ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ Mr.Li

เมื่อวานนี้ ที่ราคาทองหล่นมาที่ 21,400-21,450 Mr.Li ไม่ได้เข้าไปตอดสักนิดหน่อยเหรอครับ เด็กขายของ นึกว่า Mr.Li เก็บแล้วเสียอีก

เห็นกล่าวว่า ขายเกลี้ยงพอร์ตไปแล้วเมื่อวานซืน ก็เลยคาดว่า จะเข้าใหม่เลย จะกระโดดขึ้นรถฯ ตอนนี้ เด็กขายของว่า มีเสียวนิดๆ กรณี

ราคาทองแท่ง ประกาศสมาคมฯ จะขึ้นได้ไม่ถึง 200 บาท ( รวมค่าเงิน รวมราคาทอง รวมกั๊ก ) เข้าขั้นเสียเปรียบเชิงมวยครับ

สวัสดีเฮียเด็กขายของครับ ผมเก็บที่21380 ไว้หน่อยครับ เพราะเห็นกราฟมันไม่ค่อยดี ไปตั้งรับไว้ที่1477 กับ 1460 แต่ไม่ได้ครับผม วันนี้ว่าจะรอเก็บต่อปรากฏว่าวิ่งจู๊ดไปแล้ว....เฮ้อ เซ็งเลย:P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเย็นเฮียนายห้าง พี่เด็กขายของ คุณDonJuan และเพื่อนๆ

เห็นทองวิ่งขึ้นลงๆเป็นไวกิ้งแล้วเสียดายที่ไม่มีเวลา ไม่งั้นเล่นรอบคงได้กำไรเยอะเลย

คุณDonJuan สงสัยรวยไปเลยสิคะ ช่วงนี้สวิงน่าดู

นักลงทุน กำลังรอคอย รายงานตัวเลข ดัชนีความเชื่อมั่น May UMich consumer confidence

The preliminary University of Michigan and Thomson Reuters consumer sentiment index for May is due at 9:55 a.m. Eastern,

with economists polled by MarketWatch expecting the index to edge up to a reading of 71.0 from 69.8 last month.

Falling oil prices and the death of Osama bin Laden could help the gauge, though a 9% unemployment rate should limit any advance.

The gauge hasn't been above 100 since Jan. 2004 and was at 76.1 on the eve of the last recession

สหรัฐดัชนีเชื่อมั่นผู้บริโภค (CCI) เป็นตัวบ่งชี้ที่ออกแบบมาเพื่อวัดผู้บริโภคมั่นใจซึ่งถูกกำหนดให้เป็นระดับของการมองโลกในแง่ดีขึ้นอยู่กับสภาพเศรษฐกิจที่ผู้บริโภคผ่านทางกิจกรรมที่ต้องใช้เงินออม และการแสดงออก ความมั่นใจผู้บริโภคทั่วโลกยังไม่มั่นคง การวิเคราะห์ชี้ให้เห็นความแตกต่างในแต่ละประเทศใหญ่ ๆ ทั่วโลก การเชื่อมต่อในเศรษฐกิจโลก การติดตามผู้บริโภคมั่นใจคือการเป็นผู้นำของเศรษฐกิจแนวโน้ม[1]

ในสหรัฐอเมริกามีการออกความมั่นใจผู้บริโภคเดือนโดยที่ประชุมบอร์ดองค์กรวิจัยอิสระเศรษฐกิจและบนพื้นฐานของครัวเรือน 5,000 เช่น วัดที่บ่งบอกถึงองค์ประกอบของบริโภค ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในได้สหรัฐมอง CCI เมื่อกำหนดอัตราดอกเบี้ยในการเปลี่ยนแปลง และมันก็มีผลกระทบต่อราคาหุ้นในตลาด

ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคเริ่ม 2510 และ benchmarked 1985 = 100 ไป ปีนี้ได้รับเลือก เพราะมันไม่ใช่ยอด หรือรางน้ำ คำนวณดัชนีในแต่ละเดือนของครัวเรือนการสำรวจความคิดเห็นของผู้บริโภคในปัจจุบันมีเงื่อนไข และความคาดหวังของเศรษฐกิจในอนาคต ความคิดเห็นในปัจจุบันทำให้สภาพของดัชนี 40% ด้วยความคาดหวังในอนาคตส่วนที่เหลืออีก 60% เงื่อนไขประกอบไปด้วย ในพจนานุกรมบนเว็บไซต์ การประชุมคณะกรรมการกำหนดค่าความเชื่อมั่นของผู้บริโภคในฐานะ "ผู้สั่งให้ทำรายงานประจำเดือนรายละเอียดผู้บริโภคทัศนคติ และการซื้อบาป ข้อมูลที่มีอายุ รายได้ และภูมิภาค"

ดัชนีเชื่อมั่นผู้บริโภคอีกด้วย-สร้างมาตรการคือดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคจากมหาวิทยาลัยมิชิแกนผ่านของมหาวิทยาลัยมิชิแกนสถาบันวิจัยเพื่อการพัฒนาสังคม

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

คุณเด็กขายของเก่งจังเลย ถูกต้องนะครับ......จะได้วางแผนการลงทุนได้คะ em309.gif เพราะดูกราฟไม่เป็น อาศัยกูรูเก่ง ๆ ในเวปบอกแนวรับ แนวต้าน และก็อาศัยข่าวเป็นหลักค่ะ (โดยเฉพาะของคุณเด็กขายของ และของคุณ ohani ค่ะ) ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ของประเทศไทย มาเร็วกว่านะครับท่าน กลางเดือนมิถุนายน 54 ก็เพิ่มอีก .25% อีกแล้วครับท่าน ดอกเบี้ยนโยบาย

ในตลาดสหรัฐฯ ที่เปิดมา นักลงทุนกล่าวว่า เป็น 13rd Friday a roller-coaster day

รายงานตัวเลข ดัชนีความเชื่อมั่น May UMich consumer confidence

The preliminary University of Michigan and Thomson Reuters consumer sentiment index for May is due at 9:55 a.m. Eastern,

with economists polled by MarketWatch expecting the index to edge up to a reading of 71.0 from 69.8 last month.

Falling oil prices and the death of Osama bin Laden could help the gauge, though a 9% unemployment rate should limit any advance.

The gauge hasn't been above 100 since Jan. 2004 and was at 76.1 on the eve of the last recession

May UMich consumer sentiment 72.4

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ ยอดเยี่ยมจริง ๆ ข้อมูลเหล่านี้เป็นประโยชน์มาก และขอบคุณที่ช่วยแปลให้ด้วย ฮิ ฮิ ฮิ ๆ ๆ ๆ :unsure: :rolleyes:

Sorry that I type in English.

Gold future will close on Monday and Tueday krab

บ่อเซียงกังหน่า อาโซ้ยตี๋...

ลื้อจาพิมพ์เป็นภาษาอารายก็ร่าย

ขอให้ลื้อมาบ่อยๆ จิ่วฮ่อเหลี่ยว...หุหุ!thk

สวัสดีคะคุณเด็กขายของ เจ๊แว่น subtitle ให้นะคะ

บ่อ เซียงกัง = ไม่เป็นไร

โซ้ยตี๋ = น้องชายคนเล็ก

จิ่วฮ่อเหลี่ยว = ก็ดีแล้ว

สวัสดีครับเฮีย เดี๋ยวนี้โกอินเตอร์เลยนะครับ ( แต่รู้สึกว่าคำว่าวันอังคารจะสะกดผิดนา ) เห็นเฮียหายไปนานเพิ่งกลับมาสงสัยจะซุ่มแอบเก็บเรยาไว้ที่ไหนหรือเปล่า?

งวดที่แล้วผมแค่ออกมาซินเจียยู่อี่กับเฮียเพียงนิดเดียว สุดท้ายไปๆมาๆกลายเป็นปิรันย่าหลวมตัวออกมาเปิดสำนักมวยวัดในที่สาธารณะถึง 3 เดือน

กร๊ากกกกกก คุณย่าขา ดูเรยาด้วยเหรอคะ

ตอนนี้ได้ดูหรือเปล่าคะ เจ๊แว่นว่าผุู้ชายทุกคนควรดูนา....

