ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

พักรบ....มั่วแต่ยุ่งกับหุ้นอยู่ ลุ้นพี่เบิ้มถ่านหินเหงื่อแตกยังดีได้มา8จุด

ระวังช่วงบ่ายนะครับ ได้ข่าวมาว่า ขาใหญ่เมืองนอกสั่งมา " ทิ้งของ " เชื่อหรือไม่ ไม่ได้จ้างให้เชื่อนะ ด้วยความเป็นห่วง

ปล. ไม่เกี่ยวกับทองคำ แต่เป็นหุ้น

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ asthas.

ประเด็นของ GDP อัตราการเจริญเติบโต อันนี้ ถึงแม้จะเป็นแค่ เด็กขายของ ก็ต้องเถียง นักวิเคราะห์จากฟิลลิปฟิวเจอร์ในสิงคโปร์ เขาบอกว่า ถ้าออกมาดี จะมีผลดีต่อราคาทองคำ ไม่น่าจะเป็นแบบนั้น เพราะถ้าขยายตัวดี ผลจะตกที่ ค่าเงินดอลล์สหรัฐฯ แข็งค่าขึ้น ซึ่งก็จะนำมากระทบทำให้ ราคาทองคำ ลดลง

และตามที่เขียนไปตอนเช้าแล้วว่า นายเบอร์นันเก้ หลุดบอกมาแล้วว่า GDP ปี 2554 อยู่ที่ 1.7% และจะพยายามประคองในปี 2555 ให้ได้ที่ 2% ( ลองตามอ่านข่าวสารดูนะครับ ) ดังนั้น ระดับ 3%. จริงหรือเปล่า หรือ สิ่งที่นายเบอร์นันเก้ หลุดออกมา เพราะเห็นเอกสารก่อน ก็ต้องพิสูจน์กันคืนนี้ ซึ่งถ้าเป็นจริง ค่าเงินดอลล์ก็จะอ่อนค่า นักวิเคราะห์ก็จะกล่าวถูกครึ่งหนึ่ง คือ " มีผลดีต่อราคาทอง "

ตามหลักการก็มีระบุไว้ GROSS DOMESTIC PRODUCT ANNUALIZED

Actual: 13:30 GMTCons.: 3.0%Previous: 1.8%

The Gross Domestic Product annualized released by the US Bureau of Economic Analysis shows the monetary value of all the goods, services and structures produced within a country in a given period of time. It is a gross measure of market activity because it indicates the pace at which a country's economy is growing or decreasing. Generally speaking, a high reading or a better than expected number is seen as positive for the USD, while a low reading is negative.

ผมก็คิดเหมือนพี่ใหญ่แหละ เพราะว่า ออกมาดี น่าจะดีกับ ดอลล่าาแล้วทำไมทองขึ้น กำลัง งง คือ gdp ดีแล้วหุ้นขึ้น ทองขึ้นตาม มานคงคิดได้ สองแบบ ขึ้นอยู่กับมุมมองของนักลงทุนทั่วโลก

แต่ที่ผมนำมาโพส ผมก๊อบ มาแปะให้ อ่านกัน อิอิ

ระวังช่วงบ่ายนะครับ ได้ข่าวมาว่า ขาใหญ่เมืองนอกสั่งมา " ทิ้งของ " เชื่อหรือไม่ ไม่ได้จ้างให้เชื่อนะ ด้วยความเป็นห่วง

ปล. ไม่เกี่ยวกับทองคำ แต่เป็นหุ้น

ผมได้รับคำสั่งเหมือนกันให้ทิ้งของ หรือ ว่า คนนั้น เค้าก็เป็นขาใหญ่ ด้วยนะ คนที่กล่าวถึง มีชื่อ ย่อ ก. เคยรักษาคนมาก่อน

ผมก็คิดเหมือนพี่ใหญ่แหละ เพราะว่า ออกมาดี น่าจะดีกับ ดอลล่าาแล้วทำไมทองขึ้น กำลัง งง คือ gdp ดีแล้วหุ้นขึ้น ทองขึ้นตาม มานคงคิดได้ สองแบบ ขึ้นอยู่กับมุมมองของนักลงทุนทั่วโลก

