกฎหมาย เพราะดำเนินการโดยกลุ่มผุ้ค้าทองในสมาคมค้าทองคำ 8 รายใหญ่

ซึ่งได้เปิดตัวในงาน Set in the City ในครั้งนี้

คงต้องให้รอบริษัทพร้อม จะแจ้งให้ทราบโดยทันทีเช่นกันครับ

ถ้าท่านใดแวะไปในงาน เข้าไปสอบถามรายละเอียด และพูดคุยกันได้นะครับ

ผมขอเตรียมตัวไปงานก่อนนะครับ แล้วพบกันครับ

ข่าวดี ข่าวด่วน

เปิดบัญชีกับ GT ที่งานวันนี้วันสุดท้ายนะครับ

เอกสารครบ (บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน BookBank) ทาง GT มีที่ถ่ายเอกสารให้ครับ

จะได้รับร่ม ตุ๊กตาหมี GT และสิทธิจับรางวัล จี้ทองคำ 96.5% GT แล้ว

จะได้รับ เสื้อ Thaigold สุดสวย 11 ตัวสุดท้ายนะครับ

ใส่แล้วจะได้เทห์เหมือนคุณ Ðív♠Kì₪g

GT ขอซื้อจากเฮียกัมพล เพื่อเอาเิงินไปทำบุญตามวัตถุประสงค์ของแก

โดยแกให้แจกฟรี แก่สมาชิก Thaigold นะครับ

เพียงให้แจ้งว่า ผมแนะนำมาให้เปิดบัญชี ขอย้ำว่าจำนวนจำกัด 11 ตัวสุดท้ายนะครับ

หมดแล้ว ไม่มีแล้วรอปีหน้าไม่รู้จะทำอีกหรือเปล่าครับ....

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม ตอบเร็วทันใจจริงครับ แบบนี้ตอนนี้โอกาสเล่นก็น้อยมากสิครับ

ส่วนต่างซื้อคืนก็เยอะ แล้วยังไม่ค่อยรับซื้อคืนอีก ฮ่วยblush.gif

ขอบคุณค่ะเฮียจะรอ1369นะคะ เสียดายเมื่อวันงานไม่ได้เจอน้าโป๊ะกับน้าเคน ขอบอก......น้องๆที่จีทีน่ารักทุกค่ะ

วันนี้ติดธุระ เลยไม่ได้ไป เสียดายจัง

post-510-041585900 1290355921.gif คร้า คุณแบทแมน

อุ๋ย ขอโทษคุณแบทแมนคร้า เค้าเห็นตัวหนังสือมันสวยดี แต่ไม่ทันมองตรงซ้ายมือ จะเอารูปออกเก๊าะทำม่ายเป็นคร้า ขอให้มองว่าเป็นพลุนะคร้า :wub:

ถูกแก้ไข โดย Arpat

post-510-041585900 1290355921.gif คร้า คุณแบทแมน

อุ๋ย ขอโทษคุณแบทแมนคร้า เค้าเห็นตัวหนังสือมันสวยดี แต่ไม่ทันมองตรงซ้ายมือ จะเอารูปออกเก๊าะทำม่ายเป็นคร้า ขอให้มองว่าเป็นพลุนะคร้า :wub:

แต่ผมเห็นเป็นระเบิด นะครับ 555 Morning Call ครับทุกท่าน

สวัสดีวันจันทร์ครับทุกท่าน

จบซะที งาน Set in the City ทีแรกผมนึกว่าจะไปแค่วันเดียว

เพราะที่ร้านผมเขาไปทอดกฐินกันทั้งบ้าน จนไม่มีคนช่วยดูแลแม่ผม

ดีที่พี่ชายไม่ได้ไปทอดกฐิน ก็เลยมอบหน้าที่ดูแลแม่ให้เขา ส่วนผมปฎิบัตภารกิจเพื่อสังคมได้ 4วันเกือบเต็มเลย

เหนื่อยครับ คุยกับผู้สนใจลงทุนจนเจ็บคอ จนต้องโทรไปถามอาจารย์หมอกัมพล 555ศิษย์หมอเขียว

แกแนะนำให้ทานมะนาวใส่เกลือ อาการก็ดีขึ้นแล้วครับ

เฮียกัมพลที่นอกจากเก่งกราฟแล้ว ปรึกษาเรื่องสุขภาพได้เลยนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก Thaigold