นัทด่าเรยา....ซะใจดี หุหุ

"สังคมจะเสื่่อมโทรม ถ้ามีลูกสาว ก็จะไปเป็นเมียน้อยเขาง่ายๆ เพราะเห็นแม่มันเป็น"

"ถ้าเป็นลูกชาย ก็เที่ยวมีเมียน้อยเยอะๆ แยะๆ เพราะเห็นพ่อมันมี"

http://www.youtube.com/watch?v=JvKItNjjAcE

สวัสดีครับเฮีย เดี๋ยวนี้โกอินเตอร์เลยนะครับ ( แต่รู้สึกว่าคำว่าวันอังคารจะสะกดผิดนา ) เห็นเฮียหายไปนานเพิ่งกลับมาสงสัยจะซุ่มแอบเก็บเรยาไว้ที่ไหนหรือเปล่า?

งวดที่แล้วผมแค่ออกมาซินเจียยู่อี่กับเฮียเพียงนิดเดียว สุดท้ายไปๆมาๆกลายเป็นปิรันย่าหลวมตัวออกมาเปิดสำนักมวยวัดในที่สาธารณะถึง 3 เดือน

ผมว่าเฮียปิจะหายไปไหน มาตามปกติเหมือนเดิมดีก่านะครับ

รักนะ อย่าบอกใตร !10 !10 !10 เดวน้องเล็กรู้ จุ้จุ้.....

คุณ nuchaba คุณ raty ครับ เซ็งก่ะแม่ทอง........ กันไหมครับ 213XX มาแท้ๆ ก่ะเอารถสิบล้อขนเงินเข้าไปชนกองน้องทองสักหน่อย เฮ้อ.. น่าจะมีต่อเวลาให้นะครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

คุณ nuchaba คุณ raty ครับ เซ็งก่ะแม่ทอง........ กันไหมครับ 213XX มาแท้ๆ ก่ะเอารถสิบล้อขนเงินเข้าไปชนกองน้องทองสักหน่อย เฮ้อ.. น่าจะมีต่อเวลาให้นะครับ

คุณDonJuan คะ

พอดีซิ่งมอร์ไซค์ไปจับมาได้ 1ตัว 21,316 หลังจากนั้นเวปเดี้ยงหายไปเฉยๆ เข้ายังไงก็ไม่ได้

พยายามเข้าตั้งนานสองนาน กว่าจะเข้าได้ก็ 23.56น เหอะๆๆๆๆ เซ็ง

คุณDonJuan คะ

พอดีซิ่งมอร์ไซค์ไปจับมาได้ 1ตัว 21,316 หลังจากนั้นเวปเดี้ยงหายไปเฉยๆ เข้ายังไงก็ไม่ได้

พยายามเข้าตั้งนานสองนาน กว่าจะเข้าได้ก็ 23.56น เหอะๆๆๆๆ เซ็ง

สวัสดีค่ะ Khun nuchaba ขอคาราวะอย่างสูง !gd วิชาฝ่ามือสายฟ้าช่างสุดยอดโทรติดด้วยฮะ พี่น้องรี กับพี่สาวใช้โทรศัพท์กดเบอร์ล็อคกว่าจะติดก็... 21450 ซะแล้นนน

สวัสดีค่ะ Khun nuchaba ขอคาราวะอย่างสูง !gd วิชาฝ่ามือสายฟ้าช่างสุดยอดโทรติดด้วยฮะ พี่น้องรี กับพี่สาวใช้โทรศัพท์กดเบอร์ล็อคกว่าจะติดก็... 21450 ซะแล้นนน

สวัสดีค่ะพี่น้องรี

55555 ฉายาแม่เสือปืนไวได้มาเพราะเหตุนี้ล่ะค่ะ พอดีเจ็บใจเมื่อตอนลงมา 1477 วันก่อน กลับมาถึงบ้านตาลีตาเหลือกเปิดคอม

หลังจากดูในมือถือราคากำลังดิ่งๆๆ เข้าเวปได้ เห็นราคา 21,289 คาตา แต่ไม่สามารถจับมาได้ แล้ววันนี้ช่วงกลางวันเด้งขึ้นมา

เสียดายกำไรที่ควรจะได้ชั่วข้ามคืน วันนี้เลยตั้งใจว่าต้องจับหมูให้อยู่หมัดคร้าาาา !K2 !57 !_06