แต่ที่ผมนำมาโพส ผมก๊อบ มาแปะให้ อ่านกัน อิอิ

รับทราบครับ เด็กขายของก็เขียนว่า ขอเถียงนักวิเคราะห์คนนั้น 555555555. GDP ดี หุ้นขึ้นถูกต้อง เพราะนักลงทุนจะนำเงินมาลงในสินทรัพย์เสี่ยง เพราะหุ้นก็คือ บริษัทฯต่างๆ ที่นำบริษัทฯ มาแบ่งปันให้คนอื่นเป็นเจ้าของร่วม บริษัทฯมีกำไร จาก GDP เพิ่มขึ้น ผู้มีหุ้นในมือก็ได้รับผลตอบแทนจากมูลค่าที่เพิ่มขึ้น และ เงินปันผล

แต่ทองคำ เป็นสินทรัพย์ปลอดภัย เวลาเจอปัญหาหุ้น ก็จะหนีมาซุกไว้ที่ทอง

เชื่อสิเฮีย..จิ้งจกทักยังเชื่อ...นี่อาเฮียทักทั้งคนไม่เชื่อได้ไง+ก็+อยู่8จุดก็okแล้ว....ทิ้งโลด55555

จาทิ้งิาไรกันเหยอ เค้าไม่เปิดประตูเครื่องให้หรอก ไปด้วยกัน แต่ไม่ใช่เลือดสุพรรณฯนะ กลัวพลุ :17

เหมือนกันอยากให้แวะลงมารับด้วยคนกัปตัน :0eeeff42:

ผมได้รับคำสั่งเหมือนกันให้ทิ้งของ

สมัยนี้นะครับ เขาแก้ไขปัญหาแบบเฉพาะหน้าไปวันๆ โจทย์วันนี้ที่ถูกตั้งมาจาก ต้นทางที่ใดที่หนึ่งในโลก คือ ทำยังไง ให้ค่าเงินบาทอ่อน ?

เสียงปลายสาย ตอบแค่ ใช่ครับผม ดีครับนาย ได้ครับท่าน อ้าว ! ตกใจตื่น เนี่ยเราฝันไปหรือนี่ 55555555

จาทิ้งิาไรกันเหยอ เค้าไม่เปิดประตูเครื่องให้หรอก ไปด้วยกัน แต่ไม่ใช่เลือดสุพรรณฯนะ กลัวพลุ :17

หุหุหุ พลุ เขาสั่งเลิกเด็ดขาด แต่แรงระเบิดแรงขนาดนั้น ทำลายชุมชนฯ เรียบ แถมข่าวว่า โชคดีนะ มีมังกรยักษ์ เป็นกำแพงรับแรงปะทะ คนหน้าเวทีฯ ปลอดภัย

มีใครชวนไปดูประวัติศาสตร์ชาวจีนใต้ฐานมังกร. ยังบอกเขาว่า ขอแค่วัดไตรมิตรฯ ก็ได้ เพราะ ไม่เห็นมีข่าวนักวิศวกรฯ ตรวจสภาพความแข็งแรงเลย

กองทุนเผ่นไม่ทันคร้าบ :_10

• นอกเหนือจากการแถลงการณ์ของนายเบน เบอร์นาเก ประธานอีซีบีที่จะออกมากล่าวประมาณเวลา 20.30 น.ตามเวลาประเทศไทยแล้ว นักลงทุนยังได้จับตามองบุคคลอื่นๆ ดังนี้
  • นักลงทุนจับตามอง World Economic Forum ล่าสุดในกรุงดาวอส ประเทศสวิสเซอร์แลนด์ ซึ่งรัฐมนตรีคลังยุโรปจะออกมาแถลงการณ์ในค่ำคืนวันนี้ตามเวลาประเทศไทย
  • สำนักข่าว CNBC จะถ่ายทอดการประชุมที่สมบูรณ์ประมาณเวลา 16.30 น. โดยประกอบไปด้วยรัฐมนตรีคลังจากเยอรมนี ฝรั่งเศส และสเปน รวมไปถึงนายโอลิ เรห์น กรรมาธิการยุโรปด้านเศรษฐกิจและการเงิน
  • นอกจากนี้ในกรุงดาวอส นายทิม ไกธ์เนอร์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังสหรัฐ จะกล่าวในทิศทางแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐฯ เช่นกัน
  • นายวิลลเลียม ดัดลีย์ ประธานเฟดสาขานิวยอร์ค จะออกมากล่าวเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจที่ถดถอยและการกระตุ้นของเฟด ณ เวลา 22.00 น.

ที่มา: CNBC

พี่เด็กขายของคะ บ่าย 3 แล้วทองไม่ทำงานเลย

พี่เด็กขายของคะ ทองทิ้งด้วยเปล่าคะ :17