ที่แวะมาเยี่ยมเยือนที่ บูธ GT จำนวนเลยนะครับ

แล้วชื่นชมการวิเดาที่ดันมาตรงของผม

อย่างที่เรียนให้ทราบนะครับว่า ที่ผมเขียนแต่ละวันตอนเช้า

เขียนเองแล้วบางทียังไม่มั่นใจเลย บางครั้งยังลงทุนตรงข้ามที่ผมเขียนเอง

ผลก็คือติดดอยครับ จนในที่สุดผมเขียนอะไรไปยังต้องพยายามเชื่อสิ่งที่ตัวเองเขียน555

วันนี้เอารูปผู้ได้รับรางวัลทองคำ96.5% จากGTใสให้ชมอีกนะครับ

รางวัลออกไปทั้งหมดแค่ 7รางวัลเอง เดี่ยวผมจะตามรูปถ่ายทั้งหมดมาลงให้ชมนะครับ

พิเศษสุดวันนี้ มีทองโบราณไปแสดงในตู้โชว์ด้วย ผมก็เพิ่งทราบ

เพราะมัวแต่คุยกับนักลงทุน ไม่ได้สังเกตุว่ามีร้านทองผู้ถือหุ้นกรุณานำทองโบราณ

มาแสดงให้เป็นบุญตา เป็น กิมตุ๊งและเหรียญทองคำจีน น่ะครับ

เอากราฟมาแสดงต่อมีคนแซวผมตีแต่เส้น ทำอย่างอื่นไม่เป็น

เดี๋ยวเสียชื่ออาจารย์หมด ดูว่าราคาทองคำตอนนี้นั่งเรียงเป็นพระอันดับ

แนวต้านคือเส้นที่ตีไว้ถ้าฝ่า $1,362ไปได้ ก็ตามในรูปที่เขียนวันเสาร์น่ะครับ

หวัดดีค่ะ

อุ๊ ..ว๊าว อย่าเพิ่งเอาเทรนไปไหนนะคะ มดแดงแอบเรียนตามค่ะ จริงๆนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

+1ค่ะอาเฮียแบทแมน ติดตามทุกวันค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ !thk !thk !thk

สวัสดีวันจันทร์ครับทุกท่าน

จบซะที งาน Set in the City ทีแรกผมนึกว่าจะไปแค่วันเดียว

เพราะที่ร้านผมเขาไปทอดกฐินกันทั้งบ้าน จนไม่มีคนช่วยดูแลแม่ผม

ดีที่พี่ชายไม่ได้ไปทอดกฐิน ก็เลยมอบหน้าที่ดูแลแม่ให้เขา ส่วนผมปฎิบัตภารกิจเพื่อสังคมได้ 4วันเกือบเต็มเลย

เหนื่อยครับ คุยกับผู้สนใจลงทุนจนเจ็บคอ จนต้องโทรไปถามอาจารย์หมอกัมพล 555ศิษย์หมอเขียว

แกแนะนำให้ทานมะนาวใส่เกลือ อาการก็ดีขึ้นแล้วครับ

เฮียกัมพลที่นอกจากเก่งกราฟแล้ว ปรึกษาเรื่องสุขภาพได้เลยนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก Thaigold

ที่แวะมาเยี่ยมเยือนที่ บูธ GT จำนวนเลยนะครับ

แล้วชื่นชมการวิเดาที่ดันมาตรงของผม

อย่างที่เรียนให้ทราบนะครับว่า ที่ผมเขียนแต่ละวันตอนเช้า

เขียนเองแล้วบางทียังไม่มั่นใจเลย บางครั้งยังลงทุนตรงข้ามที่ผมเขียนเอง

ผลก็คือติดดอยครับ จนในที่สุดผมเขียนอะไรไปยังต้องพยายามเชื่อสิ่งที่ตัวเองเขียน555

วันนี้เอารูปผู้ได้รับรางวัลทองคำ96.5% จากGTใสให้ชมอีกนะครับ

รางวัลออกไปทั้งหมดแค่ 7รางวัลเอง เดี่ยวผมจะตามรูปถ่ายทั้งหมดมาลงให้ชมนะครับ

พิเศษสุดวันนี้ มีทองโบราณไปแสดงในตู้โชว์ด้วย ผมก็เพิ่งทราบ

เพราะมัวแต่คุยกับนักลงทุน ไม่ได้สังเกตุว่ามีร้านทองผู้ถือหุ้นกรุณานำทองโบราณ

มาแสดงให้เป็นบุญตา เป็น กิมตุ๊งและเหรียญทองคำจีน น่ะครับ

เอากราฟมาแสดงต่อมีคนแซวผมตีแต่เส้น ทำอย่างอื่นไม่เป็น

เดี๋ยวเสียชื่ออาจารย์หมด ดูว่าราคาทองคำตอนนี้นั่งเรียงเป็นพระอันดับ

แนวต้านคือเส้นที่ตีไว้ถ้าฝ่า $1,362ไปได้ ก็ตามในรูปที่เขียนวันเสาร์น่ะครับ

ตามมาขอบคุณครับ ที่เอาภาพทองโบราณมาให้เชยชม

ถูกแก้ไข โดย mario

ในรูปที่แจกรางวัลไม่ใช่คุณแบทแมนนี่คร้า อีกรูปใช่คุณ น้าโป๊ะ รึเปล่าคร้า :P :P ขอให้หายเจ็บคอเร็วๆคร้าคุณแบทแมน :P